Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,150,389 members, 7,808,374 topics. Date: Thursday, 25 April 2024 at 11:06 AM

Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju - Health (18) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Health / Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju (558043 Views)

Civil Servant Killed By Thunder In Oro, Kwara (Photos) / Ogun Ibile To Daju / The Bad Shape Of Oro General Hospital, Kwara State (Exclusive Photos) (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (15) (16) (17) (18) (19) (20) (21) ... (27) (Reply) (Go Down)

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by Gewezzy1(f): 7:47pm On Nov 21, 2016
08101646045atwp:

Eku'arojinle'ojare! Ojogbon wa Oro Ti emenu bai koja tori afefe! Nitori asiri awon emere Ni. (akiitu Lori afefe) Esunmon awon agba ladugbo yin! Akonisasise'o Ajuwase!
Ese Baba mo fe tun Bere shey nikan gidi ni ki eyan ni Egbe. ATI pe kini eyan Le lo ge ge bi obirin fun infection nikan obirin. Ase o
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by Nobody: 10:53pm On Nov 21, 2016
kadunasouth:
OSE ERO ATI ITURA
ogede omini tio pon meta aogun tepotepo ati ewe bomubomu ao po mo ose dudu ao ko sinu ike green ao ma fi we ao ra aso green opa meta ao mafi nura
NB ose yiwa fun eni tara ni ti ota koje kori alanu, ero loje fun asasi ati ifokanbale ati asina


Baba mo need ogun isoye..ejor
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by seanjizzyayo: 4:24pm On Nov 23, 2016
kadunasouth:
ASINA EYONU.aoju epo obo.sinu.Ina tiyio pon bi eyena.aowafi nkan yokuro nibe ao wafi sori olo aofi osun kan lelori ao lo papo ao da sibikan tabati lotan aobu die tabafe lo nibe aoda sinu abokan ao da epo pupa si ao tunjo eyin ororo kan si alelo eyin agric aoro papo ao gbemu lekan na.odaju


ejowo baba efunmi ni Ogun ti omo yahoo lemalo lati fi ma ri owo gba ,ti odaju ejowo
ewe amaje ooo, awon alale yo matiyin leyin

1 Like

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by kadunasouth(m): 7:50am On Nov 25, 2016
Aseje ilosiwaju fun eniti ifaseyin ndalamu(solution to setback)
Ewe isaju ao lo loto ewe aje aolo loto, ewe orijin loto iyere ao ra eja aro wan obawa ko ifunre jade akoni ge ao so sinu koko tuntun ao bu omin die si ao bu epo die si ao fi ewe isaju si atun fi ewe aje si ao fi ewe orijin si ao fi iyere die si ao fi iyo niwan ba si ao de ao se jinna ao so si ori osuka ao ao se opolopo adua si adua ilo siwaju ninu ayewa ewa sowipe ewe isaju loni kinma je asaju ni gbogbo ibi ti mobade ao tun sadua ao koje

4 Likes

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by fakati(m): 10:17pm On Nov 25, 2016
zenith329:

Ejo sir, se lila ni abi a maa fi para ?
edakun baba bi eni to ba je ibeji kilo lese nipa adin lilo
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by Nostradamus: 1:24pm On Nov 26, 2016
edakun baami arabinrin mi kan ni abiku maa n damu,obinrin yi ti pada nu omo marun already,ejowo baba e sanu,e yonda ogun kan sile ti mo le fun arabinrin yi,mo nife arabinrin yi pupo gan ni. arabinrin yi ati oko re maa n toju mi dada ni school ti mo wa loje ki oro awon mejeeji ka mi lara
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by 08101646045atwp(m): 2:34pm On Nov 30, 2016
Ka Malage eleyi fun todun Yi osile kan Simi fun fun eyi Ti otun gbona juyi lo.
Ajuwase'o

ASIRI BIBO #50,000..
elowa oga gbigbe kan tope,aoha aje ara tagiri,ewe tagiri mefa,ashishu die,ewe anu,ewe sawerepepe,ewe sinkinmini die,ewe aje,ao lopo,aofi epo din pelu eyin agric mefa.
Aosadua si,ao je. Aodaba #50,000 laarin ose meji.pelu ase olohun. Odaju
Anfani situn wa fun eyin aworo sasa toje AWO, bii WOLI, ALFA, ati ISESE todarare loju, lati darapo Mon egbe awon ojogbon ti ati ngbe awon ise alagbara jade, ti ape orukore ni MAJEMU LAILAI ON WSP!
ele fi orukoyin sile si ori number yi:-ni wasp 08101646045 bere lati Omo ogbon odun losoke. 30 years above!
Jowo mafi number re si abe comment'o
Whala'oni payin'o
Add number yen si odo'e
Kede fi orukoyin sowo ni ekun rere:-Fun apere...emi ni arole onikoyi(chief egbeji)omo bibi ilu osun ni mi,ni ilu Ikoyi,ise onisegun ibile ni mo de nse ni ijebu ode

Atipelu iye Omo odun bai nimi

Eo si fi ise ti etiseri tosi dayin loju kan tabi meji sile lobatan!

Ajuwase'o
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by kadunasouth(m): 10:20pm On Nov 30, 2016
EYONU ASETA TABI ENITI KO RORUN SUN
ewe kinlefimise topo dada ati odidi opolo kan ggigbe or tutu ao Jo pelu atare odidi kan. Ao mafi foko tutu mu lale abi kama la pelu epo ninu awo sobi

2 Likes

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by kadunasouth(m): 3:38pm On Dec 07, 2016
Aseje Awure
Ewe ogo elewuji ao lopo ma ata ijosi merin ao fi se saki malu ta gesi merin je lepo niyo ao je lori aga to fine ao si fan sori ta nba jelowo fila si gbudo wa lori wa taba jade ao fi 10 naira merin se sara fun obinrin yio je fun wa o Amin

3 Likes 1 Share

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by tjmc: 12:04pm On Dec 09, 2016
baba ejoor she e ni Ogun fun hernia. cousin mi fe Ogun yi

2 Likes 1 Share

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by 08101646045atwp(m): 4:29pm On Dec 13, 2016
OGUN OWO KIA KIA TI INAWO BA KU 4 DAYS TO DAJU SAKA

Biscuits die, ashisu die, ose dudu, Schnapps, ao lo Biscuits ati ashisu papo, ao fi schnapps gas kan po mo ose dudu die ti a le lo fun ojo merin, ao maa fi we....

Ofo e: Bi oku ba ku, a gbowo lowo ara, a gbowo lowo ebi, oku a gbowo lowo okunrin, a gbowo lowo obirin, ti ekun, ti eje loku fin gboowo lowo omo e, tori ipakupa ni igbo npa eni to mun igbo ko to na owo owo e tan, itikuti ni oti nti oloti ko to fi owo owo e tore, inawo ti mo fe se ni ojo bayi bayi, bii eni mun igbo, bii eni mun oti ni ki o maa lo ti gbogbo awon enyan to lowo gidi lowo gboongboon ki won maa wa ko owo owo won wa fun mi, ki wo maa wa da owo owo won sile fun mi, ki emi fi bo asiri ara mi oooo. Ase!!!...Tested ok.. o confirm baje... ai mo ye igba la ti lo fun ianwo... e test e wo, ki e fun wa labo...

Anfani situn wa fun eyin aworo sasa toje AWO, bii WOLI, ALFA, ati ISESE todarare loju, lati darapo Mon egbe awon ojogbon ti ati ngbe awon ise alagbara jade, ti ape orukore ni MAJEMU LAILAI ON WSP!
ele fi orukoyin sile si ori number yi:-ni wasp 08101646045 bere lati Omo ogbon odun losoke. 30 years above!
Jowo mafi number re si abe comment'o
Whala'oni payin'o
Add number yen si odo'e
Kede fi orukoyin sowo ni ekun rere:-Fun apere...emi ni arole onikoyi(chief egbeji)omo bibi ilu osun ni mi,ni ilu Ikoyi,ise onisegun ibile ni mo de nse ni ijebu ode

Atipelu iye Omo odun bai nimi

Eo si fi ise ti etiseri tosi dayin loju kan tabi meji sile lobatan!

Ajuwase'o
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by stat04: 4:16pm On Dec 14, 2016
E jowo kinni oogun ki oju eniyan maa doyi, ejowo mo nilo aseyori yi ni kiakia nitori o n da eniyan mi kan laamu pupo
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by Nostradamus: 9:48pm On Dec 14, 2016
kadunasouth:
Eyonu Ebe Awon Agba
Igi Asorin(igi nla)) epo obo iye igun akopa eyokan ao lo gbogbore ti yio kuna ao wa dasinu adi eyan ao ma fi para odaju sugbon oni eewo eyokan ijo kijo tabati lo ise yi akogbodo lo turare yala fi para abi fi saso odaju
eseun baba edakun se eniyan meji le lo ise yi?
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by kadunasouth(m): 7:57am On Dec 15, 2016
Aseta odaju
Ogede omini to pon 16 adan kan alakan kan ewe rafo rafo odidi atare ao jo po ao teni ifa irete meji ao mafi fo eko mu ao pe ohun yi si
Oba oniware wasewaa, tin ba ifa sota oju opon lokusi, Oba oniworiwosewo to nba ifa sota oju opon lokusi, orunmila ni ota ti tan, ifa moni otaku, orumila ni taloku, moni oku babalawo to gbo ifa yanran yanran ti fi ifa pa babalawo egbere je, orumila ni kole pami, oni to bani oun yio pami, arare ni yio pa, nitori ti rafo rafo ba pon omi sinu tan, inu arare ni pansi, orumila ni ota tan, moni otaku, ifa ni taloku, moni oku onisegun tomo ewe month egbo yanran yanran, orunmila ni kole pami, oni tobani oun yio pami, omo arare ni yio pa, ti alakan ba da ewu tiko suwan tan orun arare ni gbewo, orunmila ni ota tan moni otaku, oni talo tun ku, moni oku alufa tomo tira yanran yanran ti fi tira pa alufa egbere je, orunmila ni kole pami, to bani oun yio pami arare ni yio pa, ni tori ti ogede ba pan tan ti inure adi omin, omin to ba pan sikun na ni mu ogede ra, omi inure na ni yio pa, orunmila ni ota tan, ifa moni ota ku, oni tani otunku moni oku oso ile aje ile, oso ode aje ode, emere woli, alaroka etc, orunmila ni wankole pami koda bi gbo gbo wan ba darijo, ni tori ti adan ba pete pero tan, oro idorikodo niba, ori idori kodo nisi kusi, oro idorikodo ni yio ba gbogbo awan otami, ori idorikodo yi ni wan yio si kusi, irete meji te ori awon ota mi mole kiwan oku, ki nraye setemi

4 Likes

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by 08101646045atwp(m): 9:14am On Dec 15, 2016
stat04:
E jowo kinni oogun ki oju eniyan maa doyi, ejowo mo nilo aseyori yi ni kiakia nitori o n da eniyan mi kan laamu pupo

OOGUN OYI epo awusa, ori eye etu, ewe alupaida, ota inu iroko, odindi atare kan ao Jo papo ao da sinu epo pupa ao ma la
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by kadunasouth(m): 9:40am On Dec 15, 2016
IMULE AWON AGBA ASINA.
Eye obe merin, ao lo pelu ata ijosi merindinlogun ati ewe ola die ao walo ra eja abori tutu.ao gesi ona merin.4.ao wase pelu epo ati iyo toba tutu ao se adura si ao wako je. Odaju

3 Likes 1 Share

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by 08101646045atwp(m): 10:26am On Dec 15, 2016
AKIYESI PATAKI! AKIYESI PATAKI!!
Moki gbogbo eyin Omo Iya wa Nile loko lona leyin oodi
Wipe AKI'IMUNRA ODUN'OO!!!
Mo se awon aki'esi Pataki kan Lori gbogbo eyin Omo iyawa Ti eje yioruba Ti Ewa Ni Ilu okeere tabi Ti eyi kuro Nile tipe...
Opo awon call Ti moma ngba ati awon atejise to nwole lofun mi Ni akie si lopolopo Lori won wipe opo ninu won atun maarahun, elomiran tie le wipe ohun Fe pe sugbon Ko si owo card tori wipe owo Kekere Koto bawa soro, elomi ama sise sugbon bukaata tipoju, nipa bai elomi kotie ran to Ile mon nitori opo igba Ti obati ranti awon enyan re bai ironu Ni Ni gbogbo ijo na, oroyi Ni Moro Ti mofi fi awon oogun kan sile seyin iyen fun awon Ti won bale jawe tabi Sa oogun!
Opo lositi lo oogun yala Ti ose fun arare tabi Ti won fi ranse sugbon pabo lotun njaasi
Nitori Idi eyi nimose tun gbe ilana eto nipa wiwo akosejaye sile
Sugbon bai motun Fe fi awon oogun sile fun eyin Ti enpe mi lati okeere tabi fun oniru'iru isoro
Emaabawa kalo
Ajuwase o

-2.
Ni bai ao fi epo obo Tele ape, ao Ko eeru alamon le Lori
AO Ko ewe ewuro oojo ati ewe eyeoba le ao bu omi totowe si ao gbe ka ori Ina Ni ago kan osan gerege, ao we Ni ago kan oru nitori Ti ide baja ona asi Ti ona basi arisiki owo awole
-3.
Bakan na ao lo kafura pelebe merin ati epo obo ao fi omi Idi igbin poo, ao maawe Ni igba kan Ni odun
N.B:- ao fi oseyi si ori kan-nkan meta, ao kunle ao we ikan, ao naro ao we ikan, ao joko ao we iketa, ao ju kan'nkan na nu, ao we be Ni ekan Ni ose akoko ose keji ati iketa, eyi Ti otun Ku odi odun miran, abawon kankan koleefo Mon eniyan
Ajuwase o

-4.
HMMM
eyin pepeiye mewa, eyin adie ibile mewa, a o Jo eyin mejeji sinu awo olomori funfun, ao bu iyo die si, ose lux funfun mewa, ao ha , ao ko sinu re. Ao jeki ore di ojo keji,. A o po po ninu awo yen nibe, ao ma fi we. .
N.B:- ( JOWO MASE FUN ENIA LO NINU OSE YIO ).
-5.
Anfani situn wa fun eyin aworo sasa toje AWO, bii WOLI, ALFA, ati ISESE todarare loju, lati darapo Mon egbe awon ojogbon ti ati ngbe awon ise alagbara jade, ti ape orukore ni MAJEMU LAILAI ON WSP!
ele fi orukoyin sile si ori number yi:-ni wasp 08101646045 bere lati Omo ogbon odun losoke. 30 years above!
Jowo mafi number re si abe comment'o
Whala'oni payin'o
Add number yen si odo'e
Kede fi orukoyin sowo ni ekun rere:-Fun apere...emi ni arole onikoyi(chief egbeji)omo bibi ilu osun ni mi,ni ilu Ikoyi,ise onisegun ibile ni mo de nse ni ijebu ode

Atipelu iye Omo odun bai nimi

Eo si fi ise ti etiseri tosi dayin loju kan tabi meji sile lobatan!

Ajuwase'o
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by cashkid: 7:31pm On Dec 15, 2016
08101646045atwp:
OGUN OWO KIA KIA TI INAWO BA KU 4 DAYS TO DAJU SAKA

Biscuits die, ashisu die, ose dudu, Schnapps, ao lo Biscuits ati ashisu papo, ao fi schnapps gas kan po mo ose dudu die ti a le lo fun ojo merin, ao maa fi we....

Ofo e: Bi oku ba ku, a gbowo lowo ara, a gbowo lowo ebi, oku a gbowo lowo okunrin, a gbowo lowo obirin, ti ekun, ti eje loku fin gboowo lowo omo e, tori ipakupa ni igbo npa eni to mun igbo ko to na owo owo e tan, itikuti ni oti nti oloti ko to fi owo owo e tore, inawo ti mo fe se ni ojo bayi bayi, bii eni mun igbo, bii eni mun oti ni ki o maa lo ti gbogbo awon enyan to lowo gidi lowo gboongboon ki won maa wa ko owo owo won wa fun mi, ki wo maa wa da owo owo won sile fun mi, ki emi fi bo asiri ara mi oooo. Ase!!!...Tested ok.. o confirm baje... ai mo ye igba la ti lo fun ianwo... e test e wo, ki e fun wa labo...

Anfani situn wa fun eyin aworo sasa toje AWO, bii WOLI, ALFA, ati ISESE todarare loju, lati darapo Mon egbe awon ojogbon ti ati ngbe awon ise alagbara jade, ti ape orukore ni MAJEMU LAILAI ON WSP!
ele fi orukoyin sile si ori number yi:-ni wasp 08101646045 bere lati Omo ogbon odun losoke. 30 years above!
Jowo mafi number re si abe comment'o
Whala'oni payin'o
Add number yen si odo'e
Kede fi orukoyin sowo ni ekun rere:-Fun apere...emi ni arole onikoyi(chief egbeji)omo bibi ilu osun ni mi,ni ilu Ikoyi,ise onisegun ibile ni mo de nse ni ijebu ode

Atipelu iye Omo odun bai nimi

Eo si fi ise ti etiseri tosi dayin loju kan tabi meji sile lobatan!

Ajuwase'o

BABA e dakun kini won n pe ni ashisu?
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by stat04: 11:46am On Dec 16, 2016
E ku owuro sir, ejowo mo fe mo oogun ti a le lo si ooyi oju (vertigo/dizziness), ejowo inu mi a dun ti e ba le lamiloye lori re ni kiakia
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by 08101646045atwp(m): 2:43pm On Dec 16, 2016
[quote author=cashkid post=51962321]

BABA e dakun kini won n pe ni ashisu?[/quote

Ohun Ni won tun npe Ni ewe Ola!
Ajuwase o
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by 08101646045atwp(m): 2:45pm On Dec 16, 2016
stat04:
E ku owuro sir, ejowo mo fe mo oogun ti a le lo si ooyi oju (vertigo/dizziness), ejowo inu mi a dun ti e ba le lamiloye lori re ni kiakia

OOGUN OYI epo awusa, ori eye etu, ewe alupaida, ota inu iroko, odindi atare kan ao Jo papo ao da sinu epo pupa ao ma la
Ajuwase o
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by possible26: 4:48pm On Dec 16, 2016
kadunasouth:
Aseta odaju
Ogede omini to pon 16 adan kan alakan kan ewe rafo rafo odidi atare ao jo po ao teni ifa irete meji ao mafi fo eko mu ao pe ohun yi si
Oba oniware wasewaa, tin ba ifa sota oju opon lokusi, Oba oniworiwosewo to nba ifa sota oju opon lokusi, orunmila ni ota ti tan, ifa moni otaku, orumila ni taloku, moni oku babalawo to gbo ifa yanran yanran ti fi ifa pa babalawo egbere je, orumila ni kole pami, oni to bani oun yio pami, arare ni yio pa, nitori ti rafo rafo ba pon omi sinu tan, inu arare ni pansi, orumila ni ota tan, moni otaku, ifa ni taloku, moni oku onisegun tomo ewe month egbo yanran yanran, orunmila ni kole pami, oni tobani oun yio pami, omo arare ni yio pa, ti alakan ba da ewu tiko suwan tan orun arare ni gbewo, orunmila ni ota tan moni otaku, oni talo tun ku, moni oku alufa tomo tira yanran yanran ti fi tira pa alufa egbere je, orunmila ni kole pami, to bani oun yio pami arare ni yio pa, ni tori ti ogede ba pan tan ti inure adi omin, omin to ba pan sikun na ni mu ogede ra, omi inure na ni yio pa, orunmila ni ota tan, ifa moni ota ku, oni tani otunku moni oku oso ile aje ile, oso ode aje ode, emere woli, alaroka etc, orunmila ni wankole pami koda bi gbo gbo wan ba darijo, ni tori ti adan ba pete pero tan, oro idorikodo niba, ori idori kodo nisi kusi, oro idorikodo ni yio ba gbogbo awan otami, ori idorikodo yi ni wan yio si kusi, irete meji te ori awon ota mi mole kiwan oku, ki nraye setemi
. baba shey ogede omini pupa Ni??
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by kadunasouth(m): 4:11am On Dec 17, 2016
OGUN BASIRI TO BIA BUKATA KIA KIA
ewe tude, egbo tude,eru alamo, gbogbo meteta yi die die ki e wa gun papo mo ose dudu iwe ekan soso, leyin naa ni e o wa lowa ewe lah funfun iyalode funfun pelu ewe oparun eo wa se papo lagbo ao wa fi ose yii we lale ni ita gbangba lekan soso Ari Owo dada Odaju Taara.

2 Likes

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by kadunasouth(m): 4:14am On Dec 17, 2016
possible26:
. baba shey ogede omini pupa Ni??
Ogede omini to ti de to ti seje
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by gawab: 8:07am On Dec 17, 2016
[quote author=08101646045atwp post=51947030]AKIYESI PATAKI! AKIYESI PATAKI!!
Moki gbogbo eyin Omo Iya wa Nile loko lona leyin oodi
Wipe AKI'IMUNRA ODUN'OO!!!
Mo se awon aki'esi Pataki kan Lori gbogbo eyin Omo iyawa Ti eje yioruba Ti Ewa Ni Ilu okeere tabi Ti eyi kuro Nile tipe...
Opo awon call Ti moma ngba ati awon atejise to nwole lofun mi Ni akie si lopolopo Lori won wipe opo ninu won atun maarahun, elomiran tie le wipe ohun Fe pe sugbon Ko si owo card tori wipe owo Kekere Koto bawa soro, elomi ama sise sugbon bukaata tipoju, nipa bai elomi kotie ran to Ile mon nitori opo igba Ti obati ranti awon enyan re bai ironu Ni Ni gbogbo ijo na, oroyi Ni Moro Ti mofi fi awon oogun kan sile seyin iyen fun awon Ti won bale jawe tabi Sa oogun!
Opo lositi lo oogun yala Ti ose fun arare tabi Ti won fi ranse sugbon pabo lotun njaasi
Nitori Idi eyi nimose tun gbe ilana eto nipa wiwo akosejaye sile
Sugbon bai motun Fe fi awon oogun sile fun eyin Ewe ni nwon pe ni eyeoba
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by gawab: 1:28pm On Dec 17, 2016
08101646045atwp:
AKIYESI PATAKI! AKIYESI PATAKI!!
Moki gbogbo eyin Omo Iya wa Nile loko lona leyin oodi
Wipe AKI'IMUNRA ODUN'OO!!!
Mo se awon aki'esi Pataki kan Lori gbogbo eyin Omo iyawa Ti eje yioruba Ti Ewa Ni Ilu okeere tabi Ti eyi kuro Nile tipe...
Opo awon call Ti moma ngba ati awon atejise to nwole lofun mi Ni akie si lopolopo Lori won wipe opo ninu won atun maarahun, elomiran tie le wipe ohun Fe pe sugbon Ko si owo card tori wipe owo Kekere Koto bawa soro, elomi ama sise sugbon bukaata tipoju, nipa bai elomi kotie ran to Ile mon nitori opo igba Ti obati ranti awon enyan re bai ironu Ni Ni gbogbo ijo na, oroyi Ni Moro Ti mofi fi awon oogun kan sile seyin iyen fun awon Ti won bale jawe tabi Sa oogun!
Opo lositi lo oogun yala Ti ose fun arare tabi Ti won fi ranse sugbon pabo lotun njaasi
Nitori Idi eyi nimose tun gbe ilana eto nipa wiwo akosejaye sile
Sugbon bai motun Fe fi awon oogun sile fun eyin Ti enpe mi lati okeere tabi fun oniru'iru isoro
Emaabawa kalo
Ajuwase o
Ewe ni nwon pe ni eyeoba?

-2.
Ni bai ao fi epo obo Tele ape, ao Ko eeru alamon le Lori
AO Ko ewe ewuro oojo ati ewe eyeoba le ao bu omi totowe si ao gbe ka ori Ina Ni ago kan osan gerege, ao we Ni ago kan oru nitori Ti ide baja ona asi Ti ona basi arisiki owo awole
-3.
Bakan na ao lo kafura pelebe merin ati epo obo ao fi omi Idi igbin poo, ao maawe Ni igba kan Ni odun
N.B:- ao fi oseyi si ori kan-nkan meta, ao kunle ao we ikan, ao naro ao we ikan, ao joko ao we iketa, ao ju kan'nkan na nu, ao we be Ni ekan Ni ose akoko ose keji ati iketa, eyi Ti otun Ku odi odun miran, abawon kankan koleefo Mon eniyan
Ajuwase o

-4.
HMMM
eyin pepeiye mewa, eyin adie ibile mewa, a o Jo eyin mejeji sinu awo olomori funfun, ao bu iyo die si, ose lux funfun mewa, ao ha , ao ko sinu re. Ao jeki ore di ojo keji,. A o po po ninu awo yen nibe, ao ma fi we. .
N.B:- ( JOWO MASE FUN ENIA LO NINU OSE YIO ).
-5.
Anfani situn wa fun eyin aworo sasa toje AWO, bii WOLI, ALFA, ati ISESE todarare loju, lati darapo Mon egbe awon ojogbon ti ati ngbe awon ise alagbara jade, ti ape orukore ni MAJEMU LAILAI ON WSP!
ele fi orukoyin sile si ori number yi:-ni wasp 08101646045 bere lati Omo ogbon odun losoke. 30 years above!
Jowo mafi number re si abe comment'o
Whala'oni payin'o
Add number yen si odo'e
Kede fi orukoyin sowo ni ekun rere:-Fun apere...emi ni arole onikoyi(chief egbeji)omo bibi ilu osun ni mi,ni ilu Ikoyi,ise onisegun ibile ni mo de nse ni ijebu ode

Atipelu iye Omo odun bai nimi

Eo si fi ise ti etiseri tosi dayin loju kan tabi meji sile lobatan!

Ajuwase'o
Ewe ni nwon pe ni ewe eyeoba
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by moluwaseun: 3:20pm On Dec 17, 2016
kadunasouth:
OGUN BASIRI TO BIA BUKATA KIA KIA
ewe tude, egbo tude,eru alamo, gbogbo meteta yi die die ki e wa gun papo mo ose dudu iwe ekan soso, leyin naa ni e o wa lowa ewe lah funfun iyalode funfun pelu ewe oparun eo wa se papo lagbo ao wa fi ose yii we lale ni ita gbangba lekan soso Ari Owo dada Odaju Taara.

Baba e jo ewe wo ni ewe Lah funfun?
Eseun
Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by kadunasouth(m): 10:21pm On Dec 17, 2016
OGUN AWURE TI NSI ONA TIPATIPA
odindi alangba ako gbigbe kan,ewe firiganmu,girija ti ko lomo ninu ,imi orun-(imi ojo) ao gun gbogbo re po,aofi ase joo dada ,igbati aba joo tan ,ao gbon eyi ti oba kunna yen ao po mo ose dudu,sawasawa toku ni ,ao fi ma fi turari ni ale ojo monday ,ao ma we ose yen ni ojo monday ati alamisi ,ao ma sope ki ona si fun mi lona kona o tan.

4 Likes

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by kadunasouth(m): 4:01am On Dec 18, 2016
Ifa aiku(AGBELEPOTA TO DAJU)
Ase iru malu, enu opiye, ewe ifon, iru isebe pupo odidi atare kan ao jo po ao teni ifa ogbe ate ao ma fi fo eko mun
Baba guhan guhan lobi igun baba guhan guhan lobi akalamagbo, ero iroko lobi esisi, Esisi lofi oju muti lowo owe wu elo kanle, esisi lofo soke ofi owo mejeji dakara idi, adifa fun baba araba ni iye igo nigba ti nlore sete, odi erure, orumila ni tobase ise toun ni, bi igba omo eje badoriko ifon, ifon ni fowon bi igba iru badariko awo, awo ni wo gbogbo won, emi L x L. Ni ma segun gbogbo awon otami, bi igba esinsin ba subo eyinla afi iru tu won ka enu buruku po lara emi L x L enu opiye wa mu enu buruku kuro larami ogbe ate bami te gbogbo awon otami ri patapata
IKILO Oolopo npemi wipe awan ri post mi lori awan group kakiri net iwo ti onba wuru iwa bayi kojawo kodara. Adua wa yio kuku gba lase odumare

3 Likes 1 Share

Re: Alafia Logun Oro Itoju Topeye Ogun Ibile Todaju by gawab: 5:22pm On Dec 18, 2016
[quote author=08101646045atwp post=51513287]Ka Malage eleyi fun todun Yi osile kan Simi fun fun eyi Ti otun gbona juyi lo.
Ajuwase'o

ASIRI BIBO #50,000..
elowa oga gbigbe kan tope,aoha aje ara tagiri,ewe tagiri mefa,ashishu die,ewe anu,ewe sawerepepe,ewe sinkinmini die,ewe aje,ao lopo,aofi epo din pelu eyin agric mefa.
Aosadua si,ao je. Aodaba #50,000 . Kini nwon npe ni aje ara tagiri?

(1) (2) (3) ... (15) (16) (17) (18) (19) (20) (21) ... (27) (Reply)

Causes Of Seeing Menstrual Period Twice A Month / Postinor 2 - How Effective Is It? / Doctor in the House: Free Medical Advice Available

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 79
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.