Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,150,771 members, 7,809,976 topics. Date: Friday, 26 April 2024 at 06:05 PM

.. - Culture (15) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / .. (1827355 Views)

"We The Ewe People Of Ghana Are The Same As Yoruba"- Yewe2011.ewe Guy From Ghana / How Do U Spell (weed) In Yoruba, Is It Igbo? Or Egbo? / Yoruba Idioms: Owe Yoruba, Itunmo Re Ati Lilo Re (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (12) (13) (14) (15) (16) (17) (18) ... (99) (Reply) (Go Down)

Re: .. by kadunasouth(m): 2:07pm On Jul 20, 2015
.
Re: .. by Kulrunner: 10:16pm On Jul 20, 2015
healthFirst:
OGUN ULCER TODAJU
Ao wa Ogede Agbagba ti ko ti gbo ti ko de pon rara, ao gun won po daada, ao ko sinu ike kan, ao da omi to mon si lori, ao gbe pamo fun ojo meta. Ao ma mun ni ife kan laaro, ife kan lale. ODAJU

3 Likes 1 Share

Re: .. by Kulrunner: 10:19pm On Jul 20, 2015
Ejo sir, se amagun ogede agbagba yen ni tepo tepo ni sir?
Re: .. by Nobody: 11:07pm On Jul 20, 2015
bosrote:


Eseun ejo efun wa email yen

E lo si abala kini(first page) e-mail mi wa nibe.
Re: .. by Nobody: 11:08pm On Jul 20, 2015
Kulrunner:
Ejo sir, se amagun ogede agbagba yen ni tepo tepo ni sir?

Ao bo eepo ara re kuro ki a to gun.

1 Like

Re: .. by Nobody: 12:33am On Jul 21, 2015
Ikinnin okanra
ikeji okaran
okaran di meji o di ododo
adifa fun olukoso laalu banbi omo arigba ota isegun
igba ti nbe laye ota ro gba
ebo ni won ni ko se
o si gbegbo nbe o rubo
nje kinni arira fi sete
igba ota ni arira fi sete
igba ota
kinni arira fi sete
orugbondu oooo okuta nla
ohun ni arira fi sete
orugbondu.

3 Likes

Re: .. by Nobody: 12:50am On Jul 21, 2015
x

1 Like 2 Shares

Re: .. by kadunasouth(m): 11:55am On Jul 21, 2015
Ajegun
Egbo lapalapa ati odidi atare ao jo papo ao lo ao ma fi epo pupu la ninu awo ipese odaju

2 Likes

Re: .. by kadunasouth(m): 12:01pm On Jul 21, 2015
Ogun awon obinrin
Ewe ata pelu epo pupa die wa gun ma ose niwanba tole lo tan lekan na wa wa eyin ororo wafi omi eyiyi pa gbogbo arare wawa lo fi ose yi we
Gege ge la nke eyin adie eyin obinrin ema gbemi gege iwa ata ko suwan ti gbogbo omo araye nwa kiri iwa mi suwan ko sunwan gbogbo obinrin ni ko pebomi

4 Likes 2 Shares

Re: .. by bosrote: 12:52pm On Jul 22, 2015
bosrote:


Eseun ejo efun wa email yen

mi re email yen sir ekun si mi rotimimoses2009@gmail.com
Re: .. by belatoxx: 5:47pm On Jul 22, 2015
kadunasouth:
Ogun awon obinrin
Ewe ata pelu epo pupa die wa gun ma ose niwanba tole lo tan lekan na wa wa eyin ororo wafi omi eyiyi pa gbogbo arare wawa lo fi ose yi we
Gege ge la nke eyin adie eyin obinrin ema gbemi gege iwa ata ko suwan ti gbogbo omo araye nwa kiri iwa mi suwan ko sunwan gbogbo obinrin ni ko pebomi
. Eku ise oluwa aso agbara di otun ejow e se alaye die si fun wa ki ni ama fin eyin naa se ti aba ti fi omi eyiyi. Pa tan ati wipe ki lon je omi eyiyi
Re: .. by kadunasouth(m): 10:01pm On Jul 22, 2015
belatoxx:
. Eku ise oluwa aso agbara di otun ejow e se alaye die si fun wa ki ni ama fin eyin naa se ti aba ti fi omi eyiyi. Pa tan ati wipe ki lon je omi eyiyi
Eyin ororo tafo yi tinu eyiyi lao fi pa gbo gbo arawa ao so epo re nu ao wa fi ose we gbogbo arawa opari

2 Likes 1 Share

Re: .. by bosrote: 8:37am On Jul 23, 2015
kadunasouth:


Ogun arisiki
Eye ega odidi atare kan ao fi ikode ha eye yi lenu ao fi atare si legbe ao jo ao fi foko mu lekan nan
Eseun sir. Ejo sir ki ni itumo ARISIKE? e la ye wa sir
Re: .. by walealex56: 10:43am On Jul 23, 2015
A ma ju se fun wa lagbara edumare, e jowo sir mofi Olorun be yin e ran mi lowo lori oro egbon mi to fe agbero sugbon agbero na ma n lu gan bi koku sugbon o ti fun egbon mi ni ogun ife je, gbogbo nkan ti mo mon nipa ituka ni mo ti se. E jowo e fun mi ni ise ituka ati bogun je. Mofi Olorun ati odua bura fun yin mi o fi se ika o Olorun ri mi ooo. E-mail mi walealex56@yahoo.com. A ma ju se ooo.
Re: .. by kadunasouth(m): 11:44am On Jul 23, 2015
bosrote:

Eseun sir. Ejo sir ki ni itumo ARISIKE? e la ye wa sir
Itumare ni owo aranse igbega alubarika ibukun ati bebelo(prosperity and blessing)

1 Like

Re: .. by sammyjay76(m): 11:44am On Jul 23, 2015
kadunasouth:

Eyin ororo tafo yi tinu eyiyi lao fi pa gbo gbo arawa ao so epo re nu ao wa fi ose we gbogbo arawa opari
EKU SE O A MA JU SE O EJOWO IRU EYIN WO LA N PE NI EYIN ORORO? SE EYIN IKAMUDU NI ABI EWO?
ESEUN .

1 Like

Re: .. by bosrote: 1:51pm On Jul 23, 2015
healthFirst:
28 OGUN KI ARUN ROPAROSE MA MU NI:
Opolopo ayan, odidi atare1. ao jopo, ao fi sin gbere si apa otun yika larin, ati si itan ese osi. Odara gan, ajesara ni Oogun yi je.

Eseun sir. Ejo AYAN as in cockroch ni sir ko ti ye mi ejo sir

2 Likes

Re: .. by Nobody: 2:57pm On Jul 23, 2015
bosrote:


Eseun sir. Ejo AYAN as in cockroch ni sir ko ti ye mi ejo sir

Beeni Cockroach ni
Re: .. by Nobody: 2:57pm On Jul 23, 2015
x

1 Like

Re: .. by Nobody: 3:41pm On Jul 23, 2015
Aja o ki n jamo lehin Ekun
Ogun ma je ki n ja lehin re!

Ogun de oooo
Ariwo nta
Sara keke,Ogun de
Oluwa mi ,a wo ewu ija
Oluwa mi, a wo ewu ogun
Oluwa mi, a wo ewu ola

Laka aye iba re o!

1 Like

Re: .. by kadunasouth(m): 5:35pm On Jul 23, 2015
sammyjay76:

EKU SE O A MA JU SE O EJOWO IRU EYIN WO LA N PE NI EYIN ORORO? SE EYIN IKAMUDU NI ABI EWO?
ESEUN .
Eyin adie ibile

3 Likes

Re: .. by belatoxx: 9:31pm On Jul 23, 2015
healthFirst:
AGADAGODO TO GBONA
Afomo igikigi, panumo abo, panumo abafe, obi lakiriboto eyokan, orogbo kan, ese pepeye, osun enu ibeji, owu enu oku, igi oro agogo ide, ogiri tioba lanu ao ha die lotun ato si, ao pa gbogbo e po, ao jo toba jo tan, ao bu die ninu ebu na sinu efe owu, ao wa di ni ikobere, ao dimo agadangodo elegbe naa, ao fi awo ekun ran lotun, awo ekiri tabi, awo egbin, ran losi, ao pe, ofore si kato ti pa, odi gbere.
Ese pupo kini ofo re

1 Like

Re: .. by omoaribaba1(m): 10:44pm On Jul 23, 2015
[quote author=kadunasouth post=34281553]

Ogun aseje owo pupo odaju

Eran elede ao gesi meta ao wa igbin

apinu kan ao gesi meta ewe papasan ata

Ijosi epo iyo ao se laseje toba fejina ao lo

owo eyo meta tikoluju ao fi te ifa ejiogbe

ao si pe gbolohun yi si

Ayeooo 3ce Aye awowo ni ile alara,

koromilorun awowon ni ile ajero

osemigukeguke awo won nile orangun ile

ila, odifa fun orunmila oniti obare aye Aye
atuyetuyele, ifa jara odemi emi (L L)

gbede gbede gbede niro elede lorun, nijo
ti elede ba pe ifa ifa adabobo, ijoti igbin

bada enu dele ojona nijifa ile, emi (L L)

kinjifa owo nlala lodo okunrin lodo obinrin

lodo omode lodo agbalagba orunmila owo
eyo ni mofiwa owo nlala wa si odore ,odi

dandan kin mari owo nlala[/qu

EJOWO EWE WO LO NJE EWE PANPASAN ?
Re: .. by bigfatthing(m): 8:59am On Jul 24, 2015
kadunasouth:
Ogun awon obinrin
Ewe ata pelu epo pupa die wa gun ma ose niwanba tole lo tan lekan na wa wa eyin ororo wafi omi eyiyi pa gbogbo arare wawa lo fi ose yi we
Baba e jowo e se alaye arin yen daada, kini itumo omi eyiyi, o daru MO MI loju pupo, se e le fi oyinbo salaye e, e se pupo
Re: .. by kadunasouth(m): 3:15pm On Jul 24, 2015
bigfatthing:

Baba e jowo e se alaye arin yen daada, kini itumo omi eyiyi, o daru MO MI loju pupo, se e le fi oyinbo salaye e, e se pupo
When break egg the content of egg white and d yolk mis dem togeda and rub ur body wit it den u go and take bath witd soap are u clare now?
Tinu eyin ororo ni wafi para kio to lowe gbogbore danu pelu ose togun papo

2 Likes 1 Share

Re: .. by Ephemmm: 4:48pm On Jul 24, 2015
healthFirst:
IFA IBASIRI TI ENIYAN BA FE SE INAWO
TI FI YE ENIYAN
Ao da iyerosun sinu aso funfun ao wa teni
OTUAMEJI.
OFO RE:Amilara, amiloro, iyi ni seru akora
baba yin, orunmila o to gege, kowa fun
emi lagbaja omo lagbaja niyi temi nibi n
kan ti mo fe se yi, ka siri mi o bo, asiri
aso funfun ki tuu, ifa moje kasiri temi
lagbaja omo lagbaja o tu o, otuameji moje
kasiri temi lagbaja omo lagbaja o tu o, kin
gba iyi kin gbeye, aso funfun kisi loju
oloosa.

E jowo Sir, monilo alaye kekere kan lori iriri ti mo ni nigba ti mo wa ni ewe. Nje ele se alaye oro yi fun mi? E jowo, kini awon agba ma n lo ajaku eni (mat) to wa lori aakitan se? Ati wipe kinni o lee faa kiwon so fun omo kekere wipe ki o la ja die wa ninu eni naa leti iboji pelu owo alaafia?

Alaafia ni fun yin ooo...

1 Like

Re: .. by walealex56: 7:50pm On Jul 24, 2015
walealex56:
A ma ju se fun wa lagbara edumare, e jowo sir mofi Olorun be yin e ran mi lowo lori oro egbon mi to fe agbero sugbon agbero na ma n lu gan bi koku sugbon o ti fun egbon mi ni ogun ife je, gbogbo nkan ti mo mon nipa ituka ni mo ti se. E jowo e fun mi ni ise ituka ati bogun je. Mofi Olorun ati odua bura fun yin mi o fi se ika o Olorun ri mi ooo. E-mail mi walealex56@yahoo.com. A ma ju se ooo.
walealex56:
A ma ju se fun wa lagbara edumare, e jowo sir mofi Olorun be yin e ran mi lowo lori oro egbon mi to fe agbero sugbon agbero na ma n lu gan bi koku sugbon o ti fun egbon mi ni ogun ife je, gbogbo nkan ti mo mon nipa ituka ni mo ti se. E jowo e fun mi ni ise ituka ati bogun je. Mofi Olorun ati odua bura fun yin mi o fi se ika o Olorun ri mi ooo. E-mail mi walealex56@yahoo.com. A ma ju se ooo.
walealex56:
A ma ju se fun wa lagbara edumare, e jowo sir mofi Olorun be yin e ran mi lowo lori oro egbon mi to fe agbero sugbon agbero na ma n lu gan bi koku sugbon o ti fun egbon mi ni ogun ife je, gbogbo nkan ti mo mon nipa ituka ni mo ti se. E jowo e fun mi ni ise ituka ati bogun je. Mofi Olorun ati odua bura fun yin mi o fi se ika o Olorun ri mi ooo. E-mail mi walealex56@yahoo.com. A ma ju se ooo.
Re: .. by omoaribaba1(m): 10:56pm On Jul 24, 2015
OGUN ISORI APETA ATI ISORA
Ajaku bata, opa ti won fi sin okete, opa ti won fi sin eja, ile idi esu, ao haa die lara ilekun enu ona ile, awo agba ilu iledi die, ewe eyin olubi sowo, oja ti won fi npomo ao ge die ninu re, ao gun gbogbo re po mo ose dudu, ao ko sinu ikarahun igbin,
OFO RE: ao te ifa eji ogbe pelu iyerosun: opa eku ni rehin eku, opa okete ni rehin okete, opa eja ni rehin eja,ilekun ona ni rehin baale, agba iledi ni rehin iwarafa, lehinlehin ni lobi nsowo si, ikarahun igbin ni rehin igbin,igbaja ni rehin ,..... nje gbogbo eni tio ba nperi mi nibi, emi ni kin maa rehin gbogbo won, EJI OGBE ni baba IFA kio maa gbemi leke gbogbo won. tia ba pe awon gbolohun yi si i tan ao wa daa si ori ose yi, ao maa fiwe
MOSEBA OMODE, MOSEBA EYIN AGBAGBA ILE YI, MOSEBA OBIRIN, MOSEBA OKUNRIN, MOSEBA EYIN IYAMI, EJE KO JU MI SE OO

1 Like

Re: .. by omoaribaba1(m): 11:17pm On Jul 24, 2015
OGUN KI OWO DURO LOWO ENI
Ewe emo, eku emon, iru, iyere, epo pupa die, iyo die, ao lo iru iyere ati ewe emo yen po, ao fi se eku emo yen je

1 Like

Re: .. by kadunasouth(m): 12:08am On Jul 25, 2015
AWURE RIRISE ATI IFERAN
EWE ATA ABALAYE ALUBOSA ELEWE IRU, OGIRI, EPO OBO DIE, A O GUN MO OSE DUDU O DI FIFI WE LARO KUTU_KUTU LARO. ASEDA LONI WIBE JEBE Danwo odaju

3 Likes 2 Shares

Re: .. by kadunasouth(m): 2:41pm On Jul 25, 2015
EYONU
Ewe Ewuro, Ewe Omisinmisin, Ori, ao gun po mo Ose dudu, ao ma fi

3 Likes 2 Shares

Re: .. by bigfatthing(m): 3:49pm On Jul 25, 2015
kadunasouth:

When break egg the content of egg white and d yolk mis dem togeda and rub ur body wit it den u go and take bath witd soap are u clare now?
Tinu eyin ororo ni wafi para kio to lowe gbogbore danu pelu ose togun papo
Thanks baba

(1) (2) (3) ... (12) (13) (14) (15) (16) (17) (18) ... (99) (Reply)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 36
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.