Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,148,787 members, 7,802,459 topics. Date: Friday, 19 April 2024 at 02:48 PM

.. - Culture (21) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / .. (1826504 Views)

"We The Ewe People Of Ghana Are The Same As Yoruba"- Yewe2011.ewe Guy From Ghana / How Do U Spell (weed) In Yoruba, Is It Igbo? Or Egbo? / Yoruba Idioms: Owe Yoruba, Itunmo Re Ati Lilo Re (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (18) (19) (20) (21) (22) (23) (24) ... (99) (Reply) (Go Down)

Re: .. by omoaribaba1(m): 11:01pm On Aug 31, 2015
omoaribaba1:
, emi ni afose tio nje bi idan oooooo, sugbon afose yi gbona debi wipe eni ti akobafe ki aye re nitumo mo ni ale loo fun oo, ko ni ero. (MAYEHUN) na tun wa ooooo, tie ba fe ni ise yi lowo ero alatagba mi ree (omoaribaba1@gmail.com)

pelu (OLUGBOHUN) sugbon akin ngbe eleyi sile ooo afi yara idalejo lohun nikan nia le gbesi.

1 Like

Re: .. by Lionhearted: 8:16am On Sep 01, 2015
omoaribaba1:
, emi ni afose tio nje bi idan oooooo, sugbon afose yi gbona debi wipe eni ti akobafe ki aye re nitumo mo ni ale loo fun oo, ko ni ero. (MAYEHUN) na tun wa ooooo, tie ba fe ni ise yi lowo ero alatagba mi ree (omoaribaba1@gmail.com)

See ooto le so bii?

Kosi ogun ti ko ni ero. Ibi ti agbara enikan pari si i be niti elomiran ti bere.

4 Likes 1 Share

Re: .. by omoaribaba1(m): 8:30pm On Sep 01, 2015
omoaribaba1:

pelu (OLUGBOHUN) sugbon akin ngbe eleyi sile ooo afi yara idalejo lohun nikan nia le gbesi.
maani eso bee ooooo, mio kin ba eniyan jiyan oro oo
Re: .. by Frayo93: 11:08pm On Sep 01, 2015
omoaribaba1:
, emi ni afose tio nje bi idan oooooo, sugbon afose yi gbona debi wipe eni ti akobafe ki aye re nitumo mo ni ale loo fun oo, ko ni ero. (MAYEHUN) na tun wa ooooo, tie ba fe ni ise yi lowo ero alatagba mi ree (omoaribaba1@gmail.com)
.
.
eeju sitaa
Re: .. by Nobody: 12:24am On Sep 02, 2015
omoaribaba1:
, emi ni afose tio nje bi idan oooooo, sugbon afose yi gbona debi wipe eni ti akobafe ki aye re nitumo mo ni ale loo fun oo, ko ni ero. (MAYEHUN) na tun wa ooooo, tie ba fe ni ise yi lowo ero alatagba mi ree

Abala yi ko si fun iru iwa ika bayi o... Ao fe rara ati rara. A ko gbe eto yi kale lati ba ti omo enikeji je. Eto yi wa fun igbega ati itusile fun awon ti aye de mole. A ko fi aye gba Oogun Ika rara.

2 Likes 2 Shares

Re: .. by Nobody: 12:34am On Sep 02, 2015
E jowo Eyin oluka, E sora nipa awon Oogun lati owo awon ti won n ba wa da si eto yi, awon Oogun ti ko pe ti po losri abala yi lati owo awon ayederu Oloogun. Awon Ayederu Oloogun ti n fi awon Oogun to je ayederu si ori abala yi pupo ju. Ao bere si fi ejo won sun awon to n dari eto abala yi. Ao si ma pa awon ayederu Oogun ti won ba ko re.

3 Likes

Re: .. by kadunasouth(m): 7:56am On Sep 02, 2015
healthFirst:
E jowo Eyin oluka, E sora nipa awon Oogun lati owo awon ti won n ba wa da si eto yi, awon Oogun ti ko pe ti po losri abala yi lati owo awon ayederu Oloogun. Awon Ayederu Oloogun ti n fi awon Oogun to je ayederu si ori abala yi pupo ju. Ao bere si fi ejo won sun awon to n dari eto abala yi. Ao si ma pa awon ayederu Oogun ti won ba ko re.
Kare ore imule ododo oro leleyi

4 Likes

Re: .. by Truck01: 2:44pm On Sep 02, 2015
healthFirst:
E jowo Eyin oluka, E sora nipa awon Oogun lati owo awon ti won n ba wa da si eto yi, awon Oogun ti ko pe ti po losri abala yi lati owo awon ayederu Oloogun. Awon Ayederu Oloogun ti n fi awon Oogun to je ayederu si ori abala yi pupo ju. Ao bere si fi ejo won sun awon to n dari eto abala yi. Ao si ma pa awon ayederu Oogun ti won ba ko re.



E Se pupo fun ekanna ipako yi.
Mo fe beere wipe kilode ti ero alageka yin ki lo?ati wipe e ti yo ero na kuro lori whatsapp? Se ko si nitoriwipe opolopo eniyan lo ti fe te yin laago fun alaye kan tabi omiran abi lati ri yin paapa.
Re: .. by Teebob: 3:52pm On Sep 02, 2015
ejo Kinni a pe ni, ewe igbonse ?
Re: .. by Nobody: 12:15am On Sep 03, 2015
Truck01:




E Se pupo fun ekanna ipako yi.
Mo fe beere wipe kilode ti ero alageka yin ki lo?ati wipe e ti yo ero na kuro lori whatsapp? Se ko si nitoriwipe opolopo eniyan lo ti fe te yin laago fun alaye kan tabi omiran abi lati ri yin paapa.

Ero alagbeka mi ti n sise pada...o ni iyonu ranpe ni sugbon a ti tu se bayi.
Re: .. by scholes0(m): 3:30am On Sep 03, 2015
Lionhearted:


See ooto le so bii?

Kosi ogun ti ko ni ero. Ibi ti agbara enikan pari si i be niti elomiran ti bere.

cheesy grin
Re: .. by kadunasouth(m): 9:01am On Sep 03, 2015
OGUN OWO TODAJU(respect)
Ewe Owo tutu ao so ogunna eyokan sinu omin ao fi ewe owo yi gba ao tunwa fi owu tutu gba legbe ao we lowu dudu ati funfun ao ma fi sapo odaju
NB owo yi wa fun lati dabobo arare lona eto ti oko bati fi se aburu odaju pupo ati omo ita ati dana dana wan aman fi owo wo e ni sugbon olewu lati lo fun iwa kiwa ijona ni yio baje ti koni sise mo

3 Likes 1 Share

Re: .. by kadunasouth(m): 11:40am On Sep 03, 2015
Ogun eyonu
Eyin ororo kan ewe ewuro 100 ao fi tele koko ao fi eyin ororo le ao tun ko ewe ewuro 100 le lori ao fi atare kan si ao ma jo to bati jotan dada ao sokale ao wa sadua si ewe ewuro eyokan ao waju si leyin tati sokale ao lo ao pin si ona meje ao bere lilore lojo sunday fun ojo meje
Nb ojo sunday nikan lale jo ise yi odaju
Yio je funyin o+++++++++++++++++++!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

2 Likes

Re: .. by virginary: 2:47pm On Sep 03, 2015
kadunasouth:
Ogun eyonu
Eyin ororo kan ewe ewuro 100 ao fi tele koko ao fi eyin ororo le ao tun ko ewe ewuro 100 le lori ao fi atare kan si ao ma jo to bati jotan dada ao sokale ao wa sadua si ewe ewuro eyokan ao waju si leyin tati sokale ao lo ao pin si ona meje ao bere lilore lojo sunday fun ojo meje
Nb ojo sunday nikan lale jo ise yi odaju
Yio je funyin o+++++++++++++++++++!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Mo ju ba o,ejowo kini ao fi ma lo ise yii,se ao ma la ni abi ao fi fo eko mun.
Re: .. by kadunasouth(m): 9:13pm On Sep 03, 2015
virginary:
Mo ju ba o,ejowo kini ao fi ma lo ise yii,se ao ma la ni abi ao fi fo eko mun.
Ale lo eko tutu tabi omikan agbado funfun asi lefi omi lasan lo laro laro ni lilore daraju sugbon to basepe ale lofe malo epo pupa ni walo

3 Likes 1 Share

Re: .. by Maleekridwan: 11:36am On Sep 04, 2015
Mojuba eyi agbagba lori eto yi ,eni to ma tomi ati eni ti oma jumilo ,mojuba omode ,mojuba agbalagba eje ki iba mi o seo iba ni mose. Esi dakun ki e gbami laye kie fi mi kun ijo olorire jubi moti ro lo ?
Re: .. by Ade231(m): 1:48pm On Sep 04, 2015
kadunasouth:
Ogun eyonu
Eyin ororo kan ewe ewuro 100 ao fi tele koko ao fi eyin ororo le ao tun ko ewe ewuro 100 le lori ao fi atare kan si ao ma jo to bati jotan dada ao sokale ao wa sadua si ewe ewuro eyokan ao waju si leyin tati sokale ao lo ao pin si ona meje ao bere lilore lojo sunday fun ojo meje
Nb ojo sunday nikan lale jo ise yi odaju
Yio je funyin o+++++++++++++++++++!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Mo ki yin lopolopo,eku ise ewe ama je fun yin lagbara eledua,ejo Eyonu ti e fun wa yi kini ao fi ma lo abi ao kan ma la lasan ni ejowo e la yewa ese pupo.
Re: .. by Ade231(m): 1:58pm On Sep 04, 2015
kadunasouth:
Ogun eyonu
Eyin ororo kan ewe ewuro 100 ao fi tele koko ao fi eyin ororo le ao tun ko ewe ewuro 100 le lori ao fi atare kan si ao ma jo to bati jotan dada ao sokale ao wa sadua si ewe ewuro eyokan ao waju si leyin tati sokale ao lo ao pin si ona meje ao bere lilore lojo sunday fun ojo meje
Nb ojo sunday nikan lale jo ise yi odaju
Yio je funyin o+++++++++++++++++++!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Ese pupo baba moti ri lilo re ni isale emi ni mio ka lo si isale esehun,ejowo mo ma need ogun ti eyan fi ma ni omo ekose (aprentise)lopolopo ese ma ma reti idahun yin.

1 Like

Re: .. by Eddygrate: 2:03pm On Sep 04, 2015
PETS CONTROL FUMIGATION For fumigation of your home, office spaces, apartments, open lands, etc. We offer a quality and affordable services such as fumigation and cleaning. and we take responsibilities on all our jobs and we have a single goal in mind in our jobs, that is CUSTOMER SATISFACTION. We charge as low as N5,000 per job, depending on the size of the apartment For More info Please Contact SPOTLESS SHINE CLEANING SERVICES 25 mabawonku Stresst oworonshoki Lagos 07033491967 Spotless.shinec@gmail.com

Re: .. by Ade231(m): 2:25pm On Sep 04, 2015
healthFirst:
E jowo Eyin oluka, E sora nipa awon Oogun lati owo awon ti won n ba wa da si eto yi, awon Oogun ti ko pe ti po losri abala yi lati owo awon ayederu Oloogun. Awon Ayederu Oloogun ti n fi awon Oogun to je ayederu si ori abala yi pupo ju. Ao bere si fi ejo won sun awon to n dari eto abala yi. Ao si ma pa awon ayederu Oogun ti won ba ko re.
Oda bi ese se yi ajinde ara yio ma je yi ewo se oogun na lowa di nkan ti a mu ni yepere be ni oni kaluku sa n so orisi risi ti owu na ni ewo baba mo ti send msg si yin ni e.mail address ejowo mo n reti esi yin sir and again ejo mo ma n fe ogun ti eyan fi ma ni omo ekose pupo pupo ese gan ewe yio ma je fun wa o,ase edumare...
Re: .. by Ade231(m): 4:07pm On Sep 04, 2015
healthFirst:
18 AGBERO ONI FUNPA:
Egbo akarejupon ati owo osi ikun,ao fibo inu oruka
Ogun, Ao we ni owu dudu ati funfun, ao wa pa akuko adie fun, yio sun ninu
eje yen titi di ojo keji, ao wa ko ni ojo keji yen ao fi awo dudu rann
ni ifunpa. Odaju.

Erore:Apa eni tio ro soke yio wale bi a ba ti kuro ni
sakani eni na o. Aboru aboye!
Baba aboru boye o eku ise eledua yio so imon yin di otun ejo se oruka yen se ao na gbooro ni abi bi o se wa na ni kika ni ao lo ni ati pe se ao pa akuko yen si ile ni abi ao gbe eje re si inu igba kan ese pupo.

1 Like

Re: .. by Maleekridwan: 5:29pm On Sep 04, 2015
Mose iba agba o. Edakun baba mo fi eleduha be yin eni subu danu . Bawo lese bawa fi ami si awon ti won ko pe ninu eyi ti o wa lori eto. Nitori wipe afani ti o wa nibe ko kere rara. Edakun ese anu wa olohun yio ranyin lowo . (Amina)
Re: .. by oracle009(m): 4:26pm On Sep 05, 2015
Too... Eyi wa leni ko si nkan? Ori mi wu ni riri ti mo ri awon omo ile oodua tin won gbe asa, ise ati egbo igi wa laruge. Nitooto, emi o kin pa owo da. Amo, mo gbanju ba ise isegun (ewe ati egbo) nile ni. Inu mi si dun wipe mo tun lo ko eko nipa re ni ile iwe giga Fasiiti. Fun eyikeyi ninu ilo ewe ati egbo fun IMULARADA, e le kan si mi ni ori ila yi. A o ni fi dudu pe funfun fun ara wa... Ewe wa, Aye si tun wa. Ewe ni emi ro mo, ewe a si tun maa je fun mi. Healthfirst, e ku ise ribiribi, oodua a gbe wa o. Ase
Re: .. by omoalade144(m): 8:12pm On Sep 05, 2015
Aboruboye ooo gbogbo ile.Moki gbogbo agbagba lori ikanni yio, ewe ama jeooooo.ASE.
Re: .. by Nobody: 11:08pm On Sep 05, 2015
oracle009:
Too... Eyi wa leni ko si nkan? Ori mi wu ni riri ti mo ri awon omo ile oodua tin won gbe asa, ise ati egbo igi wa laruge. Nitooto, emi o kin pa owo da. Amo, mo gbanju ba ise isegun (ewe ati egbo) nile ni. Inu mi si dun wipe mo tun lo ko eko nipa re ni ile iwe giga Fasiiti. Fun eyikeyi ninu ilo ewe ati egbo fun IMULARADA, e le kan si mi ni ori ila yi. A o ni fi dudu pe funfun fun ara wa... Ewe wa, Aye si tun wa. Ewe ni emi ro mo, ewe a si tun maa je fun mi. Healthfirst, e ku ise ribiribi, oodua a gbe wa o. Ase

E kaabo saarin wa. Ajagunmole, Awo ode Orun yio fun gbogbo wa se. Ase.
Re: .. by Nobody: 11:09pm On Sep 05, 2015
Ade231:
Baba aboru boye o eku ise eledua yio so imon yin di otun ejo se oruka yen se ao na gbooro ni abi bi o se wa na ni kika ni ao lo ni ati pe se ao pa akuko yen si ile ni abi ao gbe eje re si inu igba kan ese pupo.

Eje Adiye na la fe lo. Oruka Ogun yen yio wa bo se wa ni o.
Re: .. by Isholex1love: 11:16pm On Sep 05, 2015
healthFirst:


Eje Adiye na la fe lo. Oruka Ogun yen yio wa bo se wa ni o.
e jo sir ise wo ni ao lo eje adiye fun
Re: .. by gawab: 11:23am On Sep 07, 2015
healthFirst:


E kaabo saarin wa. Ajagunmole, Awo ode Orun yio fun gbogbo wa se. Ase.
E jowo kini enia le lo lati bo ninu ide awon eleye ti nwo ko je ki enia ni agbega ati aseyori. E se pupo.
Re: .. by Davidifa(m): 3:32pm On Sep 07, 2015
Inu mi dun lati wa ni bi
Re: .. by Davidifa(m): 3:38pm On Sep 07, 2015
Ero agbaina:oori oka,ewe pasa,odidi atare kan,ikoride kan,ao jo ao fi sin gbere yi orun owo mejeji ka
Re: .. by Ade231(m): 7:41am On Sep 08, 2015
healthFirst:


Eje Adiye na la fe lo. Oruka Ogun yen yio wa bo se wa ni o.
ese pupo baba eledumare yio ma funyin se o ejo mo beere fun ogun omo ekose e o si ti si nipa re rara edakun...
Re: .. by sammyjay76(m): 10:01am On Sep 08, 2015
healthFirst:


E kaabo saarin wa. Ajagunmole, Awo ode Orun yio fun gbogbo wa se. Ase.
@healthfirst, ejowo gege bi omo yoruba to mo nipa ewe ati egbo, kini e ri si iwosan nipa lilo ito ara wa?
Urine.

nje o n sise bi? ti o ba nise, iru awon nkan wo la le li fun ati bi a se le lo?
Ejowo gbogbo eyin ojogbon inu ile yi e bawa da si o.
Eseun.

(1) (2) (3) ... (18) (19) (20) (21) (22) (23) (24) ... (99) (Reply)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 44
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.