Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,153,551 members, 7,819,957 topics. Date: Tuesday, 07 May 2024 at 07:25 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (41) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (197871 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / Do You Speak Yoruba? / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (38) (39) (40) (41) (42) (43) (44) ... (100) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Remii(m): 10:46pm On Jul 18, 2009
IFELEKE:

@gbogbo ile(ajenti,debo,toyin,pafati,remii,tope,tubabie,ibkaye. . .et al)
E pele oo, se e n'gbadun opin ose yin?


O see jare, eniyan mi, opin ose nflenjo,
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 11:03pm On Jul 18, 2009
IFELEKE:

that's why you are my sweetheart kiss mo mo 'pe o'oni gbo'ro si awon olote lenu. grin
bawo ni opin ose,se o n dun? awon ibeji mi nkan? o ye ki P.A mi ti de odo e nibeyen, right?

LOL. P.A e koti de bi o. Nitori e ni mo fin nlo si diner.

As to the YIM, sure. Leave your thingy in your profile, I'll let you know when I get it
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 9:00am On Jul 20, 2009
IFELEKE:

po kini? awe ipokupo lo fe po yen o! risika lo ro pe mo n so ni?
se eni ti mo ti ro yo, ti mo ti rojo oyun ibeji si ikun e lo tun fe po nkan si? eyin(back) lo fe gba wole ni abi enu? nitori mo ti ro yo bamu bamu! awe, we le risika!
how work?

Iro lo pa joo. Kini e o tii le di omo cheesy grin Nitorinaa emi ni mo ni oyun tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 9:09am On Jul 20, 2009
PERVERT9:

Eyin ara papa julo eyin omoge ti ifelepon ifeleke nparo fun ni abule yi,eyi ni leta ti iyawo ifeleke towa ni abule won kosi ni nkan bi ojo meta seyin,ede oyinbo ni o fi ko leta na, o dami loju pe gbogbo yin le o gbadun leta ohun,e ma bawa kalo o grin


No 25,alamudo street,
abule mado mi pa,
26-06-2008


Dear Ifeleke,
How is you does?i hope you are does fine?long time no seeing,long time no earing from you,why does you do me like that,you just abadoning me in the village sinse all this deys,are it good like that and you tolded me that you loving me,you efen promise promising me before i gree greeing to goes out with you and marriage you,now that you have lefting the village you are does not caring or get time for me again,you does not write to me,you does not kollling my nomba or efen flashing me like you use to does wen you does not having credit in your fone.ifeleke temi nikan what does i did to desaving all this from you,has you forgeted about me and the plenty loves that i has for you,has you forgeted all what you tolded mama eleko who helps you to toasting me when you are ashaming to even facing me to told me that you loving me,i did not greeing to your loving,you would not leaving me alone,you going to meet iya olobi,broda mukaila,iya luku,buroda kapenta and even my momo to talking to me for you,still i does not greeing for you because i am afraiding of you disappointing me uselesing me and leafing me in the village.i does not greeing you until when you broughted your momo and your olori ebi to our house to come and beging me for you,you frostrated {dobale} for my parent and promising many many thing that day,when i looked at your eyes i tooked pity on you,i even sees in your eye that you loving me and becos you have suffering too mush because of me i gree greeing for you,you tooked me to many playses to see many many pipu,you tooked me to the zoo to see monkey,inaki,ejo,erin,ekun, ijapa and elede,you tooked me to kinsway to buying plenti tins{Things} for me like cloth,pata,shuu{shoe}rist wash,bangu and provisionses you also tooked me to mr bigs and boughted for me iresi and siken{chicken}we enjoying awaself well well before you tooked me to owonikoko hotel,where we goes to enjoys awaself. cry cry cry cry cry cry

Ifeleke temi nikan,you rememba when we gotted to the owonikoko hotel,that day you beged me to greeing for you to fokying me but i rifuse you,you promising me many many thing,like moni,cloth and you promising to taking me to amerika,when i looked at your eyes i tooked pity on you and i allowing you to fokying me you fokying me well well and fokying you too well well,we both enjoying awaself bifore we going back home,we doing it gain in your hause on the mart and you promosing not to disappointing me,but sinc you going bak to lagos i does not sea or hearing from you again, mulika and seri tolded me that they seeing you in nairaland efery day,that you are now marrying anoda wife caling tubrasier,toyosi,mukina ati awon obirin mi,is it truth,ifeleke what you does to me is very very bad and i am not hapi with you i am very very anoying with you,aniway i will look for money to coming to lagos and sees you so that you can telling me if you are not loving me again or you are not interesting in our relationsheep again,but i want you to nose that i stll loves you and i would like to marriage you.

till i comes to lagos takes kia of yorself kiss kiss kiss

yours daling waif,
sikiratu bebedi kiss kiss kiss

Eyin ara mi ninu tireedi yi, ti mo ba so fun yin pe ina njo nibi kan, e ni ki nko eeru e wa. Nigba ti mo so fun yin ni ijo kinni ana pe ifeleke ti ni iyawo (bi o tile je pe kole fun un loyun nitoripe epon e o tii gbo tongue) e ro pe iro ni mo npa. Se o tan abi ko tan

Imoran fun ore mi Ifeleke:

Ma se je ki toyin tan e. Bi mo se n te kiboodu yi, toyin ti ngbe ninu ile temi. Iba san ti o ba le lo ba SIKIRATU BEBEDI nitoripe o feran re tokan tokan. Ko si ni dara ki o padanu iru ife nla yi ati awon akitiyan ti o ti se lati rii pe fe omo naa undecided

Ire o cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 9:24am On Jul 20, 2009
debosky:

HAAAAAAAAAAA!!!!

Egbon Farotika ko le je bee! Se nkan ti e fe so funmi ni pe kii se ifelopon lo fun Getoosi loyun ni? Talo wa loyun naa? Oro yi ma ga o! Pekele pekele arugbo je gbese tani o san? undecided
Ifelopon Faro ti so ko nla ba e o. Se ko ba e lori sha? grin

Bawo ni ose tun ti ni iyawo si abule pelu Getoosi? Se iwo naa wa lara awon ti won se ise ibi lati ma ko awon omobinrin wa lo si oke okun lati ma se ashewo ni? (human trafficking) grin

Tubabie ngbo se iwo o kin se iya afin ni? Abi iro ni pafaati npa mo e?

Oro gbogbo yin ti su mi gaan. Ajenti aya mi nikan soso, tete wale ki a wo yara lo sere ife titi ti owuro ola. cool

Ohun ko o shocked shocked shocked Emi ni mo ni oyun yen o. Je ki nwa so kini kan fun o, obinrin meji ni o wa ninu toyin bi a se nsoro yii. Emi ni mo mo nkan ti mo to sibe nau cool. Bi a se nsoro yi, mo se je iyan akanilaya kan ti toyin gun fun mi laaro yi ni. Se ewa rii pe ifeleke kan nse lasan ni tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 11:27am On Jul 20, 2009
PERVERT9:

hmmmmmmmmmmmmm,momi e ye paro mo,stop tolding lais enu opuro ki nseje tongue tongueunkule ifelepon sidikatu bebedi iyawo yi ni abule nreti esi leta yin o,mo setan lati bayin lo mu fun mi o ni je ki awon amugba legbe mo nipa secret lover yin wink winkemi o gbadun opin ose o,kini abe mi nyun mi o nyun mi denu denu ni o cry cry cry cry cry
pafati, tope-lobi ni ko'o dari leta e yen si.
Emi o kin le awon omo kekeeke kiri bi ore mi tope

Nipa kini abe e to n yun e, lo fi ose soda fo ko de fi acid we'e.


topsy25:

Eyin ara mi ninu tireedi yi, ti mo ba so fun yin pe ina njo nibi kan, e ni ki nko eeru e wa. Nigba ti mo so fun yin ni ijo kinni ana pe ifeleke ti ni iyawo (bi o tile je pe kole fun un loyun nitoripe epon e o tii gbo tongue) e ro pe iro ni mo npa. Se o tan abi ko tan

Imoran fun ore mi Ifeleke:

Ma se je ki toyin tan e. Bi mo se n te kiboodu yi, toyin ti ngbe ninu ile temi. Iba san ti o ba le lo ba SIKIRATU BEBEDI nitoripe o feran re tokan tokan. Ko si ni dara ki o padanu iru ife nla yi ati awon akitiyan ti o ti se lati rii pe fe omo naa undecided

Ire o cool
Ogbeni tope, awe ja'wo l'apon ti o yo, ko'o lo gb'o mi ila kana!.
Kete rin o n lori tireedi yi mo fo aya mi ni toyin' i' se,on mo fo oyun mi le'e ninu toyin, kuo ye'e dorare laimu!.
Gbogbo kuru-kere ti owo ati bobo oni demerol(pafati) yi n se ni mori sugbon ko le da'arin emi ati toyin mi ru.
lo gba oyun risika, ye toju bo iyawo oni yawo kiri adugbo!

topsy25:

Ohun ko o shocked shocked shocked Emi ni mo ni oyun yen o. Je ki nwa so kini kan fun o, obinrin meji ni o wa ninu toyin bi a se nsoro yii. Emi ni mo mo nkan ti mo to sibe nau cool. Bi a se nsoro yi, mo se je iyan akanilaya kan ti toyin gun fun mi laaro yi ni. Se ewa rii pe ifeleke kan nse lasan ni tongue
se loju ala? abi we'e sun ni? tongue

FL Gators:

LOL. P.A e koti de bi o. Nitori e ni mo fin nlo si diner.

As to the YIM, sure. Leave your thingy in your profile, I'll let you know when I get it
Ehen! P.A mi o ti de odo e ke? angry I am going to fire him right away!
pele bawo ni? se wahala yen o poju fun iwo ati awon babies sha? kiss
on YIM,I removed it from my profile when i started getting ridiculous mails and messages from fraudsters. . .its luv4real003 .
@gbogbo ile(tope,debo.pafati,toyin,tubabie,remii,dami-re,ajenti et al)
Eku ojumo oo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 5:48am On Jul 21, 2009
IFELEKE:

pafati, tope-lobi ni ko'o dari leta e yen si.
Emi o kin le awon omo kekeeke kiri bi ore mi tope

Nipa kini abe e to n yun e, lo fi ose soda fo ko de fi acid we'e.

Ogbeni tope, awe ja'wo l'apon ti o yo, ko'o lo gb'o mi ila kana!.
Kete rin o n lori tireedi yi mo fo aya mi ni toyin' i' se,on mo fo oyun mi le'e ninu toyin, kuo ye'e dorare laimu!.
Gbogbo kuru-kere ti owo ati bobo oni demerol(pafati) yi n se ni mori sugbon ko le da'arin emi ati toyin mi ru.
lo gba oyun risika, ye toju bo iyawo oni yawo kiri adugbo!
se loju ala? abi we'e sun ni? tongue
Ehen! P.A mi o ti de odo e ke? angry I am going to fire him right away!
pele bawo ni? se wahala yen o poju fun iwo ati awon babies sha? kiss
on YIM,I removed it from my profile when i started getting ridiculous mails and messages from fraudsters. . .its luv4real003 .
Okiez Dokiez, got it. But who are you loffing for real? grin grin tongue

@topsy
topsy, o ri mi, o si ki mi. se bee ni in un okirin Ondo se n se si olufe wan?
o ti ko mi fun omoge ye, se bee le se ri?  undecided

[my oh my, I'm so proud of myself. IFELEKE, that last 2 sent to topsy was good right! cheesy] *clap clap*
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 8:42am On Jul 21, 2009
FL Gators:

Okiez Dokiez, got it. But who are you loffing for real? grin grin tongue



Tani o ro pe ifeleke nife e bikose Sikiratu Bebedi tongue

FL Gators:

@topsy
topsy, o ri mi, o si ki mi. se bee ni in un okirin Ondo se n se si olufe wan?
o ti ko mi fun omoge ye, se bee le se ri? undecided


Adumaradan temi nikan, Bawo ni mi o se ni ki e Sebi odo mi ni o sun moju ana Nkan ti o je ki nki e niyen o, nigbati o jepe a sun ti ara wa moju a tun fi enu ko enu laaro ana, ki lo tun ku Sugbon, bi o ba je pe mo ti se o nipa pe mi o ki e lori tireedi, jowo ma binu si mi.

Se iwo o mo pe ekuro mi ni alabaku ewa e ni Yooba ni bi igbin ba fa ikaraun a telee; ibi ti oloomi ba koju si nibe gan an ni ona mi gba lo kiss Se iwo ti gbagbe ni, pe ife eyele ni mo ni si e, kii se ti adaba rara. Eyin oju mi lo je o, bi enikeni ba fowo kan o (eeyan bi ifelepon), yio ru igi oyin ni cheesy cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 8:59am On Jul 21, 2009
Eyin ara mi ninu tireedi yi, e bami dupe lowo Eledumare o nitoripe oro mi ti di ayo.

Ni osan ana ni Ifeleke dede pe mi si ori aago ilewo mi (GSM) ti o si bere si nbe mi ti o si ntoro idariji ni odo mi. Oro yi je kayefi si mi, ni mo wa bii pe kilo sele. Lo ba ni ki nma binu pe ohun nba mi du iyawo pe ohun si ti jawo ninu iwa buruku bee.

Iyalenu ni eleyi je fun mi, ni mo ba bii pe kilo ri ninu obe ti o fi wa iru sowo. Gbara to maa dahun, o ni awon agba meta kan ni won yo si ohun ni oju orun ti won si ki ohun nilo gidigidi pe ki nba mi du iyawo o. Ni oju orun yii ni won ti naa ni egba meje shocked shocked Won si so siwaju sii pe bi o ba jawo, bi yio se maa je egba awon aye ni ojoojumo niyen.

E jowo e ba mi dupe lowo baba Goodu cheesy grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 9:49am On Jul 21, 2009
topsy25:


Tani o ro pe ifeleke nife e bikose Sikiratu Bebedi tongue

Adumaradan temi nikan, Bawo ni mi o se ni ki e Sebi odo mi ni o sun moju ana Nkan ti o je ki nki e niyen o, nigbati o jepe a sun ti ara wa moju a tun fi enu ko enu laaro ana, ki lo tun ku Sugbon, bi o ba je pe mo ti se o nipa pe mi o ki e lori tireedi, jowo ma binu si mi.

Se iwo o mo pe ekuro mi ni alabaku ewa e ni Yooba ni bi igbin ba fa ikaraun a telee; ibi ti oloomi ba koju si nibe gan an ni ona mi gba lo kiss Se iwo ti gbagbe ni, pe ife eyele ni mo ni si e, kii se ti adaba rara. Eyin oju mi lo je o, bi enikeni ba fowo kan o (eeyan bi ifelepon), yio ru igi oyin ni cheesy cool

tope-lobi,
awe, ye'e tanrora e je, we e se lasan ni!. tongue tongue
ati ki oje'e toyin bo'oloosha emi ifeleke lo wo o ku baba n la eni keni to ma a bo!, risika ni ko lo ma a ka gbogbo ewi ati atotonu to n se yi si.
Emi o ki n paruwo rara, olorun ti fi ere si ise takun takun mi lori toyin pelu oyun ibeji lanti lanti to wa ninu aayo mi.
E pa'a re o gboro mo, toyin ti di temi titi lai,jawo lori owo ti o ni pe e!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by argent(f): 10:16am On Jul 21, 2009
Gbogbo ile, se dada l'ewa?
Debo, ololufe mi se dada lo wa?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 10:41am On Jul 21, 2009
topsy25:

Eyin ara mi ninu tireedi yi, e bami dupe lowo Eledumare o nitoripe oro mi ti di ayo.

Ni osan ana ni Ifeleke dede pe mi si ori aago ilewo mi (GSM) ti o si bere si nbe mi ti o si ntoro idariji ni odo mi. Oro yi je kayefi si mi, ni mo wa bii pe kilo sele. Lo ba ni ki nma binu pe ohun nba mi du iyawo pe ohun si ti jawo ninu iwa buruku bee.

Iyalenu ni eleyi je fun mi, ni mo ba bii pe kilo ri ninu obe ti o fi wa iru sowo. Gbara to maa dahun, o ni awon agba meta kan ni won yo si ohun ni oju orun ti won si ki ohun nilo gidigidi pe ki nba mi du iyawo o. Ni oju orun yii ni won ti naa ni egba meje shocked shocked Won si so siwaju sii pe bi o ba jawo, bi yio se maa je egba awon aye ni ojoojumo niyen.

E jowo e ba mi dupe lowo baba Goodu cheesy grin
;DErin e  n pami sha grin
Ore, gbogbo ala ko lo ma n se(not all dreams come true and definately not this one of yours).
Mo mo wipe nkan gidi wu e, sugbon to o ba na owo sori risika  to'o fun loyun wa'a ri pe omo na daa di e instead  to fi n fi iyawo oniyawo lala (instead of dreaming about another man's property)
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 11:09am On Jul 21, 2009
FL Gators:

[my oh my, I'm so proud of myself. IFELEKE, that last 2 sent to topsy was good right! cheesy] *clap clap*
iyawo mi atata,adumaradan,eleyin ege,aayo ifeleke kiss
bawo ni? se alaafia lo wa? awon ibeji mi nko? se won kick?
ma da ogbeni tope yen lohun joo, o n se lasan ni.

FL Gators:

Okiez Dokiez, got it. But who are you loffing for real? grin grin tongue
grin I opened it 6 yrs ago and it was love in the air then(or rather lust in the air) grin

@Gbogbo Ile(toyin,ajenti,debo,tope,pafati, et al)
In Okun O, Aba Rin A Gbe 'In O (Ekiti)
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 11:26am On Jul 21, 2009
IFELEKE:

;fi iyawo oniyawo lala (instead of dreaming about another man's property)




Se eri oju aye abi e ri Otito ti nfara han die die. Eboni mi, se o ri nkan ti o jamo lowo Ifelepon "ohun ini" lasan lasan undecided Shio!!! Se o wa ri pe omo yen kan ri e gege bi ohun ini ("puropati" abi kinni eleebo npe) ni.

Nipa temi o, o ju ohun ini lo. Iwo ni eni bi okan mi, ilaji mi ti o dara ju (my better half), oluranlowo mi, angeli mi, iyun mi, alabaro mi, eni ti okan mi fe, abbl (ati bee bee lo) kiss kiss kiss
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 11:58am On Jul 21, 2009
topsy25:

Se eri oju aye abi e ri Otito ti nfara han die die. Eboni mi, se o ri nkan ti o jamo lowo Ifelepon "ohun ini" lasan lasan undecided Shio!!! Se o wa ri pe omo yen kan ri e gege bi ohun ini ("puropati" abi kinni eleebo npe) ni.

Nipa temi o, o ju ohun ini lo. Iwo ni eni bi okan mi, ilaji mi ti o dara ju (my better half), oluranlowo mi, angeli mi, iyun mi, alabaro mi, eni ti okan mi fe, abbl (ati bee bee lo) kiss kiss kiss

Gbenu so hun awe!, ye e pami lohun da! angry
mo ti so fun e pe o kan n se lasan ni, pabo ni gbogbo kurukere e ma jasi, ko si eni to le ya emi ati aayo ati iyaafin ifeleke.
oro ti mo so ti ye toyin temi nikan,iwo le ma gbiyanju asan. tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 3:56pm On Jul 21, 2009
**********
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 5:36pm On Jul 21, 2009
faakay:

**********
ore, yoruba la n so nibi wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 9:39pm On Jul 22, 2009
topsy25,
awe mi, mii ke binu si o rara.
emi nan moh pe okurin meta ni o. ku ise o kiss


@IFELEKE
Mi ran message kan si o lori YIM, se o ri?
Dude, you don't know how much I reallllly wanna learn my lang cheesy


Eyin nule, se dede le wa? kiss
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by bluespice(f): 2:06am On Jul 23, 2009
oga oh

i can barely read most of what y'all r writing embarassed


ejo ta lo ma ko mi ni yooba? embarassed embarassed embarassed
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 7:09am On Jul 23, 2009
GRIRAMA NI EDE YORUBA

Akeem: Oga ooo!! Semiu wa wo nkan oo!! ha america yi afi bi ile ni ose ri oo! afi bi idi-araba ati ajegunle, e be nikan ni oti ma ri awon aafokoko ti
awon eniyan da si oju titi bayi.

O gbo? Ede yankee gan gan ni wan so yen oo,

*********************************************************
(Ohun awon eniyan ti wan soro)
Femi: Titi ti o ma fi ku! iru nkan be yen ole sele mo

Shipulu: [/b]O da O da! John Lucy nko?

[b]Jagunlabi:
haaaaaa! John Lucifer! Elese buruku ni yen oo!

Shipulu: ehen! se otan!

Femi: Gbogbo yin oti e soro pa teshin clin! teshin clin yen gan! Ija ni!

Shipulu: ehen o le soro pa teshin clin lo to! sugbo se nkan ti teshin clin acheieve, se mohammed ali o achieve ju be lo ni?

Jagunlabi: heee! Mohammed Ali achieve ju teshin clin loto!  sugbo sho mo wipe ti mohammed ali ki oto achieve nkan ti o achieve yen, ikunmu otun e fe bosi tosi.

Abi iwo ro wipe lasan ni? se oro wipe oju lasan se were ni? mohammed ali ti o je elese ti o ni agabara gan! se omo nkan ni omo buruku yen ti fa si opolo ni ki oto ma lu everybody pa ni!

Femi: [/b]E ta ayo ti e ma ta jor!

[b]Jagunlabi:
ehen,  se emi ni efin pa abi? hen? eyin meteta! e pa arayin po ki  e wa ta draft yi! ma fe naa yin pa ni!

**************************************************************

Back to Akeem Scenerio:
Akeem ko lekun! ko ko ko!


Baba LandLordu: ehen? kini e fe?

Akeem: E jo! A need ile ni

Baba LandLordu: E ma fi ti yin dami duro! se eni owo lowo sha?

Semiu: Owo wa! ($$$$)

Baba LandLordu: ehen,  e wo ile! iru eniyan ti yin bayi ni emi wa!

Ema binu! awon eniyan jakujaku ni mo gba si ile yi tele, sugbon bi mo se ri oju ti yin, oju ti yin farabale di e,

E jo! E ma binu,  iru ile wo gan gan ni e fe bayi?

Akeem: Ejo! Ile face me and face you ni afe!

Baba LandLordu: hen? mi gboooooo?

Akeem: ani ile ti owo e kani lara pupoju

*******************************************************************

(Omuti subu ni ori staircase)

Baba LandLordu: Oloshi ara e ori owo ile san! ti oba ti lo mu oti! gbogbo awon lonbo YAHOO nkankan ati awon GIN yen! wa ama subu kakiri gbogbo staircase.

Ti o ba ku lasan? sa ra ni oku ee ooo! Olofo!

*********************************************************************

E be ni ade yi ooo (Yanmu Yanmu fo kiri! hmmmmmm,  hmmmmmmmm, )

Baba LandLordu: Ileyi, shalanga kan pere ni owa ni ile yi ooo

Owun ni yii! e be ni e ma ma lo ooo

Awon ayan ati idun nkankan wa ni ibi bayi oo, sugbon eyin ti e wa lati AFRICA, o je ki oti mo yin lara.

E de ma lo gun lift oo! ti e ba gun lasan? e ma payin si be ni ooo

Akeem: [/b]A gba be!

************************************************************************

(Akeem ni balcony wo aworan New York)

[b]Akeem Pariwo!!!!!!!!!!: America!!!!!!!! America! America!! America ilu ola! America Ilu oro!

America ibi ti gbogbo aiye pin si!  haa! America! America!!

E ka ro eyin ara AMERICA!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!


Semiu: Ori FOKA!!!!!!!!

Akeem: beni! Ori ti ena FOKASIBE!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!



IBI NI O PARI SI NI YI!!
grin   grin    grin   grin

Emi Faakay lati ilu awon omo changpin lu grin   grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by argent(f): 8:55am On Jul 23, 2009
faakay:

GRIRAMA NI EDE YORUBA

Akeem: Oga ooo!! Semiu wa wo nkan oo!! ha america yi afi bi ile ni ose ri oo! afi bi idi-araba ati ajegunle, e be nikan ni oti ma ri awon aafokoko ti
awon eniyan da si oju titi bayi.

O gbo? Ede yankee gan gan ni wan so yen oo,

*********************************************************
(Ohun awon eniyan ti wan soro)
Femi: Titi ti o ma fi ku! iru nkan be yen ole sele mo

Shipulu: [/b]O da O da! John Lucy nko?

[b]Jagunlabi:
haaaaaa! John Lucifer! Elese buruku ni yen oo!

Shipulu: ehen! se otan!

Femi: Gbogbo yin oti e soro pa teshin clin! teshin clin yen gan! Ija ni!

Shipulu: ehen o le soro pa teshin clin lo to! sugbo se nkan ti teshin clin acheieve, se mohammed ali o achieve ju be lo ni?

Jagunlabi: heee! Mohammed Ali achieve ju teshin clin loto! sugbo sho mo wipe ti mohammed ali ki oto achieve nkan ti o achieve yen, ikunmu otun e fe bosi tosi.

Abi iwo ro wipe lasan ni? se oro wipe oju lasan se were ni? mohammed ali ti o je elese ti o ni agabara gan! se omo nkan ni omo buruku yen ti fa si opolo ni ki oto ma lu everybody pa ni!

Femi: [/b]E ta ayo ti e ma ta jor!

[b]Jagunlabi:
ehen, se emi ni efin pa abi? hen? eyin meteta! e pa arayin po ki e wa ta draft yi! ma fe naa yin pa ni!

**************************************************************

Back to Akeem Scenerio:
Akeem ko lekun! ko ko ko!


Baba LandLordu: ehen? kini e fe?

Akeem: E jo! A need ile ni

Baba LandLordu: E ma fi ti yin dami duro! se eni owo lowo sha?

Semiu: Owo wa! ($$$$)

Baba LandLordu: ehen, e wo ile! iru eniyan ti yin bayi ni emi wa!

Ema binu! awon eniyan jakujaku ni mo gba si ile yi tele, sugbon bi mo se ri oju ti yin, oju ti yin farabale di e,

E jo! E ma binu, iru ile wo gan gan ni e fe bayi?

Akeem: Ejo! Ile face me and face you ni afe!

Baba LandLordu: hen? mi gboooooo?

Akeem: ani ile ti owo e kani lara pupoju

*******************************************************************

(Omuti subu ni ori staircase)

Baba LandLordu: Oloshi ara e ori owo ile san! ti oba ti lo mu oti! gbogbo awon lonbo YAHOO nkankan ati awon GIN yen! wa ama subu kakiri gbogbo staircase.

Ti o ba ku lasan? sa ra ni oku ee ooo! Olofo!

*********************************************************************

E be ni ade yi ooo (Yanmu Yanmu fo kiri! hmmmmmm, hmmmmmmmm, )

Baba LandLordu: Ileyi, shalanga kan pere ni owa ni ile yi ooo

Owun ni yii! e be ni e ma ma lo ooo

Awon ayan ati idun nkankan wa ni ibi bayi oo, sugbon eyin ti e wa lati AFRICA, o je ki oti mo yin lara.

E de ma lo gun lift oo! ti e ba gun lasan? e ma payin si be ni ooo

Akeem: [/b]A gba be!

************************************************************************

(Akeem ni balcony wo aworan New York)

[b]Akeem Pariwo!!!!!!!!!!: America!!!!!!!! America! America!! America ilu ola! America Ilu oro!

America ibi ti gbogbo aiye pin si! haa! America! America!!

E ka ro eyin ara AMERICA!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!


Semiu: Ori FOKA!!!!!!!!

Akeem: beni! Ori ti ena FOKASIBE!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!



IBI NI O PARI SI NI YI!!
grin grin grin grin

Emi Faakay lati ilu awon omo changpin lu grin grin










Fakaay, o ri ti fokasibe grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 1:41pm On Jul 23, 2009
argent:

Fakaay, o ri ti fokasibe grin grin

Ooto ni o so iyawo mi, ori e ti fokasibe pata pata. grin

Daa daa ni mo wa aya mi owon, eleyinju eke, adumaradan, orekelewa, ololufe mi. kiss kiss

Se wahala ise ko poju fun e sa? Mo ni ebun nla kan fun e (surprise) wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 2:39pm On Jul 23, 2009
FL Gators:


@IFELEKE
Mi ran message kan si o lori YIM, se o ri?
Dude, you don't know how much I reallllly wanna learn my lang cheesy

Ololufe mi,aaayo temi nikan, iyaafin IFELEKE kiss
bawo ni? se alaafia lo wa gege bi emi se wa nibi? awon ibeji mi nko? mo lero pe wahala yen o poju sha? ile-iwe e n ko, se o n lo deede?
i'll check your message up and holla back, trust me, you'll learn wink

@faakay
Dude, you are off da hook! grin
that is the yoruba version of eddie murphy's Coming To America. . .right?
@Gbogbo Ile
E n le oo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by bluespice(f): 2:56pm On Jul 23, 2009
faakay o gbadun rara grin grin grin grin

eyin ile e tie da mi lohun sha angry
ani ta lo ma ko mi no yooba?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 3:16pm On Jul 23, 2009
@bluespice
Maa ko e ni yoruba, while am learning ekiti tongue

B.T.W, gbe oju e yen kuro lodo IFELEKE. abi se oro pe mi ke ri o ni? Find debosky or faakay to teach you "yooba" . Our sistership no reach that level o angry angry grin

IFELEKE:

Ololufe mi,aaayo temi nikan, iyaafin IFE
LEKE kiss
bawo ni? se alaafia lo wa gege bi emi se wa nibi? awon ibeji mi nko? mo lero pe wahala yen o poju sha? ile-iwe e n ko, se o n lo deede?
i'll check your message up and holla back, trust me, you'll learn wink
awww, all that for me?! Orimi ti wu kiss
well, alafia ni mi a, sugbon se ni mo n ni backpain and awan ibeji wa n ja bii pe jackie chan ni un. embarassed
Okiez, holla back.


Howzzzzzzzzzzzzz everyone (topsy25, ife, bluespice, argent, deboskey et all). Good morning o.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by argent(f): 3:33pm On Jul 23, 2009
debosky:

Ooto ni o so iyawo mi, ori e ti fokasibe pata pata. grin

Daa daa ni mo wa aya mi owon, eleyinju eke, adumaradan, orekelewa, ololufe mi. kiss kiss

Se wahala ise ko poju fun e sa? Mo ni ebun nla kan fun e (surprise) wink

sweets mi kiss kiss
mo se fe so wipe ki won ba mi wa e lo ni cheesy
Ise fe shake mi die, but love e ni o je ki ma feel e rara kiss
Ebun wo niyen oh, je ki gbo wink

bluespice:

faakay o gbadun rara grin grin grin grin

eyin ile e tie da mi lohun sha angry
ani ta lo ma ko mi no yooba?

Mo ma ko e ni yoruba
Bawo ni, se o wa dada?

FL Gators:

@bluespice
Maa ko e ni yoruba, while am learning ekiti tongue

B.T.W, gbe oju e yen kuro lodo IFELEKE. abi se oro pe mi ke ri o ni? Find debosky or faakay to teach you "yooba" . Our sistership no reach that level o angry angry grin
awww, all that for me?! Orimi ti wu kiss
well, alafia ni mi a, sugbon se ni mo n ni backpain and awan ibeji wa n ja bii pe jackie chan ni un. embarassed
Okiez, holla back.


Howzzzzzzzzzzzzz everyone (topsy25, ife, bluespice, argent, deboskey et all). Good morning o.

Why debosky ma je ki binu si e oh angry smiley . O ti like ko ma pull legs mi ju
@ bluespice ma da toyin lohun, ma ko e ni yoruba for free or
to ba je wipe o prefer okunrin Ifeleke is readily available tongue
IFELEKE:

Ololufe mi,aaayo temi nikan, iyaafin IFELEKE kiss
bawo ni? se alaafia lo wa gege bi emi se wa nibi? awon ibeji mi nko? mo lero pe wahala yen o poju sha? ile-iwe e n ko, se o n lo deede?
i'll check your message up and holla back, trust me, you'll learn wink

@faakay
Dude, you are off da hook! grin
that is the yoruba version of eddie murphy's Coming To America. . .right?
@Gbogbo Ile
E n le oo

Ifeleke, ba iyawo e soro, ki o de kilo fun gan ni. Mi o fi Debo mi se ere rara angry
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 3:52pm On Jul 23, 2009
IFELEKE:



@faakay
Dude, you are off da hook! grin
that is the yoruba version of eddie murphy's Coming To America. . .right?

Beni ooo sugbon emi na tun fi awon ajasa si!   grin    grin   grin   grin


bluespice:

faakay o gbadun rara grin grin grin grin


Mo gbadun oo!! ara mi ya gaga

Bawo ni! emi o mo wipe omo oodua ni iwo naa  grin  grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 5:29pm On Jul 23, 2009
faakay:

Beni ooo sugbon emi na tun fi awon ajasa si!   grin    grin   grin   grin


Mo gbadun oo!! ara mi ya gaga

Bawo ni! emi o mo wipe omo oodua ni iwo naa  grin  grin

Okare lai! Mo ri awon ajasa ti o fi kun, ogbon gidi wa lori e. grin

argent:

sweets mi kiss kiss
mo se fe so wipe ki won ba mi wa e lo ni cheesy
Ise fe shake mi die, but love e ni o je ki ma feel e rara kiss
Ebun wo niyen oh, je ki gbo wink
Mabinu aya mi, ise naa ni o mu mi jina si tireedi yii, sugbon ti mo ba tun ronu ife e si mi, mo ma sare pada ni. wink

Ma je ki ise yen gbo e rara, ma ronu ife ti ajo ni ati ere ife ti ama se ti a ba dele. wink

Mo ni ebun nla fun e, oruka ati ileke nla ti won fi wura (gold) da ni mo ti ra fun e lati ilu oyinbo. cool



Mi o fi Debo mi se ere rara angry
Daju daju oro ti o so yii oje ki ori mi wu. kiss kiss

Ko si aya miran to dara to e ni ilu nairaland yii, ojojumo ni mo ndupe lowo Eledumare to so wa po.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 6:17pm On Jul 23, 2009
argent:

Fakaay, o ri ti fokasibe  grin grin

looll,  ori gbogbo wa ni owa foka bayi ooo  grin   grin   grin    grin

argent:

sweets mi   kiss kiss
mo se fe so wipe ki won ba mi wa e lo ni  cheesy
Ise fe shake mi die, but love e ni o je ki ma feel e rara  kiss
Ebun wo niyen oh, je ki gbo  wink


Argentina abi aje buredi la gege ni oruko re grin


Ere gele wo ni e ta pelu ologbeni Debosky!  grin   grin

debosky:

Okare lai! Mo ri awon ajasa ti o fi kun, ogbon gidi wa lori e.  grin

Egbon mi tide!! Ekare layi!! grin grin

Olori ebi! Eyin ni mo fi jo  grin  grin    grin   grin    grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 6:28pm On Jul 23, 2009
@argent
hahaha cheesy cheesy Jor ma binu si mi.
emi ke moh pe o lufe debosky beyi. mee binu si mi cheesy

IFELEKE is not ready available. He's now a father to be grin grin


@@post
A saying goes like this "You never know what you ave until you lose it". Now I know, where's topsy25 cry
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 7:53pm On Jul 23, 2009
FL Gators:

@argent
hahaha cheesy cheesy Jor ma binu si mi.
emi ke moh pe o lufe debosky beyi. mee binu si mi cheesy

IFELEKE is not ready available. He's now a father to be grin grin


@@post
A saying goes like this "You never know what you ave until you lose it". Now I know, where's topsy25 cry
Kini itumo oro ti o jabo lenu e yii? Se o ti ko ifeleke sile ni abi bawo ni o se je?? grin

Ifeleke sure wa o, gatoosi ti nfi obe je isu e leyin o!!!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by bluespice(f): 8:21pm On Jul 23, 2009
faakay:

Beni ooo sugbon emi na tun fi awon ajasa si!   grin    grin   grin   grin


Mo gbadun oo!! ara mi ya gaga

Bawo ni! emi o mo wipe omo oodua ni iwo naa  grin  grin

ose ma soro rada rada bayi? angry
awa mejeji ko la wa ni kilassi oluko goodass ni?
oti sare gbagbe abi?

ma lo f'ejo e sun won, wa ri angry

amosexy ati gators eyin mejeji fe ko mi?
ase mo l'eyan pataki ni bibayi kiss
oya kila ma bere pelu?
awon ojo to wa l'ose?
t'abi osu l'odun?

(1) (2) (3) ... (38) (39) (40) (41) (42) (43) (44) ... (100)

Ònkà Yorùbá: Numbers And Numbering System In Yorùbá / Benin Art And Architecture / 20 Popular Yoruba Charms And Their Uses(With Direct English Translations)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 130
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.