Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,151,465 members, 7,812,426 topics. Date: Monday, 29 April 2024 at 01:11 PM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! - Culture (11) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! (171452 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (8) (9) (10) (11) (12) (13) (14) ... (73) (Reply) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 12:57pm On Feb 22, 2010
e yin temi ba woo ni o see waa?? le le le le le le lele le see waa?? wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 1:24pm On Feb 22, 2010
Ore, hit me l'ori MSN.

@FBS
Ore mo ti hit e o lori MSN, gba mi laa go pada, wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by dayokanu(m): 6:09pm On Feb 24, 2010
mo ro wipe t'egbon t'aburo ni yin tele, tabi esuke ti fe wo rara ni, lol

Ti esuke ba wo rara nko? Alara ni ara ko ro ohun iwo ni e ku aisun e ku aiwo.

Ewo ni tiyin, Booda Mafilomi n dasi abi ojugun legbe eti tongue tongue tongue tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tubabie(f): 8:32pm On Feb 24, 2010
dayokanu:

Ti esuke ba wo rara nko? Alara ni ara ko ro ohun iwo ni e ku aisun e ku aiwo.

Ewo ni tiyin, Booda Mafilomi n dasi abi ojugun legbe eti tongue tongue tongue tongue




Lol. grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Nobody: 8:34pm On Feb 24, 2010
tubabie, nibo lo wa lati ojo yii?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tubabie(f): 8:36pm On Feb 24, 2010
FL Gators:

tubabie, nibo lo wa lati ojo yii?

Mo wa around jare , sugbon paths wa just didnt cross smiley
So wa pa sha? Kini latest?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by dayokanu(m): 8:37pm On Feb 24, 2010
Ewo awon isansa meji.

Gator ati tubabie
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Nobody: 8:38pm On Feb 24, 2010
lol inumi dun wipe oo salo bi TOH.
oti keru, oti fi wa sile lol.
Ko si latest jare. Mo kan ni ki n wo nkan to n sele kin to lo si lab mi

@dayo
lol what does insansa mean?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by chic2pimp(m): 8:39pm On Feb 24, 2010
tubabie:

Mo wa around jare , sugbon paths wa just didnt cross smiley
So wa pa sha? Kini latest?
Se yoruba lo n so abi egun? undecided tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Nobody: 8:39pm On Feb 24, 2010
shaka laka shaka laka oh yah yah cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tubabie(f): 8:43pm On Feb 24, 2010
@Dayo
Bawo ni? so wa alright? ku igbadun

chic2pimp:

Se yoruba lo n so abi egun? undecided tongue

Bawo ni ose n se e? se ede mi n fun e ni sleepless nite ni? tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by dayokanu(m): 8:46pm On Feb 24, 2010
@dayo
lol what does insansa mean?

Isansa means runaway or students who play truancy in school

Ko si latest jare. Mo kan ni ki n wo nkan to n sele kin to lo si lab mi

Lab pelu shikenshrimp abi? Se biology lab? ki e lo se reproductive system pratical?

Se yoruba lo n so abi egun?

E wo agatu to n pe eniyan ni egun.

Bawo ni ose n se e? se ede mi n fun e ni sleepless nite ni?

gbogbo nkan ni o man fun chickenshrimp ni sleepless nite, Aworan FL Gators, ede tubabie ati bee be lo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by chic2pimp(m): 8:59pm On Feb 24, 2010
ibkaye:

shaka laka shaka laka oh yah yah cheesy
Ba wo ni dear, se o wa pa(don't worry I know you can't read this grin cheesy)

tubabie:


Bawo ni ose n se e? se ede mi n fun e ni sleepless nite ni? tongue
Yes oo. Ede e fun mii ni sleepless nite tongue.
Wa si yara mii je ki n ko e nii yoruba tongue wink smiley

@ DayoK

Fii e mi ati gators si le jor.
Mo n ko nii ede bedmatics jare
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Remii(m): 10:06pm On Feb 24, 2010
dayokanu:

Ti esuke ba wo rara nko? Alara ni ara ko ro ohun iwo ni e ku aisun e ku aiwo.

Ewo ni tiyin, Booda Mafilomi n dasi abi ojugun legbe eti tongue tongue tongue tongue



wow, eebu lo bu bi eni ro komentiri bayi, shocked grin grin grin lipsrsealed
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 4:43pm On Feb 25, 2010
Tubabie
Bawo ni jare mo rii pe o wa lori lini leni, se o waa pa, family ati ise nko, se 2 n'ge 2 ton pe 4 sha? Ope ni folodumare o, amin!, so ki lon tin sele si e now?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 4:46pm On Feb 25, 2010
@ dayo
ba wo ni , back in di day, a ni ori kan ti aman ko fun awon isansa

, isansa ma tun de, alee ko lo, ko le lo, isansa ma tun de, alee ko loo koo lee loo, wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by unclebros: 4:48pm On Feb 25, 2010
Eyin eyan mi
Mo se se de ni ooh
mo feran ede wa yi baje baje
Se wa pa sha?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 4:50pm On Feb 25, 2010
@unclebros, Kaaboo o se daa daa lo de, edumare a san e o Amin, go on so'hun jare maa flenjor lo ni tie , wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tubabie(f): 5:50pm On Feb 25, 2010
Orilee9ice:

Tubabie
Bawo ni jare mo rii pe o wa lori lini leni, se o waa pa, family ati ise nko, se 2 n'ge 2 ton pe 4 sha? Ope ni folodumare o, amin!, so ki lon tin sele si e now?

Orile alaafia ni mo wa, ose jare wink Gbogbo nkan n lo deedee, adupe lowo Olorun.
Ko si repete to n sele yato si ise, awon ore ati awon ebi.  wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 6:03pm On Feb 25, 2010
@2babie
bo see waa ni yen o, e ku ise naa o! ko si repete nibi naa jare, olorun gbo'adua,
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by IYANGBALI: 10:57am On Feb 26, 2010
so thread awon abaluje  abadije yi si exist sa? o ga o.Pls to miss you tongue tongue tongue tongue tongue
Orilee9ice:

Tubabie
Bawo ni jare mo rii pe o wa lori lini leni, se o waa pa, family ati ise nko, se 2 n'ge 2 ton pe 4 sha? Ope ni folodumare o, amin!, so ki lon tin sele si e now?
o wa lori kini ke?ori kini?mo suspect pe o joko le iso lo mean, e sa ma je ko baje o grin grin grin
dayokanu:

Gatosi ti feran okunrin ju.

Eyin eeyan mi e ku airini, aibeere eni o
be ni omoge to ba ni ido se ma nse wink wink wink wink wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Orilee9ice(m): 1:21pm On Feb 26, 2010
Quote from: Orilee9ice on Yesterday at 04:43:36 PM
Tubabie
Bawo ni jare mo rii pe o wa lori lini leni, se o waa pa, family ati ise nko, se 2 n'ge 2 ton pe 4 sha? Ope ni folodumare o, amin!, so ki lon tin sele si e now?

[b]o wa lori kini ke?ori kini?[/b]mo suspect pe o joko le iso lo mean, e sa ma je ko baje o   


iya ngbali.abi iya ngbalife,
Maa pa mi jare, osikuso e ti gboju, but its all good sha! awon oyinbo ni, a laughter a day keeps the doctor away, mo mo pe o maa rin kan soo si eleyi naa abi. i yamu waitin oh!, shuuukeeeeeeeee!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by dominique(f): 9:53pm On Feb 26, 2010
Orilee9ice:



iya ngbali.abi iya ngbalife,
Maa pa mi jare, osikuso e ti gboju, but its all good sha! awon oyinbo ni, a laughter a day keeps the doctor away, mo mo pe o maa rin kan soo si eleyi naa abi. i yamu waitin oh!, shuuukeeeeeeeee!

isokuso o kin jina lenu e tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Idowuogbo(f): 10:01pm On Feb 26, 2010
i wish i could yoruba is such a beautiful language


LOL !!!!!! grin grin grin

eyin temi ni nl ewo lo shele
efi le be
ko wa be
ko ma lo be
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Moyola(f): 10:03pm On Feb 26, 2010
Idowuogbo:

i wish i could yoruba is such a beautiful language


LOL !!!!!! grin grin grin

eyin temi ni nl ewo lo shele
efi le be
ko wa be
ko ma lo be



Is dhat all yu knw? tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by chamotex(m): 10:10pm On Feb 26, 2010
Ejo e ba mi wa iyawo to l'oyan nla . . . .sugbon koma tobi ju bi blom blom.

O wa very important . . . . eyin teba fe apply, e temi l'aago abi ke kowe ranse simi
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Idowuogbo(f): 10:10pm On Feb 26, 2010
@ moyola

omo south east fun are ni suru to ba je iyi to mo le so kon ki ni ti eeh  gbeborun , tojubole, atosara

lol grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Moyola(f): 10:16pm On Feb 26, 2010
chamotex:

Ejo e ba mi wa iyawo to l'oyan nla . . . .sugbon koma tobi ju bi blom blom.

O wa very important . . . . eyin teba fe apply, e temi l'aago abi ke kowe ranse simi

Maa beere fun nkan ti o le handle! tongue


Idowuogbo:

@ moyola

omo south east fun are ni suru to ba je iyi to mo le so kon ki ni ti eeh gbeborun , tojubole, atosara

lol grin grin

Maa yaka gba e ni eti! angry grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Nobody: 10:19pm On Feb 26, 2010
dayokanu:

gbogbo nkan ni o man fun chickenshrimp ni sleepless nite, Aworan FL Gators, ede tubabie ati bee be lo

Dayo, kee ti re? Ewo ni titi e gan? grin

chic2pimp:

@ DayoK

Fii e mi ati gators si le jor.
Mo n ko nii ede bedmatics jare
Iwo ati tani?
Se o mean lati so crocodile abi?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by chamotex(m): 10:21pm On Feb 26, 2010
Moyola:

Maa beere fun nkan ti o le handle! tongue

Kilode ti mi o seni le handle oyan e . . . . . oyan gbigbona loni ni?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Idowuogbo(f): 10:24pm On Feb 26, 2010
Maa yaka gba e ni eti! angry grin
[quote][/quote]

babi yi so wa oke sha omo south east lawa no ma lo soro ju ooh ,ta lo fe gba leti

kun le ko ka wo soke

omode ano anu mi shey ooh

oti tin trepass

mo ni akoko fun razo bi ti , ti eeh
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by chamotex(m): 10:27pm On Feb 26, 2010
Idowuogbo:

babi yi so wa oke sha omo south east lawa no ma lo soro ju ooh ,ta lo fe gba leti

kun le ko ka wo soke

omode ano anu mi shey ooh

oti tin trepass

mo ni akoko fun razo bi ti , ti eeh

ibo lowa ni south east?

Omo Moyola yen o n gbe idi duro rara, Southend, Leigh-on-sea, Basingstoke, Basildon , East London, nisiyin otun ti wa ni south

(1) (2) (3) ... (8) (9) (10) (11) (12) (13) (14) ... (73) (Reply)

Most Frequently Used Insult In Nigeria / Funny But Wise African Proverbs. / Efik/ibibio Names And Their Meaning

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 35
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.