Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,165,881 members, 7,862,991 topics. Date: Monday, 17 June 2024 at 10:15 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (30) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (377844 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (27) (28) (29) (30) (31) (32) (33) ... (167) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 4:49pm On Jun 01, 2007
@segoye mo n gbadun story e oh!

jowo pada ko wa fun wa ni more details oh! grin


sugbon oh! awon wo ni aboki cheesy agaatu cheesy ati awon omo nna? cheesy tongue



@muki ki lon sele? wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 5:56pm On Jun 01, 2007
ogbeni segeoye ori gidi le so yen jare, oye kia ma ran ra wa lowo nibi kibi ti a ba ti ri ara wa gege bii omo naija gbogbo.

omo aboki ni eyin tun tasi nisiyin? oro yen ti fe di long distance oh, sugbon ti owo ba ti wa, e si mama ri ara yin leekan tabi leemeji losu.

Olorun wa ma fun yi se.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 5:58pm On Jun 01, 2007
Good afternoon y'all
Bawo ni? Se alafia ni gbogbo yin wa?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Dapo4u(m): 6:55pm On Jun 01, 2007
E ku ile laa ki ara iwaju, e kaa bo laa ki ero eyin.Mo se iba fun olorun oba ti o ni ojo eni.E ku ile ooo, ta lo wa lago? tani ogboju babalawo ti yi o kan omo aje niko?Hiyaaa,gbe ra nile,omo elegun. grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Dapo4u(m): 6:56pm On Jun 01, 2007
E ku ile laa ki ara iwaju, e kaa bo laa ki ero eyin.Mo se iba fun olorun oba ti o ni ojo eni.E ku ile ooo, ta lo wa lago? tani ogboju babalawo ti yi o kan omo aje niko?Hiyaaa,gbe ra nile,omo elegun. grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 7:32pm On Jun 01, 2007
Dapo4u:

E ku ile laa ki ara iwaju, e kaa bo laa ki ero eyin.Mo se iba fun olorun oba ti o ni ojo eni.E ku ile ooo, ta lo wa lago? tani ogboju babalawo ti yi o kan omo aje niko?Hiyaaa,gbe ra nile,omo elegun. grin grin
Damn!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Dapo4u(m): 7:37pm On Jun 01, 2007
i]Eyin omo Ibadan[/i],

ki ni so re? so suo ni (so = show, suo = sure )

ki le je lana? eran sinkin ni ( sinkin= chicken)

ki le fi joko? kusin sia ni. (kusin sia = cushion chair)

ki ni time? sefun sap ni (sefun =seven, sap =sharp?
grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Dapo4u(m): 7:40pm On Jun 01, 2007
nana,

jeje mi lomo eko mi n lo o. ki ni itumo damn? da kun ba mi se ogbufo re si ede abinibi mi. tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 7:40pm On Jun 01, 2007
Mo beri fun awon ti  mo ba loju opon ooo
Kilo nsele??
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 7:41pm On Jun 01, 2007
ma da loun, ko ri nkan to ko ka ni
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 7:42pm On Jun 01, 2007
@Nana
oo ti e kiwa kaabo, Kilode now?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Dapo4u(m): 7:43pm On Jun 01, 2007
abi o,o wa gba mi Mishoo. Ki la gbe ki le ju? jeje mi le mi sin mo n lo o. ha wu! ba wo ni ja re ore mi.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 7:48pm On Jun 01, 2007
mo wapa. amon mo ti sun kuro nibi ti e fimi si oo.
mo te siwaju !
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 7:49pm On Jun 01, 2007
sugbon @Dapo4u, o da bi eni pe igba ti ariya pari tan ni a wo oju agbo ooo??
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 7:53pm On Jun 01, 2007
ariya titun ma bere laipe, olootu Dapo, ijinle yoruba ni eyin moo so o!

awa si wa ni ile iwe lati ko aayan ogbufo gidi. ti e ba laye boya e le ko mi die die.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Dapo4u(m): 8:01pm On Jun 01, 2007
Mishoo

Igba n ba jo lo nilu gbe ilu lo.Alejo to fi oru wolu,ki ni yio je Mishoo? idodo oro ni. grin

Debosky,

O da bi eni wipe eyin ko ti se alabapade okunrin kan ti oruko re n je Richlaw? ni ori foorum(forum),Baale abule yoruba thread ni yen grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 8:04pm On Jun 01, 2007
otito ni oo. Richylaw ni kiniun ninu eranko yoruba ni ori okun (thread) yi. Amon o to ojo mate oo. nibo ni owa??
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 8:05pm On Jun 01, 2007
emi o ti se alabapade ogbeni Richlaw ti en so yii. se oro enu tie tu ju teyin lo ni??
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 8:06pm On Jun 01, 2007
@Debosky kaabo. mo man gbadun e gan ni. agaga nigba ti iwo ati Segoye n ta si ara yin ni oju iwe melo seyin.Se ara re le?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ThiefOfHearts(f): 8:14pm On Jun 01, 2007
o jeki debo ati mishoo shey igbeyawo tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 8:15pm On Jun 01, 2007
Haba, okunrin ati okunrin? shocked shocked shocked shocked
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 8:17pm On Jun 01, 2007
olorun maje, awon omo ale ati oloriburuku nikan ni won man se iru nkan yen.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 8:17pm On Jun 01, 2007
iwo o se ma kiss obinrin ninu aworan ee.kilode ti o fi fi aworan obinrin to n fi enu ko kunrin lenu sibe??
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by kitaun(m): 8:26pm On Jun 01, 2007
IBI YI LEYIN T'EMI WA ABI? shocked
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Dapo4u(m): 8:28pm On Jun 01, 2007
Eewo! okunrin si okunrin? Ni ile Oodua,omo ti ekun ba bi,ekun ni yoo jo.E dakun e ma ma gbe asa okere de ibi o. embarassed
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 8:33pm On Jun 01, 2007
shocked shocked shocked shocked cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 8:35pm On Jun 01, 2007
omidan ikameka, o si wa ni adugbo yi ni??
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 8:44pm On Jun 01, 2007
se lagege?

abi shomolu? grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 8:47pm On Jun 01, 2007
ikamefa:

se lagege?

abi shomolu? grin
AJ city ni. LOL
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Dapo4u(m): 8:49pm On Jun 01, 2007
se lagege?

abi shomolu

isale eko?

Agarawu?

Oyingbo?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 8:52pm On Jun 01, 2007
@thiefofhearts ye da na? o so isokuso tan o ya ba ese re soro angry angry
e so fun pe ti nba gbamu, - - - - - - -
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 8:57pm On Jun 01, 2007
emi nlo ile nitemi oo. O di gigba kanna.
ooko kan la o ji oo!!
Kasun layo, kaji layo oo.

(1) (2) (3) ... (27) (28) (29) (30) (31) (32) (33) ... (167)

Pictures Of Nigeria Traditional Attire / Igbo Names & Their Meanings / Igbo Kwenu ! Kwenu Kwezo Nu ! Join Us If You Proud To Be An Igbo Guy/lady

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 30
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.