Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,143,187 members, 7,780,298 topics. Date: Thursday, 28 March 2024 at 11:55 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (98) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (196803 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / Do You Speak Yoruba? / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (95) (96) (97) (98) (99) (100) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Orilee9ice(m): 1:34pm On Oct 14, 2009
smiley o se ore mi FBS, waa paa jare cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by goodass(m): 5:39pm On Oct 14, 2009
ise ngbomi lowo. Hmm ile da paro paro.
Eyin ti e lo sibi ise. .e ku ise oni
eyin ti e ko lo. .eyin na ku igbadunmenti

aa kuku dara fun wa!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 5:40pm On Oct 14, 2009
eyin temi mo ti miss yin seriously!
grin
mo ma kan si gbogbo yin lola lagbara olorun.
Pafati,
se emi lo n pe ni missing in action? wa'a gburo mi lola!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IYANGBALI: 5:55pm On Oct 14, 2009
IFELEKE:

eyin temi mo ti miss yin seriously!
grin
mo ma kan si gbogbo yin lola lagbara olorun.
Pafati,
se emi lo n pe ni missing in action? wa'a gburo mi lola
!
unku tun ti pada sabe abo obo, e sa rora tu brassiere grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Fhemmmy: 9:50pm On Oct 14, 2009
Pele atoles
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 5:11pm On Oct 15, 2009
eyin temi ki lon sele? se alaafia le wa?
dayo,tope-lobi,remii,pafati,orile agege,fbs,posa,tubabie,kamoteesi,fakaay,abbey a.b.b.l.) se gbogbo e n lo deede?
fbs,
bawo ni paddy mi? baby wa nko? se o n je eko daada?
ore mi orile,
ki lon sele? awon ti agege ti n saaro e gidigidi oo
tope-lobi
aba otijo meta, se ise i lo deede? eye ufe sikan?
pafati
igbo ti n da ori ru gan ni, se emi lo n soro si beyen abi? mo ma lo fi ejo e sun mummy e l'ekiti. iwo omo onisokuso yi.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by FBS: 8:32am On Oct 16, 2009
IFELEKE:

eyin temi ki lon sele? se alaafia le wa?
dayo,tope-lobi,remii,pafati,orile agege,fbs,posa,tubabie,kamoteesi,fakaay,abbey a.b.b.l.) se gbogbo e n lo deede?
fbs,
bawo ni paddy mi? baby wa nko? se o n je eko daada?

ore mi orile,
ki lon sele? awon ti agege ti n saaro e gidigidi oo
tope-lobi
aba otijo meta, se ise i lo deede? eye ufe sikan?
pafati
igbo ti n da ori ru gan ni, se emi lo n soro si beyen abi? mo ma lo fi ejo e sun mummy e l'ekiti. iwo omo onisokuso yi.

Ifeleke! O to ijo meta (abi mewa gan sef  grin) howdy?
Adupe l'owo Olorun fun ti omo mi. The boy just dey make me smile.
Bawo ni fomilik? wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Orilee9ice(m): 9:39am On Oct 16, 2009
eyin temi ki lon sele? se alaafia le wa?
dayo,tope-lobi,remii,pafati,orile agege,fbs,posa,tubabie,kamoteesi,fakaay,abbey a.b.b.l.) se gbogbo e n lo deede?
fbs,
bawo ni paddy mi? baby wa nko? se o n je eko daada?
ore mi orile,
ki lon sele? awon ti agege ti n saaro e gidigidi oo

tope-lobi
aba otijo meta, se ise i lo deede? eye ufe sikan?
pafati
igbo ti n da ori ru gan ni, se emi lo n soro si beyen abi? mo ma lo fi ejo e sun mummy e l'ekiti. iwo omo onisokuso yi.

@ iFELEKE
Bobo mi so waa! o ti pada de lati "missin in aaksion abi" abe abo woo loo waa?, wink maa to yoo si won 'l'agege laipe, so, ki won maa fi buredi mi sile pelu ewa aganyin to dosho, too baa wa arandi, gbogbo awa bigz boyz le yo si'e live!, me le lo'lesha sha o, to ba fun mi ni patikulasi ibi ti o maa wa, Gon go a so men!, so mo pe emi laiki faaji bayi, cheesy, singing nibo loo ti daru, mo ti gbowo tan won fe maa ranju, mi o ba torogun, anywayz talk soon! edumare a san e o amin!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Orilee9ice(m): 9:45am On Oct 16, 2009
@FBS, bawo ni ore , so waa pa, mo rii pe o ti wole si bi. kaa bo, omo mi nko, ati awon mummy wa naa!! praise da Lordi oh
bawo ni weekend wa se maa lo si jare, se ise n'lo daa daa wink cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Oluschenco(m): 2:48pm On Oct 16, 2009
Se alafia ni gbogbo ile wa, eka san, eku ijo meta. Ki e ni nice weekend
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 5:09pm On Oct 16, 2009
Eyin eniyan mi e ku deede iwoyi o. Bawo ni awon IFAmily, AWOmily ati SANGOmili yin o.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Fhemmmy: 2:52am On Oct 17, 2009
bawo ni
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IYANGBALI: 1:16pm On Oct 17, 2009
goodass:

ise ngbomi lowo. Hmm ile da paro paro.
Eyin ti e lo sibi ise. .e ku ise oni
eyin ti e ko lo. .eyin na ku igbadunmenti

aa kuku dara fun wa!

shocked shocked shocked shocked shocked shocked iru ise wo lo ngbomi lowo and iru omi wo lo ngba se omi to ki to fun fun bi ogi ni e sa rora e ma bami je ninu ilu yi o grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by goodass(m): 2:28pm On Oct 17, 2009
@ IYA ONIGBA

ise wo tun ni ti kii ba se 'faka fiki faka'? Abi o fe sise?orungbe n gbe e,o fe mu akamu?boya ki a de ka iwe Alawiye pamari 2 fun e 'Iya ngbali nho idi, a o baa fi igi ho'

O need heart surgery, ki won si fi pure water we fun e laago mejo aaro.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tubabie(f): 10:49pm On Oct 17, 2009
Eyin eniyan me kilonhappen?

Mo ti miss yin baje baje cheesy cheesy cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Oluschenco(m): 12:53pm On Oct 18, 2009
@goodass
'Iya ngbali nho idi, a o baa fi igi ho' Instead ti o fi nbu Iyangbali, o ba kunkun ba fi opa iyonu re ho idi re.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 6:50am On Oct 19, 2009
IFELEKE:

eyin temi ki lon sele? se alaafia le wa?
dayo,tope-lobi,remii,pafati,orile agege,fbs,posa,tubabie,kamoteesi,fakaay,abbey a.b.b.l.) se gbogbo e n lo deede?
fbs,
bawo ni paddy mi? baby wa nko? se o n je eko daada?
ore mi orile,
ki lon sele? awon ti agege ti n saaro e gidigidi oo
tope-lobi
aba otijo meta, se ise i lo deede? eye ufe sikan?
pafati
igbo ti n da ori ru gan ni, se emi lo n soro si beyen abi? mo ma lo fi ejo e sun mummy e l'ekiti. iwo omo onisokuso yi.


Egbon IFELEKE emi gan JUBA fun yi, Eku ojo medogbon, Awon ara ile nko, E ma ba mi ki won!

Awon Temi gan o gbeyin!! Mo ki yin ooooo,

@OP
Mo ra ye gba ediye sin mo, kukuruku yi ti too,
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by goodass(m): 2:46pm On Oct 19, 2009
@olushevshenko
omo ukrain,emi ko bu Iya Alaye o.
Mi o de le maa da iya oniya laamu pelu opa chocol8 mi.Igi la maa fi ho!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Oluschenco(m): 3:37pm On Oct 19, 2009
@goodass
Te ba fi igi ho, o le se eje (red ink), sugbon te eba fi willy yin ho, igbadun ni yio je
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Remii(m): 3:43pm On Oct 19, 2009
point of correction: Iyangbali kii se obinrin ooooooooooo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Orilee9ice(m): 4:38pm On Oct 19, 2009
Posted by: Remii 
Insert Quote
point of correction: Iyangbali kii se obinrin ooooooooooo


cool shocked eh-henn, mo sooo bee earlier pe Iya ngbalif o kin se obirin nigbati mo ka awon threads kan ni gba ti mo koko join tiredi yi
@Goodass ati Olusenko, eyin oni kondo olopa ati rondo alata, pelu opa cochola8ti, ee lee de side yen o,  wink we wont see fire in di welli oh Amen! grin cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Oluschenco(m): 5:17pm On Oct 19, 2009
@Orilee9ice
Iwo lo mo, na you sabi
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by goodass(m): 1:09am On Oct 20, 2009
@Remi, Olu ati Orile
Ere ori igi,aseku omo edun

Ti a ba fi igi ho idi Iya tan,igba yen la maa mo boya 'k' tabi 'b' lo wa laarin 'o' ati 'o'
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by chamotex(m): 1:16am On Oct 20, 2009
Goodasi tun ti wa obo wa si ori threadi yii

O fi ife obo jomi cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Krayola(m): 2:39am On Oct 20, 2009
ejo o. .bawo ni wo n se n so "grass" ni yoruba?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by goodass(m): 2:45am On Oct 20, 2009
@chamo
kako onikumo ekun! Okunrin waa! Okunrin woo! Okunrin wawa wowo!
Iwo na mo pe inu gene wa ni itoju ob.o wa!

@kray
grass = koriko (accent re-mi-re)
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Oluschenco(m): 2:01pm On Oct 20, 2009
@goodass & chamotex,
ologini ri omo ekun, eti ri ara yin, o ma ga o, nkan gbajumo (asset) awon obinrin ni eyin fin sere, se o daa be?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by goodass(m): 2:53pm On Oct 20, 2009
@ Olu
typo ni jare; 'obirin' ni mo fe type
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Fhemmmy: 7:47pm On Oct 20, 2009
bawoni
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IYANGBALI: 11:10am On Oct 21, 2009
Oluschenco:

@goodass
'Iya ngbali nho idi, a o baa fi igi ho' Instead ti o fi nbu Iyangbali, o ba kunkun ba fi opa iyonu re ho idi re.
awon dogi dope by their post we shall know dem
Remii:

point of correction: Iyangbali kii se obinrin ooooooooooo
grin grin grin grin grin grin grin grin thank God dem no sabi my sex, i don confuse dem laughs and runs out of the house. grin grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Oluschenco(m): 3:27pm On Oct 21, 2009
@ Iya Ngbali
@goodass 'Iya ngbali nho idi, a o baa fi igi ho' Instead ti o fi nbu Iyangbali, o ba kunkun ba fi opa iyonu re ho idi re.

awon dogi dope, by their post we shall know dem

Iya Ngbali, o serious, se o possible ki eyan ma do igi ati ope, sebi iwo ni goodass fe ba ho idi.

One day, your identity will be revealed, whether ako or obo, ha sorry, i mean abo.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 5:02pm On Oct 21, 2009
Ko si iho ti iya ngbali tabi pafaati o le ki nkan bo embarassed shio!!!!

(1) (2) (3) ... (95) (96) (97) (98) (99) (100)

Ònkà Yorùbá: Numbers And Numbering System In Yorùbá / 20 Popular Yoruba Charms And Their Uses(With Direct English Translations) / Benin Art And Architecture

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 31
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.