Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,151,851 members, 7,813,896 topics. Date: Tuesday, 30 April 2024 at 08:58 PM

.. - Culture (58) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / .. (1828240 Views)

"We The Ewe People Of Ghana Are The Same As Yoruba"- Yewe2011.ewe Guy From Ghana / How Do U Spell (weed) In Yoruba, Is It Igbo? Or Egbo? / Yoruba Idioms: Owe Yoruba, Itunmo Re Ati Lilo Re (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (55) (56) (57) (58) (59) (60) (61) ... (99) (Reply) (Go Down)

Re: .. by Zalam5: 8:57pm On Feb 26, 2016
Ifankaleluya:


kosi ibi won o ti mo igi-nla. Sugbon oruke miran re epo-igi-Asorin.
Igi yi ko wo po ni africa. A ko si gbodo mu anything irin(iron) de ibi ti igi yi ba wa.
Hmmm ,e se gan ,Iya lenun nla lo je funmi bi etisesowipe ko wopo ni Africa ,katomawaso nigeria,iyen tunmo siwipe mio le ri eegbo igi yen ra niyen baun
O de dun min sha undecided undecided
[color=#000099][/color] shocked
Re: .. by Ifankaleluya: 9:24pm On Feb 26, 2016
Zalam5:

Hmmm ,e se gan ,Iya lenun nla lo je funmi bi etisesowipe ko wopo ni Africa ,katomawaso nigeria,iyen tunmo siwipe mio le ri eegbo igi yen ra niyen baun
O de dun min sha undecided undecided
[color=#000099][/color] shocked

Igi-Asorin wa ni Nigeria,O wa ni apa-iwo orun ti a mo si south-west. Sugbon n ko mo boya omiran tun wa,sugbon eyo-kan soso ni emi mo pe o wa Nigeria. Olorun fun wa ni ore-ofe to po gbaaa. So, epo-igi nla wa. E le ri ra ni owo awon elewe-omo. Sugbon,o se se ki won o fun yin ni ayederu re ooo. Tori ko wopo.
Re: .. by Ifankaleluya: 9:34pm On Feb 26, 2016
Ifa ni oro kan n semi bi kin ma jo, kin ma jo. Oro kan mama nse mi bi kin ma yo bi kin ma yo. Mo wo apa mi otun n o ma ri alasiri mi, mo wo apa mi osi n o ma ri alasiri mi, owo mi wa ba iyere-osun, ifa mo lo to gege ki o wa bo asiri mi, Eji-Ogbe oo wa lo re gbe eni rere ko mi, mo ni o to gege ki o je ki gbogbo eniti o ba fojukan mi ma fi owo nla-nla bo asiri mi. Lagbara Eledumare, Asiri gbogbo wa ni yio bo oooo. Ase orisa lenu mi, eyi ti mo ba wi ni irunmole yio gba, ase orisa lenu mi. Ase..!

Ela boru, ela boye, ela bo-sise.
Re: .. by MJAhmed(m): 11:04pm On Feb 26, 2016
Zalam5:

Hmmm ,e se gan ,Iya lenun nla lo je funmi bi etisesowipe ko wopo ni Africa ,katomawaso nigeria,iyen tunmo siwipe mio le ri eegbo igi yen ra niyen baun
O de dun min sha undecided undecided
[color=#000099][/color] shocked
rarao talosope kowopo elosi odo awon elewo omo , owa kakiri kosiwan, opo Loja owode awan elewe omo ni offa ati ekogan pelu koda Mora oni hundred naira laipe epefunwan ni igi nla tabi asorin

1 Like 1 Share

Re: .. by Nudewhenu31(m): 1:33pm On Feb 27, 2016
Eku agba o, Baba health. Ejoo mo nilo ogun oyun nini, fun obinrin to un wa oyun ti gbogbo ayewo fihan pe koni abu ara kankan (no any health problems)
Re: .. by Ifankaleluya: 2:14pm On Feb 27, 2016
Nudewhenu31:
Eku agba o, Baba health. Ejoo mo nilo ogun oyun nini, fun obinrin to un wa oyun ti gbogbo ayewo fihan pe koni abu ara kankan (no any health problems)

Baba ko kin n se Ogun ni e nilo,O ye ki e se ayewo daadaa ni. Ki e kesi awon Babalawo to gbo ifa yanran-yaran ki won o ba yin so ifa-kale. Pelu ogo olorun gbogbo ohun to n fa idiwo ni ifa yio fi han kedere.
NOTE
Ifa-dida ati etutu sise lagbara ju ogun lo.
Re: .. by Ifankaleluya: 2:39pm On Feb 27, 2016
IFA-ISOYE

ODIDI OROGBO KAN, ODIDI ATAARE KAN, OBI-ABATA OLOJU MERIN KAN, EJA-ABORI KAN, EWE-ONIYEMIYE,EWE-EERAN ATI EWE ATORI. AO GUN PAPO TI YIO KUN NA DADA BI AGUNMU,AO WA TE NI ODU-IFA OLOGBON-MEJI,AO WA PE IFA RE SI

IFA RE: sabe lawo sade, asa lawo asagede,arara abori patoki awo ile orunmila, lodifa fun orunmila nigba ti baba nsawo ti ko ni iye ninu, ifa ni to ba bi ise tohun(to ba se bi ise temi lagbaja omo lagbaja ba ni. Ni e ma lo larin yen) ba ni, ifa ni iye-orogbo kiiku mo orogbo ninu ka je ko ma le koro,iye obi kiiku mo obi ninu ka so ko ma le yan,iye ataare kiiku mo ataare ninu ka je ko mo le ta ni lenu, eyi ti mo jaja gbagbe eja loni ko ja simi ninu,eeran loni kin ma ranti, atori loni ko to nikun mi worowo,ipanan merindinlogun ni ewe-oniyemiye ma n ni,gbogbo ara ni fi so. Ologbon-meji fun mi ni iye temi kin gbon sara-sara. AO MA FI MU EKO-TUN DIE-DIE.
NOTE
mo fi ifa yi sile fun iwulo awon eniyan ni. Ti iwo ti o n ta iwe ba ko sori iwe-re,lagbara lowo eledumare wa ri ija awon eleye. Mo fi odu-mererindinlogun bura.

FUN IMONRAN TABI OHUNKOHUN, E KAN SI WA LARI ifankaleluya@gmail.com
Ela boru, Ela boye, Ela bo sise.

2 Likes

Re: .. by Zalam5: 5:01pm On Feb 27, 2016
Ifankaleluya:


Igi-Asorin wa ni Nigeria,O wa ni apa-iwo orun ti a mo si south-west. Sugbon n ko mo boya omiran tun wa,sugbon eyo-kan soso ni emi mo pe o wa Nigeria. Olorun fun wa ni ore-ofe to po gbaaa. So, epo-igi nla wa. E le ri ra ni owo awon elewe-omo. Sugbon,o se se ki won o fun yin ni ayederu re ooo. Tori ko wopo.

Ese pupo
Olorun AA duro tiyin
ejo se elese apejuwe bi ewe yen serii?
Tori mofe lora ni Ola
Moo need e urgently
Nitori awon aiyederun nio
Mon reti esi yin o
Re: .. by Zalam5: 5:03pm On Feb 27, 2016
Ifankaleluya:


Igi-Asorin wa ni Nigeria,O wa ni apa-iwo orun ti a mo si south-west. Sugbon n ko mo boya omiran tun wa,sugbon eyo-kan soso ni emi mo pe o wa Nigeria. Olorun fun wa ni ore-ofe to po gbaaa. So, epo-igi nla wa. E le ri ra ni owo awon elewe-omo. Sugbon,o se se ki won o fun yin ni ayederu re ooo. Tori ko wopo.
cry[color=#006600][/color]
Re: .. by cancioamor: 8:44pm On Feb 27, 2016
@ Ifankaleluya ejowo efunmi ni ifa yen ni pipe 09032601045
Re: .. by alhajialhaji(m): 3:03am On Feb 28, 2016
Ifankaleluya:
FUN ENITI KO BA SE ASEYORI LORI GBOGBO IDAWOLE RE TABI TI AWON AGBALAGBA KO JE KO RI ONA ABAYO.

IFA NI AWA NI TI A LE FUN YIN,KO KIN NSE OGUN LASAN.

IFA YI JE AKO ATI ABO.

AKOKO NI IWE(BATH) ASEYORI TI GBOGBO OGUN ATI OHUN TI O BA DAWOLE YIO FI MA SESE
EKEJI NI IMULE AJE TI WON FI MA N YOJU SI ENIYAN LOJU ORUN TI WON YIO SI FI ASIRI OGUN AYE RE HAN E.
IFA ELEKEJI YI, TI O BA SE BI WON TI MA N SE,OKUNRIN YIO LO FUN OJO MESAN,OBINRIN YIO LO FUN OJO MEJE. LEYIN TI O BA LO IFA YI TAN,TI ENIYAN BA LO YA X-RAY NI HOSPITAL,WON A RI IGBA NI AYA WA,IGBA(CALABASH) YEN NI AMI TI AWON AJE YIO FI SI WA LARA TO TUMO SI WIPE AWON AJE KO GBODO FI OWO KAN WA MO.

SUGBON NKO NI NI ANFANI LATI FI IFA KEJI YEN SILE LORI IKANNI YI,NITORI AWON KAN TO JE WIPE IWE OGUN NI WON N TA. AWA SI MO ASIRI WON.TORI AWON IWE KAN NI WON N DAKO FUN YIN,WON KIISE BABALAWO. IRO LASAN NI WON N PA FUN YIN.

1.
IWE ASEYORI.

EWE-IYALODE TI KO JA TI KO LU 201, AKO-OKUTA MESAN, ATI EPO-OBO NI AO FI SE AGBO YEN. OMUNU EWE-IYALODE MESAN ATI EPO-OBO DIE NI AO GUN PAPO,TI AO PO MO OSE DUDU DIE TI AO FI SE OSE RE.AO KO AKO-OKUTA YEN TELE IKOKO,AO FI EPO-OBO YEN LE LORI,AO WA KO GBOGBO EWE YEN LE LORI. AO BU OMI TO PO DADA SI,AO GBEKA INA NI DEDE AGOGO-MEFA IROLE. TI AGBO YEN BA TI JINNA,A KO GBODO FI IDI RE KAN ILE OO. A LE WA AKO-OKUTA TI O TOBI DADA KI A GBELE LORI. AO WA KO GBOGBO EWE YEN KURO,AO LO DA SI ORI-AKIITAN. SUGBON,A KO NI KO AKO-OKUTA YEN KURO.
FUN ENITI KO BA NI AGBARA LATI PA ODIDI ERAN,AO TI RA(BUY) ORI ORUKO ATI ESE RE MERERIN SILE,AO KO SINU AWO ABOKADELE DUDU,AO BU EPO PUPA SI LORI. TI O BA DI NI AGOGO-MOKANLA ALE,AO SE ADURA SI,AO LO GBE SI ORITA-META,A KO GBODO WEYIN TI A BA TI GBE KA LE OO.
AO NI SUUURU KI O FI DI AGO-KAN ORU,TI AGO-KAN ORU BA TI LU NI AO FI AGBO YEN WE PELU KENKEHIN TITUN. TI A BA TI WE TAN,AO RI KENKENHIN YEN MOLE,AO KO AKO-OKUTA YEN LO DA SI ORITA-META LORU YEN,A KO SI GBODO WO EYIN TI AO FI WOLE PADA.

GBERE IFA YEN; ESO-LOWEREJENJE MESAN ATI OMO-IRULA MESAN NI AO LO PAPO TI AO FI SIN GBERE MERIN NI AYA APA-OTUN,META NI EYIN APA-OTUN ATI GBERE META NI AYA APA-OSI,MERIN NI EYIN APA OSI. LO BA TAN.

IKILO RE OOO
OBINRIN KO GBODO WE IWE YEN OOO. TI OBINRIN BA WE,AWON IYAMI MA FUN NI EIYE NI OOO.

2
IMULE AWON AJE TO DAJU
ABO ADIE TO DUDU TIKO NI AMI KANKAN, IKODE KAN,OBI-IFIN,OBI-IPA,TEWE-TEGBO AJEOBALE,IGBA OLOMORI ATI ........., AO LO WA EGBO AJEOBALE YEN NI ARO KUTU-KUTU,AO WA FI EGBO YEN WON IKA-ARIN WA,AO GE SI META,AO YA AWE-KAN NIBI OBI-IPA,AO GE SI MARUN,AO YA AWE KAN NIBI OBI-IFIN AO GE SI MERIN. AO KO EGBO TI A GE SI META YEN TELE IGBA,AO DA AWON OBI TI A GE YEN SI,AO FI IKODE YEN ATI EWE........,AO WA KO GBOGBO IFUN ADIE YEN TI A YO LATI IDI,TORI A KO GBODO PA ADIE YEN LORI,LATI IDI(OBO) NI AO TI GE,TI AO SI TIKO GBOGBO IFUN RE JADE. TI A BA TI KO TAN. AO KO SINU IGBA(CALABASH) YEN,AO WA KO EWE AJE-OBALE TO PO DADA SI LORI. AO WA DE IGBE YEN PA. AO GBE SINU IKOKO,AO GBE KA INA. AO DE KOKO YEN,A KO GBO RO PAPO TI YIO FI JO TAN. TI O BAJO TAN TI ATI LO,AO WA TE NI ODU-IFA OSA-MEJI. AO WA PE IFA RE SI. SUGBON N KO NI FI IFA YI SILE TAN TORI AWON TI WON N TA IWE-OGUN.

NOTE;;
TI O BA NILO GBOGBO IFA YI TAN,FI NUMBER RE SILE LABE KIN NI YI. PELU OGO OLORUN,MA SI FI SILE FUN OOO.

ABORU,ABOYE,ABO-SISE.
Ifankaleluya, E jo e fun mi ni ise yi pe ooooo... 070529055775...Alhaji [img][/img]Taofeeq.
Re: .. by funtanherb(m): 4:45am On Feb 28, 2016
Tani oludari thread yi abi enikeni ni ole ko Ogun so ri afefe
Re: .. by dytex: 5:53am On Feb 28, 2016
@IFA ejowo emi naa nilo ise yen nipipe sir 08169359409
Re: .. by Nobody: 9:49am On Feb 28, 2016
keyguy59:
¤OOGUN OHUNMO¤ Ao wa odidin eiye kaaro kan, ori
olongbo kan, egungun eiye akala, eja ojiji kan, odindi
imo ope kan,odindi atare kan, ikodidere meta,ao jo
Gbogbo re po ao fi sin gbere kan si igba aya wa, ao fi
iyoku je Ogede omini pupa, kosi ohun kan ti o ma
sapamo siwa koda won a tunma kowa ni OGUN loju orun wa (Oju Ala) pelu.
BI OKO OKUNRIN BA NWALE NI IBAPADE OBINRIN Ao
wa egbo Ajara, ao ge keke sinu igo kan, ao fo eyin
adie ibile 7 si, ao da opolopo omi agbon si, lehin ojo
keta ao ma Mun.

e jowo edamiloun awon mention mi yen?
Re: .. by tundeologo: 10:12am On Feb 28, 2016
Good
Re: .. by tundeologo: 10:39am On Feb 28, 2016
No vex abeg
Re: .. by Ifankaleluya: 12:07pm On Feb 28, 2016
Ifa ni: Aridigi ni ti eegun,ako-tagiri ni ti ejo, ojo ti owu alahun-takun ba ja, agbaagba meta won kii roju so, adifa fun orunmila nijo ti baba n lo soju-ogun to le,won ni ki orunmila o ma lo,orunmila ni nitori kin ni,won ni awon to n yin ni nibon,awon to n sa ni lada,awon to na eni loogun ati awon to n se ni ni ajogun gbogbo wa nibe, orunmila ni ohun o lo,orunmila ni ti won ti fi oju kan ohun gbogbo ohun buruku ti n be ninu won yio si ma ra si won ninu, iwo won ka sai sun si won lapo iwo won.

NOTE
ifa ti o wa loke yi ni kiije ki ogun ti won ba fi na eeyan ati ibon,ati ohun buruku ti won ba fe se si wa ko sise. Aso eegun,owu-alahuntakun,ori-ejo,ewe aruso oko ati be-be-be loooo. Aso-eegun yen ni ao fi di ni ikobere.

Ela-boru, ela-boye, ela-bosise.

1 Like

Re: .. by Ifankaleluya: 12:16pm On Feb 28, 2016
Fun awon ti won nilo Ifa imule awon aje yen ni pipe. E kan si mi lori e-mail yi; ifankaleluya@gmail.com. A si fi ranse si yin. Nko fe fi ifa yi si ori-afefe tan fun awon idi-kan. Ati wipe ifa yi ko se fi sere rara oooo. Iwo ti o ko bale dase fun ra re,ko ba dara ki o kan siwa ki a si bayin se.
NOTE
FUN IWADI LORI ORO AIYE RE, O LE KAN SIWA KI A SI BA O BI IFA(ELERI IPIN,ATUN ORI ENI TIO SUNHAN SE) LERE. ELEDUMARE YIO BA WA TO AYE WA OOO. To abala-esu!
Re: .. by auggswell: 1:06pm On Feb 28, 2016
hello sir baba ifankaleluya number mi Niyi oo 09038958544, email address mi si ni auggswell@yahoo.com] ejowo sir need IFA IMULE AJE YEN NI PIPE SIR eseun sir
Re: .. by auggswell: 1:54pm On Feb 28, 2016
[quote author=Ifankaleluya ejowo sir mo need number yin sir oni awon nkan ti mofe bayin so sir.
Re: .. by Ifankaleluya: 2:10pm On Feb 28, 2016
Ifa ni Oka nigbenubu yori ola, ere nigbe abata yorun ewa dadada, agba dudu abe iti abara weyiweyi bi eji, adifafun olu lojo ti nlore wewe oye, ebo won ni ose, iwe kan iwe kan ti olu weni gba n ni oba lofi je. Lagbara lowo Olodumare gbogbo wa lao di olu omo nile baba ati iya wa o, ao ni di ero eyin o. Ase o
Re: .. by Ifankaleluya: 2:16pm On Feb 28, 2016
Note; If u xtend an handshake 2 a man wit leprosy 2day,next-time he w request 4 a hug. O se bi owe...mo fi ifa imule awon aje yen ranse si ori e-mail enikan,dipo ko dupe o da esi pada wipe emi o fi ami si gbolohun yen ni. E joo se o si leto bayen? N ko ni fisile mo lofe.
Re: .. by ONILEIFA: 3:19pm On Feb 28, 2016
#1

EBO AYE TODAJU*
Eyin meje,
Odidi Okete,
Orogbo meje,
Eyin Open meje,
Oti ati epo,
Awo sobi kan,
Ao fi Ifa osa meji koru,
Otan.


#2
OOgun Atepa
ESE pepeye mejeeji, ao pelu odidi atare kan, ao wafi sin ESE mejeeji yika.

#3

Owo(respect) fun ole:-
Igi Abo, ao fi nu idi, ao fi aso funfun di ni ikobere, ao wafiko ibi ti aba nso.
Ole koni wo ibi ile ti aba fiko laelae.
NB:- (for vengeance) Atun leefi gba esan, eni to fe fi GBA esan korimi
Re: .. by Nobody: 3:21pm On Feb 28, 2016
Baba Healthfirst eejo wo kini mo le se ti mo fi le da irawo ati ayan mo mi pada lowo awon eni keni ti won ji lo ?
Re: .. by ONILEIFA: 3:33pm On Feb 28, 2016
Ogbe ate
| |
| |
| ||
| |
Kadiju kase bii eni ku,
Kawo eni tio sunkun eni....

1 Like

Re: .. by ONILEIFA: 3:36pm On Feb 28, 2016
*OGUN ARUNMOLEEGUN*
ANY OF THESE:-
1. eku aisan, Aidan, ipeta, iroyin,epo igi boni, ao gun won papo mo ose dudu, wiwe nio.
2. Egbo owo, ata dudu, alubosa jije, ao gun papo, ao wa sagbe, ao mafi mu eko.
3. epo igi Omo, ewe ekanse adie, ao se, mimu ati wiwe.


Fun Alaye Kikun Ekan si mi
Re: .. by ONILEIFA: 3:38pm On Feb 28, 2016
[AGADAGODO TI KIIJE KENU ENU ENIYAN KO

Iye igun, iye agbe, ...Ekan si mi ..., etu ibon die[not original one], atare odindin kan, ao jo po, ao waabu sinu efe owu. ao fi owu dudu ati funfun we. ao waa so mo agadagodo.
*OFORE*
Moda ofa meta mo mu ikan mofita igun, igun ni enu won koni gun, modafa meta mo mu ...efi number sile fun iyoku....., modafa meta mo mu ikan mofita agbe lenu, agbe loni odi igbo rere, etu loni kiwon tuka.



Aye wa fun ibere tabi so unkan ti oba ru yin ni oju.
Re: .. by Ifankaleluya: 5:48pm On Feb 28, 2016
ONILEIFA:
Ogbe ate
| |
| |
| ||
| |
Kadiju kase bii eni ku,

BABA...SE IFA OGBE-ATE TI YIN NU?
TA NI BABA-AWO YIN TO SOWIPE OGBE-ATE NU? HNNMMM BABA-ALARIWO NI YIN OOOO...E O KIN N SE BABALAWO. KO DARA KE DE YIN LATI LU AWON ENIYAN NI JIBITI KI OLODUMARE O MA BA BINU SI YIN.
Kawo eni tio sunkun eni....
Re: .. by Ifankaleluya: 5:57pm On Feb 28, 2016
O se mi ni aanu wipe nko ni ni anfani lati wa si ori-ate yi mo rara. Nitori awon onijibiti ni o po ti won nfi oogun sile lori ate yi. O si di eewo...babalawo o gbodo lu jubiti tori ifa nbe lorun.

Fun enikeni to ba fe bere ohunkohun...e-mail yi ifankaleluya@gmail.com.
Odigba kan na....!

Ela-boru, Ela-boye, Ela-bosise.
Re: .. by Nobody: 6:07pm On Feb 28, 2016
eejo wo kini mo le se ti mo fi le da irawo ati ayan mo mi pada lowo awon eni keni ti won ji lo ?
Re: .. by Ifankaleluya: 6:11pm On Feb 28, 2016
skypeme:
eejo wo kini mo le se ti mo fi le da irawo
ati ayan mo mi pada lowo awon eni keni ti won ji lo ?

ke si awon babalawo ki won bo da-ifa ki won o bo oo bi eleda re ohun ti o ba fe lati pada si odo re.

O digba kan na..!

(1) (2) (3) ... (55) (56) (57) (58) (59) (60) (61) ... (99) (Reply)

Viewing this topic: 1 guest(s)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 59
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.