Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,152,371 members, 7,815,787 topics. Date: Thursday, 02 May 2024 at 06:25 PM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! - Culture (60) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! (171583 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (57) (58) (59) (60) (61) (62) (63) ... (73) (Reply) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by sulad82i(m): 4:34pm On Jan 04, 2011
Mo ki gbogbo wa wipe a ku odun a ku iyedun ooo
emi gbogbo wa a se opolopo odun l'aye oo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by kolaoloye(m): 10:51am On Jan 05, 2011
Amin.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by IYANGBALI: 8:09pm On Jan 09, 2011
as usual iranu lo kun ori thread yi men{shakes head,hisses and walks away} tongue tongue tongue tongue tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Nobody: 8:12pm On Jan 09, 2011
eka san o. . . eyin peepz
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tunnytox(m): 10:53pm On Jan 09, 2011
@Ileke idi

Ekiti wo ni ti yin o? Mo feran Orin Chief Commander Ebenezer Obey pupo ninu awon rekodu re kan lo ti daruko gbogbo awon Ekiti gege bi awon akinkanju omo yoruba. rekodu naa ni Evergreen songs 4, ni ibere rekodu na o bere pelu lagos state, ki o to wa ki Ekiti bayi pe:

Awon omo Ekiti won n ka'we won mura 2ce
Ado ekiti to fi de iyin ekiti, iyin ekiti to fi de ilawe ekiti,
ilawe ekiti to fi de'poti ekiti
Ipoti ekiti to fi de aramoko
oga ni won je won n ka'we won mura

Iyin ara omo ilu ekiti jeje na mi se won o ya'ra ria n

I hope you can understand the lyrics lol, e je ki a mo ti e ba ma n gbo rekodu Obey.

Oun kan ti mo beru pelu awon Ekiti nikan ni iwa agidi, ah awon ekiti kan won ti won ni agidi gan!
sugbon sibe sibe omo atata yoruba ni awon ekiti je cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Nobody: 10:58pm On Jan 09, 2011
tunnytox:

@Ileke idi

Ekiti wo ni ti yin o? Mo feran Orin Chief Commander Ebenezer Obey pupo ninu awon rekodu re kan lo ti daruko gbogbo awon Ekiti gege bi awon akinkanju omo yoruba. rekodu naa ni Evergreen songs 4, ni ibere rekodu na o bere pelu lagos state, ki o to wa ki Ekiti bayi pe:

Awon omo Ekiti won n ka'we won mura 2ce
Ado ekiti to fi de iyin ekiti, iyin ekiti to fi de ilawe ekiti,
ilawe ekiti to fi de'poti ekiti
Ipoti ekiti to fi de aramoko
oga ni won je won n ka'we won mura

Iyin ara omo ilu ekiti jeje na mi se won o ya'ra ria n

I hope you can understand the lyrics lol, e je ki a mo ti e ba ma n gbo rekodu Obey.

Oun kan ti mo beru pelu awon Ekiti nikan ni iwa agidi, ah awon ekiti kan won ti won ni agidi gan!
sugbon sibe sibe omo atata yoruba ni awon ekiti je cool



awwww. . . . oseun ore mi kiss kiss

Sugbon, hia ara Ekiti ke l'agidi [ekiti] lol


Ok, seriously, does everyone on NL know I'm Ekiti? shocked Not bad!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tunnytox(m): 11:13pm On Jan 09, 2011
Ileke-IdI:

awwww. . . . oseun ore mi kiss kiss

Sugbon, hia ara Ekiti ke l'agidi [ekiti] lol


Ok, seriously, does everyone on NL know I'm Ekiti? shocked Not bad!

A kii dupe ara eni, ko si oun to buru nibe bi awon ara NL ba mo pe omo ekiti ni Ileke idi, emi ni temi omo Ogbomoso ni mi sugbon ilu Ibadan ni a bi mi si ti mo si gbe da'gba.

Bayi ni a se maa n ki ilu Ogbomoso:
Ogbomoso Ogbomokugun,
Ogbomoso Omo afo'bo ja
Ilu ti won n gbe Jo'ka ki won o tu muko yangan
Omo orepo tu yii
omo ajegbin je ka'rahun
omo afi'karahun fori mu
Be'de nu oko e sinmi 2ce
Ogun o ja ja ja ko ko'gbomoso ri
Be'de nu oko e sinmi cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Idowuogbo(f): 11:16pm On Jan 09, 2011
oga o , eyin omo ekiti ma ginger thread yi o
lool
ekale ooo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by dayokanu(m): 1:39am On Jan 10, 2011
tunnytox:

A kii dupe ara eni, ko si oun to buru nibe bi awon ara NL ba mo pe omo ekiti ni Ileke idi, emi ni temi omo Ogbomoso ni mi sugbon ilu Ibadan ni a bi mi si ti mo si gbe da'gba.

Bayi ni a se maa n ki ilu Ogbomoso:
Ogbomoso Ogbomokugun,
Ogbomoso Omo afo'bo ja
Ilu ti won n gbe Jo'ka ki won o tu muko yangan
Omo orepo tu yii
omo ajegbin je ka'rahun
omo afi'karahun fori mu
Be'de nu oko e sinmi 2ce
Ogun o ja ja ja ko ko'gbomoso ri
Be'de nu oko e sinmi cool




Ori e pe. Eniyan nla ni awa omo Ogbomoso. Ogbomoso Ogbomojugun
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Kunbee: 1:43am On Jan 10, 2011
Id ilu wo ni o ti wa
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Idowuogbo(f): 1:45am On Jan 10, 2011
omo eko le mi o , kilode ton fi bere mami se osi
oto jo meta dk
baba wa ni miliki spot se dada le de cheesy cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tanimz(f): 1:48am On Jan 10, 2011
Omo Ijesha ni e. Ma paro! angry
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Kunbee: 1:51am On Jan 10, 2011
Id mo kan fe se eke ni cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Idowuogbo(f): 1:53am On Jan 10, 2011
tanimz:

Omo Ijesha ni e. Ma paro! angry
awe emi o sho mo ilu re
ki sewo tan fi soro bayi undecided undecided

@kunbee
ogbadun eke ile , aunty shobole yoke
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tanimz(f): 1:54am On Jan 10, 2011
^^ Ni bo lo ti wa ni'gbayen?

P.S, mi o kin se omo Ijesha. undecided
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by dayokanu(m): 2:34am On Jan 10, 2011
Ijesha Oshomalo.

Awa omo Ogbomoso niyi ooooo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Kunbee: 2:36am On Jan 10, 2011
Awa omo ekiti nko
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tanimz(f): 2:46am On Jan 10, 2011
Abi o, ati awon omo Igala. cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Kunbee: 2:49am On Jan 10, 2011
Ibo ni igala wa
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tanimz(f): 2:52am On Jan 10, 2011
^^ Benue State. cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by dayokanu(m): 3:11am On Jan 10, 2011
Kunbee:

Awa omo ekiti nko

Eyin omo ekti nko igi.

An soro nipa Ogbomoso eyin nsoro nipa Ekiti, Ekiti ko, Onitsha ni
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Kunbee: 3:12am On Jan 10, 2011
Ogbeni so ara e o

tanimz:

^^ Benue State. cheesy

E le yi tun le o shocked shocked
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tanimz(f): 3:15am On Jan 10, 2011
Ki lo le ni be? undecided
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Kunbee: 4:05am On Jan 10, 2011
Igba wo ni awon benue bere si ma so yoruba
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Nobody: 5:10am On Jan 10, 2011
tunnytox:

A kii dupe ara eni, ko si oun to buru nibe bi awon ara NL ba mo pe omo ekiti ni Ileke idi, emi ni temi omo Ogbomoso ni mi sugbon ilu Ibadan ni a bi mi si ti mo si gbe da'gba.

Bayi ni a se maa n ki ilu Ogbomoso:
Ogbomoso Ogbomokugun,
Ogbomoso Omo afo'bo ja
Ilu ti won n gbe Jo'ka ki won o tu muko yangan
Omo orepo tu yii
omo ajegbin je ka'rahun
omo afi'karahun fori mu
Be'de nu oko e sinmi 2ce
Ogun o ja ja ja ko ko'gbomoso ri
Be'de nu oko e sinmi  cool



Hmm funny thing, I think you're the first Ibadanian I've met on NL. . . .kewwll

Se o ni oriki t'ile Ekiti?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by dayokanu(m): 5:46am On Jan 10, 2011
Kii se omo Ibadan, Omo Ilu wa ni, Omo Ogbomoso Ogbomojugun, Ibi ti wan ti n je amala tan, ti won a tun fi eko yangan le
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by oludashmi(f): 1:17pm On Jan 10, 2011
dayokanu:

Ijesha Oshomalo.

Awa omo Ogbomoso niyi ooooo
Awe, omo owa lomi ke si o
Ijesha oo ridi ishanan
ile leru owa tin mu 'na roko

Mii mo iyoku embarassed
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Idowuogbo(f): 2:19pm On Jan 10, 2011
oludashmi:

Awe, omo owa lomi ke si o
Ijesha oo ridi ishanan
ile leru owa tin mu 'na roko

Mii mo iyoku embarassed


lol awe ire gbiyanju di e o grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Jarus(m): 2:59pm On Jan 10, 2011
eku 'kale ni yayin

Omo iyeru okin olofa majo ni emi. Iwo olodo oba ni iya t'obimi l'omo, aya mi si je omo Ilorin, ilu alimi, ilu onikurani
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tanimz(f): 3:55pm On Jan 10, 2011
Kunbee:

Igba wo ni awon benue bere si ma so yoruba

Wan share bother pelu ilu Yoruba, so most of them man so Yoruba. smiley
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Idowuogbo(f): 3:59pm On Jan 10, 2011
^ Badosky jnr u don land , omo iya beji
she dada lo ji
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tanimz(f): 4:00pm On Jan 10, 2011
Badosky Snr.! cheesy

E karo, dada ni mo ji o. Eyin nko? Se wa pa? cool

(1) (2) (3) ... (57) (58) (59) (60) (61) (62) (63) ... (73) (Reply)

Most Frequently Used Insult In Nigeria / Funny But Wise African Proverbs. / Efik/ibibio Names And Their Meaning

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 40
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.