Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,156,236 members, 7,829,427 topics. Date: Thursday, 16 May 2024 at 06:44 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (121) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (376538 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (118) (119) (120) (121) (122) (123) (124) ... (167) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by iyaaje(m): 7:11pm On Oct 23, 2007
IYA AJE NKI GBOGBO YIN O,
E KU OJO META,E SI KU ORO ILU,
SE NKAN WO NKAN?
SE E HO?
E MA JE KO FAYA O
EYE YIN O NI FORI SOGI O.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mashaun(m): 7:26am On Oct 25, 2007
@mustay,
se iwo mustay ibadan poly ni bawo.

e ku iwaju o gbogbgo ile.
a ko fe adalu ede ni iha ihin o,yoruba ponbele lai labawon lafe
ewo lonje "what a miss" baba oni geesi.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mrpataki(m): 8:52am On Oct 25, 2007
Mo gbadun ibi bayi gan oh. Eyin omo nairaland, e ku ise. Owo yin a ma ro oke oh.


Mo lero wipe mo so yoruba na dada oh cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 1:10am On Oct 26, 2007
e we so oh cheesy

se gbogo e n joh!

e ku ile oh! grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Mustay(m): 8:09am On Oct 26, 2007
ikamefa lati ilu omo ibo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 1:02pm On Oct 26, 2007
Mo ki onile,mo ki alejo.Mo ki gbogbo odo ati agba ti mbe ni ibi yi o.Se dada ni mo ba yin? E ku bi oju ojo se ri o. Ojo na asn wa sire o. Amin.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 4:50am On Oct 27, 2007
ese aunty mi, nana. . .mo si ki yin wi pe ire le fi ma wole . . titi wa adi ayo la te ni lo, oju ore ati anu ni Olorun afi ma wo wa, amin. grin grin cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by OMUWUNMI: 5:39pm On Oct 27, 2007
mo tun ti gbe kini ohun de o
emi na ni o,eni ti gbogbo yin timo tipe tipe
eni a ro pe ko le pago,bi ere bi ere o ko ile alarinrin
aye o le pa kadara da.won ko le fa owo ago sehin ni,
keyun o ma je ti awon awon admin,
a mo ra wa. grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Mustay(m): 6:55am On Oct 28, 2007
ekabo si inu klubi omowumi
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by benedo(m): 4:47pm On Oct 30, 2007
Dede olodo,awon ti yoruba won muyan'doko o po nibi yi rara, a fi ki won maa da ede geesi pelu ede yoruba,(lagos yoruba),ahhhhhhhhhhhhh e jo, ede yi dun, ede gidi si ni, eyin omo oduduwa, e pele oooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by jimmyxxl(m): 5:16pm On Oct 31, 2007
enyi omo odua. aki gbogbo yin ooooo. oluwaseun ni oruko temi.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by OMUWUNMI: 8:06pm On Oct 31, 2007
jimmyxxl:

enyi omo odua. aki gbogbo yin ooooo. oluwaseun ni oruko temi.
OLUWASEUN MO KI E KABO O,MA FI OYAN YI SERE NA KI IYAN TI MO NGUN FUN E TO SETAN>

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Mustay(m): 9:01pm On Oct 31, 2007
[b]omo[/b]wunmi



[b]obo[/b]wunmi


[b]oko[/b]wunmi embarassed embarassed
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tafari(m): 2:33pm On Nov 10, 2007
gbogbo Ilu, e ku ojumo o.
se daadaa ni a wa.
baale, e ku ojo meta o. ode o dun bi? awon olori mi nko?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omoge(f): 3:32pm On Nov 10, 2007
Privatepartwunmi ti ju wa lo

Mustay, kin se omowunmi. omuwunmi ni grin

se enikan ni gbogbo won ni?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by janami(f): 4:35pm On Nov 10, 2007
kai! omowunmi! ki wa ni eleyi wa je bayi nisin? shocked
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 8:12pm On Nov 10, 2007
Ba woni gbogbo yin oo,
Mo ki fun yin ooo grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by predi(m): 10:49pm On Nov 10, 2007
oga ju!! eyi tun ga laga ju!!
ni bo ni mo wa lati joyi?
mo ki gbo gbo omo odua rere to wa ni klubi yi!!
pataki julo, gbogbo awon omo eko tin be ni bi yi--" e ko oni baje o?"

omowunmi, ah! omu eyi tun le ken ka!!

mo ki gbo omo odua ati awon tin won ba wa gbo ede wa ni NAIRA LAND, oruko awon eleyi ni
ara kun rin- toyeenbramms lati Abuja, gbo gbo Abuja lo n ki yin yin o!!

e ma gba dun ara yin, naija yi, a wa san wa si rere o!


AMIN E PO JU!!!!!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Mustay(m): 11:58pm On Nov 10, 2007
omoge after that pic i just remembered the obo oko wumi families
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omoge(f): 12:17am On Nov 11, 2007
lol, the username too Omuwunmi (wunmis) lol never fails to deliver grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Mustay(m): 1:54pm On Nov 16, 2007
u sabi them? undecided
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omoge(f): 3:25pm On Nov 16, 2007
Ta lo ron e wa?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 7:52pm On Nov 27, 2007
Oti to ojo meta kan bayi baale. Iku oro ilu wa yi ooooo, e de kun imura odun keresimesi ton bo lona yi, yio bawa ni ayo ati alafia oo (amin). cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Bolubunmi(f): 2:00pm On Nov 28, 2007
In fact, odun mi pe gbogbo wa ti so ede wa yi nu. awon omode gan ko mo so, especially d new kids ti won grow up ni si yi. bawo lama se se?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Fileki(f): 2:02pm On Nov 28, 2007
Aago onile o,


waxyweller, onisokuso omo osi lo fe ya, o ka re jare olat2k baba agba, laakaye re ko kuku ni daru.

elomi ninu omo oodua ko kuku gbon, a ni ki e wa ki e ja ka gbe Yoruba laruge, omo mi n so isokuso, a too yin ti.

mustay elenu fife. . . ju gbo gbo e lo, Oodua a gbe wa o. lagbara olo'un n o tun ma de ibi, l lee koo kan.

e ma binu ti akosile mi ko ba ye yin, kiboodu (keyboard) mi ko ni eyan oro.

tiyin tooto,
Filkeki.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by bolorunfem(f): 3:28pm On Dec 04, 2007
Ojo kerin, osu kejila, egberun odun, o le meta, leyin iku Oluwa wa.

Si gbogbo oluso ede Yoruba,

Mo ki yin o, gbogbo omo Oduduwa. Mo je eni ti o feran ede abinibi gidigidi, paapa julo, olufe okun yi ni mo je, koda ibi ni mo ma nwa julo teletele ki afefe Nairalandi to gbe mi lo si ori awon okun miran. Bi o tile je pe mo ma nyoju si ibi leekeekan, o pe ti mo dasi oro, idi re si i nipe oro to nlo lowo ni akoko miran le je oro laarin ore meji, nko si ni fe lati pa'kuta si oro won.

E jowo mo fe ki a wa ona lati wa bi a sele mu ki okun yi dun ju bayi lo wink. Yato si oro awada ti o wopo julo nibi, ko ba dara ti a ba le fi ibi yi se 'foromu' ti awa omo Yoruba, nibi ti a ti le pade fun ijiroro nipa ohun ti o ndun wa lokan, yaala nipa orile ede tabi eya wa, idile, oro aje tabi ise, asa tabi ise wa, owe, aalo, ounje, ohun gbogbo to je mo ede tiwa-n-tiwa, e je ka lo anfaani ti a ni lati 'express' (mo toro gaafara, itumo oro yen sa fere fun mi embarassed) ara wa ni EDE tiwa, se e mo pe 'nkan mi' ni o yato si 'nkan wa ni'.

Nipa idi eyi, awon ti Yoruba won jinna yio tubo danmoran si, awon ti tiwon ku die kaato yio lagbara si. Gbogbo wa ku ipalemo odun Ileya, Keresi ati odun titun to nbo lona, alafia ara ni gbogbo wa yio fi se, Disemba ki yio di enikeni ninu wa meru lo, amin. Mo riyin na, odigba.

Mo fi akoko yi ki awon arakurin mi, Shegoye2, Richylaw, Mishoo, Ayanjide, Mustay, ati awon iya oko mi bii; Ikamefa, Iyalaje, Toyinrayo ati awon ti mi o ranti daruko. Mo tun ki awon ko sako ko sabo bi i Ayefele ati Iya Aje (okunrin to nje 'Iya') grin

Gbogbo oju ttitun, mo ki eyin naa kaabo o cheesy.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ettehgate(m): 4:08pm On Dec 04, 2007
mo ki gbogbo ile o
e kuu yo to mi

se pe nkan nbe bayi ni bi?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ettehgate(m): 4:11pm On Dec 04, 2007
e bami ma fi idi yi sere naa

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Bolubunmi(f): 5:48pm On Dec 04, 2007
Eleyi ma ti pu ju ke! abi ewo ni idi gelede yi? Eleyi o bosi rara o.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ettehgate(m): 4:36pm On Dec 05, 2007
eh, eyan mi,
orisirisi idi lo kuku wa
idi ape, idi arere, idi oro, idi araba
koda idi mango wa ni eko
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by OMUWUNMI: 6:19pm On Dec 06, 2007
omoge:

lol, the username too Omuwunmi (wunmis) lol never fails to deliver grin
hey girl don't let d cat out of d bag,KEEP OUR SECRETS  SECRET,
OBOWUNMI LIVES FOREVER JUST LIKE IYA AJE,how is you?me miss you gan ni,gba be  kiss
Mustay:

u sabi them? undecided
u sabi who?olofofo grin grin
ettehgate:

e bami ma fi idi yi sere naa
mi ku oooooooooooooo,etteh pami oooooooooo,
my this thn no wan go down again,
e jowo e da omi tutu lemi lori,
na this one them dey call FURO
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by DrFerlie(m): 4:34pm On Dec 14, 2007
mr omuwunmi , e ku ojo meta oooooooooooooooo.
awon omoge yin nko?

(1) (2) (3) ... (118) (119) (120) (121) (122) (123) (124) ... (167)

Pictures Of Nigeria Traditional Attire / Igbo Names & Their Meanings / Igbo Kwenu ! Kwenu Kwezo Nu ! Join Us If You Proud To Be An Igbo Guy/lady

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 29
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.