Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,162,456 members, 7,850,589 topics. Date: Wednesday, 05 June 2024 at 05:09 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (117) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (377416 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (114) (115) (116) (117) (118) (119) (120) ... (167) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by aloib(f): 3:22am On Sep 14, 2007
by lunch time, 12 pm, mon je biscuit sha, tori homegirl ti fe mud!!!lmao!! but moti reserve ibi kan, mehn ko kuku si school lola so tin ba ajeju, nothn spoil, o welcome ko wa crash oo.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 3:46am On Sep 14, 2007
fun mi ni address parry yen jare, emi ma de be ni 11.59am, nitori mo fe koko jeun before any body grin grin

se pako biscuit ni o n'je abi correct digestive ni? fun mi je now ore mi wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Digital(f): 9:26am On Sep 14, 2007
oga o,so gudi gudi ni boyfriend e fi mu e wo yara lo?se ko sa bo pant e sa?

Iya aje mi o ma je ki o bo pata mi, nitori momi mi so fun mi pe ki n ma je ki okurin kon kan bo mi ni pata oh
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Digital(f): 9:29am On Sep 14, 2007
Rhino mi o ma good to yen, infact P7 ni mo ni ni yoruba mi ni igba ti mo se waec
mo ko den ntry diedie ni grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by aloib(f): 2:03pm On Sep 14, 2007
lol, mi onki won pata tongue tongue
hahaha i had c4 mehn
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 2:10pm On Sep 14, 2007
Digital:

Rhino mi o ma good to yen, infact P7 ni mo ni ni yoruba mi ni igba ti mo se waec
mo ko den ntry diedie ni grin
Chai!Mo fall into category yen.I had P7 In my waec result. Dem yab me for house ehn.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by aloib(f): 2:33pm On Sep 14, 2007
see all dse olodos, smh
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 2:57pm On Sep 14, 2007
lol. . .no be my fault jare.My yoruba is just getting solid. 2-3yrs ago,my yoruba language was nothing to write about.I didnt have a yoruba note in sec.school.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Bosdem(f): 3:01pm On Sep 14, 2007
Ekuise eni o!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by aloib(f): 3:02pm On Sep 14, 2007
hahahahaha!! my yoruba teacher was wicked, lmaoo used to hit me wid cane if i dont write wid ami

enle bosdem
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 3:04pm On Sep 14, 2007
aloib:

hahahahaha!! my yoruba teacher was wicked, lmaoo used to hit me wid cane if i don't write wid ami

enle bosdem
Lol. . .those marks used to get on my nerves. It got to a stage i opted for hausa language when i was in JSS3.lol
The yoruba teacher we had from SS2-3 was a clown.His name sef na die.Mr.Tiamiyu.lol. He was always on my case.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by aloib(f): 3:08pm On Sep 14, 2007
i knw rite, i hated those marks, sometimes i just write rubbish who skip some paragraphs, my teacher from ss1 to 3 was old baba , for sure everyone had to respect the baba now, lol
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 3:13pm On Sep 14, 2007
lol.I really praise the peeps that goes to Uni just go and have a degree in Yoruba Language.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by iyaaje(m): 5:26pm On Sep 14, 2007
Digital:

oga o,so gudi gudi ni boyfriend e fi mu e wo yara lo?se ko sa bo pant e sa?

[b]Iya aje mi o ma je ki o bo pata mi, nitori momi mi so fun mi pe ki n ma je ki okurin kon kan bo mi ni pata oh
[/b]so iru pata wo lo ma nwo lo sodo boyfriend e?se pata olokun ni abi pata onirin?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by richylaw(m): 11:13pm On Sep 14, 2007
Hello ! grin.
O to ojo meta kan ti mo jade lati inu afin si ojugbara, ayo nla nla ni o si je nigba ti mo ri wipe iri alekun to ku dede ti da si ori eweko okun oro yi , oju tuntun ti po yantirere, awon eja tuntun ti n fi ori la ibu. E ku aayan gbogbo omo yoruba atata. Okankan wa o ni te lawujo awon omo adari-hu-irun o.
Ayanjide, mo wa lalaafia ara, ise ilu lo gbomi mu o. K'Oluwa je ki gbogbo wa kere de ile o.Ori to si mu opo de igberi okun a je ki a bu abutoro, ajiwele omi afowuro pon pada sile o. ASE.
Iya Bolorunfem,mishoo, debosky, haywhy,nana, minute,iya aje,aloib,dis guy,segoye gbogbo eekan oro ti n be lode ile yii pata mo se iba yin o.A o ni te lowo ara wa o
Gbogbo ogunna gbongbo akomonamona waiwai ti n da ito lenu igbin, to fi ojude yoruba sele mo sipe fun yin o.
iba ta pebe owo
iba apebe ese
iba akoda
iba aseda
Iba ojiji ateleni mo dehin ti o se mu so
Ile ogere afoko yeri , alapooka je kaye o tu wa, ka gbe ori re se rere o
Ero ni tigbin
ero ni ti koko lagbala
Ero pese ni ajo aye gbogbo wa yio je o
KO TU 'BA, KO TU 'SE
IRE
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Digital(f): 1:46pm On Sep 15, 2007
iya aje:

[/b]so iru pata wo lo ma nwo lo sodo boyfriend e?se pata olokun ni abi pata onirin?

iya aje pata onirin kan bayi ni moma ma wo lo si odo e, infact kokoro ni won ma fi si pata ohunn ti n ba fe we, o ti e ni ojo kan ti kokoro eleyi ti mo won so danu, ile welder ni won ti lo ge
oro ohun ga iya aje
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Digital(f): 1:51pm On Sep 15, 2007
nana:

Chai!Mo fall into category yen.I had P7 In my waec result. Dem yab me for house ehn.

Nana, ki se ebi mi sugbo mi ko mo bi won se n fi ami DO, MI ati RE si ori awon oro,
gbogbo bi mo se lakaka lati fa orisirisi igi to wu mi si ori awon oro ohun pabo lo jasi

Infact ko ki se WAEC nikan, ati GCE papa P7 ni mo ni ni mejeji grin wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by lovemajek(f): 2:01pm On Sep 15, 2007
se wa dada,
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omoge(f): 3:51pm On Sep 15, 2007
iya ni wura smiley
eku isimi
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by iyaaje(m): 8:33pm On Sep 15, 2007
Digital:

iya aje pata onirin kan bayi ni moma ma wo lo si odo e, infact kokoro ni won ma fi si pata ohunn ti n ba fe we, o ti e ni ojo kan ti kokoro eleyi ti mo won so danu, ile welder ni won ti lo ge
oro ohun ga iya aje
iwo na gbiyanju lati ma pa itan e de lodo awon okunrin,so dat o ni ma wo pant onirin.
omoge:

iya ni wura smiley
eku isimi
kila ti ma saye yi si o ko ye mi
aye toto aye toto{no be dat kind toto o},
aye ma le,
a rin nile,inu belesin,
a jefo sun,inu beleran,
a nwo akisa inu balaso,
aye aye aye o,
aye ta wa yi ogun ni,
aye toto aye toto,aye ma le
kila ti ma saye yi si o koye mi
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by iyaaje(m): 8:40pm On Sep 15, 2007
Digital:

Nana, ki se ebi mi sugbo mi ko mo bi won se n fi ami DO, MI ati RE si ori awon oro,
gbogbo bi mo se lakaka lati fa orisirisi igi to wu mi si ori awon oro ohun pabo lo jasi

Infact ko ki se WAEC nikan, ati GCE papa P7 ni mo ni ni mejeji grin wink
so, loro kan omo do mi do e dada nigba to wa nile iwe?
nibo lo ti wa ko do mi do e dada nisinyi?because mo ri pe o ti mo do dada bayi.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by iyaaje(m): 8:50pm On Sep 15, 2007
Olongbo iya agba eja dindin lo mo je.

eran kilo olgini,eran olongbo,eran ile lologini o,eran to nbani sere.

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by iyaaje(m): 9:08pm On Sep 15, 2007
na condition make crayfish bend,na condition make me buy padlock for my bata,make una no blame me,thief plenty for our area.

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by UNLEASHED(m): 10:07am On Sep 16, 2007
Eru Iya Aje bami ko fe kin reply si post e, Mon wonder gan ki o ma lo je olongbo!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omoge(f): 2:45am On Sep 17, 2007
lol erin pa mi grin grin
that olongbo looks so pretty. cat yin fin gan gan
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 3:04am On Sep 17, 2007
ologbo orobo ni ologbo iya aje o, ta lo mo iye awon ekute ti o ti gbe mi ba yen?

ologbo yen ti to bi daa daa, o ye ki a din pelu epo pupa ki a wa fi je iyan ati efo riro tongue

mo gbo pe ologbo iru yen maa n'dun gaan ni grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 3:12am On Sep 17, 2007
shocked shocked shocked shocked shocked shocked shocked
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 3:24am On Sep 17, 2007
ewo lode iyalode ti e la nu bi apere? grin grin grin

abi eyin o ti je obe ologbo ri ni? o ma dun gaan o, e ma lanu lee mewa bi n'pe e ko ti je eran ri ni wink

osi to'jo meta ti a ri yin ni aafin o, se gbogbo e n'lo dede?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 3:32am On Sep 17, 2007
eran ologbo? shocked

koju ma ribi gbogbo ara logun e!

ha! ona po ni! ka to gba sibi, gba sohun!

se dada la ba gbogbo yin oh! cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by aloib(f): 3:37am On Sep 17, 2007
e ku aro oo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Digital(f): 9:52am On Sep 17, 2007
iya aje:

so, loro kan omo do mi do e dada nigba to wa nile iwe?
nibo lo ti wa ko do mi do e dada nisinyi?because mo ri pe o ti mo do dada bayi.

Okan e ma doti ooooo grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 2:02pm On Sep 17, 2007
eka ro, eyin omo yoruba, ok, let me try another, hmmmm,

(1) (2) (3) ... (114) (115) (116) (117) (118) (119) (120) ... (167)

Pictures Of Nigeria Traditional Attire / Igbo Names & Their Meanings / Igbo Kwenu ! Kwenu Kwezo Nu ! Join Us If You Proud To Be An Igbo Guy/lady

Viewing this topic: 1 guest(s)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 32
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.