Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,143,416 members, 7,781,207 topics. Date: Friday, 29 March 2024 at 10:39 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! - Culture (10) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! (170282 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (7) (8) (9) (10) (11) (12) (13) ... (73) (Reply) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by FBS: 8:45am On Feb 10, 2010
Orilee9ice:

Eyin Oreee MIIIIIIIIIIIIII! se e waa paa?
2BABIE.ki lo de nibo lo gba lo a miss e gann ni o, Wetin de happen? wink
FBS, mo understanding re na (bi asa baba latin) mumsie ni o je ki o raiye tiwa mo bai. omo mi nko ati mummy e, se ise nlo sah! e ku ilu wa yi ooo!! grin

gbogbo eyin to ku e ku ise o, afi ba a se gburo ifeleke mo o,  undecided

So kini mo ti miss jare o
Ore mi ataata, bawo ni?. . .beni but laipe yi ni mumsie pada but ah make sure pe won enjoy ara won.  cheesy
Omo mi ti'n get bigger. . .o de'n je ki inu mi dun gaan ni. Olorun E ma se O!!!
Anyhow sha, ma show e ni picture e.
Awon temi nko ni le? se daada ni won wa? ise nko? 

Gbogbo ile, mo throw wey saluti oo!  cheesy
Tubabie, o miss mi abi? sad Orilee9ice ni kan lo miss. A ma ja o!!  cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tubabie(f): 10:56am On Feb 10, 2010
FBS:

Gbogbo ile, mo throw wey saluti oo!  cheesy
Tubabie, o miss mi abi? sad Orilee9ice ni kan lo miss. A ma ja o!!  cheesy

Emi gan n binu si e sad O ti e beere me lati ojo yii sad
Sugbon omo ni pe friends forever ni wa cheesy,
Bawo ni awon 2 jewels e? ba mi ki won jare, mo ti miss e ju wink grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 12:53pm On Feb 10, 2010
Emi gan n binu si e O ti e beere me lati ojo yii
Sugbon omo ni pe friends forever ni wa ,
Bawo ni awon 2 jewels e? ba mi ki won jare, mo ti miss e ju


@ Tuba bie, ahhh dats nice, i jelosi oh!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 12:59pm On Feb 10, 2010
Ore mi ataata, bawo ni?. . .beni but laipe yi ni mumsie pada but ah make sure pe won enjoy ara won.
Omo mi ti'n get bigger. . .o de'n je ki inu mi dun gaan ni. Olorun E ma se O!!!
Anyhow sha, ma show e ni picture e.
Awon temi nko ni le? se daada ni won wa? ise nko?


@FBS
Haaa. won ti loo, mi ba de like lati meet won o, but mo trust pe won enjoy ara won, se won maa tun pada waa sha? abi otutu ilu wa yi lo lee won, grin
Omo mi a ti di "gbogbo bigz boyz" gann ni o abi, ba mi toju e o, a gbudo jam o one of these days, maybe 805, abi Tasty, abi Tomi's kitchen e wo lo sun mo e ju jare, kaa je faa ji die jare abi se mi o rii sooooo? bi? wink a-ri-a Kent yen ni mon'gbe, in fact neighbours ni emi ati chamotex, grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 1:01pm On Feb 10, 2010
My Main achievement in life is a gift to me. . .My Son
@ FBS
ahhhhhhhhhhhhhh, eri (head) mi sii wooo oh! cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by FBS: 1:23pm On Feb 10, 2010
Orilee9ice:

@FBS
Haaa. won ti loo, mi ba de like lati meet won o, but mo trust pe won enjoy ara won, se won maa tun pada waa sha? abi otutu ilu wa yi lo lee won,  grin
Omo mi a ti di "gbogbo bigz boyz" gann ni o abi, ba mi toju e o, a gbudo jam o one of these days, maybe 805, abi Tasty, abi Tomi's kitchen e wo lo sun mo e ju jare,  kaa je faa ji die jare abi se mi o rii sooooo? bi? wink a-ri-a Kent yen ni mon'gbe, in fact neighbours ni emi ati chamotex,  grin
@Orilee9ice. . .beeni. . .won ti pada lo but mo trip won gaaaan! Won ma tun pada wa ni summer time.  cheesy

Rara o!  shocked iwo ati chamotex neighbours ni yin? omo oni so ku so yen?   cheesy
By God's grace a ma meet laipe laijina!

Orilee9ice:

@ FBS
ahhhhhhhhhhhhhh,  eri (head) mi sii wooo oh! cool
ori e wooo, e. . . grin
Ma da mi lo'hun jare. Omo yen nkan mu ori mi wooo ni!  smiley
O ti di gbogbo "bigz boys". . .  o de yen ka ti ma mu ra gbogbo bigz girls. . . lol grin
Awon temi nko ati mummy won?

tubabie:

Emi gan n binu si e sad O ti e beere me lati ojo yii sad
Sugbon omo ni pe friends forever ni wa cheesy,
Bawo ni awon 2 jewels e? ba mi ki won jare, mo ti miss e ju wink grin
ha. . .o fe lo ooje funmi abi? ko le work.  cheesy
Bo ya mesage mi dis-a-farahan but mo beere e.
Ok, je kin peck e. . .ko si ja mo.  kiss
Awon jewels mi wapa.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 1:36pm On Feb 10, 2010
O ti di gbogbo "bigz boys". . . o de yen ka ti ma mu ra gbogbo bigz girls. . . lol
@FBS
Ise poo lowo e ni yen o, ko maa kuru ko maa gaa,, loore koo ree ni o! oke talajala o lee gun , mo ti gunn mo ti sooo, grin (se o ti geti e!) o waa paa ju jare!.laipe layijina, awon ibeji a dee, just like mine!, maa disappoint me oh! mo trin kaa 9months si le lateni loo o, grin grin grin,
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by IFELEKE(m): 6:56pm On Feb 11, 2010
Eyin temi,
ki lon sele. . .
o to jo meta
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Remii(m): 7:23pm On Feb 11, 2010
@ IFELEKE,

Kaabo se daada lo de,
A un ti reti re,
Kaabo se daadaa lo de
A lo ma da gbere
Kaabo se daadaa lo de.
Se nkan ko se omo reo,
Kaabo se daadaa lo de,

Muso Muso Musooooooooooooooooooooooooooooooo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by FayeZik(f): 1:52am On Feb 12, 2010
Ifeleke kaabo o. gbogbo awon tie ni won nbere re o.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by FBS: 7:29am On Feb 12, 2010
IFELEKE in the house? shocked
Kaabo!!! Se daada lo de? ti e gbo no, ibo lo lo? Bawo ni nkan?


Orilee9ice:

@FBS
Ise poo lowo e ni yen o, ko maa kuru ko maa gaa,, loore koo ree ni o! oke talajala o lee gun , mo ti gunn mo ti sooo, grin (se o ti geti e!) o waa paa ju jare!.laipe layijina, awon ibeji a dee, just like mine!, maa disappoint me oh! mo trin kaa 9months si le lateni loo o, grin grin grin,
hehehe. . .Orilee9ice, O fe mi si rush-rush ni yen! grin
But ori so. . .aa maa gbinyanju. cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Nobody: 7:38am On Feb 12, 2010
IFE mi, aaro e ti so mi sha.
se o wa daada? smiley
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 8:59pm On Feb 14, 2010
IFELEKE,
Mo waa lona airport nigbati msg e wole n last thursday, nite,Kaa boo o n bo lo gbalo.a ro wipe awon EFCC ti be e ni. grin. wuzz up ore, ki lon tin sele si e, welicum back o!

Gbogbo eyin temi, Ifeleke ti de o, somebodi sout halleluyah oh! cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 9:00pm On Feb 14, 2010
@FBS

hehehe. . .Orilee9ice, O fe mi si rush-rush ni yen!  Grin
But ori so. . .aa maa gbinyanju.  Cheesy

MO TRUST E JARE eni moo o ri eni mo o kooo, ekun lo m jor! grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by eruobodo1(m): 11:18pm On Feb 15, 2010
a shi foromu yi fun awan omo-egbe ati ololufe ANTP lagbaye.fi towa leti ohun ti ohun sele ni agbegbere gege bi olufe bi oba ri ohun kan tabi omiran ti orowipe oku die koto jowo fi towa leti, abi amoran ni iwo fe gbawa ni?asetan lati teti sio, abi omo egbe ni iwo ti okonife si ohuyn toun sele ni ipile tire ma sai fi towa leti, antp oni baje ooooo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by xreal: 6:45am On Feb 18, 2010
No matter how you guys pretend to love your language; your are not proud of it as the Hausa's.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Remii(m): 7:04am On Feb 18, 2010
xreal:

No matter how you guys pretend to love your language; your are not proud of it as the Hausa's.

Opolo ko mo ona odo a daa si awurudu, tani nba afoju jiyan orun sisun?, lol
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Nobody: 7:23am On Feb 18, 2010
Remii:

Opolo ko mo ona odo a daa si awurudu, tani nba afoju jiyan orun sisun?, lol
grin grin grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by FBS: 1:06pm On Feb 18, 2010
Orilee9ice:

@FBS

MO TRUST E JARE eni moo o ri eni o o kooo ekun lo m jor! grin
LOL.  grin Mo get e padi mi.  grin
A ti bere process yen.  cheesy

Ore, hit me l'ori MSN.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by xreal: 1:17pm On Feb 18, 2010
Remii:

Opolo ko mo ona odo a daa si awurudu, tani nba afoju jiyan orun sisun?, lol

Tan ko e 'lowe. Baba nla baba re 'lafoju.
FL Gators:

grin grin grin grin grin

U don't dance to all tunes, don't laugh to all jokes.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Remii(m): 6:29pm On Feb 18, 2010
xreal:

Tan ko e 'lowe. Baba nla baba re 'lafoju.

Owe ni yen, ko si eni t'ope e lafoju. Ko gbe'de o gbe'ke ara e. Awa kii ja tabi bu ara wa ni ibi bayi. Ere ni awa ma nse ooo. Iwo loso wipe ede wa ko jo wa loju mo de pa owe wipe ako ba e ji yan tani feran ede ju enikan lo. Kinji ko.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by xreal: 9:31pm On Feb 18, 2010
Remii:

Owe ni yen, ko si eni t'ope e lafoju. Ko gbe'de o gbe'ke ara e. Awa kii ja tabi bu ara wa ni ibi bayi. Ere ni awa ma nse ooo. Iwo loso wipe ede wa ko jo wa loju mo de pa owe wipe ako ba e ji yan tani feran ede ju enikan lo. Kinji ko.
Remii, joo ma binu. Owe yen o tete ye mi ni. I had to read it over nd over again. Not my fault, mo ti lo ile, o ti kpe ni. Ma biinu joo.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Remii(m): 10:08pm On Feb 18, 2010
@xreal, ko si repete, okan naa ni wa.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Nobody: 1:54am On Feb 19, 2010
Remii:

@xreal, ko si repete, okan naa ni wa.
eniyan to ni opolo ni e, o mu'nu dun smiley

xreal:

Tan ko e 'lowe. Baba nla baba re 'lafoju.
U don't dance to all tunes, don't laugh to all jokes.
lol ko n se nitoripe o lo fun e ni mo fi n rerin, sugbon apejuwe owe yen lo pa mi lerin lol
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by debosky(m): 2:00am On Feb 19, 2010
eyin ara bawo ni?

O ti pe die ti mo ti wa ba yin so ede wa. She daa daa le wa?

Gatoosi she oti ronu piwada (repent)) lati ma bu awon okunrin sha?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Nobody: 2:05am On Feb 19, 2010
debosky:

eyin ara bawo ni?

O ti pe die ti mo ti wa ba yin so ede wa. She daa daa le wa?

Gatoosi she oti ronu piwada (repent)) lati ma bu awon okunrin sha?
Emi gan, oti pe ti mo ti wa si Ori tiredi yi.

Ibo ni gbogbo awan Omo Yoruba wa? Ife, topsy25, etc


LOL joor maa ba oruko mi je o, ngba wo ni mo bu okunrin kan kan.

Se wan si le pe oniranu to  ba ja pelu obirin ni ere kini, ere keji, ere keta abbl. ni okurin? Oloriburuku eniyan ma ni yen undecided
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by dayokanu(m): 6:18am On Feb 19, 2010
Gatosi ti feran okunrin ju.

Eyin eeyan mi e ku airini, aibeere eni o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Nobody: 7:08am On Feb 19, 2010
dayokanu:

Gatosi ti feran okunrin ju.

Eyin eeyan mi e ku airini, aibeere eni o
Iwo ni mo feran, aduni mi
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Remii(m): 7:40am On Feb 19, 2010
FL Gators:

Iwo ni mo feran, aduni mi



mo ro wipe t'egbon t'aburo ni yin tele, tabi esuke ti fe wo rara ni, lol
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Nobody: 7:58am On Feb 19, 2010
Remii:

mo ro wipe t'egbon t'aburo ni yin tele, tabi esuke ti fe wo rara ni, lol
nnkan ti emi ati dayo ba jo so ninu yara, ko gbodo bo si ta. grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Remii(m): 9:19am On Feb 19, 2010
^^^^ Ipa yin o kaa, e go on soun grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tubabie(f): 7:03pm On Feb 19, 2010
Eyin eeyan bawo ni? eku deede iwo yii. . . .

(1) (2) (3) ... (7) (8) (9) (10) (11) (12) (13) ... (73) (Reply)

Most Frequently Used Insult In Nigeria / Funny But Wise African Proverbs. / Efik/ibibio Names And Their Meaning

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 40
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.