Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,152,457 members, 7,816,074 topics. Date: Friday, 03 May 2024 at 02:31 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! - Culture (61) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! (171598 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (58) (59) (60) (61) (62) (63) (64) ... (73) (Reply) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Idowuogbo(f): 4:01pm On Jan 10, 2011
dadi ni mo ji , omo ajiri
kilon shele ni lu obama yin , shey won tin fi visa wo bus ni grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tanimz(f): 4:03pm On Jan 10, 2011
^^ Mi o mo ni pa iyen o. Shugbon, mo gbo pe wo fe change citizenship process. undecided

Se e fe wa ki wa ni? cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tunnytox(m): 8:21pm On Jan 10, 2011
@Dayokanu

Abi e o ri n kan a se omo ilu kan na ni emi at Dayokanu! cool Ilu nla ni ilu Ogbomoso awon oloriire eeyan lo n gbe Ogbomoso

Ogbomoso je ka jo debe o 2ce
Eeyan nla lo l'Ogbomoso
ilu Ogbomoso ko ni baje
Eeyan nla lo l'ogbomoso o
Ilu Ogbomoso ko ni baje.

Ogbomoso O o ya ka lo
ka lo f'ewure ji'yan ni'le Lawyer Moni
Ni'le ala'yinde o oko Muji

that's one of the evergreen songs of Chief commander Ebenezer Obey. Obey's music is philosophical, entertaining and evergreen I hope to start a thread for Obey's music later on the music section.

Mo ni awon orin Obey fun awon omo ilu wonyi: Abeokuta, Ilesa, Ondo, Ibadan at Ogbomoso awon awe orin yi ko soro lati fi sowo lo ri email nitori ko wuwo pupo ( some of the tracks are less than 3mb, i can forward this to anyone who is interested. I'm not sure if its illegal though lipsrsealed)

@ Ileke idi
mi o mo oriki ile Ekiti bayi sugbon ti mo ba ri ma fi si orii tireedi yi lai pe ojo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by IYANGBALI: 8:32pm On Jan 10, 2011
Idowuogbo:

dadi ni mo ji , omo ajiri
kilon shele ni lu obama yin , shey won tin fi visa wo bus ni grin grin grin
@Idowuogbo pls help me out with the meaning and correct pronounciation of your name,is it

1,IDOWUOGBO-OLD LADY

2,IDOWUOKO-VILLAGE GIRL

OR

IDOWUOKO-SOMETHN BELOWgrin grin grin

i was arguing this with Dayo Kanu and bebe idi

bebe idi said no 1 is the true meaning of your name,while uncle dayo said it was the second one,but i told them that it should be the 3rd one,so pls set the record straight madam idowu oko grin grin grin idowuogbo cheesy cheesy cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tunnytox(m): 8:34pm On Jan 10, 2011
oludashmi:

Awe, omo owa lomi ke si o
Ijesha oo ridi ishanan
ile leru owa tin mu 'na roko

Mii mo iyoku embarassed



O gbiyan ju die awe
emi na mo die ninu oriki Ijesa Osomaalo
Ijesa osere oni ile obi
omo eleeni ateeka omo eleni ewele
omo olobi wo wo ti ri wo
omo olobi wo wo ti ri wo (odun mi pe mi o mo ami fi si awon oriki yi grin)
Eyi to'ba feni a wo sapo eni
Eyi ti o fe ni a wo si inu igbo
Eranko buburu a m a ron muje  cool

@idowuogbo
Idowu Ogbo abi kere leti, idowu esu le'yin Ibeji  grin grin (BTW Alaba ni emi na!)
se omo Eko aromi sa legbe legbe ni idowu abi omo Ijesa?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Idowuogbo(f): 11:01pm On Jan 10, 2011
awwh alaba ni e , awe iwa gan la abigbeyin, awon yeye mi oshe de idogbe ni grin grin grin
omo eko le mi o, eko akete. sugbon mi o gbe eyo ri cheesy cheesy cheesy

@iyato-nid-olugbala

wa mo ti so fun re tele pe , idowuogbo loruko mi
kilo fe fa gbogbo paparrazzi sho ra re o angry angry angry
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by lincDzinc(m): 12:14am On Jan 11, 2011
ADURA:

Odun yi atu ra ko ni le koko mo mi *2
Oun ti mo dawo le, ayo ni,
Oun ti mo bere yi o se fun mi
Odun yi atura ko ni le koko mo mi. wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tunnytox(m): 8:12pm On Jan 11, 2011
@Idowuogbo
O ga se a ni so fun awon mummy ati daddy ki won fun e ni Alaba at Idogbe bayi? grin grin ki o ma ba lo ma jowu nitori emi ni Idogbe leyin mi. grin grin

Anyway mo ki Idowu omo Eko akete Ilu ogbon, Eko a romi sa legbe legbe cool cool mi o mo oriki Eko ju be yen lo grin

Nje ari eniti o ranti iroyin agabaye ti alaago meji osan ni ori redio asoro ma gbesi ti ipinle oyo? Iroyin na ma n saa ba lo bayi:

E kaa san o Iroyin agabaye lati enu ,
Egbo koko inu iroyin naa:
1. ado Oloro kan ti bu gbamu ni ori leede Iraq
2. Ile saaro (Siera Leone) etc
Pls add more if you can remember
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by dayokanu(m): 7:11am On Jan 12, 2011
tunnytox:

@Dayokanu

Abi e o ri n kan a se omo ilu kan na ni emi at Dayokanu! cool Ilu nla ni ilu Ogbomoso awon oloriire eeyan lo n gbe Ogbomoso

Ogbomoso je ka jo debe o 2ce
Eeyan nla lo l'Ogbomoso
ilu Ogbomoso ko ni baje
Eeyan nla lo l'ogbomoso o
Ilu Ogbomoso ko ni baje.

Ogbomoso O o ya ka lo
ka lo f'ewure ji'yan ni'le Lawyer Moni
Ni'le ala'yinde o oko Muji

that's one of the evergreen songs of Chief commander Ebenezer Obey. Obey's music is philosophical, entertaining and evergreen I hope to start a thread for Obey's music later on the music section.

Mo ni awon orin Obey fun awon omo ilu wonyi: Abeokuta, Ilesa, Ondo, Ibadan at Ogbomoso awon awe orin yi ko soro lati fi sowo lo ri email nitori ko wuwo pupo ( some of the tracks are less than 3mb, i can forward this to anyone who is interested. I'm not sure if its illegal though lipsrsealed)



Mo ni CD yen ninu moto mi, Ojojumo ni mo man gbo orin yen
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by ifyalways(f): 9:38am On Jan 12, 2011
^^^ashawo.
Is this an open invitation,so she wud come ride with u?
Eka-aro,awon Iyawo ati omo nko? cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by oludashmi(f): 9:50am On Jan 12, 2011
tunnytox:

O gbiyan ju die awe
emi na mo die ninu oriki Ijesa Osomaalo
Ijesa osere oni ile obi
omo eleeni ateeka omo eleni ewele
omo olobi wo wo ti ri wo
omo olobi wo wo ti ri wo (odun mi pe mi o mo ami fi si awon oriki yi grin)
Eyi to'ba feni a wo sapo eni
Eyi ti o fe ni a wo si inu igbo
Eranko buburu a m a ron muje  cool

@idowuogbo
Idowu Ogbo abi kere leti, idowu esu le'yin Ibeji  grin grin (BTW Alaba ni emi na!)
se omo Eko aromi sa legbe legbe ni idowu abi omo Ijesa?
Ose gan ni

Omo 'bo ni 'wo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by dayokanu(m): 5:48pm On Jan 12, 2011
ifyalways:

^^^ashawo.
Is this an open invitation,so she wud come ride with u?
Eka-aro,awon Iyawo ati omo nko? cheesy

O dabi wipe iwo gan fe je nibe. Or do you want to ride me also?

I would have to report you to wifey(Your aburo) where has she been self?

Iyawo mi emi ko ri mo o, Ifyalways ti fi iyawo mi pamo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Nobody: 10:08am On Jan 15, 2011
inhin omo-ujesa, oju rin daa? Omo Egboro lomi ki-in o.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by lovejo(m): 3:56pm On Jan 16, 2011
E ka le ni ile , se ara le, mo ni ki emi na da si eto yi ni o gege bi omo yoruba. Ajo se wa ko ni baje oo.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Idowuogbo(f): 3:59pm On Jan 16, 2011
tunnytox:

@Idowuogbo
O ga se a ni so fun awon mummy ati daddy ki won fun e ni Alaba at Idogbe bayi? grin grin ki o ma ba lo ma jowu nitori emi ni Idogbe leyin mi. grin grin

Anyway mo ki Idowu omo Eko akete Ilu ogbon, Eko a romi sa legbe legbe cool cool mi o mo oriki Eko ju be yen lo grin
ha momi ofe fun mi ni alaba cry cry, she ire ah je alaba pay as u go wa
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by dayokanu(m): 8:29am On Jan 17, 2011
Abeg who can help me upload one King sunny Ade song titled Ile labo simi oko.

Or where can I play it online?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by ifyalways(f): 6:42pm On Jan 17, 2011
dayokanu:

Abeg who can help me upload one King sunny Ade song titled Ile labo simi oko.

Or where can I play it online?
We want amala,Omo Ogbomosho. angry
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by dayokanu(m): 8:08pm On Jan 17, 2011
You want Amala? Oya come and meet me at home and bring my wife along, Over a year now cry cry cry cry cry
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by sulad82i(m): 4:48pm On Jan 18, 2011
dayokanu:

Abeg who can help me upload one King sunny Ade song titled Ile labo simi oko.

Or where can I play it online?

I have some Sunny Ade's cd but dont know d one u r asking
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by dayokanu(m): 5:41pm On Jan 18, 2011
It starts like this:

Asiko laiye eda kan ko mo ola,
Aimasiko lon damu eda,
Lori apata ti Jesu ni mo wa,
Ogun aiye kan ko le bami leru mo.
Tori, Emi ti mo wipe toluwa lase,
Koroko ki hu lori apata,
Lola Oluwa ko so wa dele o,
Ka ri ere oja je, Ka ko ere oko dele
.

I think its in the Ogun Album
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by IYANGBALI: 1:23am On Jan 20, 2011
dayokanu:

It starts like this:

Asiko laiye eda kan ko mo ola,
Aimasiko lon damu eda,
Lori apata ti Jesu ni mo wa,
Ogun aiye kan ko le bami leru mo.
Tori, Emi ti mo wipe toluwa lase,
Koroko ki hu lori apata,
Lola Oluwa ko so wa dele o,
Ka ri ere oja je, Ka ko ere oko dele
.

I think its in the Ogun Album
no it is in orisa album{lol}
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by sulad82i(m): 5:30pm On Jan 20, 2011
dayokanu:

It starts like this:

Asiko laiye eda kan ko mo ola,
Aimasiko lon damu eda,
Lori apata ti Jesu ni mo wa,
Ogun aiye kan ko le bami leru mo.
Tori, Emi ti mo wipe toluwa lase,
Koroko ki hu lori apata,
Lola Oluwa ko so wa dele o,
Ka ri ere oja je, Ka ko ere oko dele
.

I think its in the Ogun Album

Alright. Let me check my collections and I'll let u know if i have it.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Remii(m): 4:48pm On Apr 27, 2011
Eyi s'oju wa na
Eyi s'oju wa na
Oun to s'oju eni kii s'eyin eni
Eyi s'oju wa naaa


Igba otun ti tun de si ile Yoruba.


Ki Olorun fun awon Gomina tuntun ti asese yan ni ogbon ati agbagra ti won fi se bi a sen fe Amin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Seunshikem(f): 4:59pm On Apr 27, 2011
Amen o Olorun a kuku gbadura wa dele. Awa omo yoruba ko ni kabamo IJN
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Nobody: 5:14pm On Apr 27, 2011
Eyin omo oduduwa, eku ise ti e se lana at'oni.

Successful election. Odua a gbe a o!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by dayokanu(m): 5:26pm On Apr 27, 2011
Aji sebi oyo laari, oyo ki ise bi baba eni kan kan
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tubabie(f): 11:55pm On Apr 27, 2011
Adupe ti awon ara Oyo se daada, ti won gba osi ati iranu ti on je Akala yen jade!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by dayokanu(m): 12:07am On Apr 28, 2011
Ki lon shele si awon Yoruba Okun ati Kwara?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by sulad82i(m): 6:03pm On Apr 28, 2011
Owee (Proverb)

Ojo pa alapa o di amugun fun ewure

Eniti to tu ito si le ton paa re, o mo nkan ti won nfi ito se ni

af'Apoti rori kii gbadun oorun.

Olobe lo loko

Ai gbo'fa la n wo'ke, ifa kan ko si ni para

Ileke ma ja sile ma ja soko ibikan sa lo ma ja si


This and many more on facebook group
http://www.facebook.com/group.php?gid=130674528822
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by sulad82i(m): 6:05pm On Apr 28, 2011
Owee (Proverb)

Ojo pa alapa o di amugun fun ewure

Eniti to tu ito si le ton paa re, o mo nkan ti won nfi ito se ni

af'Apoti rori kii gbadun oorun.

Olobe lo loko

Ai gbo'fa la n wo'ke, ifa kan ko si ni para

Ileke ma ja sile ma ja soko ibikan sa lo ma ja si


This and many more on facebook group
Facebook Group
http://www.facebook.com/group.php?gid=130674528822
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by tubabie(f): 9:44pm On Apr 28, 2011
dayokanu:

Ki lon shele si awon Yoruba Okun ati Kwara?

Awon Yoruba Okun ko si ni Kwara, Kogi ni won wa wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! by Oluschenco(m): 9:47pm On Apr 28, 2011
Aku orire kuro lowo ijoba ipa ni ile oodua

(1) (2) (3) ... (58) (59) (60) (61) (62) (63) (64) ... (73) (Reply)

Most Frequently Used Insult In Nigeria / Funny But Wise African Proverbs. / Efik/ibibio Names And Their Meaning

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 60
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.