Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,162,736 members, 7,851,532 topics. Date: Wednesday, 05 June 2024 at 09:40 PM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (36) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (198741 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / Do You Speak Yoruba? / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (33) (34) (35) (36) (37) (38) (39) ... (100) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by No2Atheism(m): 8:52pm On Jun 27, 2009
men i am hopeless at reading and writing yoruba, its a like advance mathematics whenever i want to read or write it.

speak - very good at it
listening - also  very good at it
write - poor at it
read - poor at it

@topic

Odabi enipe awadakerikeri ni awon eniyan kan se ni ibibayi
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 3:35pm On Jun 28, 2009
No2Atheism, oruko e yi le yo eeyan leyin oo.
Ede yoruba dun lati so ati lati ko sile. . .it only needs practise.
@gbogbo ile
Eku Isinmi oo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 5:42pm On Jun 28, 2009
N2A, Yoruba is not that hard to write na. Just write it down as you say it.

@IFELEKE and topsy25 and eyin ara thread

How you dey. moti miss gbogbo yin smiley
eku isimin eni o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by No2Atheism(m): 6:50pm On Jun 28, 2009
FL Gators:

N2A, Yoruba is not that hard to write na. Just write it down as you say it.

yes u are correct but the problem is that:

I can't separate the words properly hence i become slow to write it.

for example:


nigbawo or igba wo or nigba wo


is a typical confusion that i face regularly.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by kaypumpin2(m): 7:49pm On Jun 28, 2009
Ibi yi ni awon omo k'aro o'jire fi idi kale si.

Eku atoto nu.

Oodua a gbe wa oo cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 9:13am On Jun 29, 2009
No2Atheism:

yes u are correct but the problem is that:

I can't separate the words properly hence i become slow to write it.

for example:


nigbawo or igba wo or nigba wo


is a typical confusion that i face regularly.

Igbakeji atenisiimu (aka. No2atheism)

Emi gege bi enikan ni igbagbo pe o le ko yooba daadaa. Iwo saa ti ni igbagbo ninu ara re, o maa ya e lenu iru imo ijinle ti o ni ninu ede yooba undecided
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by benlay(m): 9:18am On Jun 29, 2009
eba mi pari oye tabi ijinle oro wonyi
e wo iyawo asesefe to nse bi enipe ko le pe oko loruko, beeni , ,
iyawo pastor to nkiri buredi lojo sonde, , ,
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 9:28am On Jun 29, 2009
FL Gators:

@IFELEKE and topsy25 and eyin ara thread


Bawo ni iyawo temi nikan Se daadaa lo wa gege bi mo se wa Se sukuru e nlo deedee Pele o, mo ti nsaferi e gan an ni kiss kiss kiss
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 1:04pm On Jun 29, 2009
topsy25:

Bawo ni iyawo temi nikan Se daadaa lo wa gege bi mo se wa Se sukuru e nlo deedee Pele o, mo ti nsaferi e gan an ni kiss kiss kiss
tope oore mii,
Awe mo wi si o kuo gbon'ya mi re abi iru ore wo luore?
gbon toyin re,woya lo su'jare tongue

benlay:

eba mi pari oye tabi ijinle oro wonyi
e wo iyawo asesefe to nse bi enipe ko le pe oko loruko, beeni , ,
iyawo pastor to nkiri buredi lojo sonde, , ,

be n le
owo ija o ti ba iyawo asesefe ni, ti ise ba dun lara e, aadadanmo.
iyawo alufa to n kiri bureedi lojo sonde,oni bara e n bole bo ni yen.

topsy25:

Igbakeji atenisiimu (aka. No2atheism)

Emi gege bi enikan ni igbagbo pe o le ko yooba daadaa. Iwo saa ti ni igbagbo ninu ara re, o maa ya e lenu iru imo ijinle ti o ni ninu ede yooba undecided
Ooto oro lo so ore.
No2atheism
There is no proffesor of yoruba on this thread(my thought) all of us are rookies joined together by the love of our mother tongue.We speak it anyhow but the message is always properly passed across.
So,gbiyanju lati darapo mo tireedi yi,o ma se e l'anfani to po.

kay_pumpin:

Ibi yi ni awon omo k'aro o'jire fi idi kale si.

Eku atoto nu.

Oodua a gbe wa oo cool
kayode,oodua a gbe gbogbo ya. . .bawo ni?

FL Gators:

N2A, Yoruba is not that hard to write na. Just write it down as you say it.

@IFELEKE and topsy25 and eyin ara thread

How you dey. moti miss gbogbo yin smiley
eku isimin eni o
aayo mi,
aayun re so mi lopo lopo(Ve missed you seriously) kiss se alaafia lo wa? mo yoju si baba ati iyami re lo pin ose to koja yi won si se mi lalejo daada.
Joo bami dupe lowo won fun iyan,eran okuru and emu funfun ti won fi se mi lalejo, mo gbadun e gan ni.
Bawo ni ile-iwe? se on gbaradi?.
Ma se gbo oro si awon abelejayan lenu(bi oree mii tope) won kan n se lasan ni.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 1:32pm On Jun 29, 2009
topsy25:

Igbakeji atenisiimu (aka. No2atheism)

Ogbeni topsy aayan ogbufo oruko ogbeni yen ko da maran.

Itumo No2atheism ni ainife atenisiimu/ akofe atenisiimu/ ko saye atenisiimu.

Awon omobirin ti won kun ori tireedi yi nko? Ati ma ba omokunrin soro ti su mi o! Argenti aya mi owon - nibo lo wa?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 3:40am On Jun 30, 2009
atenisimu abi alatenuje ni e n pe.

Eyin omoge asiko e ma bo nibiyi
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 2:55pm On Jun 30, 2009
tireedi yi se wa da(dry) bayi?
@gbogbo Ile,
se ko si o?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tubabie(f): 5:38pm On Jun 30, 2009
IFELEKE:

tireedi yi se wa da(dry) bayi?
@gbogbo Ile,
se ko si o?

Kosi o, gbogbo wa wa bi oyin.
Sugbon kini iwo niro pe ale se lati mu tireedi yii dun sii ju eleyii lo?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 9:03am On Jul 01, 2009
debosky:

Ogbeni topsy aayan ogbufo oruko ogbeni yen ko da maran.

Itumo No2atheism ni ainife atenisiimu/ akofe atenisiimu/ ko saye atenisiimu.

Awon omobirin ti won kun ori tireedi yi nko? Ati ma ba omokunrin soro ti su mi o! Argenti aya mi owon - nibo lo wa?

Debo, oro e ti sun mi. Olorun o ni je ki abeyinto lasan lasan pa e o.

Amin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 9:09am On Jul 01, 2009
tubabie:

Kosi o, gbogbo wa wa bi oyin.
Sugbon kini iwo niro pe ale se lati mu tireedi yii dun sii ju eleyii lo?

Emi leero pe o ye ki a le maa fi awon ajasa kan kan si inu tireedi yi. Nkan ti mo ro ni eyi ti mo fi nko awon itan nkan ti o ti sele si awon oloju bi-o-mu-o-lo bi ti debo ati kamoteesi. Sugbon ko si eni ti o ri oro so si awon itan alarinrin ti mo so.

Bi enikeni ba ni awon nkan alarinrin ti o le fun wa ninu tireedi yi, ki iru eni be soo ki a si gbe l'ese.

Ko je bo se je.

Si Ifeleke, iyawo olele re nkan, se o nfun e se daadaa
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by argent(f): 12:44pm On Jul 01, 2009
Gbogbo ile se dada l'ewa?

debosky:

Ogbeni topsy aayan ogbufo oruko ogbeni yen ko da maran.

Itumo No2atheism ni ainife atenisiimu/ akofe atenisiimu/ ko saye atenisiimu.

Awon omobirin ti won kun ori tireedi yi nko? Ati ma ba omokunrin soro ti su mi o! Argenti aya mi owon - nibo lo wa?


mo ti miss e gan, ibo ni o wa lati ojo yi? kiss
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 1:13pm On Jul 01, 2009
tubabie:

Kosi o, gbogbo wa wa bi oyin.
Sugbon kini iwo niro pe ale se lati mu tireedi yii dun sii ju eleyii lo?
tubabie, emi gan n gbiyanju lati ronu si awon nkan ti o le mu tireedi wa yi larinrin(dun).
iwo naa darapo pelu mi ati awon to ku lati gbe tireedi wa yi laruge.

topsy25:

Emi leero pe o ye ki a le maa fi awon ajasa kan kan si inu tireedi yi. Nkan ti mo ro ni eyi ti mo fi nko awon itan nkan ti o ti sele si awon oloju bi-o-mu-o-lo bi ti debo ati kamoteesi. Sugbon ko si eni ti o ri oro so si awon itan alarinrin ti mo so.

Bi enikeni ba ni awon nkan alarinrin ti o le fun wa ninu tireedi yi, ki iru eni be soo ki a si gbe l'ese.

Ko je bo se je.

Si Ifeleke, iyawo olele re nkan, se o nfun e se daadaa
tope ooto lo so, ma a tesiwaju pelu awon ajasa to n ju si inu tireedi yi, emi gan ma fun e ni full support pelu contributory ajasas ti te mi.
iyawo olele mi(adunmaradan temi nikan) wa, o n gbe fun mi ni 24/7. smiley

Gbogbo ile,
se alaafia ni?
gbogbo eyin orekelewa wa ninu tireedi yi,
tireedi o gbodo dry mo oo, ojuse yin ni lati gbe laruge pelu presence yin all the time.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 1:35pm On Jul 01, 2009
argent:

Gbogbo ile se dada l'ewa?
[/b]

mo ti miss e gan, ibo ni o wa lati ojo yi? kiss

Ise ni mo nse aya mi. Mo ti fe ra rolls royce ikeji fun e fun ipariose (weekend) to nbo. kiss kiss

topsy25:

Emi leero pe o ye ki a le maa fi awon ajasa kan kan si inu tireedi yi. Nkan ti mo ro ni eyi ti mo fi nko awon itan nkan ti o ti sele si awon oloju bi-o-mu-o-lo bi ti debo ati kamoteesi. Sugbon ko si eni ti o ri oro so si awon itan alarinrin ti mo so.

Bi enikeni ba ni awon nkan alarinrin ti o le fun wa ninu tireedi yi, ki iru eni be soo ki a si gbe l'ese.

Ko je bo se je.
Oro gidi ni o so ogbeni farotopzi. Ise ti mo nse ni o je kin raye ko esi si itan alarinrin ti o ko nipa kamoteesi omo onisekuse yen.

Dajudaju a nilo ori oro titun lori tireedi yii, mo fara mo oro ti o so, emi naa si ma wa ajasa lati ma ju sori eto yii.

PERVERT9:

mo fe fi do gbogbo awon omoge to fine to won wa lorile ede yi,mo de need aluwo lati fi ma lu awon ti won ba fi oju siwon lara grin
se o le bami get e pelu ogun moko le

Emi mo onisegun kan ti o le ran e lowo lati ra ogun moko le - oruko e ni goodaasi (to pa jesu oyingbo je nitori obo). Ogbeni yen si ni ore kan ti o nje babsongudus - awon mejeji le ran e lowo. Sugbon teti si ikilo mi: Awon kan bii dayokunu ti padanu lehin ti won lo ogun moko le yii o!

Mo gbo pe nse ni opa dayokunnu di kekere bii ika omode. Awon aya dayo ko si feran re mo nitoripe ko le te won lorun mo lori idubule. sad
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by goodass(m): 4:01pm On Jul 01, 2009
debosky:

Emi mo onisegun kan ti o le ran e lowo lati ra ogun moko le - oruko e ni goodaasi (to pa jesu oyingbo je nitori obo). Ogbeni yen si ni ore kan ti o nje babsongudus - awon mejeji le ran e lowo. Sugbon teti si ikilo mi: Awon kan bii dayokunu ti padanu lehin ti won lo ogun moko le yii o!

Mo gbo pe nse ni opa dayokunnu di kekere bii ika omode. Awon aya dayo ko si feran re mo nitoripe ko le te won lorun mo lori idubule.  sad
doboski dobo-lawin  grin shey o fe ki n ban e ni? ma ma ba mi loruko je o, oruko rere ko see fowo ra. omo jeje ni mi, jeje lomo eko nlo.
awon iyawo e nko?

so fun [b]Pafati [/b]ki o lo si Pen Cinema ni Agege, ki o bere Opa Ehin ati Ajase PokiPoki epa ijebu. ti o ba ti lo mejeji po pelu burutanshi awon mallam, kia ni oko e to wa ni recession maa soji sharp sharp. sugbon o gbodo ready lati fun gbogbo omoge ni kini yen o nitori pe won maa maa bee ni nigba ti won ba ri eru to wa labe e to ranju tantan  shocked

e ku ojo mewa, eyin eeyan. osu tuntun yi a san wa sowo, somo, si alaafia baba oro. A dara fun wa oooo!!!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 5:29pm On Jul 01, 2009
IFELEKE:

aayo mi,
aayun re so mi lopo lopo(Ve missed you seriously) kiss se alaafia lo wa? mo yoju si baba ati iyami re lo pin ose to koja yi won si se mi lalejo daada.
Joo bami dupe lowo won fun iyan,eran okuru and emu funfun ti won fi se mi lalejo, mo gbadun e gan ni.
Bawo ni ile-iwe? se on gbaradi?.
Ma se gbo oro si awon abelejayan lenu(bi oree mii tope) won kan n se lasan ni.

awwww, now that sweet.
Thanks love kiss kiss
mo hope wipe awan ile mi tan ju e dada wink
Ile-iwe n se dada. but e no easy smiley

topsy25:

Bawo ni iyawo temi nikan Se daadaa lo wa gege bi mo se wa Se sukuru e nlo deedee Pele o, mo ti nsaferi e gan an ni kiss kiss kiss
kini awan question mark ye wa fun?
se o n question ife e simi ni?
embarassed embarassed embarassed

dayokanu:

atenisimu abi alatenuje ni e n pe.

Eyin omoge asiko e ma bo nibiyi
SMH. No be you? undecided embarassed

topsy25:


Si Ifeleke, iyawo olele re nkan, se o nfun e se daadaa
grin grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by PERVERT9: 7:31pm On Jul 01, 2009
IFELEKE:

tope oore mii uro melo mo pa ko o?
Pafati grin
Awe, idokudo lo fe ma a do kiri yen oo
anywayz, fun ogun moko le, lo wa agolo kan ko po cement ati milo po, gbemu leekan, leyin iseju die wa le wa ni wink grin



apayan niwo okunrin ifeleke yi o fe pami so dat wa le ma domi niywo cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 10:22am On Jul 02, 2009
goodass:


so fun [b]Pafati [/b]ki o lo si Pen Cinema ni Agege, ki o bere Opa Ehin ati Ajase PokiPoki epa ijebu. ti o ba ti lo mejeji po pelu burutanshi awon mallam, kia ni oko e to wa ni recession maa soji sharp sharp. sugbon o gbodo ready lati fun gbogbo omoge ni kini yen o nitori pe won maa maa bee ni nigba ti won ba ri eru to wa labe e to ranju tantan shocked

e ku ojo mewa, eyin eeyan. osu tuntun yi a san wa sowo, somo, si alaafia baba oro. A dara fun wa oooo!!!
goodaasi, se pe iwo naa ma n na pen cinema? se baba iyabo oni shot shi wa nibe?

FL Gators:

awwww, now that sweet.
Thanks love kiss kiss
mo hope wipe awan ile mi tan ju e dada wink
Ile-iwe n se dada. but e no easy smiley

Awon wo niyen? iwo naa mo wipe iwo nikan ni now, iwo lo ma lo mi gbo mo de ma make sure mo mo lo e gbo naa wink kiss
Pele, nothing good comes easy you know so, mura si ile iwe e daada.

PERVERT9:

apayan niwo okunrin ifeleke yi o fe pami so dat wa le ma domi niywo cool
apayan ke? iwo ko lo bere nipa nkan to ma mu e le? mo de prescribe fun e ko lo.
Mi o ready lati pa e oo sugbon mo le ma render free services in kind fun awon iyawo incase. . .

@gbogbo Ile,(tope,toyin,pafati.debo,dayo,ajenti,tubabie. . .et al)
eku ojumo oo, se alaafia ni?
Ojumo Ire fun gbogbo wa oo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 11:30am On Jul 02, 2009
Gbogbo awon aroni pin? awon da? Ni bo le wa,

Ni ori field of play mo da bi Roger Miller, Ti o ba ko lu mi mo da bi Caterpilla  grin

haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!! Ma te anybody mo le  grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 12:22pm On Jul 02, 2009
Dobolawin abi Adobosiki,
Se Mokole ti o n lo fun ennyluv niyen ti o fi fe ku nitori re?

Ma ba oruko rere mi je. Se o mo pe awon omoge asiko wa nibiyi ni?

Ogun Mokole to dara ju niyi: Po simenti and Milo die. Gbe mu ni aaro kutukutu Ajebiidan ni Bi concrete se man le be ni oko re yi o se le titi ipadabo Oluwa wa wink wink wink wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 1:02pm On Jul 02, 2009
FL Gators:

kini awan question mark ye wa fun?
se o n question ife e simi ni?



Laise aini aini, mo mo pe nkan kan wa laarin iwo ati ifeleke. Ifeleke si ree, aburo mi ni tongue Mo ti parowa fun o titi ki o se temi nikan sugbon o dabi eni pe o si fe maa gbe ija kiri lipsrsealed Ti o ba je pe o ni ife mi ni tooto ni, iwo iba ti so fun omo ifeleke yen ki o jawo ninu apon ti o yo ki o lo gb'omi ila ka ina.

Si Ifeleke, awe o, gbon aya mi re o cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 1:03pm On Jul 02, 2009
faakay:

Gbogbo awon aroni pin? awon da? Ni bo le wa,

Ni ori field of play mo da bi Roger Miller, Ti o ba ko lu mi mo da bi Caterpilla grin

haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!! Ma te anybody mo le grin



Awon wo ni o nro e pin. Abi iwo ni o nro ara e pin undecided
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 1:06pm On Jul 02, 2009
PERVERT9:

apayan niwo okunrin ifeleke yi o fe pami so dat wa le ma domi niywo cool


Sebi iwo ni o nwa amokole ati ameponro tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 1:11pm On Jul 02, 2009
Eyin temi ninu tireedi yi, mo mo pe opolopo wa ni o ti ka iwe alawiye yooba ni kekere; eni ti o ba ranti awon eko inu iwe yii, ki o gbee si wa leti.

Fun Apeere:

Obe baba bo, o ba obo oba

A o ba baba be oba

A o baa bee grin cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 5:47pm On Jul 02, 2009
topsy25:

Awon wo ni o nro e pin. Abi iwo ni o nro ara e pin undecided

olobe ni boboyi sha? se mo ba e wi ni? e wo ni ti yin? grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 6:15pm On Jul 02, 2009
dayokanu:

Dobolawin abi Adobosiki,
Se Mokole ti o n lo fun ennyluv niyen ti o fi fe ku nitori re?

Ma ba oruko rere mi je. Se o mo pe awon omoge asiko wa nibiyi ni?

Ogun Mokole to dara ju niyi: Po simenti and Milo die. Gbe mu ni aaro kutukutu Ajebiidan ni Bi concrete se man le be ni oko re yi o se le titi ipadabo Oluwa wa wink wink wink wink

pafati she o n gbo be yen? ogun ti mo ni ko lo ni dayo tun soro nipa e yii.
gbiyanju ko lo, wa a ri wipe ajebiidan ni.

topsy25:

Laise aini aini, mo mo pe nkan kan wa laarin iwo ati ifeleke. Ifeleke si ree, aburo mi ni tongue Mo ti parowa fun o titi ki o se temi nikan sugbon o dabi eni pe o si fe maa gbe ija kiri lipsrsealed Ti o ba je pe o ni ife mi ni tooto ni, iwo iba ti so fun omo ifeleke yen ki o jawo ninu apon ti o yo ki o lo gb'omi ila ka ina.

Si Ifeleke, awe o, gbon aya mi re o cool
ogbeni tope, awe ke e se o ran? se me ji o han kuo gbon'ya mi re?
we wa pupon oju mi oo! mo je mi ba o ja o, suo mo fo ore laaare.

topsy25:


Sebi iwo ni o nwa amokole ati ameponro tongue
grin

topsy25:

Eyin temi ninu tireedi yi, mo mo pe opolopo wa ni o ti ka iwe alawiye yooba ni kekere; eni ti o ba ranti awon eko inu iwe yii, ki o gbee si wa leti.

Fun Apeere:

Obe baba bo, o ba obo oba

A o ba baba be oba

A o baa bee grin cheesy
O mu mi ranti igba ewe(childhood)
Awon bi:
Gbade De Ade Oba
A o ba a deee
. . .tope,se I.J london loti ko gbogbo iyen?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by argent(f): 10:00am On Jul 03, 2009
topsy25:

Eyin temi ninu tireedi yi, mo mo pe opolopo wa ni o ti ka iwe alawiye yooba ni kekere; eni ti o ba ranti awon eko inu iwe yii, ki o gbee si wa leti.

Fun Apeere:

Obe baba bo, o ba obo oba

A o ba baba be oba

A o baa bee grin cheesy

Ha mo ranti dada, a o ba bade be oba
A o ba bee.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 10:45am On Jul 03, 2009
IFELEKE:

. . .tope,se I.J london loti ko gbogbo iyen?

Iwo wii lipsrsealed


Ode ta ofa

Ofa foo, o ba ife oba

A o ba ode be oba

A o baa bee cool

(1) (2) (3) ... (33) (34) (35) (36) (37) (38) (39) ... (100)

Ònkà Yorùbá: Numbers And Numbering System In Yorùbá / Benin Art And Architecture / 20 Popular Yoruba Charms And Their Uses(With Direct English Translations)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 75
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.