Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,150,186 members, 7,807,633 topics. Date: Wednesday, 24 April 2024 at 04:36 PM

.. - Culture (8) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / .. (1827034 Views)

"We The Ewe People Of Ghana Are The Same As Yoruba"- Yewe2011.ewe Guy From Ghana / How Do U Spell (weed) In Yoruba, Is It Igbo? Or Egbo? / Yoruba Idioms: Owe Yoruba, Itunmo Re Ati Lilo Re (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (5) (6) (7) (8) (9) (10) (11) ... (99) (Reply) (Go Down)

Re: .. by OROSUNBOLB(m): 2:17pm On May 27, 2015
healthFirst:


Ao ma fi para

E se adupe o.
Re: .. by Nobody: 12:40pm On May 28, 2015
...

4 Likes

Re: .. by Nobody: 12:56pm On May 28, 2015
x

3 Likes 1 Share

Re: .. by Nobody: 1:04pm On May 28, 2015
x

2 Likes 1 Share

Re: .. by Nobody: 1:12pm On May 28, 2015
..

1 Like 1 Share

Re: .. by Nobody: 1:16pm On May 28, 2015
x

1 Like

Re: .. by Nobody: 1:26pm On May 28, 2015
x

1 Like

Re: .. by Lionhearted: 3:09pm On May 28, 2015
Went for divination on some issues and Okanran-Odi came up.

Meaning/helpful hints on that?

Cc macof, PastorAIO
Re: .. by kadunasouth(m): 10:32pm On May 28, 2015
[quote author=healthFirst post=34142
Re: .. by kadunasouth(m): 10:47pm On May 28, 2015
healthFirst:
Ẹyọnu ṣe pataki pupọ ninu igbesi ayé ẹda tori ẹni ti aye ko yọnu si bi o ṣiṣẹ̀-ṣiṣẹ̀, a da gẹgẹ bi alai mo ṣe, bi o sowo ko ni jere, bi o n wa isẹ ko ni ri..
Fun idi eyi, mo fẹ ki onikaluku wa gbiyanju lati se iṣẹ yi ki a si duni mọ lilo rẹ dada....

EYONU
Afara oyin ao fi si inu agbada, fi ikodẹ kan ha ẹyẹ Ẹga kan lẹnu ki o fi le lori, pẹlu atare odidi kan, ao pa epo ọbọ le lori ao ko ewé orijin pupọ, Ewé ewédu pupọ le lori, ao jo. Ao lọ sugar (St. Loiuse) onikoro mo.

Lilorẹ... Ao ma fi oyin la, tabi ki a ma fi fọ ẹkọ tutù mu, tabi ki a ma fi Ọti lo, tabi epo pupa... lalẹ, ati owurọ kutu.....
IBA AGBA.



Ose Atude odaju
Ata ijosi ao lo pelu epo obo ao popo ma ose dudu ao ko sinu epo obo ao fi epo pupa para ao lore we ose yy ona yio si fun kia kia odaju

4 Likes

Re: .. by kadunasouth(m): 10:55pm On May 28, 2015
kadunasouth:




Ose Atude odaju
Ata ijosi ao lo pelu epo obo ao popo ma ose dudu ao ko sinu epo obo ao fi epo pupa para ao lore we ose yy ona yio si fun kia kia odaju


OGUN ILE KIKO odaju

Irun, ori, alakan okan aguntan, odidi atare ao jo ao pa tagiri ni pansa ao kosi tabi ka kosi inu owu tutu ao wa kosinu tagiri ao we lowu dudu ati funfun ao bomole
Ofore lowo lowo laguntan nrin ojo odun meji kipa bara, akiri kekere akan koma kole, ojo tabafa ori lama enikan kimagba torikun gbogbo ona ni kola kanmi ninu odun yi kinri owo pari ilemin Mojuba gbogbo eyin ti oloun ko ile ayele lowo iba agbagba iba omode iba okunrin iba obinrin yio ma juwa se o ase edumare

6 Likes 2 Shares

Re: .. by kadunasouth(m): 11:00pm On May 28, 2015
kadunasouth:



OGUN ILE KIKO odaju

Irun, ori, alakan okan aguntan, odidi atare ao jo ao pa tagiri ni pansa ao kosi tabi ka kosi inu owu tutu ao wa kosinu tagiri ao we lowu dudu ati funfun ao bomole
Ofore lowo lowo laguntan nrin ojo odun meji kipa bara, akiri kekere akan koma kole, ojo tabafa ori lama enikan kimagba torikun gbogbo ona ni kola kanmi ninu odun yi kinri owo pari ilemin Mojuba gbogbo eyin ti oloun ko ile ayele lowo iba agbagba iba omode iba okunrin iba obinrin yio ma juwa se o ase edumare


Atude Asina odaju
Eye ega egbo tude atare kan ao jo papa ao mafi je ogede omini die die sewo yio ribe iba Akoda

4 Likes

Re: .. by kadunasouth(m): 11:01pm On May 28, 2015
kadunasouth:



OGUN ILE KIKO odaju

Irun, ori, alakan okan aguntan, odidi atare ao jo ao pa tagiri ni pansa ao kosi tabi ka kosi inu owu tutu ao wa kosinu tagiri ao we lowu dudu ati funfun ao bomole
Ofore lowo lowo laguntan nrin ojo odun meji kipa bara, akiri kekere akan koma kole, ojo tabafa ori lama enikan kimagba torikun gbogbo ona ni kola kanmi ninu odun yi kinri owo pari ilemin Mojuba gbogbo eyin ti oloun ko ile ayele lowo iba agbagba iba omode iba okunrin iba obinrin yio ma juwa se o ase edumare


Atude Asina odaju
Eye ega egbo tude atare kan ao jo papa ao mafi je ogede omini die die sewo yio ribe iba Akoda iba aseda iba gbogbo ajawe wa egbo moju bao

4 Likes 2 Shares

Re: .. by pappykay0428(m): 12:47am On May 29, 2015
healthFirst:
19 IFUNPA YI SISE FUN OWO O TUN SISE FUN TI OPO ENIYAN BA FE BA WA JA

Ipe Oore meje ori ikun nla kan akisa. Ori ataan odidi ataare kan. Ao so akisan na si inu omi ao jo awon eroja yoku ti o ba ti fe jo tan, ao yo akisa na, ao ju si inu ogun na... ti o ba wa jo tan ao bu si inu aso funfun, ao di ni owu dudu ati funfun ao wa lo ran ni odi awo funfun ni ifunpa... ogun yi sise fun owo, amo ti won ba fe ba wa ja ao ma fi owo yi ifunpa yi ao ma pe ofore si.... ikun loni ki apa okun yin. Oore loni ki oore yin wesi. Bi akisa ba bo somi wesi nire. Won a kan ma wo booo ni, won koni le se ikankan fun wa titi ao fi koja !!!

E jowo kini Akisan ati kinni ori atan odidi ati ipe oore...igba irunmole a duro tiyin

2 Likes

Re: .. by pappykay0428(m): 12:52am On May 29, 2015
kadunasouth:



Atude Asina odaju
Eye ega egbo tude atare kan ao jo papa ao mafi je ogede omini die die sewo yio ribe iba Akoda iba aseda iba gbogbo ajawe wa egbo moju bao


E jowo e salaye oun to n je Atude Asina
Re: .. by pappykay0428(m): 1:09am On May 29, 2015
kadunasouth:



Atude Asina odaju
Eye ega egbo tude atare kan ao jo papa ao mafi je ogede omini die die sewo yio ribe iba Akoda


E jowo se e le salaye itumo Atude Asina yen daada?
Re: .. by kadunasouth(m): 5:29am On May 29, 2015
Iyonu[quote author=Lionhearted post=33649587]

gan ni.

Ogun la le lo fun Oral thrush ati te 'yan ba ni blocked sinuses?[
uote]

ASETA
Ewe were ewe Alupaida isu ogirisako eru awonka ao gun ao popo mo ose ao watoju edan ako ati Abo, iku ijebu meji omo owu Alagbede 2 ao wa mu edan abo ao fi tele igba iku ijebu kan ati omo owukan ao fi tele igba ao wa ko ose na lemo ao wa fi edan ako ati iku ijebu ati omo owu kan toku ao fi gun ose na lori ao wa pe ofo si ose na ao wa fi omori re de ao wa pa akuko adie kan ao ro ejere si omori igba na ao tun fi ihuhu adie na le month ori igba na.

Iku oloko lagbo enikan kigbo iku ogirisako 3 iku alagbede lagbo enikan ki gbo iku omo owu 3 ki edan toyo di abere aworosasa loko ma ku 3 LxL nko mon ota nkoma olodi nkomo enitiporimi laburu gbogbogbo eni to ba perimi nibi eru ma ruwon losorun osan gangan ojumo kimo ki alupaida moparada eja tobadariso were inu omi were nikusi eye tobadariso iku ohun ko lo maje gbo gbo eni to badari aburu somi kiwon maku

5 Likes 2 Shares

Re: .. by talktofemi: 7:42am On May 29, 2015
healthFirst:


E joo e se alaye daada...ki lo se eni na ti ko le fi gboran daada mo? se bi a se bi niyen tabi aisan to sese wa si lara ni? tabi eti yen wu ni tabi kokoro wo eti yen?

Alaye ekunrere je dandan. Ki a ma ba fi oogun ori fifo wo inu rirun.

Eni na je eniti o ma n se aare lopolopo nigba ewe. O le je side effects oogun oyinbo to lo nigba na.

Eni na ti fi igba kan ni otitis media lomo kekere.

Ayewo to se laipe fi han pe koni ear drum toti lu. Eni na ti to ogbon odun bayi. A se akiyesi pe ko gboran daadaa nigba ti o to be omo odun mejila.
Re: .. by Nobody: 12:05pm On May 29, 2015
pappykay0428:


E jowo kini Akisan ati kinni ori atan odidi ati ipe oore...igba irunmole a duro tiyin

Asite oro ni...e ma binu.


Akisa ori Aatan, Odindi Ataare kan, Ipe Oore....Awon inkan to wa nibe niwonye.
Re: .. by Nobody: 2:41pm On May 29, 2015
..

2 Likes 1 Share

Re: .. by Nobody: 2:44pm On May 29, 2015
KAHINKAHIN EMINA
Kahinkahin emina ni mo da o.
Kahinkahin emina ni mo da.
Akii fi imi fogba,
Akii fi ito fawo o.
Emi ti dewe ki leo fimise o?
Kahinkahin emina ni mo daa.
Kahinkahin emina ni mo da laake o,
ni mo da looko o,
ni mo da lola.
Tofi dele owa orangun olomo,
Oogboye o.

3 Likes

Re: .. by Nobody: 2:45pm On May 29, 2015
EKE
Eke ni iya mi ko lowo o.
O dale ni iya mi ko lese o.
To ba doganjo iya mi aa be mi wo o.
Be mi wo laake o.
Bee mi wo looko o.
Bee mi wo lola.
Tofi dele Owa'rangun olomo,
Oogboye o!.

3 Likes

Re: .. by kadunasouth(m): 3:00pm On May 29, 2015
healthFirst:
35 ADAPADA OGUN:
Okele akobu ao ni fi kan obe, ao fi oko atare1 sinu re, ao sa ti yi gbe dada, ao lo, oluware yio fi foko tutu mu ni ihoho ni owuro kutukutu lai soro si enikeni(otan).
Ada ogun pada is it thesame as Arobi?
Need ur email or contact

3 Likes

Re: .. by kadunasouth(m): 3:03pm On May 29, 2015
I need ur e mail
Re: .. by Nobody: 3:48pm On May 29, 2015
..

2 Likes

Re: .. by Nobody: 3:50pm On May 29, 2015
kadunasouth:

Ada ogun pada is it thesame as Arobi?
Need ur email or contact

Beeni...Yio da Aransi, Asasi, Epe, Ase Etc pada

email mi...binaryteck@gmail.com

2 Likes

Re: .. by kadunasouth(m): 10:27pm On May 29, 2015
healthFirst:


Beeni...Yio da Aransi, Asasi, Epe, Ase Etc pada

email mi...binaryteck@gmail.com

Thanks

3 Likes

Re: .. by nisai: 10:06pm On May 30, 2015
Edakun, nje ele fun mi ni Afato? Ati wipe ti kokoro ba mu eyan ni ete fun ojo pipe ti kosi lo,kini ale losi irufe aisan be?
Re: .. by sammyjay76(m): 11:28pm On May 30, 2015
healthFirst:
E joo...mo lo irin ajo ranpe ni o. Bi n ba pada sile lola, ng o dahun gbogbo ibeere yin.

Eku ise o, olorun a ma ran yn lowo.... Amin
Awon ona kan ni mo fe ki e fi kun awon eto ati ilana lati je ki forum yi (IWULO EWE ATI EGBO) ki o le ye awon eniyan daradara.........

Bi awon ewe tabi egbo ti e n ko sita fun wa lati le je ko ye awon eniyan ati lati mo pipe re pelu fun anfaani ati ma se asise ninu awon oogun ti e n fi sita.........

Akoko ni pe ti eba le ma se afiyan awon ewe wonyi tabi ti aba le da whatsapp group sile pelu tai le ma pe awon oruko ewe tabi egbo naa (as voice message on whatsapp) a je ki o ma si asise kankan asi tun ran gbogbo wa lowo lopolopo.

Edakun gbogbo ile ki le ri si oro mi, eyin naa pelu egbe oro na ye wo daradara.

Fun apeere.... Ewe rere na nnu oogun (sickle cell) opolopo ibi ni mo ti beere sugbon ti won ko le ri aridaju re bi ase pee.

Oro mi ko lopin....... Eseun fun gbogbo akitiyan yin.

1 Like

Re: .. by Nobody: 9:58am On May 31, 2015
sammyjay76:


Eku ise o, olorun a ma ran yn lowo.... Amin
Awon ona kan ni mo fe ki e fi kun awon eto ati ilana lati je ki forum yi (IWULO EWE ATI EGBO) ki o le ye awon eniyan daradara.........

Bi awon ewe tabi egbo ti e n ko sita fun wa lati le je ko ye awon eniyan ati lati mo pipe re pelu fun anfaani ati ma se asise ninu awon oogun ti e n fi sita.........

Akoko ni pe ti eba le ma se afiyan awon ewe wonyi tabi ti aba le da whatsapp group sile pelu tai le ma pe awon oruko ewe tabi egbo naa (as voice message on whatsapp) a je ki o ma si asise kankan asi tun ran gbogbo wa lowo lopolopo.

Edakun gbogbo ile ki le ri si oro mi, eyin naa pelu egbe oro na ye wo daradara.

Fun apeere.... Ewe rere na nnu oogun (sickle cell) opolopo ibi ni mo ti beere sugbon ti won ko le ri aridaju re bi ase pee.

Oro mi ko lopin....... Eseun fun gbogbo akitiyan yin.

Otito ni oro tie so, emi naa fara mo erongba yin. Opolopo awon ewe tie nko nibiyi ni won ni oruko miran ti wonje
Re: .. by kadunasouth(m): 3:37pm On May 31, 2015
.

3 Likes 1 Share

Re: .. by kadunasouth(m): 3:50pm On May 31, 2015
...

4 Likes 1 Share

(1) (2) (3) ... (5) (6) (7) (8) (9) (10) (11) ... (99) (Reply)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 39
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.