Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,152,286 members, 7,815,486 topics. Date: Thursday, 02 May 2024 at 01:10 PM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (42) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (197704 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / Do You Speak Yoruba? / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (39) (40) (41) (42) (43) (44) (45) ... (100) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by DrFerlie(m): 8:23pm On Jul 23, 2009
ASIWAJU dee, ki gbogbo ilu pa roro. emi okunrin ogun ti wo ilu, ki gbogbo ota wo igbo lo.

mo ki gbogbo eyin omo oduaaaaaa. e ku ojo meta oooooo.

Baale, iyalode, dobosky, ore mi pataki ###wunmi, o ku ojo meta ooooooo. grin grin cheesy cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by bluespice(f): 8:27pm On Jul 23, 2009
^^^^
i know u from somewhere. . . . undecided
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by DrFerlie(m): 8:53pm On Jul 23, 2009
omoge bluespice, se o wapa?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by argent(f): 9:35pm On Jul 23, 2009
FL Gators:

@argent
hahaha cheesy cheesy Jor ma binu si mi.
emi ke moh pe o lufe debosky beyi. mee binu si mi cheesy

IFELEKE is not ready available. He's now a father to be grin grin


@@post
A saying goes like this "You never know what you ave until you lose it". Now I know, where's topsy25 cry

Ha mo ni ife dbosky gan ni o, i se ni ife e ma pa mi bi oti waini ni grin
Se alafia lo wa, sukulu n ko?

debosky:

Okare lai! Mo ri awon ajasa ti o fi kun, ogbon gidi wa lori e. grin
Mabinu aya mi, ise naa ni o mu mi jina si tireedi yii, sugbon ti mo ba tun ronu ife e si mi, mo ma sare pada ni. wink

Ma je ki ise yen gbo e rara, ma ronu ife ti ajo ni ati ere ife ti ama se ti a ba dele. wink

Mo ni ebun nla fun e, oruka ati ileke nla ti won fi wura (gold) da ni mo ti ra fun e lati ilu oyinbo. cool


Daju daju oro ti o so yii oje ki ori mi wu. kiss kiss

Ko si aya miran to dara to e ni ilu nairaland yii, ojojumo ni mo ndupe lowo Eledumare to so wa po.

I cant wait, jo tete wa si ile ki a sare se ere ife die cheesy
faakay:

looll, ori gbogbo wa ni owa foka bayi ooo grin grin grin grin

Argentina abi aje buredi la gege ni oruko re grin





Ti o ba mo itumo oruko mi, lo bere dada, iwo bobo farakoigbe ewure grin grin
For your info emi ati debo a wa in lust love, a se ere gele kankan.

Dr Ferlie:

ASIWAJU dee, ki gbogbo ilu pa roro. emi okunrin ogun ti wo ilu, ki gbogbo ota wo igbo lo.

mo ki gbogbo eyin omo oduaaaaaa. e ku ojo meta oooooo.

Baale, iyalode, dobosky, ore mi pataki ###wunmi, o ku ojo meta ooooooo. grin grin cheesy cheesy



Asiwaju ti ibo ni iwo?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by DrFerlie(m): 9:38pm On Jul 23, 2009
argent:

Asiwaju ti ibo ni iwo?

omode komo ogun oun pe ni efo. emi ni oloye ASIWAJU tiredi yii. Oloye pataki nimi ni ilu wa yii.

omo ilu ibo ni iwo naa? kaabo si ilu nla wa yii sha.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tubabie(f): 10:21pm On Jul 23, 2009
Dr Ferlie:

ASIWAJU dee, ki gbogbo ilu pa roro. emi okunrin ogun ti wo ilu, ki gbogbo ota wo igbo lo.

mo ki gbogbo eyin omo oduaaaaaa. e ku ojo meta oooooo.

Baale, iyalode, dobosky, ore mi pataki ###wunmi, o ku ojo meta ooooooo. grin grin cheesy cheesy

 
Ogbeni e maa n be ke?

@all
Gbogbo ile se alaafia lawa , o to jo meta o
(Debosky, farotika,FL,argent,ifeleke,pevert09,bluespice et al)
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by DrFerlie(m): 10:44pm On Jul 23, 2009
tubabie:

Ogbeni e maa n be ke?

Omoge tubabie,

be kee nigba ti mi ki nse oya. Oloye pataki ni mi ninu ilu yii. ki o fi respect mi fun mi se o gbo? grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 10:37am On Jul 24, 2009
FL Gators:

awww, all that for me?! Orimi ti wu kiss
well, alafia ni mi a, sugbon se ni mo n ni backpain and awan ibeji wa n ja bii pe jackie chan ni un. embarassed
Okiez, holla back.
Beeni, iwo lo ni gbogbo oriki yen. oya rere,oya atata(ekiti way) kiss
pele, mo mo 'pe awon ibeji mi ma fun e ni wahala di e nitori 'pe omo ekiti ni won wink
bawo ni? i didn't get your message on YIM holla back.

bluespice:


eyin ile e tie da mi lohun sha angry
ani ta lo ma ko mi no yooba?
FL Gators:

@bluespice
Maa ko e ni yoruba, while am learning ekiti tongue

B.T.W, gbe oju e yen kuro lodo IFELEKE. abi se oro pe mi ke ri o ni? Find debosky or faakay to teach you "yooba" . Our sistership no reach that level o angry angry grin

argent:


Mo ma ko e ni yoruba
Bawo ni, se o wa dada?

Why debosky ma je ki binu si e oh angry smiley . O ti like ko ma pull legs mi ju
@ bluespice ma da toyin lohun, ma ko e ni yoruba for free or
to ba je wipe o prefer okunrin Ifeleke is readily available :PIfeleke, ba iyawo e soro, ki o de kilo fun gan ni. Mi o fi Debo mi se ere rara angry
blu, mo ma ko e lede yoruba sugbon iyawo mi(toyin temi nikan) gbodo fo wo si wipe ki n ko e.(subject to my darling's approval).
ajenti iyawo debo ore mi,
ma binu si iyaafin ifeleke, yoruba ni ohun to ba wuni la'un naani( we cherish what we treasure) iyawo mi o fe ki enikeni gba mi lowo'ohun ni.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 10:41am On Jul 24, 2009
FL Gators:



IFELEKE is not ready available. He's now a father to be grin grin


@@post
A saying goes like this "You never know what you ave until you lose it". Now I know, where's topsy25 cry
beeni ni oo, mo gbudo tiraka lati toju toyin temi nikan pelu awon ibeji mi.
btw, tope-lobi wa ni ijare, o n mura a ti lo da'na risika omo iya olobi.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 10:54am On Jul 24, 2009
debosky:

Kini itumo oro ti o jabo lenu e yii? Se o ti ko ifeleke sile ni abi bawo ni o se je?? grin

Ifeleke sure wa o, gatoosi ti nfi obe je isu e leyin o!!!
Debo ore mi atata, ko si ifoya rara, oyun inu iyawo mi lo je ko ma se beyen.
ninu iwa ati isesi oloyun ni wipe kan ma'a se iranti awon ti won ti mo seyin, awon ti won ti pati.
ko si eni to le bami du yawo pelu oyun, emi ni undisputed champion grin
btw, Gbaradi(get prepared) lati lo si ijare.
A n tele tope-lobi lo si jare gege bi ore lati lo ba da'na(engagement ceremony) risika omo iya olobi to fun loyun lojosi.

faakay:

Beni ooo sugbon emi na tun fi awon ajasa si! grin grin grin grin

olorun ajasa(lord of ajasa)! grin
Good one Dude, expecting more from you.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 11:03am On Jul 24, 2009
@gbogbo ile(toyin,debo,ajenti,tubabie,blu,faakay,dokita feli,tope,pafati et al)
Eku Ojumo
A de ku yotomi opin ose
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tubabie(f): 11:14am On Jul 24, 2009
IFELEKE:

@gbogbo ile(toyin,debo,ajenti,tubabie,blu,faakay,dokita feli,tope,pafati et al)
Eku Ojumo
A de ku yotomi opin ose


Abi o. Ose gan
Nigba kigba ti opin ose ba ti de , inu mi maa n dun yaato ni grin grin grin
Se gbo yin gbadun sha?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 12:51pm On Jul 24, 2009
FL Gators:


@@post
A saying goes like this "You never know what you ave until you lose it". Now I know, where's topsy25 cry

toyin temi,

Iro nla lo ma je ti mo ba so fun o pe ayun e o yun mi nihanyi cry Nitooto, okan mi nfa si e ni ojoojumo sugbon niwon igbati o ti ko jale lati so eni ti o ni oyun ninu emi ati omokekere ti won npe ni Ifelepon yen, mo ti gba kamu. Nitoripe emi o le maa ba omo ana yen maa du obinrin.

Yooba ni ojo ti npa igun bo, ojo ti pe. O pe ti mo ti nfi ife han si o, ti awa mejeeji si ti nba ere ife wa bo; sugbon ni were ti omo yen bere sii jabo si e ni o ti nba so awon oro kunba kungbe. Eyi ni o mu ko ohun naa maa wenu si iru emi embarassed Paga!!! O ma se o. O tun wa gun igi koja ori ewe, o ni ohun ni ohun ni oyun ti mo sise nla le lori.

Oro yi ni mo wa ro ti mo si fi eeni kun eeji pe, kaka ki nfi ojo ori mi yii ma ba omode kan du iyawo, maa fi owo leran maa wo ibi ti oro yin maa ja si. Mo mo wipe eyin mejeeji si nbo wa be mi cool

O digba kan naa
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 12:55pm On Jul 24, 2009
oooto lo so tubabie,
se lo ma n dabi ni eniwipe mo je tete ni ojo jimo ni. grin
bawo ni? o to jo meta.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 1:01pm On Jul 24, 2009
debosky:

Kini itumo oro ti o jabo lenu e yii? Se o ti ko ifeleke sile ni abi bawo ni o se je?? grin

Ifeleke sure wa o, gatoosi ti nfi obe je isu e leyin o!!!

Yooba bo won ni: Mi o ri eleyi ri, a fi nderu ba oloro ni. Debo, ti won ba ni omi e ni o maa se eja jina, ma ni iro ni. Emi ni ero pe ore ni atata ni e tele, sugbon pelu nkan ti o so si oke yii, mo ni lati ro oro naa daa daa.

Se ibi ko ni o wa nigba ti mo nfi gbogbo nkan ti mo ni wa toyin, toyin gba lati se aya mi lehin opolopo atotonu a si bere ere ife wa. Ko si eleyi ti o se eyin re ninu gboogbo isele yi o. O wa ya mi lenu pe o le ya enu e paga lati ma tako ife emi ati adumaradan mi.

Sugbon yooba ti pari oro, won ni: ore dani o dun mi, eni abinibi ndani undecided
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 1:07pm On Jul 24, 2009
Dr Ferlie:

ASIWAJU dee, ki gbogbo ilu pa roro. emi okunrin ogun ti wo ilu, ki gbogbo ota wo igbo lo.

mo ki gbogbo eyin omo oduaaaaaa. e ku ojo meta oooooo.

Baale, iyalode, dobosky, ore mi pataki ###wunmi, o ku ojo meta ooooooo. grin grin cheesy cheesy



Tani o Kini o Obo lo ti jawa ti o ni okun lorun shocked Se awon aye le e wa si hanyi ni. Se o sonu ni? Se won ntan e ni obi o n tan ara re?

Ikilo pataki: Nkan ti owo e to, ma fi gongo fa o cheesy grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 1:10pm On Jul 24, 2009
tubabie:

@all
Gbogbo ile se alaafia lawa , o to jo meta o
(Debosky, farotika,FL,argent,ifeleke,pevert09,bluespice et al)


Moi dia grin Se daadaa ni o wa. Pele, se jeje o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 1:11pm On Jul 24, 2009
topsy25:

Yooba bo won ni: Mi o ri eleyi ri, a fi nderu ba oloro ni. Debo, ti won ba ni omi e ni o maa se eja jina, ma ni iro ni. Emi ni ero pe ore ni atata ni e tele, sugbon pelu nkan ti o so si oke yii, mo ni lati ro oro naa daa daa.

Se ibi ko ni o wa nigba ti mo nfi gbogbo nkan ti mo ni wa toyin, toyin gba lati se aya mi lehin opolopo atotonu a si bere ere ife wa. Ko si eleyi ti o se eyin re ninu gboogbo isele yi o. O wa ya mi lenu pe o le ya enu e paga lati ma tako ife emi ati adumaradan mi.

Sugbon yooba ti pari oro, won ni: ore dani o dun mi, eni abinibi ndani undecided
Ore mi topsy ore timo timo ni a je o. Sugbon iwa omo toyin yii ni o daamu mi die. Nigba kan oma wipe aya ifeleke loun je, nigbakeji o ma tun yi enu pada osi ma pinnu pe topsy ni ololufe ohun nikan soso.

Emi ko le ronupiwada nipa jije ore atata tie, nitorinaa ma se daamu. Nkan ti mo fe gidi gaan ni pe ki gatoosi alagolo ko wa jewo ni tooto nipa eni ti o je ololufe ohun pelu eni ti o ni oyun ibeji to wa ni ikun re.

Emi ko fe ki o tan e je ko gbe oyun ifelopon le o lowo, emi ko de fe kio ma fa e kiri pelu iro ko ma lo ba ifelopon sere leyin re. Mo lero pe oro ti mo so yii a ye e, waa si mo pe emi ko le ko e sile lailai.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 1:12pm On Jul 24, 2009
topsy25:

toyin temi,

Iro nla lo ma je ti mo ba so fun o pe ayun e o yun mi nihanyi cry Nitooto, okan mi nfa si e ni ojoojumo sugbon niwon igbati o ti ko jale lati so eni ti o ni oyun ninu emi ati omokekere ti won npe ni Ifelepon yen, mo ti gba kamu. Nitoripe emi o le maa ba omo ana yen maa du obinrin.

Yooba ni ojo ti npa igun bo, ojo ti pe. O pe ti mo ti nfi ife han si o, ti awa mejeeji si ti nba ere ife wa bo; sugbon ni were ti omo yen bere sii jabo si e ni o ti nba so awon oro kunba kungbe. Eyi ni o mu ko ohun naa maa wenu si iru emi embarassed Paga!!! O ma se o. O tun wa gun igi koja ori ewe, o ni ohun ni ohun ni oyun ti mo sise nla le lori.

Oro yi ni mo wa ro ti mo si fi eeni kun eeji pe, kaka ki nfi ojo ori mi yii ma ba omode kan du iyawo, maa fi owo leran maa wo ibi ti oro yin maa ja si. Mo mo wipe eyin mejeeji si nbo wa be mi cool

O digba kan naa
grin awe awawi we'e wi lerun ni.
Mo ti so fun e pe mi o le ma a ba e takuroso lori iyawo mi(toyin temi nikan)
nipa ojo to ti n pa igun e bo tipe tipe, igun e o tokunrin'i se ni nitori to ba tokunrin'i se ni ko ye ki ojo pa e fun ojo pipe.
BTW, emi ati debo ti n gbaradi lati tele e lo si ile awon iya olobi lati lo da'na risika.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 1:16pm On Jul 24, 2009
IFELEKE:

@gbogbo ile(toyin,debo,ajenti,tubabie,blu,faakay,dokita feli,tope,pafati et al)
Eku Ojumo
A de ku yotomi opin ose

Ota mi atata, opin ose yi maa ni arinrin fun gbogbo wa o. Nitemi, aago mokanla aaro ni mo maa ji, se e mo pe ehunfaromenta wa grin cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 1:18pm On Jul 24, 2009
IFELEKE:

grin awe awawi we'e wi lerun ni.
Mo ti so fun e pe mi o le ma a ba e takuroso lori iyawo mi(toyin temi nikan)
nipa ojo to ti n pa igun e bo tipe tipe, igun e o tokunrin'i se ni nitori to ba tokunrin'i se ni ko ye ki ojo pa e fun ojo pipe.
BTW, emi ati debo ti n gbaradi lati tele e lo si ile awon iya olobi lati lo da'na risika.

Rara o shocked emi o le je ki eyin mejeeji tele mi o, eyin ota bi ore yi angry

awe, abo lori yim, mo ti tirai ati ba o sujo grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by DrFerlie(m): 1:20pm On Jul 24, 2009
topsy25:

Tani o Kini o Obo lo ti jawa ti o ni okun lorun shocked Se awon aye le e wa si hanyi ni. Se o sonu ni? Se won ntan e ni obi o n tan ara re?

Ikilo pataki: Nkan ti owo e to, ma fi gongo fa o cheesy grin

mo ro wipe o ti mu paraga ati igbo ni owuro yii. se emi oloye ASIWAJU ni iwo nba soro ba yen. ti o ko ba so ara re ma niki won ti e mo ewon fun odun mewa.  cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 1:29pm On Jul 24, 2009
topsy25:

Rara o shocked emi o le je ki eyin mejeeji tele mi o, eyin ota bi ore yi angry

awe, abo lori yim, mo ti tirai ati ba o sujo grin
ehn? awon wo lo ma a lo ba e dobale ni ile awon olobi leyin awa ore e timo timo? wink
me mo 'hun ko kolu yim mi oo(having issues logging on, but am still trying to).

Dr Ferlie:

mo ro wipe o ti mu paraga ati igbo ni owuro yii. se emi oloye ASIWAJU ni iwo nba soro ba yen. ti o ko ba so ara re ma niki won ti e mo ewon fun odun mewa. cheesy
dokita feli, asiwaju ti ilu wo ni e?sora e gidi gidi o! smiley
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 1:49pm On Jul 24, 2009
Dr Ferlie:

mo ro wipe o ti mu paraga ati igbo ni owuro yii. se emi oloye ASIWAJU ni iwo nba soro ba yen. ti o ko ba so ara re ma niki won ti e mo ewon fun odun mewa. cheesy

Emi o ni ti e mo ewon rara. Ewon awon aye ni mo maa ti e mo cool

Olupe mo pe, olupe mo pe
Eyin iya mi osoronga, atapa jori, atedo jokan,
Atifun jorooro.

Eyin ti eledumare gbe aye le lowo,
Ejo feli ti o npe ara re ni dokita ni mo wa fi sun yin o
Nitoripe ojo ti omode ba f'ori dapa, apa a pa,
Ojo ti omode ba fi ori kan iroko, iroko a ko

Eyin le so wipe: ewe ti a ba fi si owo otun, otun nii gbe,
eyi ti a ba fi si owo osi, osi nii gbe
Oro ti okete ba ba ile so ni ile ngba

Mo pase ki oko Dr. Fali poora nisinsinyi
Aseeeeeeee wa cool cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 1:53pm On Jul 24, 2009
IFELEKE:



(having issues logging on, but am still trying to).

Ota mi, so ede ti mo gbo o. Emi o gbo ede eebo embarassed
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by DrFerlie(m): 2:30pm On Jul 24, 2009
IFELEKE:

dokita feli, asiwaju ti ilu wo ni e?sora e gidi gidi o! smiley

ASIWAJU ilu wa yii ni mi. ko si giri. e gbodo gba mi towo tese ni. ore mi Ifeleke, awo ni ngbe awo ni igbowon, ti awo ko ba gbe awo ni igbowo awo a tu awo a faya. wink cool cheesy cheesy


topsy25:

Emi o ni ti e mo ewon rara. Ewon awon aye ni mo maa ti e mo cool

Olupe mo pe, olupe mo pe
Eyin iya mi osoronga, atapa jori, atedo jokan,
Atifun jorooro.

Eyin ti eledumare gbe aye le lowo,
Ejo feli ti o npe ara re ni dokita ni mo wa fi sun yin o
Nitoripe ojo ti omode ba f'ori dapa, apa a pa,
Ojo ti omode ba fi ori kan iroko, iroko a ko

Eyin le so wipe: ewe ti a ba fi si owo otun, otun nii gbe,
eyi ti a ba fi si owo osi, osi nii gbe
Oro ti okete ba ba ile so ni ile ngba

Mo pase ki oko Dr. Fali poora nisinsinyi
Aseeeeeeee wa cool cheesy

Awo mi topsy25,

eewoooooo orisa, mo ti ba awon iya mi olokiki oru je,

mo si ti ba won mu,

gbogbo epe ati awajo ko le mumi,

sese ni omode nyo mo eye, o gbodo ma rerin semi ni,

oko mi wapa sibe. kosi giri loko aparo mi

emi ASIWAJU, okunrin meta lo nsoro

cheesy cheesy cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 2:57pm On Jul 24, 2009
Dr Ferlie:


Awo mi topsy25,

eewoooooo orisa, mo ti ba awon iya mi olokiki oru je,

mo si ti ba won mu,

gbogbo epe ati awajo ko le mumi,

sese ni omode nyo mo eye, o gbodo ma rerin semi ni,

oko mi wapa sibe. kosi giri loko aparo mi

emi ASIWAJU, okunrin meta lo nsoro

cheesy cheesy cheesy




Hahahahahaaaaaaaaaaaaaaaa!
Ti awon iya o ba le se, maa be esu lowe cool

Esu ooooooooooooooo
Onile orita
Abeni wa oran ba o ri da,
Elekun nsukun , lanroye s'eje
Okunrin meta ti nje latoose

Nje mo pe o loni
nitori kinni? Nitori Fali ni
Asa re ti nwolu'gi, o nwo lu ope
O si fe ko'lu orule

Mo bee o loni ki o ba mi ran
Awon omo elese tantinrin sii
ki won si gba nkan omokunrin re wa kin fi s'ara rindin grin cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by DrFerlie(m): 3:10pm On Jul 24, 2009
topsy25:

Hahahahahaaaaaaaaaaaaaaaa!
Ti awon iya o ba le se, maa be esu lowe cool

Esu ooooooooooooooo
Onile orita
Abeni wa oran ba o ri da,
Elekun nsukun , lanroye s'eje
Okunrin meta ti nje latoose

Nje mo pe o loni
nitori kinni? Nitori Fali ni
Asa re ti nwolu'gi, o nwo lu ope
O si fe ko'lu orule

Mo bee o loni ki o ba mi ran
Awon omo elese tantinrin sii
ki won si gba nkan omokunrin re wa kin fi s'ara rindin grin cheesy

eewwwwwooooooooooo!!

emi mo oruko ti esu nje

mo ti rubo esu odara

moti fun esu ni epo pupa

paddy esu ni emi, ati jo je ni ode aye ati orun

therefore, esu ko le mu emi mo ooo

gbogbo awon omo elese tinrin ye ni mo to basunnnn patapata

won si ti di iyawo miii. grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 3:38pm On Jul 24, 2009
Tan koooooooooo shocked

O daa na.

Ile re ogeeeeeeeeeeere afoko yeri
Alapo ka
Agbeni mi bii kalokalo
Mo tee e loni ateye

Bi ekolo ba fori sole,
Ile a lanu,

Oojo ni oro ina n mugi,
Oojo bayi ni oro ito n mule
Kose kose bayi ni ti ilakose

Dr. fali ooooooooooooooooo
Maa woleeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee cool (Oh God! I be bad person grin)
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by DrFerlie(m): 3:58pm On Jul 24, 2009
topsy25:

Tan koooooooooo shocked

O daa na.

Ile re ogeeeeeeeeeeere afoko yeri
Alapo ka
Agbeni mi bii kalokalo
Mo tee e loni ateye

Bi ekolo ba fori sole,
Ile a lanu,

Oojo ni oro ina n mugi,
Oojo bayi ni oro ito n mule
Kose kose bayi ni ti ilakose

Dr. fali ooooooooooooooooo
Maa woleeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee cool (Oh God! I be bad person grin)

eewoooo!!

mo de loni emi olu awo ferlie
mo de loni ki gbogbo awon ota subu lule
emi mo oruko ti ile nje
ile ogere afowo yeri
ile ogere alapo ika
wo oun to araye se lori re
ile dakun ma sebi
ile kole gbe emi olu awo ferlie mi
mo ti ba ile soro
o si to gbo ohun mi
loke loke ni emi ASIWAJU ferlie yio ma gbe
mo ti ga ju ile lo

oun lo di ifa fun orunmila
nigba ti baba nlo si idale
o pade awon iya mi eleye
awon iya ni ki orunmila maa wo ile lo
orunmila ni oun mo oruko ti ile nje
orunmila pase fun ile
ile si gbe awon iya mi

loniii o mo pase fun ile
ki o gbe iwo topsy mi

ile laannnnnuuuuu gbe topsy miiiiiii oooooooooooo grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 2:00am On Jul 25, 2009
topsy25:

toyin temi,

Iro nla lo ma je ti mo ba so fun o pe ayun e o yun mi nihanyi cry Nitooto, okan mi nfa si e ni ojoojumo sugbon niwon igbati o ti ko jale lati so eni ti o ni oyun ninu emi ati omokekere ti won npe ni Ifelepon yen, mo ti gba kamu. Nitoripe emi o le maa ba omo ana yen maa du obinrin.

Yooba ni ojo ti npa igun bo, ojo ti pe. O pe ti mo ti nfi ife han si o, ti awa mejeeji si ti nba ere ife wa bo; sugbon ni were ti omo yen bere sii jabo si e ni o ti nba so awon oro kunba kungbe. Eyi ni o mu ko ohun naa maa wenu si iru emi embarassed Paga!!! O ma se o. O tun wa gun igi koja ori ewe, o ni ohun ni ohun ni oyun ti mo sise nla le lori.

Oro yi ni mo wa ro ti mo si fi eeni kun eeji pe, kaka ki nfi ojo ori mi yii ma ba omode kan du iyawo, maa fi owo leran maa wo ibi ti oro yin maa ja si. Mo mo wipe eyin mejeeji si nbo wa be mi cool

O digba kan naa
Okiez, mo moh wipe iro nan pa man e, jare. (I did not get half of the yoruba up there sha tongue tongue)

Mo gbe wipe awan Okurin Ondo n romantic, se tooto ni? grin grin

Well, glad to have you back, egbon mi wink


IFELEKE:

Beeni, iwo lo ni gbogbo oriki yen. oya rere,oya atata(ekiti way) kiss
pele, mo mo 'pe awon ibeji mi ma fun e ni wahala di e nitori 'pe omo ekiti ni won wink
bawo ni? i didn't get your message on YIM holla back.
I sent luv34real@yahoo.com an IM.
You still didn't get it?
"a" wa jare. In se n o grin

bluespice:

amosexy ati gators eyin mejeji fe ko mi?
ase mo l'eyan pataki ni bibayi kiss
oya kila ma bere pelu?
awon ojo to wa l'ose?
t'abi osu l'odun?
I absolutely have no problem with helping you.
But I think you know more than I do.

IFELEKE:

blu, mo ma ko e lede yoruba sugbon iyawo mi(toyin temi nikan) gbodo fo wo si wipe ki n ko e.(subject to my darling's approval).
ajenti iyawo debo ore mi,
ma binu si iyaafin ifeleke, yoruba ni ohun to ba wuni la'un naani( we cherish what we treasure) iyawo mi o fe ki enikeni gba mi lowo'ohun ni.

lol grin grin grin
I trust you jare. But make you help her, you know I suck at yoruba wink cheesy
Just tell her to keep her hands in her pockets tongue tongue

argent:

Ha mo ni ife dbosky gan ni o, i se ni ife e ma pa mi bi oti waini ni grin
Se alafia lo wa, sukulu n ko?

awww, ife tooto cheesy
alafia ni mo wa, eyin nko?
sukuru n se dede wink ose meji lo ku ki term eleyi se tan sha, cant wait cool cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 4:47am On Jul 25, 2009
E ku deede iwoyi o

(1) (2) (3) ... (39) (40) (41) (42) (43) (44) (45) ... (100)

Ònkà Yorùbá: Numbers And Numbering System In Yorùbá / Benin Art And Architecture / 20 Popular Yoruba Charms And Their Uses(With Direct English Translations)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 109
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.