Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,150,397 members, 7,808,425 topics. Date: Thursday, 25 April 2024 at 11:46 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (2) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (375374 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? (2) (3) (4)

(1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10) ... (167) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ayefele200(m): 5:21am On May 10, 2007
@femi
me too men, mo sese de lati ibi se ni, so bawo ni weather ni canada
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by femi6(m): 5:26am On May 10, 2007
weather ti da baje baje, a bo lowo akanbo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by lizzy(f): 11:03am On May 10, 2007
o ga ooo, ki ni o n sele bayi eyin eeyan mi.
mo kan so wipe ki n ki yin ni, se nkan lo deede?.
epele, e ya se ooo, olorun a maa wa pelu wa, aa ko ere oko dele o.
e shamin adura ooo.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikejoe(m): 11:18am On May 15, 2007
mobolowonwo!!!!!!!!!!!!!!!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Bolarge(m): 3:01pm On May 15, 2007
@ikejoe

Se aye ntele e tele ni? undecided


@gbogbo omo kaaro oojire N'land

Ase e po to bayi.O ga gaan O! Oya ko maa roll! cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 3:06pm On May 15, 2007
ikejoe:

mobolowonwo!!!!!!!!!!!!!!!

Igbawo lo di D' Banj.

Eyin temi, bawo ni dede, se ko si wahala.

Eniti o le akori yi (If you Can speak Yoruba, Talk it in Here) ko ba ti ko akori yen ni ede yoruba yaato si ede geesi ti o fi ko yen, sibe sibe, O ku ise oo.

E maa se faaji lo jare, emi na n pada bo.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by boraddo(m): 3:13pm On May 17, 2007
ejo, bawo ni won shey so LOL ni yoruba ?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by moela: 4:54pm On May 17, 2007
se yoruba le yin wonyi so bayi o ma se o! e pada si ile eko yoruba
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by excel12(m): 6:07pm On May 17, 2007
Laisi ani ani ,omo ale ni gbogbo yin.Bawo ni e se n so yoruba bi abirun bayi? Ka ni aye atijo la wa ni,o ye ki a gbe gbogbo yin lo si idi ogun ,ka lo be yin lori ni.Ki oluwa dari ji yin.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by cherish(m): 3:02pm On May 18, 2007
waala wa oo, so, eyin omo yoruba esi e le ko ede niede yoruba, oga fun yinoo
se e ka A B D ni? abi eti fi je Eko ati Ole.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 5:39pm On May 18, 2007
Eyin Omo Oduduwa,

Se lo o to ni won ni baba iyabo ta refineri poti ha co tu? to ba je oto ni, ko da ra ra oooo.

Ati pe, se gbogbo yin ti MIGRIMORE? ani jeun so ke?

Ma wa ki yin ni ale oni, e wa omo sile fun mi oooo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 6:00pm On May 18, 2007
boraddo:

ejo, bawo ni won shey so LOL ni yoruba ?

se omo yoruba ko ni iwo ni, abi o ko se aayan ogbufo ni ile - iwe ni.
fun akiyesi re, lol ni yoruba ni rerin sita (rrst). grin

oda na, mo n pada bo.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by babadee(m): 6:36pm On May 18, 2007
abi aiye e fe baje ni?
won shepe fun e ni?
o lon demo, ma bogo le ori e!!!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omotofine(f): 8:18pm On May 18, 2007
@segoye2 ole ni e o, o fe fe omo obasanjo, ko le pay e nitori ko ni pe kuuro, omo yaradua nii ko fee, mo gbo pe o dabi chimpanzee, iyen gan gan lo ma fit e. omo jaguda.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ayefele200(m): 11:40pm On May 18, 2007
eyin omo ODUDUWA, kin lo HAPPEN?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 3:21am On May 19, 2007
@ omotofine,

Se omo baba lo jo chipanze abi omo yar'adua?
mo gbagbo pe omo baba ni ooo, ni to ri, omo ni lati jo baba e e.

Emi fe fe omo na, ati omo yar'adua, mo gbagbo pe ti mo ba fe chipanze kekere, chipanze nla a fun mi ni eyo kan ninu awon refineri to wa ni orile ede yi (olorun lo so bee)

Ehen, ejoo mon wa iyawo oooo, ele te mi ni ago lori ero yi. odo, mejo, odo, meji, mejo, mefa, meje, mejo, mejo, meji, meji, tiankiu, ese.

And hey, obirin ni mo so ooo, mi o fe iya oo, abi mama arugbo ooo. ti e ba pe mi, e ni e fe ba Ife soro, ma je yin.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by bodsibobo(m): 11:05am On May 23, 2007
Aaaaah! O ma she o! Eh?

Se ede wa naa lo wa di wahala lati so bayi?

Oro aje ma ti so awon omo yoruba nu bi oko o!

Olorun a ko gbogbo wa yo o!

Amin.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Olumide7(m): 11:53am On May 23, 2007
gbo gbo yin pata pata le'n misyan. Ki ni gbo gbo rada rada yii. e kon dissapoint me sha honestly speaking. Omode lo'n se yin o. se e mo pe kokoro ti'n je'fo idi efo lo wa.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by breeolan(f): 1:05pm On May 23, 2007
eyi oyinbo , ewa fun mi ni visa, grin

@ ayefele,

ki lon so? iso ku so plc
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by PrincessM(f): 1:47pm On May 23, 2007
Mo ni kin ki gbogbo yin ni o, se dada le wa. ejo oo gbogbo awon ti won fi ede geesi ko yoruba, ki won jo, ki won so itumo re. nitori pe eni ti o ba pa owe ni ile na, oun na ni so itumo re. a o tun ma kan si ra grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by haywhy(m): 1:57pm On May 23, 2007
Awon momo yoruba ti owa ni ori tred yi ko jasi rara! Afi awon konkan to fi ajasa si!
Mo ro pe awon ti o da idan mo po ni sugbo won ko po! O mase ooo!
Anyway, awa ti yoboro yobonsin lan soro ooo!
Ko ma lo beeee!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 2:00pm On May 23, 2007
Si Baba Olumide7,

Ekapo, se dada le de, oyinbo soro oyinbo powe, oni, Inforgidi magidi, alogo where were you? eyen ni pe, nibo le gbe yoruba yin si, ti en so ede oyibi repete?

Ani so oyibo nile ana e, ooow nnn la tumo ee. nitorina, kini itumo disappoint? e tie gbo ede yoruba,

Si gbogbo wa,

Mo sope mon wa Iyawo, se e ti ba mi ri omo yoruba to sanra dada fun aya!?

Ejo oo, ore mi ju kini yi simi, e mi ole ka ede yi rara ra ooo, ebami tumo e side abinibi wa:-

One aboki was coming to Lagos on a Sunday morning on getting to ogoja he bought a goat to give to his neighbour .When they finally got to Berger people were coming down from the bus and the goat took advantage of that for an easy escape. Immediately, the bus driver alerted the aboki that his goat had fled instead of running after the goat the aboki sat unruffled in the bus laughing at the goat and when he was asked why he did not chase the goat he said” kai whalahi no mind am por ze goat, make e run, ze address wey e dey go dey my focket”

Ese, oooo, ma ma reti itumo eee ooo,


Si PricessM,
E se fun owe yen ooo, emi yan gbasigbe, se ale ferawa abi okunrin ni yin ma?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by haywhy(m): 2:03pm On May 23, 2007
Segoye baba! I wo jasi ntie! Sugbon o ye ki o ma sha awon slangi yoruba bi tiborobo, ike ni imu si inu awon oro re! O kare!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by PrincessM(f): 2:55pm On May 23, 2007
segoye, obirin to re wa ni emi ooo. o wa la mo mi be yen pe ofe fe mi, hmmnn, mo ma roo naa
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 3:07pm On May 23, 2007
Segoye, se iwo ni on wa obirin ti o rewa lati fi se aaya?
se o ni ise lowo sha, nitori wipe owo ni obirin mo o.

Maa tun ma kan si yin laipe, ema flenjor.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by bodsibobo(m): 4:06pm On May 23, 2007
Isi gaaju!!!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by bodsibobo(m): 4:15pm On May 23, 2007
One aboki was coming to Lagos on a Sunday morning on getting to ogoja he bought a goat to give to his neighbour .When they finally got to Berger people were coming down from the bus and the goat took advantage of that for an easy escape. Immediately, the bus driver alerted the aboki that his goat had fled instead of running after the goat the aboki sat unruffled in the bus laughing at the goat and when he was asked why he did not chase the goat he said” kai whalahi no mind am por ze goat, make e run, ze address wey e dey go dey my focket”


is ekuol to:

Aboki kan bo l'Eko Ile l'owuro ojo Aiku, Bi o ti se nde Ogoja, o ra ewure kan ti o fe fun albagbele e. Ni igbeti won de ibuso Berger, awon kan ninu awon ero oko naa sin boole. Kini atiri? Bi ewure ti she (eeem, take advantage niyen). ni o ba fi ere ge. Ni kia mosa, ni direbaoko naa gbesi aboki l'eti pe kinni? Eran ti gbagi!!!

Sugbon kakaki aboki gba tele, nise l'ojoko bi enipe ko si nkakan, lo ban rerin. Nigba ti won bi pe kilode to ko gbagi tele eran ewure re, oni " walahi, e ma ma da ewure loun. ki o ma salo, sebi adiresi re mbe ni apo mi"
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 6:17pm On May 23, 2007
Oga mi,

Ese fun atunko ede yen, o se ye mi ni, akoti yen ma ri eran eee, ti o ba lo si adugbo awom aboki (aboki quarters) nitori na, oju won a tunra ri.

Sugbon, ni bo ni gbaji wa ni ede oyibo yen? abi o wunni wonpe ni fled?

Ehenn, ejo, bawo ni mo sele ba obirin soro ni ede yoruba, nitori mo ti ni iyawo tuntun, oruko re ni PrincessM, bawo ni mo se le to ise ee? e ran mi lowo ooo,

Si Desorlah,

Ha! Otun bere pe se mo ni ise lowo, tin ba nise, se ma ni intaneti ni ile ni? ani obirin to ba fe mi, ma gba fun lati ma browsi mi ati computer mi, sugbon oni lati sanra daa daa, mon wa eru lomo.

Bawo ni, se oleee so aworan e si kolo ero akawe mi ti amo si emaili. Aunte, e ju si segoye2@itsabove.com

Odara, ta lo mo orin ko ni ibiyi, ejo ekorin fun mi ni ede yoruba, ele ko remix, boya nka bi african queen at be be loo, mo fee gbo orin yoruba se ti, ani, emi n gbadun yin gan ooo,

Si Bodsibobo,

Inumi dun pe ati ni eniti ole tunmo gbogbo rada rada tin awon omo Igbo wonyin ko si ibi. Abi emope mon kalo awon omo Igbo to wa ni ori treadii yi? awon bi haywhy, abi omo odua wo ni a mo ton je HAY at WHY?, ejo fi yen le, omo no quamps
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 6:52pm On May 23, 2007
Segoye, lepa ni emi o, mi o kin se eyan sisanra rara rara, nitori na ki o wa iyawo e si iwaju o, sugbon ti o ba nife si lepa na, o le je kin gbo.

E maa rokii.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ayefele200(m): 6:57pm On May 23, 2007
@desolah
uhhhhhhhhhhhhhhh, oko ma da ni obo lepa, bawo le se fe, se iwa ju ni abi lati egbe, abi ofe lati arin, so fun mi,
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 7:25pm On May 23, 2007
Ayefele, mi o raye titie ni isin yi.

Mo ri wipe oni sokuso kan nie.

Iwaju ko Aarin ni.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ayefele200(m): 7:27pm On May 23, 2007
lol
mabi nu mo pratice si (5mins madness), well ki lon sele, bawo ni EKO, sey own bubble

(1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10) ... (167)

Modern Traditional Attire Of Nigeria / Pictures Of Nigeria Traditional Attire / Igbo Names & Their Meanings

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 33
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.