Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,149,874 members, 7,806,497 topics. Date: Tuesday, 23 April 2024 at 05:22 PM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (51) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (197420 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / Do You Speak Yoruba? / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (48) (49) (50) (51) (52) (53) (54) ... (100) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by bluespice(f): 9:55am On Aug 11, 2009
lol okay e ma binu
a ni se be mo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 12:30pm On Aug 11, 2009
topsy25:

Haa shocked O ma se o!!! E ti so tireedi ti o wa fun ede abinibi wa di ibi ti a ti nso ede ajeji (strange language). E jawo ninu iwa palapala yi ki nto fi oju yin han eemo o cool

A ti e gbo ti awon lagidigba, ewo ni ti dayo, ifeleke ati bee bee lo E jowo e je ki a gbe ede yooba wa yi laruge kiss
Ore mi tope-lobi,ooto lo so, ede abinibi wa se pataki o se koko o de ye kia mu lokunkundun.
Bawo ni? se alaafia lo wa? ji a sita lori yim.

FL Gators:

Thanks wink
adumaradan temi nikan, bawo ni? se o sun daada? kiss

@gbogbo ile
E ku ojumo oo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 3:26pm On Aug 11, 2009
Topsy,

Awon Yoruba bo, won ni oro lo mu moko moro wa.

Won si ni aiso oro yan oro lo pa elenpe akoko; to ni igba wuwo ju awo lo. Won si ni ti a ba fe mu obo, a man se bi obo ni.

Iwo na sa mo pe opolopo awon omoge Yoruba lo ti sonu ni ilu ajeji. Won o ti e mo itumo oruko won mo. sad sad sad

Nitorina a ni lati fo ede na si wewe ki o ba le ye won daada, ki a si fa won mora ki won ma tele okunrin ajeji lo

Ti a ba ti fe won wole ko si ede ajeji mo Yoruba ni a ma so kulaaa cool cool cool cool cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 5:31pm On Aug 11, 2009
dayo o wi'ire!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 5:32pm On Aug 11, 2009
shocked shocked shocked shocked shocked shocked
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 5:51pm On Aug 11, 2009
ibkaye, ki lo fa oju yobo? grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 6:00pm On Aug 11, 2009
Translation please, my yoruba's a bit rusty grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by bluespice(f): 7:45pm On Aug 11, 2009
ibk wat happened to not letting them know how rusty our yoruba is? lipsrsealed
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tpiah2: 9:55pm On Aug 11, 2009
awon ololufe na da?

e bo si bi.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 9:55pm On Aug 11, 2009
bluespice:

ibk wat happened to not letting them know how rusty our yoruba is? lipsrsealed
oops grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Remii(m): 10:43pm On Aug 11, 2009
@Ibkaye, idanrawo ni mimoo se, maa gbiyanju lati so iwonba too ba mo, (Practice leads to perfection)
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 11:19pm On Aug 11, 2009
Remii:

@Ibkaye, idanrawo ni mimoo se, maa gbiyanju lati so iwonba too ba mo, (Practice leads to perfection)
grin grin grin grin grin kiss
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Krayola2(m): 12:36am On Aug 12, 2009
dayokanu:

Topsy,

Awon Yoruba bo, won ni oro lo mu moko moro wa.

Won si ni aiso oro yan oro lo pa elenpe akoko; to ni igba wuwo ju awo lo. Won si ni ti a ba fe mu obo, a man se bi obo ni.

Iwo na sa mo pe opolopo awon omoge Yoruba lo ti sonu ni ilu ajeji. Won o ti e mo itumo oruko won mo. sad sad sad

Nitorina a ni lati fo ede na si wewe ki o ba le ye won daada, ki a si fa won mora ki won ma tele okunrin ajeji lo

Ti a ba ti fe won wole ko si ede ajeji mo Yoruba ni a ma so kulaaa cool cool cool cool cool

bobo yi, expert ni e o. Yoruba e le baje. damn!! I dey jealous u
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by chamotex(m): 2:40am On Aug 12, 2009
kini gbogbo radarada rederede ti o n sele nibibayi na. angry angry angry angry
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 5:32am On Aug 12, 2009
Ara me riri, Mo ri ori ologbo late. shocked shocked shocked shocked shocked shocked shocked

Ibkaye, bawo ni ati fe gbo si pe iwo ko gbo ede awon omo Kaaro oojire? Paga!!!! Sangba fo!!!!!

O ba ni ko baje, oro yi si ni atunse.

Nitorina Ki ede Yoruba fifo re le tubo munadoko, Mo fe gba niyanju pe ki o lo si ile Chamoteesi fun Ose meta ki o lo ko ede.

Ki o si dara po mo awon ojulowo Omo Oduduwa.

Si Chamoteesi, Mo fe ran Ibkaye si o ki o le wa ko ede Yoruba fun ose meta. Sugbon mo fe ki o mo pe mo ti fi maagun si ara re ti o ba yewo, Orun ni ala.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by bluespice(f): 6:02am On Aug 12, 2009
odo tani?
o mo pe oko ati iyawo ni won tele ni?
magun to fi si lara o le sise jare tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 6:23am On Aug 12, 2009
Kai Chamoteesi,
Ngbo iwo ni o n lagi ibkaye shocked shocked shocked Oo ti e beru Olorun Omo ti ko ti gbo? lo tin je isu e?

O ga o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Remii(m): 7:47am On Aug 12, 2009
dayokanu:

Kai Chamoteesi,
Ngbo iwo ni o n lagi ibkaye shocked shocked shocked Oo ti e beru Olorun Omo ti ko ti gbo? lo tin je isu e?

O ga o

Ibkaye wa lara awon taa ro wipe ko le je ogede sugbon ton je guguru.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 9:27am On Aug 12, 2009
Ibikaye àti bluespice, e jé kí eléyì jé ìgbà ìkeyìn tí e máa so èdè gèésì ní inu tíréèdì yi cool angry
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 9:46am On Aug 12, 2009
dayokanu:

Kai Chamoteesi,
Ngbo iwo ni o n lagi ibkaye shocked shocked shocked Oo ti e beru Olorun Omo ti ko ti gbo? lo tin je isu e?

O ga o

dayo, alagemo ibkaye ti paso esi da, o ti gbo kira kira cheesy Laise aini aini, kamoteesi lo maa re tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 10:21am On Aug 12, 2009
dayokanu:


Si Chamoteesi, Mo fe ran Ibkaye si o ki o le wa ko ede Yoruba fun ose meta. Sugbon mo fe ki o mo pe mo ti fi maagun si ara re ti o ba yewo, Orun ni ala.
ogbeni dayo, ose meta ke? se o fe ma'a se gbonmi si omi o to'o fun omidan yen ni? abi o fe ma rojo ina si labe ni? grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 10:28am On Aug 12, 2009
You guys are being unfair lipsrsealed tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tubabie(f): 10:31am On Aug 12, 2009
Gbogbo yin funny sha grin

@all
Eyin eeyan mi oto ojo meta , se alaafia lewa?(Ifeleke, Blu, Dayo,Topsy,Remi,Ibkaye,Chamotex ati Fl Gators)
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 1:57pm On Aug 12, 2009
ibkaye ki lo wi?

tubabie bawo ni? o to jo meta, se alaafia lo wa?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by chamotex(m): 5:46pm On Aug 12, 2009
dayokanu:

Si Chamoteesi, Mo fe ran Ibkaye si o ki o le wa ko ede Yoruba fun ose meta. Sugbon mo fe ki o mo pe mo ti fi maagun si ara re ti o ba yewo, Orun ni ala.

Ibkaye ti wa ni abe abo ni'le mi lati bi ose mefa s'eyin. Mo n ko ina bo labe gidi gan ni.
Emi Chamotex, ado obirin bi eni nlagi.

Egbon ee se gbe iyawo yin wa ki o wa ko ede ni agbegbe mi?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 5:58pm On Aug 12, 2009
chamotex:

Ibkaye ti wa ni abe abo ni'le mi lati bi ose mefa s'eyin. Mo n ko ina bo labe gidi gan ni.
Emi Chamotex, ado obirin bi eni nlagi.
iyen ni wipe o n wo lata gidi gidi grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by chamotex(m): 6:03pm On Aug 12, 2009
IFELEKE:

iyen ni wipe o n wo lata gidi gidi grin

ata nikan ko, moti debe debe
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 6:22pm On Aug 12, 2009
chamotex:

ata nikan ko, moti debe debe

se 'pe o ti di ''alani debe debe''
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by chamotex(m): 6:27pm On Aug 12, 2009
emi niyen o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by posakosa(m): 6:30pm On Aug 12, 2009
IFELEKE:

se 'pe o ti di ''alani debe debe''


Ife, ki lon happen ? O kan ja mi ni face.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 6:37pm On Aug 12, 2009
posakosa:


Ife, ki lon happen ? O kan ja mi ni face.
B, ma binu jo, ise lo gbomimu bawo ni?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 6:46pm On Aug 12, 2009
You people are not serious

(1) (2) (3) ... (48) (49) (50) (51) (52) (53) (54) ... (100)

Ònkà Yorùbá: Numbers And Numbering System In Yorùbá / 20 Popular Yoruba Charms And Their Uses(With Direct English Translations) / Benin Art And Architecture

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 29
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.