Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,152,360 members, 7,815,768 topics. Date: Thursday, 02 May 2024 at 06:01 PM

.. - Culture (20) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / .. (1828514 Views)

"We The Ewe People Of Ghana Are The Same As Yoruba"- Yewe2011.ewe Guy From Ghana / How Do U Spell (weed) In Yoruba, Is It Igbo? Or Egbo? / Yoruba Idioms: Owe Yoruba, Itunmo Re Ati Lilo Re (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (17) (18) (19) (20) (21) (22) (23) ... (99) (Reply) (Go Down)

Re: .. by Nobody: 2:53am On Aug 22, 2015
[quote author=healthFirst post=37204419][/quote]


that was a copy and paste ati wipe mi o gbona ninu yoruba.
Re: .. by Nobody: 2:53am On Aug 22, 2015
[quote author=healthFirst post=37204419][/quote]


that was a copy and paste ati wipe mi o gbona ninu yoruba.
Re: .. by scholes0(m): 3:59am On Aug 22, 2015
shoyemiayodeji:


Mi o beere fun Iwulo ewe ni gbooro, Iwulo ewe ti o wa ni oju iwe Ikehin (18), ni mo n beere fun, ni pato.
Re: .. by Nobody: 4:35am On Aug 22, 2015
scholes0:


Mi o beere fun Iwulo ewe ni gbooro, Iwulo ewe ti o wa ni oju iwe Ikehin (18), ni mo n beere fun, ni pato.



Iwulo ewe na ni mo ti fihan yen ........owon elede gessi npe ni leaf of life Tabi miracle leaf . E Le google e lati se iwadi to peye Lori re
Re: .. by Bosville(m): 12:23am On Aug 23, 2015
Eku ise ifa O...Ejowo mo ni awon ibeere kan ti mo fe ki eyin ojogbon bami dasi..'Se Oleto fun eni ti O ti pe 18yrs lati mase awon ogun bi awure, basiri etc'... Ikeji ni wipe se ibalopo pelu obinrin lehin igba ti aba lo ogun tan ma nba ogun je??
Re: .. by enigstil(m): 9:45am On Aug 23, 2015
Aboru aboye.Ejowo kini igbagbo awon Yoruba nipa dedere eti? Se otito ni wipe eniti toba nileti kin gboran, ama se aigboran gan.
Ati wipe ti omo eyan ba ni leti, se oni nkan ti eniyan leshe si ki omo na ma ma se aigboran.
Re: .. by Nobody: 2:55pm On Aug 25, 2015
shoyemiayodeji:




that was a copy and paste ati wipe mi o gbona ninu yoruba.

Abala yi wa fun awon omo Yoruba to le ka ati ko Yoruba sile...ko je dandan ke copy and paste lati ori google. A ko fi aye gba iru re rara.
Re: .. by Nobody: 2:56pm On Aug 25, 2015
enigstil:
Aboru aboye.Ejowo kini igbagbo awon Yoruba nipa dedere eti? Se otito ni wipe eniti toba nileti kin gboran, ama se aigboran gan.
Ati wipe ti omo eyan ba ni leti, se oni nkan ti eniyan leshe si ki omo na ma ma se aigboran.

Igbagbo Yoruba ni looto sugbon ng ko mo asopo to wa laarin dedere ati ai gboran.
Re: .. by Nobody: 2:57pm On Aug 25, 2015
enigstil:
Aboru aboye.Ejowo kini igbagbo awon Yoruba nipa dedere eti? Se otito ni wipe eniti toba nileti kin gboran, ama se aigboran gan.
Ati wipe ti omo eyan ba ni leti, se oni nkan ti eniyan leshe si ki omo na ma ma se aigboran.

Oogun ki omode gboran wa sugbon ko ni se pelu dedere.
Re: .. by talktofemi: 3:04pm On Aug 25, 2015
healthFirst:

Oogun ki omode gboran wa sugbon ko ni se pelu dedere.
Gboran gegebi ki eniyan gbo oro(words) daadaa abi ewo..?
Re: .. by abacusbabababa1: 3:30pm On Aug 25, 2015
ejowo kinni itumo obi ajoopa?
Re: .. by Ade231(m): 8:41pm On Aug 25, 2015
Mo ki gbogbo ile o,mo si tun ki baba pe aboru aboye eledua yio fun yin se gbogbo adawole yin yio ma je fun yin lase edumare,inu mi dun lati dara po mo ikanni yi tori pe mo gbadun e gan ni ti mo sin gbe iba fun ogbon ati oye ti e fi da ikanni yi sile,ao pe fun ara wa o lase edumare,ese gan o...
Re: .. by Ade231(m): 8:47pm On Aug 25, 2015
baba ejo mo fe ogun ti eyan fin ni omo ekose(aprentise) lopo lopo,ejo baba yio ma ju yin se.
Re: .. by Ade231(m): 11:01pm On Aug 25, 2015
Aboru aboye o,ifa agbe wa lase edumare,ejowo mo ogun ti eyan fin ni omo ise lopolopo todaju ese pupo.
Re: .. by bosrote: 8:01am On Aug 26, 2015
Emi bere ogun somuroro mi o ri eni damilohun ejo baba e fun mi
Re: .. by omoalade144(m): 9:16pm On Aug 26, 2015
Iba ELEDUMARE !!!
Aboruboye o eyin agbagba. Moki gbogbo ile lapapo fun ise opolo ti en se lori ikanni yi, lola ELEDUMARE opolo wa koni daru o ASE . Ejowo alejo ni mi lori ikanni yi sugbon molero pe lati wakati yi lo ati di omo iya kanna, toba ri be modupe oooooo
Re: .. by Ashamu72(m): 2:29pm On Aug 27, 2015
Ejowo Ewe ajífà bí àlá oruko wo ni won tun npe? ati Ewé sókunkún tara
Re: .. by Isholex1love: 4:44pm On Aug 27, 2015
Mo Juba Eyin Agbagba Ninu Page Yio, A Ma Juse Fun Wa O, E Jo Mo Mo Nilo Ogun Ifura Asasi Ati Eyi Ti A Lefi Da Asasi Pada, E Seun Pupo Oodua Yio Gbewa O
Re: .. by Nobody: 6:17pm On Aug 27, 2015
OSANYIN'MONLE; IBA NI MO SE

Iba Osanyin
Iba Oni Ewe
Abiye Ola oooo, Ewe gbogbo kiki oogun ooo
Agbenigi , oromodie abisi sonso, esinsin abedo kinnikinni
koogo egbo irin
Aroni ja koto digun moya
O gbaso okurin ta giegie
O l'oso mo olokunrin l'orun
Abanika ma jebi eni
o siso arun lara okunrin
eegun nla aa yido fun
ewe lowo, ewe lenu
ko sohun to o lee se
gbogbo ara kiki oogun ooo
ko sohun to o lee se
a le pa le ji
Baba mi ooooo ,
a le ji le pa
o foogun baku ja
ekun tii so oogun loya
o bu mu , o bu we
ke lounje meji bi o sataare
o so igba ewe dokan
gbogbo ara kiki oogun ooo
okunrin nla ti ti figbo le foogun
okunrin a fewe soun gbogbo to wuuu
Osanyin nko da aseeeeee
Baba Elewe me da se loni ooooo

3 Likes

Re: .. by kadunasouth(m): 6:48pm On Aug 27, 2015
Agidi lobi ejio, ejio lobi olumero, olumero lobi esu, esu lobi aje, aje lobi petu, igbin niwan nfi se imule ni ife, mimi igbin ijoun nimo nfimi, enu igbin ijoun ni month nfi soro, ewe pepe ale meji ki roro koparawonje oso aye aje aye ema roro batemije eyonu simi Ase!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

3 Likes 1 Share

Re: .. by Isholex1love: 9:30pm On Aug 27, 2015
e jo sir e daun ibere mi
Re: .. by Ashamu72(m): 9:42pm On Aug 27, 2015
aboru boys ooo ejo bawo ni eniyan se lemo Ogun ti oba eleda re mu?

1 Like 1 Share

Re: .. by omoalade144(m): 9:45pm On Aug 28, 2015
ELEDUMARE IBA!!! Olubikin iba Osanyin biken iba Iya mapo iba Iba eyin agbagba ooo.
Ejowo baba e dahun ibere mi .Konibaje oooo.
Re: .. by kadunasouth(m): 10:11pm On Aug 28, 2015
Oruko miran fun Awon ewe

7 Likes

Re: .. by enigstil(m): 9:13am On Aug 29, 2015
Eku owuro o gbogbo ile, iba awon agba to so ile aye ro.Ejowo kini iwulo igi aforu fe, ti a npe ni Aje obale.Ati wipe kini awon nkan ti eniyan le fi ewe re se?
Re: .. by tundebadmus(m): 3:45pm On Aug 29, 2015
iba eyinti olorun fi asiri ewe ati egbo ran tio jefu ejowo mo nilo ogun afose ti o odaju dada ejowo eni tio ba ni iru ise yin ti osi daju dada ko kan simi ni ori email mi (tundebadmus38@yahoo.com)tabi(tundebadmus82@gmail.com)ma mon reti yin o ,oluwa aduro ti yio ewe yio maje fun yin o aboru boye,
Re: .. by kayponpy20: 4:55pm On Aug 29, 2015
Aboru boye baba,ejowo sir,kini itumo (Ata ijosi isu dandan).Isese agbe wa o
Re: .. by kayponpy20: 5:25pm On Aug 29, 2015
Iba fawon ti okoko ja ewe,aju wa se o,baba ejowo,e soro nipa ki okunrin miran male ba iyawo wa sun,baba ewe ewura se pupa tabi funfun ni amaja
Re: .. by Frayo93: 9:04pm On Aug 30, 2015
¤OGUN IFERAN¤
.
.
Awo ekun, igbe eyele, odidi atare kan, ao jo
gbogbore, ao wa po mo ose, fifiwe.
Re: .. by Ashamu72(m): 7:37am On Aug 31, 2015
eku ise Oluwa awon to laye ama fun yinse amin, ejo mofe Ogun eni ti nmu amubo obinrin eseun.
Re: .. by Sobandemojisola: 3:34pm On Aug 31, 2015
@donic ti

1 Like 1 Share

Re: .. by omoaribaba1(m): 10:56pm On Aug 31, 2015
tundebadmus:
iba eyinti olorun fi asiri ewe ati egbo ran tio jefu ejowo mo nilo ogun afose ti o odaju dada ejowo eni tio ba ni iru ise yin ti osi daju dada ko kan simi ni ori email mi (tundebadmus38@yahoo.com)tabi(tundebadmus82@gmail.com)ma mon reti yin o ,oluwa aduro ti yio ewe yio maje fun yin o aboru boye,
, emi ni afose tio nje bi idan oooooo, sugbon afose yi gbona debi wipe eni ti akobafe ki aye re nitumo mo ni ale loo fun oo, ko ni ero. (MAYEHUN) na tun wa ooooo, tie ba fe ni ise yi lowo ero alatagba mi ree (omoaribaba1@gmail.com)

1 Like 1 Share

(1) (2) (3) ... (17) (18) (19) (20) (21) (22) (23) ... (99) (Reply)

Viewing this topic: 1 guest(s)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 75
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.