Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,148,767 members, 7,802,344 topics. Date: Friday, 19 April 2024 at 12:50 PM

Ogun Awon Bàba Wa - Culture (2) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / Ogun Awon Bàba Wa (325810 Views)

Asiri Aiye Siwa Lowo Awon Agba Woli / Asiri Ijinle Awon Woli Lailai / Asiri Ogun Awon Baba Wa (2) (3) (4)

(1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (Reply) (Go Down)

Re: Ogun Awon Bàba Wa by ayokomi1010(m): 7:33pm On Dec 18, 2015
OGUN ATUDE AYE isawuru kan,epo obo ao gun mo ose ao ma fi we

3 Likes

Re: Ogun Awon Bàba Wa by ALIUDAVID: 8:23pm On Dec 18, 2015
Baba efun wa ni ogun (AWORAN) tabi (OHUMO) ti Afin wo inkan ATI (ATUPA-AYE) iba eyin agbagba

1 Like

Re: Ogun Awon Bàba Wa by ayokomi1010(m): 6:14am On Dec 19, 2015
OGUN IWOSAN LAGUNLAGUN
ao toju epo igi padoro,odidi atare mejo,orogbo mejo,ako kanhun,ata ijosin,iyere,iyo isebe,ao gun ni agunmu,eko gbigbona niki eniti lagunlagun tabi kokoro inu eje baja,mafi lo kotun gbodo se mo,pelu ase olorun,iba eyin agba o

4 Likes

Re: Ogun Awon Bàba Wa by Shomar: 8:41am On Dec 19, 2015
ayokomi1010:
OGUN IWOSAN LAGUNLAGUN
ao toju epo igi padoro,odidi atare mejo,orogbo mejo,ako kanhun,ata ijosin,iyere,iyo isebe,ao gun ni agunmu,eko gbigbona niki eniti lagunlagun tabi kokoro inu eje baja,mafi lo kotun gbodo se mo,pelu ase olorun,iba eyin agba o
Baba, E seun gan. Se pandoro ni e tumo si?
Re: Ogun Awon Bàba Wa by ALIUDAVID: 8:58am On Dec 19, 2015
Baba efun wa ni ogun (AWORAN) tabi (OHUMO) ti Afin wo inkan ATI (ATUPA-AYE) iba eyin agbagba
Re: Ogun Awon Bàba Wa by ALIUDAVID: 2:44am On Dec 20, 2015
baba Bi oromi ko ba de ye yin dada nje onmo toraye rorun was, toba wa
nje elefi sanuwa Lori Ikani tawayi
IBA AGBA, ISESE AGBEWA.
Re: Ogun Awon Bàba Wa by ayokomi1010(m): 4:15am On Dec 20, 2015
OGUN IWOSAN LAGUNLAGUN
AO toju epo-igi pandoro,odidi atare mejo,orogbo mejo,ako kanhun,ata ijosi,iyere,iyo isebe,ao gun ni agunmu,eko gbigbona niyo ma fi lo diedie,pelu ase olorun Koni gburo aisan na mo

3 Likes 1 Share

Re: Ogun Awon Bàba Wa by ayokomi1010(m): 4:37am On Dec 20, 2015
OGUN ONMO NLA
odidi eye karo kan,ori olongbo kan,egungun eye akala die,eja ojiji kan,odidi imo ope kan,odidi atare kan,ikode meta,ao jopo gbere kan si igbayawa,iyoku Ogede omini pupa la o mafi koje,kosi oun kan ti o sokunkun siwa koda won a tunma kowa ni OGUN loju orun pelu.odaju iba eledumare o

4 Likes

Re: Ogun Awon Bàba Wa by ayokomi1010(m): 4:43am On Dec 20, 2015
OGUN AROBOKU OKUNRIN TI KOLE BA OBINRIN SUN
AO toju egbo Ajara,ao ge wewe sinu igo kan,ao jo eyin adie ibile 7 si,ao da opolopo omi agbon si,lehin OJO keta ao ma Mu.
Egbo sao,iyere,sugar onikoro die,ao gun papo ao mafi Mu eko gbigbona.

3 Likes 1 Share

Re: Ogun Awon Bàba Wa by ayokomi1010(m): 4:53am On Dec 20, 2015
OGUN IWOSAN STROKE
AO toju igi osunsun,ao lo tiyo kunna dada,ao wa Sa enina ni gbere ni apa ati ese,ao fi ra.
ao wa wa oge oro adete sinu igbakan,ao ju odidi eko tutu kan si,ao fo papo dada,ao mafi wo owo ati ese eni na,pelu ogo olorun alafia de niyan.

3 Likes

Re: Ogun Awon Bàba Wa by ayokomi1010(m): 5:14am On Dec 20, 2015
OGUN AWORO ATI ASINA OWO
odidi Awo igala kan,opolo 16,obi abata oloju merin 16,odidi atare 16,ao ko si arin ifa Awo gala na pelu owo nla kan,500 or 1000,ti aba ti kosi oju ifa Awo gala na tan,ao gbe sinu agbada ao jo papo,ao mafi foko tutu Mu,tabi ki a ma fi hot lo die die,odaju

3 Likes 1 Share

Re: Ogun Awon Bàba Wa by ayokomi1010(m): 5:22am On Dec 20, 2015
OGUN FUN ENITI WON JEKI OGUN JE FUN MO
Igbin kan,ao bu iyo sile ti o ba ti yori ti o fi enu kan iyo yan to bati ku,ao wa yo kuro ninu ikalahun re,ao wa gun igbin yan po pelu epo obo,ati erupe orita meta,ao wa gun mo ose,inu odo la o ti gun o,ao ma we ose na,won a yoda wa kia,Ogun asibere si sise Lara eni,won ni ba ise tabase je mo,odara gan ni o

3 Likes

Re: Ogun Awon Bàba Wa by Shomar: 6:40am On Dec 20, 2015
E ku ise lopolopo. A jin de ara yio ma je. Amin. Koni su yin se.. Se ao fi omi bo igbin yen ni abi ao yo ni tutu be. Boya ama fo ikarahun ni.
Re: Ogun Awon Bàba Wa by Shomar: 6:44am On Dec 20, 2015
ayokomi1010:
OGUN AROBOKU OKUNRIN TI KOLE BA OBINRIN SUN
AO toju egbo Ajara,ao ge wewe sinu igo kan,ao jo eyin adie ibile 7 si,ao da opolopo omi agbon si,lehin OJO keta ao ma Mu.
Egbo sao,iyere,sugar onikoro die,ao gun papo ao mafi Mu eko gbigbona.
E se sir. E jor, Ajara yen se ohun nani won pe ni Ajarere? Ekeji, botile je pe oruko ilu mi ni Egbo keji n je, iyen Egbo Sao. Kini oruko re mi? Abi sayo ni?
Re: Ogun Awon Bàba Wa by ayokomi1010(m): 3:00am On Dec 21, 2015
ao yo igbin Na ni tutu ni o
Re: Ogun Awon Bàba Wa by ayokomi1010(m): 3:03am On Dec 21, 2015
igi Ajara Na ni won tun peni ogbolo,bi aba re sinu OMI omire ama yo gbolo

1 Like

Re: Ogun Awon Bàba Wa by ayokomi1010(m): 3:04am On Dec 21, 2015
igi sao,oun loma so eso tiwon fi ta ayo olopon yan
Re: Ogun Awon Bàba Wa by STAREWEALTH: 6:16am On Dec 21, 2015
E KU ISE O BABA,E JOWO E FUN WA OGUN AYOKO(KI OKO TOBI DADA) TO DAJO, ODUDUWA A GBE WA O A SE
Re: Ogun Awon Bàba Wa by STAREWEALTH: 6:21am On Dec 21, 2015
MO KI OLUDA SILE IKANNI YI, OLORUN YIO MA FUN YIN SE.E JO SE E FUN MI LAYE LATI POST OGUN SI IKANNI YI?

1 Like

Re: Ogun Awon Bàba Wa by ayokomi1010(m): 7:28am On Dec 21, 2015
E karo Gbogbo eyin omo odudua,ojumo oni asanwa sola ati aiku bale oro oni ojo aje yi,ari ti aje se,adeda aseda adaniwaye koni je Kaye fiwa sinu ide o,alo abo wa loni ire ni o,lase eledumare,aku ojumo o

2 Likes 1 Share

Re: Ogun Awon Bàba Wa by Sobandemojisola: 1:28am On Dec 22, 2015
[quote
Re: Ogun Awon Bàba Wa by ayokomi1010(m): 2:25pm On Dec 22, 2015
oje oro adete,ale ri bi inu Igbo,awon oni side si ma gbin si ile,efilo Awon onisise won a jure ibi ti o bawa ni ilu te ngbe
Re: Ogun Awon Bàba Wa by ayokomi1010(m): 2:43pm On Dec 22, 2015
mofun enikeni ti o je oni mi mo,ni afani lati ma Mu ogbon tiwon Na wa sori ikanni yi,ki o sati maje oun tolese jamba fun Awon eniyan,ki o si maje oun to ni eroja eniyan ninu o,ki o si ma je ogun iro o ki a ma tan awon eniyan je,ki won mo ba ma se owo ati akoko won lofo,ki ari dajupe ogun toto toje o,ni a fisi ita,kani iberu olorun lokan ese gan,iba olorun iba eyin agba o

3 Likes

Re: Ogun Awon Bàba Wa by ayokomi1010(m): 4:29pm On Dec 22, 2015
OGUN OSOLE TO DARA
Ori ejo oka kan,ori ere kan,epo jebo,owo inaki kan,ewe inabo,afara Oyin,ao gun won papo,ao po mo ose,ao ma we,dandan ni Igba adara de fun wa

2 Likes

Re: Ogun Awon Bàba Wa by ALIUDAVID: 10:44pm On Dec 22, 2015
OGUN ISE WIWA
Oga gbibe,
Ile eiye aro,
Ewe igi ti eye aro ko ile si,
Gbongbo igi ti eye aro ko ile si,
Odindin atare kan, ao jo gbogbo re po ao wa da si inu ado ijamo,
Ofo re: ire loni ki e fi ire owo wa mi ri, aro loni ki ire owo ro mo mi, aki fi alagemo si le ki atun bo orisa mi ran, atare kin kere ko ma le gba inu oko...
Ale LO pelu otin,eko tutu.. Odaju o
IBA EYIN AGBAGBA IBA EYIN TO NI AYE.

2 Likes

Re: Ogun Awon Bàba Wa by Shomar: 5:56am On Dec 23, 2015
Mokinyin baba. A ku oginitin yi. E dakun mofi Olohun beyin, e ba mi gbo alaye yi, ki e si fun mi ni ise re.
Iyawo ore mi loko awon omo oremi sa kuro nile toni ohun o fe ore mi mo. E jor. Ajo ti yio fi da awon omo yan pada ni an wa.
Re: Ogun Awon Bàba Wa by ayokomi1010(m): 7:31am On Dec 26, 2015
e karo o asi ku odun,iwon ojo ti o ku ki odun yi pari ao ni sagbako ninu aiye o,ayo la o fi wo odun titun amin.E karo o gbogbo ile o
Re: Ogun Awon Bàba Wa by ayokomi1010(m): 7:42am On Dec 26, 2015
OGUN OSOLE OWO TO MA SISE KIAKIA
odidi ejo kan,kibase gbigbe tabi tutu,Awo lili tolori,ipe ore 21,odidi atare kan, ao jo po,ao mafi fo eko tutu Mu,ninu omori Igba ti koridi joko.odaju saka lase olodunmare

2 Likes

Re: Ogun Awon Bàba Wa by ALIUDAVID: 8:17pm On Dec 26, 2015
Ekale baba, asiku odun emi wa ase opo re laye.. Iba eyin agbagba lori ikan ni yi. Baba ejo ti e ba ni atupa aye ejo efun wa, aye ko ni pa atupa wa ase... Iba eyin to laye iba agbagba..
Re: Ogun Awon Bàba Wa by Ousmaf(m): 9:17am On Dec 27, 2015
Agoo nile yi o, iba oo iba, mo se ba gbogbo eyin awo lori ikani yi, mo se ba eyin ogberi pelu, iba okunrin iba obinrin lori ikani yio, idunnu mi loje lati darapo moyin tori ki isese ma se baje tabi dohun igbagbe, Edumare Oba nla atobi julo aman fun wa se ooo! Ase ni tEdumare.

Ogun Awure owo, Aya rere ati omo ati ohun rere gbogbo
- Ewe alukerese
- Ewe ejinrin wewe
- Ewe olojongbodu
- omo atare 201
- esebi funfun 201
- esebi pupa 201
lo gbogbo re po, di mo oju igbin ao fi iyerosun tefa owonrinturupon si ao wa fi aso funfun di patapata
Ofo re niyi bi aba fe lo: toto nro ko ki le tan oko, o koju re si oloko, o kohin re si Orisa, o da fun ologun iro omo anikan te ile do, ifa emi ko le nikan dase, emi ko le nikan sin o, bi mo ba gbe igba obi omo mi a gbe gba ata, ati erebe de erebe ni ti alukerese, ibo to nbole lo nbo igi oko, tigbo tiju ni ejo nfa si, igbin kii kole re ko ma kun, omi kii tan lara olojongbodu, omo yoyo ni ti akosan, omo kii tan nidi ogede, omo kii tan nidi porogun, ojo ti okin doja leiye oko aba na. Ao fi sile nile ao ma sure nidi re.

1 Like 1 Share

Re: Ogun Awon Bàba Wa by Naturewonders: 2:37am On Dec 29, 2015
ayokomi1010:
OGUN IWOSAN AYE
ewe ela,ewe alupayida odidi atare kan, ao jo po ao da sinu omori isaasun ao wa ko oruka irin si,ao wa da epo pupa si ao ro po, ao wa fa Ogun yan si enu akuko adie,ni emeta,ao ma fi oruka ni si lenu ni okokan yio ma gbemi,ti o bawa di OJO keje ao pa adie na,ao lainure ao Ba awon oruka na,ao ko ao ma fun eniti Asian ba nse yio fi bowo re,aisan re yio San ni OJO na ase eledunmare ni,iba eyin agba o aiye mojuba o,mowole mo pa igbunmo o,mofori bale fun gbogbo ajunilo.
eku ise takuntakun.Mo si dupe lowo yin lopolopo,yio ma ju yin se o .Ejo bawo ni akoku yen ma se gbe oruka yen mi.Ese pupo

1 Like

(1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (Reply)

Meet The Most Beautiful People On Earth- The Fulanis / Post Pictures Of Traditional Weddings. / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here!

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 32
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.