Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,148,838 members, 7,802,682 topics. Date: Friday, 19 April 2024 at 06:45 PM

.. - Culture (14) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / .. (1826532 Views)

"We The Ewe People Of Ghana Are The Same As Yoruba"- Yewe2011.ewe Guy From Ghana / How Do U Spell (weed) In Yoruba, Is It Igbo? Or Egbo? / Yoruba Idioms: Owe Yoruba, Itunmo Re Ati Lilo Re (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (11) (12) (13) (14) (15) (16) (17) ... (99) (Reply) (Go Down)

Re: .. by Nobody: 6:14am On Jul 13, 2015
x

3 Likes

Re: .. by Nobody: 8:56am On Jul 13, 2015
x

3 Likes 1 Share

Re: .. by Nobody: 8:58am On Jul 13, 2015
x

1 Like

Re: .. by Nobody: 9:06am On Jul 13, 2015
x

1 Like 1 Share

Re: .. by Nobody: 9:07am On Jul 13, 2015
x

1 Like 1 Share

Re: .. by Nobody: 9:09am On Jul 13, 2015
x

1 Like 1 Share

Re: .. by Nobody: 9:11am On Jul 13, 2015
x

1 Like

Re: .. by Nobody: 9:17am On Jul 13, 2015
x

1 Like

Re: .. by Nobody: 9:19am On Jul 13, 2015
x

2 Likes

Re: .. by sammyjay76(m): 10:55am On Jul 13, 2015
healthFirst:
OGUN TI OBINRIN KI FI KO OHUN ENIYAN
Eyin adie kan ao lu lori ao fi orii si, ao fi adi si, ao fi epo pupa sii,ao fi oruka si ao gbele ao ri mole ao loyo ni ojo keje ao ma ki bowo tia
ba fe ba obinrin soro
Iba agba o, a ma juse o. Eku ise lada, edumare a ma ran yin se o.
E dakun ape obinrin to lo ti ko si ni odo eyan mo to daju ejowo fi sita fun mi.
Eseun fun awon dahun wonyi ooooo.

1 Like

Re: .. by Nobody: 1:10pm On Jul 13, 2015
sammyjay76:

Iba agba o, a ma juse o. Eku ise lada, edumare a ma ran yin se o.
E dakun ape obinrin to lo ti ko si ni odo eyan mo to daju ejowo fi sita fun mi.
Eseun fun awon dahun wonyi ooooo.

Awon Ika eeyan ko le je ki a fi iru Oogun bee sita lori Afefe. Eyi ti mo ni lewu pupo, o le ya obinrin na ni were bi okunrin to sa Oogun yi fun ko ba fe. idi niyi ti o fi lewu die lati fi sori afefe.
Re: .. by sammyjay76(m): 9:22pm On Jul 13, 2015
healthFirst:


Awon Ika eeyan ko le je ki a fi iru Oogun bee sita lori Afefe. Eyi ti mo ni lewu pupo, o le ya obinrin na ni were bi okunrin to sa Oogun yi fun ko ba fe. idi niyi ti o fi lewu die lati fi sori afefe.
Mo dupe pupo fun esi yin, ejowo nje e le fi ranse si mi lori email mi sajolive6@gmail.com awon nkan po ti as jo ma se laipe, mo fe fi eto naa ran alanu mi kan lowo ki ile re le toro nigba ti ohun ati iyawo re ba pada re, k em naa le ri iranlowo gba lodo re pelu ni. Ohun po ti as ma jo se edakun ran wa lowo..
Re: .. by gawab: 10:13pm On Jul 14, 2015
healthFirst:
BIBO LOWO AYE TODAJU;
Aoja ewe lapa 200 afi afomo ari apata gbigbe tele ape
ao ko ewe lapa yen si afi eyin ororo kan le ao se lagbo,gbigbe taba gbe ile iwe lo n lo lai kanle ao mu eyin na ao sope,ori adie ki buru ko ye dudu lati onilo mobo lowo eyin aye lojo toni mi basu lon mu oju kuro lara e ki e mun oju buruku kuro lara mi ke koju rere simi;aofi iwaju ori fo eyin na ao bo je ao wa we agbo yen le lori,walahi odaju

E jowo kini nje (afomo ari apata gbigbe)? se afomo ori igi towa lori apata ni?
Se a o gbe ape naa sile ni balue ni tabi a o gbe si ori nkankan ni?
Ewe yio ma je o.

2 Likes 1 Share

Re: .. by Nobody: 1:10pm On Jul 15, 2015
gawab:


E jowo kini nje (afomo ari apata gbigbe)? se afomo ori igi towa lori apata ni?
Se a o gbe ape naa sile ni balue ni tabi a o gbe si ori nkankan ni?
Ewe yio ma je o.

Igbe Eniyan...Eyi ti a ko mo eni to ya. idi Agbo yen ko gbudo kanle o..O lewu

2 Likes

Re: .. by Nobody: 5:14pm On Jul 15, 2015
x

1 Like

Re: .. by sammyjay76(m): 9:31pm On Jul 15, 2015
healthFirst:
OHUNFA OLUBARA (CUSTOMER)
Kanhin kanhin iyekiye ao jo pelu odidi ataare kan ao ro sinu Ado kan ao lo efun mon ao jipo daradara ao toju re pamo sinu ile ise waa ti
Olubara(Customer) bati dide lori ibi ti o joko si, ao mu, ao ta bintin si ori aga tabi ori eni to ba dide.

Iba Awon Agba.
EJOWO ELEY T MO BERE FUN E BA M F RANSE SI EMAIL MI E DAKUN. sajolive6@gmail.com

2 Likes

Re: .. by leckxy(m): 9:37pm On Jul 15, 2015
baba ejo se e le upload picture iyere fun mi. nitori awon elewe omo n bere lowo mi pe se iyere ti won fi n se iru abi ti agbo.
Re: .. by Nobody: 10:32pm On Jul 15, 2015
leckxy:
baba ejo se e le upload picture iyere fun mi. nitori awon elewe omo n bere lowo mi pe se iyere ti won fi n se iru abi ti agbo.


Iyere ti agbo ni ke beere fun
Re: .. by bosrote: 11:34am On Jul 16, 2015
IRANLOWO YEN NI MO TORO O
Ekaro Baba ati gbogbo agbagba inu page yi ejo eran aburo mi lowo o. Oron ojo kan ni wan omo obirin kan lojo ala to fi sward gin own ni nu. Lati ojo yen ni won gbadun ara won month. Won ni inkan marin kakakiri ni inu won ati pe to bati nse won nise ara won ma mi bi pe ikan ti ategun fe. Ejo eran mi lowo ki la le se si baba ati gbogbo ile ti aburmi lifi gbadun pada
Re: .. by leckxy(m): 8:26pm On Jul 16, 2015
healthFirst:

Iyere ti agbo ni ke beere fun
Ese gan ni baba. Moseba agba!
Re: .. by omoaribaba1(m): 2:41pm On Jul 17, 2015
[color=#770077][/color]Ogun aseje owo pupo odaju

Eran elede ao gesi meta ao wa igbin

apinu kan ao gesi meta ewe papasan ata

Ijosi epo iyo ao se laseje toba fejina ao lo

owo eyo meta tikoluju ao fi te ifa ejiogbe

ao si pe gbolohun yi si

Ayeooo 3ce Aye awowo ni ile alara,

koromilorun awowon ni ile ajero

osemigukeguke awo won nile orangun ile

ila, odifa fun orunmila oniti obare aye Aye
atuyetuyele, ifa jara odemi emi (L L)

gbede gbede gbede niro elede lorun, nijo
ti elede ba pe ifa ifa adabobo, ijoti igbin

bada enu dele ojona nijifa ile, emi (L L)

kinjifa owo nlala lodo okunrin lodo obinrin

lodo omode lodo agbalagba orunmila owo
eyo ni mofiwa owo nlala wa si odore

2 Likes

Re: .. by omoaribaba1(m): 3:10pm On Jul 17, 2015
Moseba eyin agbagba ti eledua kole aye le lowo oo, ejowo iru ewe wo lo nje EWE PAPASAN?

1 Like

Re: .. by Nobody: 8:37pm On Jul 17, 2015
bosrote:

IRANLOWO YEN NI MO TORO O
Ekaro Baba ati gbogbo agbagba inu page yi ejo eran aburo mi lowo o. Oron ojo kan ni wan omo obirin kan lojo ala to fi sward gin own ni nu. Lati ojo yen ni won gbadun ara won month. Won ni inkan marin kakakiri ni inu won ati pe to bati nse won nise ara won ma mi bi pe ikan ti ategun fe. Ejo eran mi lowo ki la le se si baba ati gbogbo ile ti aburmi lifi gbadun pada

Iru inkan bayi kiise oro ori ategun...ko ye ke so iru oro bayi nibi...eyin o mon wipe awon agba lo ba aburo yin wijo ni? e kan si mi lori e-mail.
Re: .. by Nobody: 8:38pm On Jul 17, 2015
Iya mi Edan!
Oro ni Iya Aye;
tii ponmo e l'odi!
Iya mi Edan!
Obuniwobuniwo s'oju konko moni!
Oju Edan kii fo ninu Iledi;
Iya mi Abeni àdè,
E ma je ki oju mi ati t'awon onitemi o fo!
Aase!

2 Likes

Re: .. by sammyjay76(m): 11:27pm On Jul 17, 2015
healthFirst:
Iya mi Edan!
Oro ni Iya Aye;
tii ponmo e l'odi!
Iya mi Edan!
Obuniwobuniwo s'oju konko moni!
Oju Edan kii fo ninu Iledi;
Iya mi Abeni àdè,
E ma je ki oju mi ati t'awon onitemi o fo!
Aase!
MI O RI MAIL YIN KANKAN.
Re: .. by Nobody: 10:06pm On Jul 18, 2015
sammyjay76:

MI O RI MAIL YIN KANKAN.

Awon nkan ti mo le fi sita lofe ni awon to wa lori abala yi, lehin awon wonyi, eni to ba fe nkan miran gbudo se tan lati te owo bo apo. E ma binu.

2 Likes

Re: .. by kadunasouth(m): 10:57am On Jul 19, 2015
Aseta todaju

Igbin to pinu 3 ewe kasan eru alamo odidi atare kan ao jo papo ao rosibi kan tiaba felo ao bu die nibe ao te ifa obara eka si ao wa pe ofore si ao fi omi gbigbona lo tabi eko gbigbona

Kowe leye aye agbigbo leye ode orun ton bari hihihi amako awon agbagba sanko sanko losode orun, ese oba taye lape obara eka, obara eka bamika Awon otami lese losi ode orun, owo mowo ibiwon lewon lori eru maru ibiwon da siwon lara , ti igbin ba fa ikarahun re atele, gbogbo aburu ti awon ota baro simi komon tele won leyin

2 Likes

Re: .. by sammyjay76(m): 2:41pm On Jul 19, 2015
healthFirst:


Awon nkan ti mo le fi sita lofe ni awon to wa lori abala yi, lehin awon wonyi, eni to ba fe nkan miran gbudo se tan lati te owo bo apo. E ma binu.
Odara, bi eloo ni fun eyi ti mo beere naa? Efi ranse si mi ninu email sajolive6@gmail.com
Re: .. by Nobody: 6:40pm On Jul 19, 2015
x

2 Likes 1 Share

Re: .. by kadunasouth(m): 7:40am On Jul 20, 2015
AROBI ATI ISORA
AOJO ARIGISEGI PELU ODIDI ATARE AJA KAN, AOFI SIN GBERE21 SI ARIN ORI WA, AOFI IYOKU FOKOMU TABI KIA FI OMILO
Akogbodo sunma obinrin lojo taba se iseyi

2 Likes

Re: .. by sprucewunmi(f): 10:11am On Jul 20, 2015
healthFirst:
10 OOGUN ITA (MEASLES)

Ao gbo Ewe Bomubomu pelu Ogogoro, ao maa fi pa ara, ao si maa mun ni ife kan laaro ati lale.
ejowo kini ogun eeeeeeela alapadi ti owa ni gbogbo awo eniyan, ejowo efi reply ranse si sprucewunmi@yahoo.com

1 Like

Re: .. by bosrote: 10:51am On Jul 20, 2015
healthFirst:


Iru inkan bayi kiise oro ori ategun...ko ye ke so iru oro bayi nibi...eyin o mon wipe awon agba lo ba aburo yin wijo ni? e kan si mi lori e-mail.

Eseun ejo efun wa email yen

(1) (2) (3) ... (11) (12) (13) (14) (15) (16) (17) ... (99) (Reply)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 38
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.