Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,150,644 members, 7,809,424 topics. Date: Friday, 26 April 2024 at 09:22 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (7) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (375426 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? (2) (3) (4)

(1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10) ... (167) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by GNature(m): 8:47pm On May 24, 2007
oh my goodness, mukina knows a little yoruba. i know sl's do speak a bit of yoruba.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by GNature(m): 8:49pm On May 24, 2007
oga haywhy

emi kon 'she awada ni o shocked baba oloogun grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by haywhy(m): 8:49pm On May 24, 2007
O be ta bahun! Ni to ri emi ti n ko awon sgigidi jo fun e
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nazzyon(m): 8:50pm On May 24, 2007
Sebi ede Yoruba lepe tibitibi ewo ni ti geesi ti atun ri. Amo sha ko kuku baje. Se bi ka godo nnu Iyan, ka gunyan nnu odo, se ki yan ti kunna ni.


Omo ile kaa ro oji re, EMA FO EDE LO. Mo ti yin leyin o jare.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mukina2: 8:51pm On May 24, 2007
GNature:

oh my goodness, mukina knows a little yoruba. i know sl's do speak a bit of yoruba.



you shud have aaid that in yoruba and watch me reply in yoruba grin
owa cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 8:51pm On May 24, 2007
haywhy:

O be ta bahun! Ni to ri emi ti n ko awon [b]sgigidi [/b]jo fun e


shocked sigi what?



mukina2:

adupe . .ki lode grin more? cheesy

grin grin grin grin grin grin grin moreeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by haywhy(m): 8:53pm On May 24, 2007
Ikamefa: shigidi ni oooo! Be e ni! Shigidi!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 8:54pm On May 24, 2007
haywhy:

Ikamefa: shigidi ni oooo! Be e ni! Shigidi!

make una run from this guy oh! shocked soon we go see osayin and ebora! grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 8:55pm On May 24, 2007
Babalawo, e joo sir, e du ro na, mon bo mo fe sare wo nkan kan na
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by GNature(m): 8:55pm On May 24, 2007
@nazzyon

ema binu o, mi o ni she bee mo  smiley

@haywhy

Shigidi ke shocked

ani mo kan 'nshe awada ni se.  Oda, ema binu
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mukina2: 8:55pm On May 24, 2007
ikamefa:

grin grin grin grin grin grin grin moreeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

mo le ko e ni yoruba  grin  grin more?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by haywhy(m): 8:58pm On May 24, 2007
iiiikamefaaaaaaa! Eetiri naa! A ti e gbo ti osayin, o ko daruko iwin tbi oku! haha

Segoye, ma a ma reti re! Afefe o ni fe ko ma kan igi oko lara. O kare, ri wipe o kan si mi
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 9:00pm On May 24, 2007
mukina2:

mo le ko e ni yoruba grin grin more?

is dat right? grin o le ko mi ni yourba?

tisha olomoge! cheesy oya oh! bere si ni ko mi grin grin grin more wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mukina2: 9:02pm On May 24, 2007
ikamefa:

is that right?  grin o le ko mi ni yourba?

tisha olomoge!  cheesy oya oh!  bere si ni ko mi  grin grin grin more wink

lmaooooo ika nor kill me o

ok here . tani o n wa oko oo, mo wa afelebu grin cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 9:02pm On May 24, 2007
Ehennn, mo sare lo si ile igbase lati lowo kinni mi ni, nitori, egede poo, ki o ma lo po o ra.

Ogun ti mo ni mofese, ni lori omo ti mo skiboro bi ee. ani omo Igbo to sanra ti mo so fun yin ye sir. Ati wipe, mo fe ki e se Ogun, Gbagbe (Forgeted) fun mi, ki, omo yen gbegbe pe a ti e sere sokili son bolo lee kan, ati pe, mo fe ki otun gbe wa sile mi fun mi lati je. Ani mo fe ki o tee fun mi weee, ki emi na buu siii ham!, Owo wa, mo le afordu nkan kikan ti e ba fe ma fun yin sir. E seun wa, eku ito ju wa oooo,

Si Imato abi ki lo ru ko re tin je, henn ooo, o ti gba aa, ani ko sa ti je omo n na, se o wa ni le abi wa ba mi ranse , Oda na, see ko buru ju, kin bere lowo yin boya ele fun mi ni ore yin, Owo wa.

Si GNature, Efi babalawo mi sile ooo, ti eba fe se ogun ni, ki e soo, abi Babalawo?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 9:03pm On May 24, 2007
haywhy:

iiiikamefaaaaaaa! Eetiri naa! A ti e gbo ti osayin, o ko daruko iwin tbi oku! haha

Segoye, ma a ma reti re! Afefe o ni fe ko ma kan igi oko lara. O kare, ri wipe o kan si mi

hummmmmmm 1st twas shigidi! now its iwin/ebora now oku!

you are interestingly morbid! cheesy

ogboju ologun so omo aje niko gbam! grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 9:06pm On May 24, 2007
mukina2:

lmaooooo ika nor kill me o

ok here . tani o n wa oko oo, mo wa afelebu grin cheesy

afele gini? undecided grin grin grin grin

is that agbelebu or ololufe or what? grin more ! cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 9:08pm On May 24, 2007
afelebu, available
e kale o eyin eyan
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mukina2: 9:09pm On May 24, 2007
ikamefa:

afele gini?  undecided grin grin grin grin

is that agbelebu or ololufe or what?  grin more !  cheesy

oya must you argue with ur ticha angry grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 9:10pm On May 24, 2007
nana:

afelebu, available
e kale o eyin eyan

oh! embarassed now i geddit! grin thanks grin grin

e kale oh! cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 9:11pm On May 24, 2007
Alaye mi Ikamefa, ire ni oko gbo yoruba sugbon oruko re, oru ko yoruba ni, ati wipe, oro ti o so yennn, erin ni mo kan rin, tisa obirin ati  omo ilewe okunrin, ele ko ra yin ni kini kini yennnn.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by haywhy(m): 9:12pm On May 24, 2007
Mukina seems to mean available, lol

si ikamefa, so ara re! grin Ko n binu ko n binu omo ale eyan ni o nfa!

Segoye oooooooooooooooooooooo!
Omo naa gbodo gbagbe ni nitori wipe, lati oni lo,
Eni ba da ri so apa, apa a pa!
Eni ba dari so iroko, iroko a ko!
Eni ba dari so ojiji, ojijiji ni won ru oku e bo lati oko!
Eni ba dari so segoyeooooo
Ojiji lada ba igi eba ona, ojiji ni won o ru oku e bo oko ooo!

Ni ipa nkan ti ofi fe maa mje omo naa ni ijekuje, wa lo ko iyen lodo awon osomo gbe omo gbin nioo! Kon se pe mi ole se! Sugbon, ohun ti owa leyin efa oju eje lo! Ma se je ki en keni ba e se ooo!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by SEA(m): 9:17pm On May 24, 2007
[color=#000099][/color]

Eniyan laso mi, ti mo ba woju wehin ti mo r'eni mi.Inu mi a dun, ara mi a ya gaga.

Ile lo wa SEA,ma gbadun lo.

Mo ki eyin temi ni Ilu Naira yi.
A ye wa o.A ni se aseti.Ta ba ti nlu lo mayo.Aluyo lo n eje bee .

Mo gbe osuba fun yin.

E ba mi soro.Ta lo nwo mi nbe yen.

Mo wa lori opon yi titi di aro.

Mo n reti awon temi.
A dara fun wa oooooooooooo. Amin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 9:19pm On May 24, 2007
segoye2:

Alaye mi Ikamefa, ire ni oko gbo yoruba sugbon oruko re, oru ko yoruba ni, ati wipe, oro ti o so yennn, erin ni mo kan rin, tisa obirin ati omo ilewe okunrin, ele ko ra yin ni kini kini yennnn.


and who is this boy? undecided

haywhy:

Mukina seems to mean available, lol

si ikamefa, so ara re! grin Ko n binu ko n binu omo ale eyan ni o nfa!

Segoye oooooooooooooooooooooo!
Omo naa gbodo gbagbe ni nitori wipe, lati oni lo,
Eni ba da ri so apa, apa a pa!
Eni ba dari so iroko, iroko a ko!
Eni ba dari so ojiji, ojijiji ni won ru oku e bo lati oko!
Eni ba dari so segoyeooooo
Ojiji lada ba igi eba ona, ojiji ni won o ru oku e bo oko ooo!

Ni ipa nkan ti ofi fe maa mje omo naa ni ijekuje, wa lo ko iyen lodo awon osomo gbe omo gbin nioo! Kon se pe mi ole se! Sugbon, ohun ti owa leyin efa oju eje lo! Ma se je ki en keni ba e se ooo!

and ti mi o ba so ara mi nko? wa ran awon shigidi e simi ni? grin

ati iwo ati awon ebora e una go wound! grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Olufidu(m): 9:19pm On May 24, 2007
@ richylaw ati gbogbo eyin omo kaaro oojiire ti nairalandi,


Olulayomi, mo mo wipe , itumo oun ti o n ro wipe alagemo je ninu owe re ko ni owe yi tumo si!. Looto, oro tabi egungun kan wa ni ile yoruba ni ilu egba ti a n pe ni alagemo,sugbon oun ko lan so ninu owe ti o pa. Alagemo ti a n soro re ninu owe yi je oun ti iwo gege bi omo adarihurun ma  n ri loorekore. Oruko miran fun Oga (chamelion) ni alagemo. Nitori wipe oga a ma pawoda bi o se wu, eyi ni o mu ki yoruba bo wipe "orisirisi aso la n ri lara alagemo". Eyin agba ni Nairaland se mo wi i re?

Agba o ni tan lorile o! Yoooba bo won ni agba kii wa l'oja ki ori omo tuntun wo. Idi nla pataki ree timo fi fe fohun si oro ori okun yi ti o ti nlo fun igba die wa. Mo mo pe a ko lee mo mi darardara lori oju ewe alantakun ti nairalandi to bee ju be lo nitoripe e kookan ni e mi ma nda soro. Bi a ti se nse sere ni ibi, bee naa la nko eko ni olokanojokan, notori idi eyi e je ki a se iwadi ohun gbogbo daku ki a to maa naa sori afefe. Ogbeni olowo-ofin ti eleebo npe ni richylaw, mo gbadun oro re at'eyin wa mo si ri wipe omo agba ni o, sugbon nko fi ara mo oro re ti mo dako si oke esi ti mo nfo yi ti o ti wipe - Oruko miran fun Oga (chamelion) ni alagemo, emi nfi akoko yi fi ye o a ti gbogbo oju ti yio ka esi mi yi pe Oga ati alagemo ki se okan na. Ki o le ye wa yekeyeke n o se itumo awon mejeeji yi ni ede geesi:

Oga ni Chamelion - - -  o gba eleyi - ohun a ma pawoda lati ba mo agbegbe ti o ba wa.
Alagemo ni Praying Mantis  -- Eleyi a maa gbe owo re mejeeji soke bi eni gbadura. Fun alaye lekunrere, e le wo oju ewe alantakun yii - http://www.wildwatch.com/resources/other/mantis.asp

Eleyi ni alaye mi. Mo mo pe iwo naa yio gbafun mi lori alaye yi!

Nje mo tun wa fe fi asiko yi ro gbogbo awon ti o soro kolofin ni ibi gbangba ti a wa yi pe ki won jawo. E je ki oro wa ki o je eyi ti a o le kogbon ati imo ninu re ki Nairalandi yi o le je oju ewe ti gbogbo wa o kundun lati ma wa fi tidunutidunu dasi oro ti o ba nlo.

To, titi di igba miran ti n o tun mo da soro yi, oju o feraku o

Iree O!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by haywhy(m): 9:22pm On May 24, 2007
Ikamefa ooo Mo fe ki oranti wipe igbagbe lo se omo orogun ti ofi ki ori bo omi igbona ooo! Deedee di wo re! Ro ra se ooo!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 9:24pm On May 24, 2007
Emi ofe ki won ku ooo, ani omo yen ati baba ee, mo kan fe ki baba e dariji mi, ko de gbagbe mi, atipe ki o ma wu omo yen lati ma see gannnn, omo yen mose gan, eyin nikan de ni mo mo ninu ile yi, I ran mi lowo ejooo.

Omo wo Ikamefa? soro fun mi, se owa, bawo ni awon osise tire, se won ju si daadaa.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 9:26pm On May 24, 2007
haywhy:

Ikamefa ooo Mo fe ki oranti wipe igbagbe lo se omo orogun ti ofi ki ori bo omi igbona ooo! Deedee di wo re! Ro ra se ooo!

iyen orogun oh! haywhy ti a ba ni a maa mun eni

ola la maa mun

enikan kii ba omin se ota


owo ti igi ope ba gbe, ara e ni fin lu

iwo naa simin edo
se jeje ,so ara e oooooooooooo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Ikomi(m): 9:26pm On May 24, 2007
@Segoye2 maa see kpa ooo. No come trouble me again for my father land oohhh. lol
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by haywhy(m): 9:28pm On May 24, 2007
Ikamefa oo. ose se fe ma she bi obinrin ni!
Iwo n gbiyanju, o n tiraka! Sugbo ko to.
Nje iwo ti le mo oruko ti oogun n je ni?

Arakunrin, ti o ba ni ife si ikamefa, o le je ki n mo ni tori wipe oti yaju si mi. Ma ba e de mo inu agadagodo, yoo si ma se tire titi aye
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 9:29pm On May 24, 2007
Iwo ro pe, I woni kan lole so ro abi? odana, mo ti lo ba e ni beyen mo de, ba ee soro ni ede yin, abi e ni ranmi lowo sibe?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Ikomi(m): 9:31pm On May 24, 2007
segoye2:

Iwo ro pe, I woni kan lole so ro abi? odana, mo ti lo ba e ni beyen mo de, ba ee soro ni ede yin, abi e ni ranmi lowo sibe?

Ma se paddy yi lese ohhhh. Sen en gboo mi. No come disturb me again ohhh.

(1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10) ... (167)

Modern Traditional Attire Of Nigeria / Pictures Of Nigeria Traditional Attire / Igbo Names & Their Meanings

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 55
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.