Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,148,685 members, 7,801,971 topics. Date: Friday, 19 April 2024 at 07:12 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! - Culture (5) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! (171002 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (2) (3) (4)

(1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10) ... (73) (Reply) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by chamotex(m): 2:03am On Nov 29, 2009
The Sly:

 cheesy cheesy cheesy cheesy

Eeewo Orisa. . . . . cool
Biri-Biri Lojun Ri. . . . . .Boun-Boun Ni agutan n wo. . .
Yio Bale. . .Yio Bale.  . . .Ni labalaba fin wo igbo lor. . .

Ajibola Ni oruko ti a n pe Ebo.
Ojigirigiri ni oruko ti a n pe awon Iya mi oshoronga.

Oya!. . .Fun mi ni number Iyawo e . . . Mo Pa Lase ni!!!! angry cool

Iro nla! Mo tu ito e danu

Omi ni pa oro ina
Ojo kata kata ni pa oro ogbele
A ki fi omo ore bo ore.
Agbejule lomode ngbe igi elera.
Awomoju ni agbado inu igo je fun adire
Oya funmi ni credit card number e  cheesy cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by chamotex(m): 2:04am On Nov 29, 2009
FL Gators:

ara wa.
se chamotex ni ko ti e ki e beyen?
se o fe ki n fi egba si?
omo ye ma go o, ah ahn

Kini omode e mo?
Ko le ye e
Owo omode o le wo inu keregbe
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by bluespice(f): 2:09am On Nov 29, 2009
FL Gators:

ara wa.
se chamotex ni ko ti e ki e beyen?
se o fe ki n fi egba si?
omo ye ma go o, ah ahn
iwo ma da lohun jare
ani mi fe chamotex mo
o ti daru larin wa mo tin wa oko mi
so l'oko fun mi? smiley
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Nobody: 2:19am On Nov 29, 2009
bluespice:

iwo ma da lohun jare
ani mi fe chamotex mo
o ti daru larin wa mo tin wa oko mi
so l'oko fun mi? smiley

Chamotex ti ba gbo gbo e je.

To lose a chick like you, bleeped up.

maa da lo hun jare. IO know where he lives if you want me to do the deed wink

lol [b]Theeseeker [/b]nko?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Nobody: 2:20am On Nov 29, 2009
chamotex:

Kini omode e mo?
Ko le ye e
Owo omode o le wo inu keregbe
emi omode?
se oranti ni gba ti emi ati e jo celebrate birthday wa on the same day
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by TheSly: 2:21am On Nov 29, 2009
chamotex:

Iro nla! Mo tu ito e danu

Omi ni pa oro ina
Ojo kata kata ni pa oro ogbele
A ki fi omo ore bo ore.
Agbejule lomode ngbe igi elera.
Awomoju ni agbado inu igo je fun adire
Oya funmi ni credit card number e  cheesy cheesy

Lol. . . . .My ribs oh! cheesy grin cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by bluespice(f): 2:43am On Nov 29, 2009
toyin are you the only one that doesnt understand a word between these two? embarassed

don't mind him jare i'll do the deed myself
ma worry iwo na mo mi nau wink
seeker wo?
mo wa jo awon omo ale ni?
kin wa fe aburo mi?
kini mo jo jo angry
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tubabie(f): 5:09pm On Nov 29, 2009
chamotex:

Tubabie, se iwo na wani be ni?
Ibi eyin patapata ni mo joko si . . . ni ibi N3 yen
Gbogbo ijo ni mo jo . . . mo si gba ibukun pupo lo si ile.

Ibi N6 ni mo wa, mo fe jo pa. Emi naa ko ibukun repete lo si ile.
goodass:

@2babie
anty a-lo-ma-dagbere,se alafia ni o?ku ojo 3.

hmmm embarassed e ma binu
bawo ni o, se alaafia ni?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tunnytox(m): 7:22pm On Nov 29, 2009
mo ti fee reerin ku, grin grin grin eyin eniyan yi lee fi erin pa eeyan, grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by TheSeeker(m): 11:47pm On Nov 29, 2009
bluespice:

toyin are you the only one that doesnt understand a word between these two? embarassed

don't mind him jare i'll do the deed myself
ma worry iwo na mo mi nau wink
seeker wo?
mo wa jo awon omo ale ni?
kin wa fe aburo mi?
kini mo jo jo
angry
E gbami. Oju sonu mo ri imu he. E ma gbami l'owo omode yi ke shocked Tani aburo e? Abalajo ti o n fi fi foonu re pamo. Ma se iyonu mo ti mo nkan ti ma se fun e. Mo ma re maagun sie l'ara.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 11:38am On Nov 30, 2009
Ha iwo naa wa nibe? emi naa lo si ibe 

@2babie. Mo wan be l[b]ive[/b], mo wa lori stage paapaa pelu FOL Choir, gbogbo owon mi lo ti lo tan fun orin ati ijo a jokara ti a jo, a ti wa ni be lati ago meta osan ti an' see sound check ati final practice, se e gbadun awon orin ti a koo, peju Thanksgiving ati ijo ajowole ti gbogbo wa jo. mo ni lati jo tie orange yen danu nigbatoya,  mo de rin wa si area N5/N6 yen lati lo si ile itooo,  cool kin de woo awon ebi mi ti won wa pelu
Olorunn ti gbo adura gbogbo wa o, paa paa pelu awon xmas presents ti GO fun wa, 

Tubabie, se iwo na wani be ni?
Ibi eyin patapata ni mo joko si . . . ni ibi N3 yen
Gbogbo ijo ni mo jo . . . mo si gba ibukun pupo lo si ile.
@ my neighbour.chamotexi. Mo jeri e jare aburo mi, waa jooo mi, Elenu bi Enugu (not that one though! wink, , swagga poju Men !Nigbati o jo gbogbo ijo tan, melo loo fi sile fun awa taa lori stage jare o, ehin paatapaata lo joko si yen, but inu mi dun pe a minister in song "N" dance de odo re ti o jo gbogbo ijo ese re, se iwo ati Paitence le jo waa ni abi tani,  wink Ibukun yen a moo e lori o Amin

Ewo waa ni gbogbo "ofo" ti on'fo bi Fadeyi oloro lati gba numba iyawo'niyawo ati credit card numba eni'eleni  o   mo ti fee rerin ku, ni ori train laaro yi nigbati mon'kaa, grin grin grin gbogbo awon to joko timi n'wo mi peju oju kan sugbon ori won fonka sibe mi o maa wo odo won o  fila ma woo be ni mo de,  9ice one

Gbogbo eyin ara mi to ku. e ku dede iwoyi o, se ara lee, oju wa a rin kan re ni ose yi o Amin,  wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by clemcykul(f): 1:05pm On Nov 30, 2009
e se o, olorun gba adura yin o,ni oruko yesu
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by foyeks2001(f): 2:42pm On Nov 30, 2009
eku ikale ni bi oo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Remii(m): 3:42pm On Nov 30, 2009
chamotex:

Kini omode e mo?
Ko le ye e
Owo omode o le wo inu keregbe

chamotex, ti owo omode ko ba wo keregbe, se ti agba lo fee woo, lol grin grin. Owo omode ko to pepe, ti agbalaba ko wo kerege ni won maa nwi. Which implies we all depend on each other.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 4:01pm On Nov 30, 2009
Eeewo Orisa. . . . .
Biri-Biri Lojun Ri. . . . . .Boun-Boun Ni agutan n wo. . .
Yio Bale. . .Yio Bale.  . . .Ni labalaba fin wo igbo lor. . .

Ajibola Ni oruko ti a n pe Ebo.
Ojigirigiri ni oruko ti a n pe awon Iya mi oshoronga.

Oya!. . .Fun mi ni number Iyawo e . . . Mo Pa Lase ni!!!! 
Iro nla! Mo tu ito e danu

Omi ni pa oro ina
Ojo kata kata ni pa oro ogbele
A ki fi omo ore bo ore.
Agbejule lomode ngbe igi elera.
Awomoju ni agbado inu igo je fun adire
Oya funmi ni credit card number e   


Aya mi gbada waa bo'wo, ko gbo'mo pelu, Gbogbo abe inu lon'dun mi fun erin takiti, e maa pami e jo, see what "too much NOLLYWOOD, NIGERIAMOVIES, AND AIT" can do to one's imagination grin grin grin awon "FADEYI OLORO" in di making, Shuu Keeeeeeeeeeeeeeeeeeee Mo tee Mi o woo beee!!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by foyeks2001(f): 5:06pm On Nov 30, 2009
Ijebuman my very good friend
how far, se gbogbo e ndun??
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 5:21pm On Nov 30, 2009
foyeks2001, fine girl, mo waa pa jare u nko? how abuja dey do u?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by foyeks2001(f): 5:30pm On Nov 30, 2009
Abuja wa nbe ooo, a n yi moo.
Bawo de nii Ojude Oba ti odun yii??se o wa pa sha?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Remii(m): 9:22pm On Nov 30, 2009
Odun nlo s'opin Oba rere
F'iso re so wa t'omo t'omo
Oun ti o pa ni l'ekun o, l'odun tuntun
Ma je ko se le siwa o Oba mimo.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by chamotex(m): 9:32pm On Nov 30, 2009
tubabie:

Ibi N6 ni mo wa, mo fe jo pa. Emi naa ko ibukun repete lo si ile.

Inu mi dun wipe o ko ibukun lo sile.

Orilee9ice:

@ my neighbour.chamotexi. Mo jeri e jare aburo mi, waa jooo mi, Elenu bi Enugu (not that one though! wink, , swagga poju Men !Nigbati o jo gbogbo ijo tan, melo loo fi sile fun awa taa lori stage jare o, ehin paatapaata lo joko si yen, but inu mi dun pe a minister in song "N" dance de odo re ti o jo gbogbo ijo ese re, se iwo ati Paitence le jo waa ni abi tani,  wink Ibukun yen a moo e lori o Amin

Ewo waa ni gbogbo "ofo" ti on'fo bi Fadeyi oloro lati gba numba iyawo'niyawo ati credit card numba eni'eleni  o   mo ti fee rerin ku, ni ori train laaro yi nigbati mon'kaa, grin grin grin gbogbo awon to joko timi n'wo mi peju oju kan sugbon ori won fonka sibe mi o maa wo odo won o  fila ma woo be ni mo de,  9ice one

Gbogbo eyin ara mi to ku. e ku dede iwoyi o, se ara lee, oju wa a rin kan re ni ose yi o Amin,  wink

Egbon, mo jo ijo ajo takiti, mo komole, mo tun yi s'eyin.
Adura nko? Ati s'oori ire ninu odun tama mu yi . . . mi o le duro ti the next one ni March
Emi ati Patience ko o, emi ati awon famili mi ni a jo lo

E maa ma da ogbeni Fadeyi Abija wara yen lohun jare . . . o fe fi ofo gba number iyawo mi.
L'emi na ba da ogbon si, ti o ba gba number iyawo mi, ki emi na kuku gba credit card number e, ki awa wo eni ti o ma dun ju.
Ti o ba gba iyawo mi, maa lo wa iyawo imi, sugbon ti n ba de Oxford Circus pelu credit card e, mo ma blow e up ni. grin
Awon Bailiffs loma wa gbe ni ile nigbati koba le san gbese ori e cheesy cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by chamotex(m): 9:38pm On Nov 30, 2009
Remii:

chamotex, ti owo omode ko ba wo keregbe, se ti agba lo fee woo, lol grin grin. Owo omode ko to pepe, ti agbalaba ko wo kerege ni won maa nwi. Which implies we all depend on each other.

grin grin grin Ti owo omode yen ba tobi gban gba, koni wo grin grin grin

E ma binu, eyin aagba na le so wipe omode o le mo eeko je koma ra lowo. grin grin
Ashiko ni, e fi ori jimi cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Remii(m): 9:48pm On Nov 30, 2009
chamotex:

grin grin grin Ti owo omode yen ba tobi gban gba, koni wo grin grin grin

unh mmm, owo omode to ti je burger yo maa tobi ju ti agbalagba ti ko ri owo fi ho ori lo,   

chamotex:

E ma binu, eyin aagba na le so wipe omode o le mo eeko je koma ra lowo. grin grin
Ashiko ni, e fi ori jimi cheesy

Egba mi, chamotex ti so mi di metusela abi metubaya tie ni,  grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by chamotex(m): 9:54pm On Nov 30, 2009
Remii:

unh mmm, owo omode to ti je burger yo maa tobi ju ti agbalagba ti ko ri owo fi ho ori lo,   

Egba mi, chamotex ti so mi di metusela abi metubaya tie ni,  grin grin grin

Eyin agbalagbi toju agbalagba lo cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Remii(m): 10:02pm On Nov 30, 2009
chamotex:

Eyin agbalagbi toju agbalagba lo cheesy

grin grin grin Okay o, Olorun yo je ki gbogbo wa da agba rere o, maa j'aye ori e lo, omoluabi.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 11:35am On Dec 01, 2009
Egbon, mo jo ijo ajo takiti, mo komole, mo tun yi s'eyin.
Adura nko? Ati s'oori ire ninu odun tama mu yi . . . mi o le duro ti the next one ni March
Emi ati Patience ko o, emi ati awon famili mi ni a jo lo

E maa ma da ogbeni Fadeyi Abija wara yen lohun jare . . . o fe fi ofo gba number iyawo mi.
L'emi na ba da ogbon si, ti o ba gba number iyawo mi, ki emi na kuku gba credit card number e, ki awa wo eni ti o ma dun ju.
Ti o ba gba iyawo mi, maa lo wa iyawo imi, sugbon ti n ba de Oxford Circus pelu credit card e, mo ma blow e up ni.
Awon Bailiffs loma wa gbe ni ile nigbati koba le san gbese ori e
 


@ Chamotex (Aburo daa daa!!)
o gaa o , o mu mi ranti orin  9ja hip-hop yi, Gbogbo ara ni'maa fi jo f'oluwa o (2ce) maa woo mi o, bi mon'sen fegbe jo, maa woo mi o, bi mon'sen rababa, s'ope tie  kin'so'pee temi gbogbo waa kaa so'pee tawa, ,  maa go on s'ohun jare aburo, ti credit cardi yen ni mi o support o, ohun ti o daa o daa, so, oye kin so yen fun e, adie daa mi loo'gun nu maa foo'leyin attitute o daa o, especially since ti GO ti fun wa ni gbogbo Blessing, fun keresi, maa fi'wa yen baa gbogbo e jee o!! dats all, anyways apart from dat  so waa pa sha?

awa gaa ni ise wa lo'wo wa nisinyi as FOL CHOIR  nitoripe a maa loo si Scotland ati Wales ati Dublin next year lehin ti March, anyway we are able, and God is able, mo hope pe e maa ba waa de bee ooo, lol wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by sukozisto: 11:38am On Dec 01, 2009
Gorgeous modelling is out for the aspiring models to be a partaker of this lifetime opportunity in conjunction with imagneto [kaffy the dancer].This opportunity is for those that possess the quality of being a model,the age rank is between 18 to 38 years.All it takes is to be ethical in response and character,all comprises to be model-this company is base on advert like T.v,Billboard,Magazine,newspaper,voice/radio,calendar and pageant is not excluded.For more info you could visit online www.gorgeousmodelling.com or call 08068544433 or 08034305819 get your form at the optional addresses or register online
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 11:43am On Dec 01, 2009
@ clemcykul, mo rii e o, kaa ro, soo waa pa sha? wink bawo nI GBOGBO AWON BOYZ IN COSTA RICA O? se ibe loo waa ni? wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tubabie(f): 11:45am On Dec 01, 2009
Eyin eeyan mi ekaaro, se daada le wa? emaa gbadun ose tuntun ati osu tuntun yii. wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 11:54am On Dec 01, 2009
2babie, kaa roo o, e ku de de iwoyi o, e de kuu ibere osu titun osu odun keresi, a baa waa laayo o Amin, , mo rii pe iwo naa wa so Holy Ghost nite, thats nice. olorun ti gbo gbogbo adura waa o, o si ti fi ase si lagbara edumare, so waa pa sha? wink

abi oo ri ase emi ati Chamotex, neighbours ni wa ni Kent sha!!! can u imagine, grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tubabie(f): 12:09pm On Dec 01, 2009
Amin o, mo wa pa , ose smiley

Ha mo ri pe neighbours ni yin . . . . ke ma gbadun and hangout lo ku smiley
Mo gbadun choir yin yen ju chei, mo wish pe mo wa la ra yin.
Mo jo gan gbogbo ibadi lo n ro mi men!
ko ni nice day wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 4:26pm On Dec 01, 2009
Gbogbo eyin ara ile mi, inu mi kan dun losan yi sha, mo kan yin oluwa mi logo pelu orin IK Paul Dairo

Aiye mi dara o, mo wa dupe, baba mo rowo re ninu aiye mi Aiye mi dara o, mo wa dupe
Aiye ti mo wa, towo re ni Igba ti banlo, maa je ko je eyin re
baba mo rowo re ninu aiye mi, Aiye mi dara o, mo wa dupe
baba mo rowo re ninu aiye mi, Aiye mi dara o, mo wa dupe
baba mo rowo re ninu aiye mi, Aiye mi dara o, mo wa dupe
Owo ti mo ni, a towo re ni, Omo ti mo bi, ko maa tun seyin re
baba mo rowo re ninu aiye mi, Aiye mi dara mo wa dupe
Aiye mi dara o, mo wa dupe
alagbara giga giga baba

Aiye mi dara o, mo wa dupe
alagbara giga giga baba aiye

Ta'lo so ba'ani baba? kai a ni baba,

Aiye mi dara o, mo wa dupe
aiye yi dara
Aiye mi dara o, mo wa dupe
aiye yi dara
Aiye mi dara o, mo wa dupe
dara o baba
Aiye mi dara o, mo wa dupe
ose o baba, baba ose o
Aiye mi dara o, mo wa dupe
ose o baba, baba baba ose o baba
baba mo rowo re ninu aiye mi, baba alayo, mo wa dupe
baba mo rola re ninu aiye mi, Aiye mi dara o, mo wa dupe
ile ti mo ko, a towo re ni, alafia mi ko maa tun se eyin re
baba mo rola re ninu aiye mi, Aiye mi dara
mo wa dupe
Aiye mi dara o, mo wa dupe baba, alagbara giga giga baba
Aiye mi dara o, mo wa dupe, alagbara giga giga baba

Somebodi shout Halleluyahhhhhhh! God has done it for me oh!!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Oluschenco(m): 5:13pm On Dec 01, 2009
Orin yi ma lagbara gan ni, HALLELUYAH oooooooooooooooooooo
Je ka gbo nkan ti Olorun se!

(1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10) ... (73) (Reply)

Most Frequently Used Insult In Nigeria / Funny But Wise African Proverbs. / Efik/ibibio Names And Their Meaning

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 66
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.