Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,148,690 members, 7,801,984 topics. Date: Friday, 19 April 2024 at 07:28 AM

Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju - Health (13) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Health / Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju (557657 Views)

Civil Servant Killed By Thunder In Oro, Kwara (Photos) / Ogun Ibile To Daju / The Bad Shape Of Oro General Hospital, Kwara State (Exclusive Photos) (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (10) (11) (12) (13) (14) (15) (16) ... (27) (Reply) (Go Down)

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by yattybanana(m): 8:30pm On May 02, 2016
kadunasouth:
Ogun ito sugar
Eso ewe oyo agolo kan ao gun yio kuna dada ao ma fi sibi omo arobo bu sinu lipton tea aro osan ale leyin osekan kalo se ayewo yio ti wale dada

Ogun Eje ruru
Epo ewe akoko(ewe ti wan ma jale awan tan bafe joye lori) epore ao jo pelu odidi atare kan ao lo kuna ao mafi omi tutu lo eje ruru na yio lo patapata koni gburo re ma lase odumare

ERO stroke
Omi igbin alubosa ayu ati oyin ao gun papo ao poma oyin sibi kan laro ati ale

Ogun stroke
Ito(urine) eyi ta koko jito laro kutu ao da
oyi si eni na yio ma mun die die yio gbadun ti kobati wowa lara
NB ito die lamalo oyin pupo ito bi sibi mesan oyin idaji igo 7up
ejo sir Lori itoju ito sugar yen, sebi ESO ewe ewedu lenso pe ewe oyo

2 Likes

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by kadunasouth(m): 8:01am On May 03, 2016
yattybanana:
ejo sir Lori itoju ito sugar yen, sebi ESO ewe ewedu lenso pe ewe oyo
Beeni eso ewe oyo (seed)

1 Like

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by aguns1980(m): 2:13pm On May 03, 2016
kadunasouth:
AGBO ASINA
Ewe lapalapa pupa ati funfun, ewe ewuro, ewe efinrin ao gbo sinu omin ao wa se ao wa fo eyin ororo kan si ao fi we, ona yio si funwa odaju
Baba e ku agbale awon omo araye, olorun a san yin lesan daadaa, Amin. Se ti agbo yii ba wa lori ina ni a maa fo eyin naa si ni tabi akoko wo gan ni? Atipe, nje awon ewe ti a fe ja yii ni iye onka tabi a maa ja iye to wun wa ni? Se eyin oojo ni tabi eyi to ti pe

1 Like

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by aguns1980(m): 2:41pm On May 03, 2016
Baba e ku ise. E jowo e fun wa ni Ogun ti eniyan ko ni beru lati soro lagbajo awon eniyan ti eru ko si ni ba gege bi omokunrin. Ogun ikoya to daju lati le soro nibikibi Lai foya. E se pupo baba!

1 Like 1 Share

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by adegoke93: 8:36am On May 04, 2016
E karo sir,olorun yio ma ran yin lowo o Amin.ejo sir ki lo le fa ki ikan omo okunrin eyan kere ju ojo ori re lo ati wipe kini ona abayo?
Elekeji sir,ona wo ni a se le pa kokoro to ma n yo ni ibi agbon ti eniyan ba sese ge irun tan?
Please sir i want your response to be a mixture of English and Yoruba because i am not good at reading Yoruba .thanks sir
kadunasouth:

Beeni eso ewe oyo (seed)

1 Like

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by fbabs(m): 9:01am On May 06, 2016
kadunasouth:
Isoye
Oga kan, akere kan, ewe abamoda mesan, ewe alupaida mesan, odidi atare kan ao jo po ao ma dasi oyin gan ao mala

E SEUN BABA
se ka ni wipe obinrin lo fe lo se mesan mesan ni tabi meje meje

2 Likes

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by deriod(m): 9:26am On May 06, 2016
baba eku ojumo o ejo se ogun kokoro inu ije la ma lo fun staphloccocus .
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by Universal247: 4:19am On May 07, 2016
@kadunasouth E jo mo ni lo iranlowo yin ni kiakia.. se ale soro ni watsapp tabi ke sms mi 08022773415 mo ma peyin pada... ewe a ma je fun yin
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by bosrote: 12:23am On May 11, 2016
08101646045atwp:
Fun anfani eni to bere itumo Atude, yioda fun'o, ntani emosenun, opolopo nkan lama ngbo, sugbon Ti aomo itumo re, tabi Ti amo itumo re tojepe ao kakun. Edakun gbogbo omo Awo, emaje kojepe gbogbo ibere Ti awon eniyan ba nbere emojeka nilero pe Awo toni block nikan logbodo danu, tori Awo ni gbawo ni gbuo, aoni te lawujo Awo. (IDE) ipinle ideni wipe nigba ti eniyan ba nfi oju ko owu alantakun (Elena) tabi ti oba njeun loju oorun, tabi nla ala biba ara eni sun ni gbogbo saa, tabi otito akoko toye ki obi omo inu re, ti okobii, tabi okori owo deedee bi oti senri tele mo tabi onjawe koje funo biti telemo, itumo IDE ni yen, bia bawa fe se atude, nkankan nio koko siwaju. Aoni sasise'o.

Eseun baba, e pe fun was sir. Ejo sir kATO se TUDE kilo ma koko sir e laye wa sir

2 Likes

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by OmoOsanyin: 3:50pm On May 12, 2016
kadunasouth:
Awise
Ewe ogbo ewe alupaida eyo atare kan ao lo ao fi sin gbere si isale ete wa, gbere eyokan lago kan oru lojo sunday, ebu toba ku ao fe sinu ategun

Baba se isale ese kan abi meji?
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by kadunasouth(m): 6:39pm On May 13, 2016
ASINA ATUDE
Ewe ewuro ojo, epo obo, eru alamo ao gun papo oronro malu lama fi po ose yi omin kogbodo kan ao ko sinu roba fun fun ao wa so ori niwan ba si ao gbe sinu orun toba yo ao tun po papo ma ose yi taba tipo tan idire ko gbodo kanle mon ao ma fiwe ni ojo merin larin ose sunday monday tuesday thusday ti aba lo ose yi yato si awan ojo wonyi koni sise mon, taba si fe se ose yi arin ojo mererin yi lalese tabase yato si ojo mererin yi koni sise odaju

4 Likes

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by revelation2013(m): 8:01pm On May 13, 2016
This is a good thread. Keep it up.

Sir ogun ulcer ti e post, kini english name awon egbo igi wonyen?

Yoruba name ati english name.
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by zenith329: 10:14pm On May 13, 2016
kadunasouth:
ASINA ATUDE
Ewe ewuro ojo, epo obo, eru alamo ao gun papo oronro malu lama fi po ose yi omin kogbodo kan ao ko sinu roba fun fun ao wa so ori niwan ba si ao gbe sinu orun toba yo ao tun po papo ma ose yi taba tipo tan idire ko gbodo kanle mon ao ma fiwe ni ojo merin larin ose sunday monday tuesday thusday ti aba lo ose yi yato si awan ojo wonyi koni sise mon, taba si fe se ose yi arin ojo mererin yi lalese tabase yato si ojo mererin yi koni sise odaju
Ejo sir, ki lo je oronro malu?

1 Like

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by misspricy(f): 11:28am On May 14, 2016
kadunasouth:

OSE AROBI/Awe ibi danu
Ose dudu, ewe esiponla, oju oro, ewe alupaida, ao gun gbogbo re mo ose.
Ao maa fiwe ori de orun.
NB: ako gbudo fi ose yi we gbogbo arawa
Ewo nio
. E ku ise baba. E jowo se ewe etiponla ni abi esiponla. Ati wipe kini on je oju oro ? E se pupo

2 Likes

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by zenith329: 11:37am On May 14, 2016
kadunasouth:
ASINA ATUDE
Ewe ewuro ojo, epo obo, eru alamo ao gun papo oronro malu lama fi po ose yi omin kogbodo kan ao ko sinu roba fun fun ao wa so ori niwan ba si ao gbe sinu orun toba yo ao tun po papo ma ose yi taba tipo tan idire ko gbodo kanle mon ao ma fiwe ni ojo merin larin ose sunday monday tuesday thusday ti aba lo ose yi yato si awan ojo wonyi koni sise mon, taba si fe se ose yi arin ojo mererin yi lalese tabase yato si ojo mererin yi koni sise odaju
Good morning sir, ejo ki lo je oronro malu?
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by misspricy(f): 12:07pm On May 14, 2016
kadunasouth:
Eyonu Asina
Kowe kan, eye kanakana kan, eye elulu, okete oojo eyin adie ororo mewa, epo obo, ewe ewuro oojo, ao jo po ao ma fi ogere epo pupa la ni aro ati ale
. E jowo baba. Ogun wo ni a le lo lati fi gba owo lowo awon ti o je wa ni owo. E ese pupo sir

1 Like 1 Share

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by ALIUDAVID: 6:17pm On May 14, 2016
Baba kadunasouth moti send message kan si email yin baba ejo mon reti esi.
Iba eyin agba, iba eyin to laye.
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by ALIUDAVID: 6:26pm On May 14, 2016
Baba kadunasouth moti send message kan si email yin baba ejo mon reti esi.
Iba eyin agba, iba eyin to laye.
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by Toosure70: 11:08pm On May 14, 2016
zenith329:
Good morning sir, ejo ki lo je oronro malu?
cow bile.
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by ademotech: 3:13am On May 15, 2016
molala pe mo ru irin mosi so kale SI ebute ejor kini itunmo re
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by zenith329: 5:37am On May 15, 2016
kadunasouth:
ASINA ATUDE
Ewe ewuro ojo, epo obo, eru alamo ao gun papo oronro malu lama fi po ose yi omin kogbodo kan ao ko sinu roba fun fun ao wa so ori niwan ba si ao gbe sinu orun toba yo ao tun po papo ma ose yi taba tipo tan idire ko gbodo kanle mon ao ma fiwe ni ojo merin larin ose sunday monday tuesday thusday ti aba lo ose yi yato si awan ojo wonyi koni sise mon, taba si fe se ose yi arin ojo mererin yi lalese tabase yato si ojo mererin yi koni sise odaju
Good morning sir, ki lo je oronro malu?
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by zenith329: 5:50am On May 15, 2016
E jo sir, kilo je oju oro tabi oruko miran wo lo je?
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by presentley: 9:39am On May 15, 2016
zenith329:

Good morning sir, ki lo je oronro malu?
its the gall bladder. Its the same as the greenish part in a chicken, it makes the chicken get bitter should it get burst and content get spilled on the chicken.

1 Like

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by ademotech: 6:12pm On May 20, 2016
kadunasouth:
ASINA ATUDE
Ewe ewuro ojo, epo obo, eru alamo ao gun papo oronro malu lama fi po ose yi omin kogbodo kan ao ko sinu roba fun fun ao wa so ori niwan ba si ao gbe sinu orun toba yo ao tun po papo ma ose yi taba tipo tan idire ko gbodo kanle mon ao ma fiwe ni ojo merin larin ose sunday monday tuesday thusday ti aba lo ose yi yato si awan ojo wonyi koni sise mon, taba si fe se ose yi arin ojo mererin yi lalese tabase yato si ojo mererin yi koni sise odaju
ejor sir awure oni gbe e malu see opoo eyan le lo use yii
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by bosrote: 8:26pm On May 20, 2016
bosrote:


Eseun baba, e pe fun was sir. Ejo sir kATO se TUDE kila ma siwaju se sir e laye wa sir
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by kingAdex789: 12:14pm On May 22, 2016
Iba ako da,iba ase da __baba ejo mo ni di awure tabi aworo ti mo ma remole si shop me
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by skamoh74: 3:56pm On May 22, 2016
kadunasouth:
ASINA ATUDE
Ewe ewuro ojo, epo obo, eru alamo ao gun papo oronro malu lama fi po ose yi omin kogbodo kan ao ko sinu roba fun fun ao wa so ori niwan ba si ao gbe sinu orun toba yo ao tun po papo ma ose yi taba tipo tan idire ko gbodo kanle mon ao ma fiwe ni ojo merin larin ose sunday monday tuesday thusday ti aba lo ose yi yato si awan ojo wonyi koni sise mon, taba si fe se ose yi arin ojo mererin yi lalese tabase yato si ojo mererin yi koni sise odaju


salam aleykum
E seun pupo ao ma RI yin ba lase Almighty Allah ati atileyin Anobi Muhammed S.A.W.

Baba e Jo mofe Ogun ERO against any asasi.

thanks and stay blessed
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by skamoh74: 4:03pm On May 22, 2016
salam
may Allah continue to bless you abundantly bijahi M.T.N

sir, what can I use for a brother of mine so that he will grant my request. l want him to finance my business but he doesn't want to turn up at all . I have sent many of his close friends to him but still nothing.

what can I do sir.


thanks again
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by oluwawunmi(f): 5:33pm On May 22, 2016
sir, ogun iju fibrod
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by kadunasouth(m): 5:07am On May 23, 2016
skamoh74:



salam aleykum
E seun pupo ao ma RI yin ba lase Almighty Allah ati atileyin Anobi Muhammed S.A.W.

Baba e Jo mofe Ogun ERO against any asasi.

thanks and stay blessed
Asin tan pa lojo ao gun saka saka ao da sinu adi eyan ao ma mun sibi meji meji lojo juma ao tun mafi para

Elekeji Asin tanpa lojo epo obo odidi atare kan ao jo ao da si meji epo idakan ma ose iwe eo mu idakan toku eo dasi inu adin eo mala, ele se die ku ninu ebu yi kie po ma epo pupa toba denu epo pupa owo (money) lowa fun ao la

Eleketa emaje orogbo eyo kokan lojo kie wa ma mun epo sibi kan lelori

Adua wa yio gba Alubarika Anabi s.a.w
Mojuba awan agbagba

2 Likes

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by skamoh74: 6:00am On May 23, 2016
kadunasouth:

Asin tan pa lojo ao gun saka saka ao da sinu adi eyan ao ma mun sibi meji meji lojo juma ao tun mafi para

Elekeji Asin tanpa lojo epo obo odidi atare kan ao jo ao da si meji epo idakan ma ose iwe eo mu idakan toku eo dasi inu adin eo mala, ele se die ku ninu ebu yi kie po ma epo pupa toba denu epo pupa owo (money) lowa fun ao la

Eleketa emaje orogbo eyo kokan lojo kie wa ma mun epo sibi kan lelori

Adua wa yio gba Alubarika Anabi s.a.w
Mojuba awan agbagba

Allah the Alfa and Omega will protect you and your family for ever in this life and the hereafter bijahi M.T.N

e seun pupo sir.

1 Like

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by skamoh74: 6:24am On May 23, 2016
skamoh74:
salam
may Allah continue to bless you abundantly bijahi M.T.N

sir, what can I use for a brother of mine so that he will grant my request. l want him to finance my business but he doesn't want to turn up at all . I have sent many of his close friends to him but still nothing.

what can I do sir.


thanks again

am still waiting for this sir or shall I contact you privately

(1) (2) (3) ... (10) (11) (12) (13) (14) (15) (16) ... (27) (Reply)

Causes Of Seeing Menstrual Period Twice A Month / Postinor 2 - How Effective Is It? / Doctor in the House: Free Medical Advice Available

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 47
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.