Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,152,704 members, 7,816,886 topics. Date: Friday, 03 May 2024 at 07:25 PM

.. - Culture (27) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / .. (1828735 Views)

"We The Ewe People Of Ghana Are The Same As Yoruba"- Yewe2011.ewe Guy From Ghana / How Do U Spell (weed) In Yoruba, Is It Igbo? Or Egbo? / Yoruba Idioms: Owe Yoruba, Itunmo Re Ati Lilo Re (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (24) (25) (26) (27) (28) (29) (30) ... (99) (Reply) (Go Down)

Re: .. by kadunasouth(m): 9:40pm On Oct 16, 2015
Ose Arisiki todaju
Ewe sapo, ewe ogede agbagba, ewe tete abalaye ao gun papo ma ose dudu ao lo imi ojo ao te ifa ogbe ate si ao pe gboloun re si ao wa popo ma ose na ao ma fiwe
Ofore
Nlala niti ogede agbagba, ise nlala niki nrise 3x
Nlala niti sapo ise nlanla ni kinri mase 3x
Tete loni ki owo matemi, ogbe-ate kite larin odu,
Maje ki owo temi, Orun kan lon ran loko to nfi kari aiye
Ao mafiwe odaju

4 Likes 1 Share

Re: .. by kadunasouth(m): 9:46pm On Oct 16, 2015
Ao te ifa ogbe legbe otun irete legbe osi (ogbe-ate)

2 Likes

Re: .. by kadunasouth(m): 9:51am On Oct 18, 2015
Owo (respect)
OROGBO KAN EYO ATARE META AFOLA META
OJU OLOGBO META
Ao jo gbogbo re, ao maa la die die
Otun sise fun irin ajo

3 Likes 1 Share

Re: .. by kadunasouth(m): 12:45pm On Oct 18, 2015
Eyonu Atude Asina owo ojo
Ao wa ogorun naira tuntun eyokan itana rerinkomi topo ewe ola die atare kan ao jopo ao lo ao da sinu oyin ao ma la ni aro

4 Likes 1 Share

Re: .. by jades5050(m): 2:14pm On Oct 18, 2015
kadunasouth:
Eyonu Atude Asina owo ojo
Ao wa ogorun naira tuntun eyokan itana rerinkomi topo ewe ola die atare kan ao jopo ao lo ao da sinu oyin ao ma la ni aro
e jo sir ki ni oruko i mi ti Won tun pe ewe ola tabi ti o tun nje

2 Likes

Re: .. by jades5050(m): 2:16pm On Oct 18, 2015
kadunasouth:
Owo (respect) OROGBO KAN EYO ATARE META AFOLA META OJU OLOGBO META Ao jo gbogbo re, ao maa la die die Otun sise fun irin ajo
e jo kin lo nje AFOLA se ewe ni abi eso

1 Like 1 Share

Re: .. by omoalade144(m): 2:25pm On Oct 18, 2015
Ewe ama je sir o.Ejowo sir se ama ge die lara ewe ogede yen ni abi gbogboe lama gun mo awon eroja toku,kepe sir o.

1 Like

Re: .. by kadunasouth(m): 2:28pm On Oct 18, 2015
jades5050:
e jo sir ki ni oruko i mi ti Won tun pe ewe ola tabi ti o tun nje
Ewe oja niwan tun pe(igbo)

2 Likes 1 Share

Re: .. by kadunasouth(m): 2:30pm On Oct 18, 2015
omoalade144:
Ewe ama je sir o.Ejowo sir se ama ge die lara ewe ogede yen ni abi gbogboe lama gun mo awon eroja toku,kepe sir o.
Ema ge die niwan ba nio

2 Likes

Re: .. by kadunasouth(m): 2:35pm On Oct 18, 2015
Elosi odo awan elewe omo ki ebere eso afola wan afunyin eso ni keke gege bi wan se pa ere ni wan se pa oun na kekeke ni bi oka baba



jades5050:
e jo kin lo nje AFOLA se ewe ni abi eso

1 Like

Re: .. by omoalade144(m): 2:37pm On Oct 18, 2015
ejowo sir efunwa ni ogun ti eyan finni omose [aprentise]
Re: .. by omoalade144(m): 2:48pm On Oct 18, 2015
Ejo sir ogun wo ni eyan le lo fun irobo idi toyo.
Re: .. by Nobody: 6:43pm On Oct 19, 2015
[quote author=Ade231 post=38542638]

Baba health eseun pupo eledua koni fi yin sile nigba kankan gbogbo nkan yin koni dojuru
lola eledua ejowo se ao ni fi kainkain we rara ni abi ao lo kainkain ti aba ma lo titun kankan ni ao ma lo ni ojo kankan ni abi eyokan ni ao fi we iwe na tan ema pe fun wa o...Ase.
[/quote
A le lo kankan tuntun fun ise yi.
Re: .. by Nobody: 6:57pm On Oct 19, 2015
x

1 Like

Re: .. by Nobody: 7:08pm On Oct 19, 2015
Iba Oo Baba, E Dakun Fun Eni Ti Ko Ni Opon Ifa, Se Ale Lo Tray? Ese Pupo, A O Ma Ri Yin Ba. Ase
Re: .. by mondaylyno(m): 8:13pm On Oct 19, 2015
baba mo need ogun idakole oko olomokunronbaba mo need ogun idakole oko olomokunronbaba mo need ogun idakole oko olomokunron
Re: .. by mondaylyno(m): 8:13pm On Oct 19, 2015
[font=Lucida Sans Unicode][/font]baba mo need ogun idakole oko olomokunronbaba mo need ogun idakole oko olomokunronbaba mo need ogun idakole oko olomokunron :Pbaba mo need ogun idakole oko olomokunronbaba mo need ogun idakole oko olomokunronbaba mo need ogun idakole oko olomokunron
Re: .. by jades5050(m): 8:21pm On Oct 19, 2015
healthFirst:
OOGUN EYONU ASINA TI AWON AGBA
Ao wa imi ojo,ao ra odidi pali sugar onikoro kan,(st-louis)a o yo 16 kuro ninu sugar, a o lo mon imi ojo yen, a o wa dasi oju opon ifa, a o te ni eeji ogbe a o pe ofo si, a o wa roda si ibi kan, ti a ba ti fe lo, a o maa pe ofo yen si. a o maa da senu

OFORE-Asu bi Eji 3ce, Aku bi Ojo 3ce, Esu takiti wolu, Aje mo pe oo, Aje mofe ri oooo, ode igbo, ode iju, ewu iwa ti e gbe ko mi lorun, omo araiye fe bo lorun mi, ode igbo ode iju, e wa lo re gba ewu iwa mi wa fun mi lowo omo araiye, ki won maa le gba ewu iwa mi lowo mi ooo, nitoripe bi ojo(day) ba yo, a kari ilu, aje mope ooo. Lojo ti iya aje ku, mo ba won sinku iya re, o ti so wipe eni ti o ba pelu won sinku iya re ni iwo aje ma joko ti, aje mo bawon sinkun iya re tori mora posi ide, mora bata ide mofi bawon sinkun iya re, aje ki o wa joko ti emi L omo L lati oni lo.

Note-ki a to bere sini lo ise yi,a o fi sugar ti o ku yen se sara ati akara elepo. A je fun yin oooo. Mo se ba ooo.
e jo se a le la ninu sugar na , se a si le je ninu akara ti a ra na pelu nitori awon enyian ti mo pe Akara ni hi ha ise ni won fi nse

1 Like

Re: .. by Nobody: 8:32pm On Oct 19, 2015
owonoko:
Iba Oo Baba, E Dakun Fun Eni Ti Ko Ni Opon Ifa, Se Ale Lo Tray? Ese Pupo, A O Ma Ri Yin Ba. Ase

Haha! tray bi ti bawo?...Rara o...Opon Ifa ni o.
Re: .. by Nobody: 8:33pm On Oct 19, 2015
jades5050:
e jo se a le la ninu sugar na , se a si le je ninu akara ti a ra na pelu nitori awon enyian ti mo pe Akara ni hi ha ise ni won fi nse
E lo ha fun awon oni baara.
Re: .. by Nobody: 8:34pm On Oct 19, 2015
mondaylyno:
[font=Lucida Sans Unicode][/font]baba mo need ogun idakole oko olomokunronbaba mo need ogun idakole oko olomokunronbaba mo need ogun idakole oko olomokunron :Pbaba mo need ogun idakole oko olomokunronbaba mo need ogun idakole oko olomokunronbaba mo need ogun idakole oko olomokunron

idakole ti wa lori okun yi, e pada lo sori awon oju iwe to wa latehin.
Re: .. by Nobody: 8:40pm On Oct 19, 2015
healthFirst:


Haha! tray bi ti bawo?...Rara o...Opon Ifa ni o.
Ok Baba Oo, E se Pupo, Ma Lo Ra Opon Ifa Niyen.
Re: .. by omoalade144(m): 10:14pm On Oct 19, 2015
ejowo sir gege bi [member] lori ikanni yi esanu fun mi baba,ejowo e fun mi ni ogun omose [aprentise].Iduro lan ba osun awo baba e o ni saisan tomotomo,esin ki wolu koma ni olusin,teru tomo ni yio ma pejo sin yin lase edumare.

1 Like 1 Share

Re: .. by omoalade144(m): 10:34pm On Oct 19, 2015
ojooooo sir baba edaun ibere mi sir.lsese agbewa o ase.
Re: .. by omoalade144(m): 10:41pm On Oct 19, 2015
baba kadunasouth ejoo ema fi oju pa awon ibere mi re sir,mo really need iranlowo yin ni sir.OLORUN a rayin lowo. Ase.
Re: .. by omoalade144(m): 10:52pm On Oct 19, 2015
kepe o baba,ejo se sugar 16 lama lo ni abi sugar pupo toku yen,eseun sir
Re: .. by omoalade144(m): 7:12am On Oct 20, 2015
Eku ojumo baba ajinde ara yio ma jeo amin.Ejowo baba kadunasouth edaun awon ibere me mofi iyonu OLORUN beyin ni o.Isesere ki sogun tie komaje,ewe ama je fun yin o ASE.
Re: .. by kadunasouth(m): 9:26am On Oct 20, 2015
Elora Bara kie pani panssa kie bu epo pupa si ki e wa mu ororo eyin adie kan kie fisi kie tun wa bu eposi lori kie juba awan agba kie tun wa so nkan tefe lofun kie wa fi ideri re de kie wa we lowu dudu ati funfun kie dogban gbesi igun kan ninu shop abi kie fiko
Toba ti feme jera ero ati omose yio de pelu ase edumare

2
Elore wa tagiri kie pani pansa kie wa lo epo obo kopo dada kie tun wa eyin ororo kan ao fi epo obo tele inu tagiri yi eo fi eyin ororo si eo tunwa da epo obo lelori ti akoni ri eyin yimo ao dogban mase ni ti ara eyin yi kofi ni kan tagiri na ao wa we lowu dudu ati funfun ao soko
Apere toba ti fe bere ise ao ma gbo igbe omo adie ninu shop lekokan oti daun niye

3
Eye kowe ewe isaju odidi atare ao jo ao budie ninu ebuyi ao fi sin gbere 21 sori ao po iyoku ma ose ao ma fiwe odaju

2 Likes 1 Share

Re: .. by kadunasouth(m): 9:28am On Oct 20, 2015
omoalade144:
Eku ojumo baba ajinde ara yio ma jeo amin.Ejowo baba kadunasouth edaun awon ibere me mofi iyonu OLORUN beyin ni o.Isesere ki sogun tie komaje,ewe ama je fun yin o ASE.
Elora Bara kie pani panssa kie bu epo pupa si ki e wa mu ororo eyin adie kan kie fisi kie tun wa bu eposi lori kie juba awan agba kie tun wa so nkan tefe lofun kie wa fi ideri re de kie wa we lowu dudu ati funfun kie dogban gbesi igun kan ninu shop abi kie fiko
Toba ti feme jera ero ati omose yio de pelu ase edumare

2
Elore wa tagiri kie pani pansa kie wa lo epo obo kopo dada kie tun wa eyin ororo kan ao fi epo obo tele inu tagiri yi eo fi eyin ororo si eo tunwa da epo obo lelori ti akoni ri eyin yimo ao dogban mase ni ti ara eyin yi kofi ni kan tagiri na ao wa we lowu dudu ati funfun ao soko
Apere toba ti fe bere ise ao ma gbo igbe omo adie ninu shop lekokan oti daun niye

3
Eye kowe ewe isaju odidi atare ao jo ao budie ninu ebuyi ao fi sin gbere 21 sori ao po iyoku ma ose ao ma fiwe odaju

3 Likes 1 Share

Re: .. by omoalade144(m): 10:48am On Oct 20, 2015
ESEUN BABA, AGBA YIN ADALE O

1 Like

Re: .. by omoalade144(m): 10:56am On Oct 20, 2015
modupe lopolopo baba gbogbo nkan tie bandawole ama yori si rere o,ese modupe o.
Re: .. by Nobody: 10:57am On Oct 20, 2015
x

3 Likes 1 Share

(1) (2) (3) ... (24) (25) (26) (27) (28) (29) (30) ... (99) (Reply)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 36
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.