Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,161,441 members, 7,846,808 topics. Date: Saturday, 01 June 2024 at 01:01 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (104) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (377210 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (101) (102) (103) (104) (105) (106) (107) ... (167) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by MP007(m): 9:22am On Aug 21, 2007
texas gbo na , 98 fereheint ni ose to ko ja lo, ogbo na ju ghana lo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 9:23am On Aug 21, 2007
Ha omo iya, tete lo fi ori re pamo oo!!
state wo lo sunmo e ti o ni ore si na??

Jo ma ba omi lo ooo !!!


shocked shocked shocked shocked
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by MP007(m): 9:52am On Aug 21, 2007
dallas ni mo n gbe padi mi, dallas ko si ni e ti omi rara , awon arara houston ni ke ki lo fun , mo wa pa
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 10:06am On Aug 21, 2007
Ma beru, ko si ewu !!

Iwo sa ma jeun lo !!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by aloib(f): 11:13am On Aug 21, 2007
lol, no ose to koka typhoon lo fe ba ti wa je, o ti sweep away lo si taiwan sha,
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by doyin13(m): 11:20am On Aug 21, 2007
aloib. cooking, alcohol retention and now ede yooba

awa ti lo jina
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by aloib(f): 1:10pm On Aug 21, 2007
u wan try me for yoruba, ?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by replenish(f): 1:18pm On Aug 21, 2007
ALOIB MO GBA FUN E NINU EDE YORUBA YI.

O TI GBONA JU, OPO JU JARE
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by aloib(f): 1:19pm On Aug 21, 2007
e she o, e de ku aro oo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by replenish(f): 1:50pm On Aug 21, 2007
EKU AROO, SE DADA LE JI.

OSAN LAWA WA NI ILU NAIJA.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by aloib(f): 2:00pm On Aug 21, 2007
haha mo ti gba gbe sha, ale la wa ni bi sha
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tafari(m): 8:35pm On Aug 21, 2007
nibo ni awon oloye ilu yii wa?
gbogbo ilu daa.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by richylaw(m): 8:57pm On Aug 21, 2007
Tafari n bere wipe nibo ni awon oloye wa.
So pe n saawo!
Nigba ti aare orile ede Mexico ri wipe aja ati iji n ja ni orile ede oun, ki lo se? O so fun ogbeni Bush ati akeegbe re ti won lo se ipade ni odo re ni Canada wipe o n lo ile.
Be gele ni oro ibi yi naa se ri, ogun ti o be sile ti o si gbona girigiri ni nairaland lowolowo bayi ni gbogbo awon oloye lo lati lo woran tabi lati petu si awon iko mejeeji ninu (NIN and NID). Alagba Debosky ti se akikanju ko ja ala ninu irohin ese kuku ti won n fun awon eniyan, gbankogbi ede oyinbo ati awon oro alufansa meriiri ni o si n bo lule lolokan ojokan! A dupe ija ti pari o
Amo sa emi ti se iwon ti mo le se mo si ti pada de ile o. Mo wa laafin n o si lo ibi kankan mo.
https://www.nairaland.com/nigeria/topic-72759.0.html
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by NiteAngel(m): 9:08pm On Aug 21, 2007
Ogboju Babalawo Richylaw, ki la ri, a ba yin l'aba l'oni. Se ara le o?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by NiteAngel(m): 9:16pm On Aug 21, 2007
Egbani elaja, ni bo ni mo gba nko ti e ri gbo rara. E ku ohun, Eleda a ma fun yin se o.

Nigbati ede aiyede ba n' be si le ni ilu kekere yi nise ni o ye ki a gbe osuba fun awon to di ilu abinibi wa mu. A ni subu daa nu o, ase Edumare
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by iyaaje(m): 9:32pm On Aug 21, 2007
eyin enia mi e dakun e gbami ni imoran o,
mo je omo odun meji din ni ogorin{78Yrs}mo de si wa very active and agile like inaki,
but iyawo mi to je omo odun marun din logorin{75yrs}to sese bi awon ibeji ni ohun ko ni fun mi ni oyan mu mo,
ere ni mo ro wipe o nse,but for the past two weeks,ti o ti bimo,loti gbe igba wara re kure nile ti ko si fun mi loyan mu mo,
eyi de ti je ki nbere sini gbe,nitori omi oyan ni won fi wo mi dagba,ohun ni mo ma nro sinu igo lo si ile iwe titi ti mo fi jade secondary school.E jowo kini mo le se nipa oro yi,se ki pa iyawo mi ti ni ki nlo wa iyawo miran?e dakun e lami loye o,Olorun ko ni yo oro oyan kuro ninu aye yi o,ase edumare.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omoge(f): 9:36pm On Aug 21, 2007
hmmmmmmmm,
oun ti ko da o da
ma gba oko lowo ore e
oun ti o fi mi she

e get as e be
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by iyaaje(m): 9:39pm On Aug 21, 2007
aloib:

u wan try me for yoruba, ?
no be for yoruba i wan try you,
na for konko below i wan do exam for you,
se you go fit get A1 for the thn abi na F9 you go get?
i trust you na A+ you go score,
baby you too mos{much}.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by iyaaje(m): 9:48pm On Aug 21, 2007
omoge:

hmmmmmmmm,
oun ti ko da o da
ma gba oko lowo ore e
oun ti o fi mi she

e get as e be

no be so obey sing am olodo grin,na like dis,
ohun ti o da ko da,ma gba iyawo ore e,oju lofi ntini,o bani je lawujo ore,
ohun ti o da ko da,ma gboko{no be prik o}lowo ore e,oju lo fi ntini,o bani je lawujo ore{2ce}
toba jumi lo,o ju Olorun lo,we le fi iya jemi]

@omoge,you av somethn dat blongs to me dat i want, dat i disaya{desire},dat i,m lookn for,
dat i need,[/s[s]],dats is mine dat I LOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOONG FOR
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omoge(f): 9:56pm On Aug 21, 2007
O ti shele ooo. ki lo mu? oti about igbo?

please ooo let me finish school before you want anything ooo jo, mo fi owo beg e ooo  grin

se a whole omoge ni iwo pe ni olodo? what a thang!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by iyaaje(m): 10:01pm On Aug 21, 2007
i dont do any of those stuffs,
forget wot i do here,
i,m just catchn my fun,
am as clean as heaven itself.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omoge(f): 10:04pm On Aug 21, 2007
good, good to know man.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by iyaaje(m): 10:08pm On Aug 21, 2007
but hard 2 bliv?
i got to go now,sleep tight,
bye yah,
i,m out of here,cos i,m out of time.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by DrFerlie(m): 10:08pm On Aug 21, 2007
alagba obowunmi, e ku ojo meta
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omogenaija(f): 10:09pm On Aug 21, 2007
ewo le se o ?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by pinkysegun(m): 10:10pm On Aug 21, 2007
gbo gbo yin ma rundown bi flat tire wahli tali
oka oh sey i go te send kpa ki reply mi to jade
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by pinkysegun(m): 10:11pm On Aug 21, 2007
tani omonaija ewo ke mi da e mo oo ni logo ni bo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omogenaija(f): 10:13pm On Aug 21, 2007
olorun ma je
angry angry
pinkysegun:

gbo gbo yin ma rundown bi flat tire wahli tali
oka oh sey i go te send kpa ki reply mi to jade

o ma dun mi fu e o , o ye ki o lo wa ikan se si oro aye e
mi o ni logo abi ? iwo o ni ori , ori olori ni o lo
pinkysegun:

tani omonaija ewo ke mi da e mo oo ni logo ni bo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omoge(f): 10:14pm On Aug 21, 2007
goodnight iya aje, not really i bliv ya smiley
sleep well and don't fly on the wall too much wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omogenaija(f): 10:16pm On Aug 21, 2007
omoge sisi mi , ewo lo se ?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by pinkysegun(m): 10:16pm On Aug 21, 2007
gbogbbo yin alayijasi ni yin e tie tasi mi moti keru mi lo oh
bye bye byebye 2 pinky i wanna bi with ma mummy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omogenaija(f): 10:18pm On Aug 21, 2007
pinkysegun:

gbogbbo yin alayijasi ni yin e tie tasi mi moti keru mi lo oh
bye bye byebye 2 pinky i want to bi with ma mummy
adura loro e gba

(1) (2) (3) ... (101) (102) (103) (104) (105) (106) (107) ... (167)

Pictures Of Nigeria Traditional Attire / Igbo Names & Their Meanings / Igbo Kwenu ! Kwenu Kwezo Nu ! Join Us If You Proud To Be An Igbo Guy/lady

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 37
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.