Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,162,767 members, 7,851,621 topics. Date: Thursday, 06 June 2024 at 01:23 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (156) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (377462 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (153) (154) (155) (156) (157) (158) (159) ... (167) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by UNLEASHED(m): 12:25pm On Dec 20, 2008
hmmm Orisirisi
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 4:09pm On Dec 20, 2008
goodass:

mo ti dariji e, dobosky nitori iwo ko mor ohun ti iwo nshey.

ma she fiwa jor ajigijaga omo-ita. abe mi lo ti ko ishe ni Idumota ati Mushin. nitori pe o gba odo poki nigba ti mo ni ko spell a-j-i-g-i-j-a-g-a ti oun lor n spell j-a-g-i-d-i-j-a-g-a-n ni mo shey yor kuro ninu awon ehin mi.

Nje iwo ti gbo nipa Itu Baba'ta ri? emi gan ni mo n ba e soro bayi and imoran mi si e nigbakugba ti o ba setan lati binu ni pe ki o pade mi ni aajin ooru ni ese-ko-gbeji ni orita meta ona idi-iroko. Maa fun e ni ero ibinu ti Oriadetu Abiwa-pele aya Orunmila fun mi ninu igbo irunmole. N o maa reti e o. 

gbogbo agbaiye se e ri n'kan ti ogbeni goodassi n'so bayii?

Nigba to pa jesu onyingbo lori obo aya re, otun wa fe ba mi ja? Emi o ni ba e ja o, obo iyawo temi dun gaan ni, mi o de ni je ki enikankan bami gbadun lara e.

Oda, dakun oga awon omo-ita Idumota ati Oshodi, emi o ba e ja mo. Maa fi ebun ranse si e fun odun Keresimesi. Sugbon ti mo ba gbo pe e tun pa elomiran lati gbadun obo aya eni naa, mo ma lo fi ejo yin sun awon olopa ni panti, won si ma ti yin mole fun odun iyebiye. E teti si ikilo yii o ki e ba le gbadun odun keresimesi lai si idamu.  grin

Alufaa Farotika

O dabi n'pe omo Ebony(ti a n'pe ni alagolo nitori shikishiki aya re) ti n'gbadun oro didun ti e ti n'so sii leti. Bobo Kamoteesi yen ko l'agbara rara o. E joo e gbiyanju ki e mu ebony mole. Emi o fowo si iwe naa lati se ijeri (witness) si igbeyawo yin.  grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by goodass(m): 6:01pm On Dec 20, 2008
debosky:

gbogbo agbaiye se e ri n'kan ti ogbeni goodassi n'so bayii?

Nigba to pa jesu onyingbo lori obo aya re, otun wa fe ba mi ja? Emi o ni ba e ja o, obo iyawo temi dun gaan ni, mi o de ni je ki enikankan bami gbadun lara e.

Oda, dakun oga awon omo-ita Idumota ati Oshodi, emi o ba e ja mo. Maa fi ebun ranse si e fun odun Keresimesi. Sugbon ti mo ba gbo pe e tun pa elomiran lati gbadun obo aya eni naa, mo ma lo fi ejo yin sun awon olopa ni panti, won si ma ti yin mole fun odun iyebiye. E teti si ikilo yii o ki e ba le gbadun odun keresimesi lai si idamu.  grin

iwo ore mi dobosky debe-debe, mi o ba e ja o, mi o si ki n gba riba bee si ni olopa ko le mu mi odun lo de la n shey.

aito ehin ka la n fowo boo. oje mi ga ju gbogbo iyen lo. oun ti mo so ni pe maa fun e ni ero (antidote) ti mo gba bo irinkerindo mi ninu igbo irunmole. ma je ki eru ba e rara. iwo lo maa lo aya re gbo gbo gbo kanrin kese.

n o maa reti ebun keresi ti o sor. bawo ni wknd? wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Hauwa1: 6:22pm On Dec 20, 2008
mukulu mukeke ma jo fun Olorun mi
mukulu mukeke ma jo fun Olorun mi

omukulu omukeke
omukulu omukeke

mukulu omukeke
mukulu omukeke


ijoing ati korining and humming
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Remii(m): 1:32am On Dec 21, 2008
TÓJÚ ÌWÀ RE

Tójú ìwà re, òré mi!
Olá a ma si lo n'ilé eni,
Ewà a sì ma sì l'ára enia,
Olówó òní 'ndi olòsì b'ó d'òla
Òkun l'óla, òkun nìgbì orò,
Gbogbo won l'ó 'nsí lo nílé eni;
Sùgbón ìwà ni 'mbá'ni dé sàréè,
Owo kò jé nkan fún 'ni,
Ìwà l'éwà l'omo enia.

Bí o l'ówó bí o kò ní 'wà 'nkó,
Tani jé f'inú tán o bá s'ohun rere?
Tàbí bí o sì se obìrin rògbòdò,
Bí o bá jìnà sí 'wa tí èdá 'nfé,
Taní jé fé a s'ílé bí aya?
Tàbí bi o jé oníjìbìtì enia,
Bí a Tilè mo ìwé àmòdájú,
Taní jé gbé 'sé aje fún o se?

Tójú ìwà re, 'òré mi,
Ìwà kò sí, èkó d'ègbé,
Gbogbo aiye ni 'nfé 'ni t'ó jé rere.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by goodass(m): 7:02am On Dec 21, 2008
o ku aigbagbe Remii. mo gbadun ami ti o tun fi se ewi yen loge. nibo ni eeyan ti le ri iru keyboard yen ra l'Eko?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Remii(m): 12:21pm On Dec 21, 2008
goodass:

o ku aigbagbe Remii. mo gbadun ami ti o tun fi se ewi yen loge. nibo ni eeyan ti le ri iru keyboard yen ra l'Eko?
[/quote


Ye abuja yi wo :

http://groups.yahoo.com/group/yorubaworld/message/1428
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 1:56am On Dec 22, 2008
debosky:

Alufaa Farotika

O dabi n'pe omo Ebony(ti a n'pe ni alagolo nitori shikishiki aya re) ti n'gbadun oro didun ti e ti n'so sii leti. Bobo Kamoteesi yen ko l'agbara rara o. E joo e gbiyanju ki e mu ebony mole. Emi o fowo si iwe naa lati se ijeri (witness) si igbeyawo yin. grin
Why am I just seeing this now? shocked shocked shocked

Sorry o, you're not my father, you don't get to give me away. . . . tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tkb417(m): 7:46am On Dec 22, 2008
Why am I just seeing this now?

Sorry o, you're not my father, you don't get to give me away. . . .

oole so yoruba ni? eleyi ti gbagbe yoruba o
ede geesi ti molara.
shior grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by TOYOSI20(f): 7:47am On Dec 22, 2008
~Hummm Subscribing to thread~ cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by smurf1(f): 8:33am On Dec 22, 2008
TOYOSI20:

~Hummm Subscribing to thread~ cool

Same here oo, I see I can learn a couple of things too, B.T.W, how u dey? cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 11:02am On Dec 22, 2008
tkb417:

Ogbeni farotika
ahh, emi oleku sibi yi bi mario lailai

mo kan fe darapo mo awujo awon omo oduduwa ni. kilode te n wape mini 419
she mowa sori igba yin wa ji nkan je ni?
eso ara yin o kin maba binu sinyin o
ibinu mi ko daara rara osi le farajo ibinu sango olukoso oko oya grin grin
ema minu bimi o

mo fe yara se gafara die
mon bo


E ma binu sir, 419 kan wa simi lenu ni. Won o komi ki nmaa yaju si agbalagba. E jowo sir, E fori ji omo yin. Eyin agba le npa lowe pe: "Omode o le mo eko je ko ma yi lowo". Tooto, o se bi owe eyin agba.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 11:41am On Dec 22, 2008
Ebony-Silk:

lmao. . . .beeni, mo n jowu e tongue grin Mo ni ife fun Chamotexi grin grin grin grin hehehhe, is that okay for you? tongue


lmaoooooo, dude, you're crazy. . . .oya, mo ni ife si e nan. tongue grin grin

Ebony mi owon,

Looto, oro ife dabi oro adawo ni. Lati igba ti mo ti ka iwe pelebe ti o ko simi yii ni ife re ti ngun mi bi esin. Nse lo dabi ki nri e ki nsi ma fi ara lo e bi ologbo.

Jowo ololufe mi, bawo ni mo se le ri e ki a ba le bere ere ife wa loju paali.


Oloomi, onitemi, ore mi, alabaro,
oju kan saa lada ni,
lolaoluwa ko seni ti o ya wa (Kamoteesi).
Mofe ba e darugbo,
mo fe ba e kale,
iwo leni ti mo fe ri lojojumo aye mi kiss kiss kiss kiss kiss kiss kiss kiss kiss kiss kiss kiss
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 11:51am On Dec 22, 2008
debosky:

gbogbo agbaiye se e ri n'kan ti ogbeni goodassi n'so bayii?

Nigba to pa jesu onyingbo lori obo aya re, otun wa fe ba mi ja? Emi o ni ba e ja o, obo iyawo temi dun gaan ni, mi o de ni je ki enikankan bami gbadun lara e.

Oda, dakun oga awon omo-ita Idumota ati Oshodi, emi o ba e ja mo. Maa fi ebun ranse si e fun odun Keresimesi. Sugbon ti mo ba gbo pe e tun pa elomiran lati gbadun obo aya eni naa, mo ma lo fi ejo yin sun awon olopa ni panti, won si ma ti yin mole fun odun iyebiye. E teti si ikilo yii o ki e ba le gbadun odun keresimesi lai si idamu. grin

Alufaa Farotika

O dabi n'pe omo Ebony(ti a n'pe ni alagolo nitori shikishiki aya re) ti n'gbadun oro didun ti e ti n'so sii leti. Bobo Kamoteesi yen ko l'agbara rara o. E joo e gbiyanju ki e mu ebony mole. Emi o fowo si iwe naa lati se ijeri (witness) si igbeyawo yin. grin

O se ore mi atata, emi naa mo pe eyin mi ni o wa lojokojo. Emi naa ti n nife omo yen o. Mo fe ma fi enu fa kini ti o wa ni aya re yen. Jowo se o le ko mi bi mo se le se ti o ma gba lati fe mi laisi wahala rara.

Jowo mo nreti esi re o.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 11:58am On Dec 22, 2008
goodass:

iwo ore mi dobosky debe-debe, mi o ba e ja o, mi o si ki n gba riba bee si ni olopa ko le mu mi odun lo de la n shey.

aito ehin ka la n fowo boo. oje mi ga ju gbogbo iyen lo. oun ti mo so ni pe maa fun e ni ero (antidote) ti mo gba bo irinkerindo mi ninu igbo irunmole. ma je ki eru ba e rara. iwo lo maa lo aya re gbo gbo gbo kanrin kese.

n o maa reti ebun keresi ti o sor. bawo ni wknd? wink

Judaasi,

Jowo se o ti ka iwe baba Fagunwa ti o ni akole yii: ADIITU ELEDUMARE? Bi o ba je be, se o si nii lowo atipe bawo lo se le fi sowo si mi.

Jawo ninu riba JUDAASI!!!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 12:02pm On Dec 22, 2008
Remii:

TÓJÚ ÌWÀ RE

Tójú ìwà re, òré mi!
Olá a ma si lo n'ilé eni,
Ewà a sì ma sì l'ára enia,
Olówó òní 'ndi olòsì b'ó d'òla
Òkun l'óla, òkun nìgbì orò,
Gbogbo won l'ó 'nsí lo nílé eni;
Sùgbón ìwà ni 'mbá'ni dé sàréè,
Owo kò jé nkan fún 'ni,
Ìwà l'éwà l'omo enia.

Bí o l'ówó bí o kò ní 'wà 'nkó,
Tani jé f'inú tán o bá s'ohun rere?
Tàbí bí o sì se obìrin rògbòdò,
Bí o bá jìnà sí 'wa tí èdá 'nfé,
Taní jé fé a s'ílé bí aya?
Tàbí bi o jé oníjìbìtì enia,
Bí a Tilè mo ìwé àmòdájú,
Taní jé gbé 'sé aje fún o se?

Tójú ìwà re, 'òré mi,
Ìwà kò sí, èkó d'ègbé,
Gbogbo aiye ni 'nfé 'ni t'ó jé rere.


Mo kan sara si e Remi. O se pupo.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 12:15pm On Dec 22, 2008
Ebony-Silk:

Why am I just seeing this now? shocked shocked shocked

Sorry o, you're not my father, you don't get to give me away. . . . tongue

Haba ololufe mi, ma doju timii. Yooba ponbele ni mo fe ki a maa so nibi yii. Jowo ma se je ki awon omo kekere wonyi wenu si e lara o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 12:21pm On Dec 22, 2008
~smurf:

Same here oo, I see I can learn a couple of things too, B.T.W, how u dey? cheesy

Abi ode ni awon alawe meji ti won npe ara won ni Toyosi ati Sumoofu yi ni? Se oju yin fo e o rii pe Yooba lanso nihanyi ni. E ma so ede ajeji nibi ti e o ba fe ki a leeyin kuro ni ori tireedi yi o.

O digba kan na.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tkb417(m): 12:59pm On Dec 22, 2008
Abi ode ni awon alawe meji ti won npe ara won ni Toyosi ati Sumoofu yi ni? Se oju yin fo e o rii pe Yooba lanso nihanyi ni. E ma so ede ajeji nibi ti e o ba fe ki a leeyin kuro ni ori tireedi yi o.

O digba kan na.
erin fepami sibiyi grin grin grin grin grin
oti foni ju. kini yoruba foni na?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 2:40pm On Dec 22, 2008
TOYOSI20:

~Hummm Subscribing to thread~ cool
angry angry angry angry angry angry angry angry angry angry angry
Stop playing hide and seek with me jor, I no like am.
Come out come out wherever you are angry angry tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 2:43pm On Dec 22, 2008
tkb417:

erin fepami sibiyi grin grin grin grin grin
oti foni ju. kini yoruba foni na?

Itumo foni ni: o pani lerin grin grin grin

tabi

o darin pa ereke cool undecided

Olodo nla.

Olodo rabata, oju eja lo mo je. Sileeti lo o ma lo o oni lo pepa. Poki!!! tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 2:46pm On Dec 22, 2008
tkb417:


oole so yoruba ni? eleyi ti gbagbe yoruba o
ede geesi ti molara.
shior grin
Lol, talo so fun e wipe mii le so ede mi?
Emi o ki nse akata o tongue tongue
Mo f'eron ede mi bi mo se f'eron owo tongue tongue

farotika:

Ebony mi owon,

Looto, oro ife dabi oro adawo ni. Lati igba ti mo ti ka iwe pelebe ti o ko simi yii ni ife re ti ngun mi bi esin. Nse lo dabi ki nri e ki nsi ma fi ara lo e bi ologbo.

Jowo ololufe mi, bawo ni mo se le ri e ki a ba le bere ere ife wa loju paali.


Oloomi, onitemi, ore mi, alabaro,
oju kan saa lada ni,
lolaoluwa ko seni ti o ya wa (Kamoteesi).
Mofe ba e darugbo,
mo fe ba e kale,
iwo leni ti mo fe ri lojojumo aye mi kiss kiss kiss kiss kiss kiss kiss kiss kiss kiss kiss kiss

lmao. . . . grin cheesy grin debo don start trouble o.

To ba je wipe o f'eron mi nigbati mo ko post ye si e, oba ti so fun mi embarassed embarassed

lol, I like your poem sha. . . .shugbon to ba fe ri mi, ba debosky (my PA) soro tongue

farotika:

Haba ololufe mi, ma doju timii. Yooba ponbele ni mo fe ki a maa so nibi yii. Jowo ma se je ki awon omo kekere wonyi wenu si e lara o

lol, ejo oga, ambinu. Yooba ni ma ma so la te ni lo tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 2:49pm On Dec 22, 2008
Ebony-Silk:

angry angry angry angry angry angry angry angry angry angry angry
Stop playing hide and seek with me jor, I no like am.
Come out come out wherever you are angry angry tongue

Ebony temi owon,

O de fe maa doju timi sa. Ani ko ye so ede ajeji nibiyi. Bami so ede abinibi. Ti o ba jawo ati maa so awon ede eru buruku yii; mo ma ja iwe ikosile fun e o. Emi o de fe ki nkan beyen sele tori ife ti mo ni si e. angry

Ka sora gidigidi wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Moonstone(f): 2:56pm On Dec 22, 2008
E gbami! shocked shocked shocked
Ebony, se iranu ede geesi ti sun e ni? O tu bere pelu yoruba.
Ki la ma se si oro iwo omode yii nisin? Ma lo fi ejo e sun "Uncle".
Sa ma se jeje o!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 3:02pm On Dec 22, 2008
farotika:

Ebony temi owon,

O de fe maa doju timi sa. Ani ko ye so ede ajeji nibiyi. Bami so ede abinibi. Ti o ba jawo ati maa so awon ede eru buruku yii; mo ma ja iwe ikosile fun e o. Emi o de fe ki nkan beyen sele tori ife ti mo ni si e. angry

Ka sora gidigidi wink
Oko mi owon, jo ma binu simi. Mo ti nkunle lowo lowo fun yin, ejo, e dari jimi kiss kiss kiss

Moonstone:

E gbami! shocked shocked shocked
Ebony, se iranu ede geesi ti sun e ni? O tu bere pelu yoruba.
Ki la ma se si oro iwo omode yii nisin? Ma lo fi ejo e sun "Uncle".
Sa ma se jeje o!
ejor ejor ejor, efi mi sile grin grin
Tani "Uncle" yin? tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 3:08pm On Dec 22, 2008
Ebony-Silk:

Lol, talo so fun e wipe mii le so ede mi?
Emi o ki nse akata o tongue tongue
Mo f'eron ede mi bi mo se f'eron owo tongue tongue
lmao. . . . grin cheesy grin debo don start trouble o.

To ba je wipe o f'eron mi nigbati mo ko post ye si e, oba ti so fun mi embarassed embarassed

lol, I like your poem sha. . . .shugbon to ba fe ri mi, ba debosky (my PA) soro tongue

O ti daa nigbayen, ore mi tooto ni Debo, ni tooto a jo lo si ile-iwe puramari kan naa ni. O de ti so fun mi pe ki nmaa paro lo. Nitorinaa, fun mi ni aago e ki nba le pe e ni kiakia. kiss

lol, ejo oga, ambinu. Yooba ni ma ma so la te ni lo tongue

O se iyawo mi atata. Emi naa mo pe omo daadaa ni e ati pe omo Oodua tooto si ni e pelu.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 3:16pm On Dec 22, 2008
Moonstone:

E gbami! shocked shocked shocked
Ebony, se iranu ede geesi ti sun e ni? O tu bere pelu yoruba.
Ki la ma se si oro iwo omode yii nisin? Ma lo fi ejo e sun "Uncle".
Sa ma se jeje o!

Eeee anti gbeborun. Ta lo pe yin si oro oko ati iyawo Jowo ma ta si iyawo temi o. Emi o fi oro re sere rara. Ti oko ti o dara bi temi ba wu o, tete wa oko tire siwaju o. To ba fe mo le saye Kamoseeti fun o.

Olodo buruku tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 3:28pm On Dec 22, 2008
Ebony-Silk:

Oko mi owon, jo ma binu simi. Mo ti nkunle lowo lowo fun yin, ejo, e dari jimi kiss kiss kiss
ejor ejor ejor, efi mi sile grin grin
Tani "Uncle" yin? tongue

Ololufe temi nikan, ma fi oju mi sona sad sad sad Tete fun mi ni aago ilewo re ki nba le tete kan si e. Oju nro mi o cry
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by goodass(m): 4:51pm On Dec 22, 2008
farotika:

Jowo se o ti ka iwe baba Fagunwa ti o ni akole yii: ADIITU ELEDUMARE? Bi o ba je be, se o si nii lowo atipe bawo lo se le fi sowo si mi.
rara o, mi o ni. ile-iwe alakobere kerin or ikarun ni mo ti ka awon iwe yen. mo n pongbe lati tun ri won ka leekan sii. won maa n ka Ireke Onibudo ni Choice FM 1030pm ni ojoojo aje. won ko i ti lo jina rara, o dabi oju ewe 50 or 60 ni won wa nisiyi.

E dee ku oriire igbeyawo o. ehin iyawo ko ni mor bed o. Ta lo ba mi ri chamo? o to ojo meta.

Ebony-Silk:

Lol, talo so fun e wipe mii le so ede mi?
Emi o ki nse akata o tongue tongue
Mo f'eron ede mi bi mo se f'eron ow[size=5pt]k[/size]o tongue tongue
tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by MrCrackles(m): 4:53pm On Dec 22, 2008
Mo fe gba anybody le ti! grin
Igbati oloyin! grin cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by TOYOSI20(f): 5:30pm On Dec 22, 2008
ROFLMGBO!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

@Faro Talika grin grin grin

emi ode abi, broda agabya oshi, lol. . . . . ole ee wa iya wo abi, e sho ra yin gi di gan oo, ahn ahn ki lo wa de e de wan bu yan, Emagba mi ke Emi TOYOSI na, o di igba ti mo ba mu yin, ode # 2 grin

@ smurf

I'm good sweets, happy Holidays to ya, kiss

@ Nike na this kin place we go dey find u trouble maker, tongue kiss
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ifyalways(f): 6:15pm On Dec 22, 2008
TOYOSI20:

ROFLMGBO!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

@Faro Talika grin grin grin

emi ode abi, brother agabya oshi, lol. . . . . ole ee wa iya wo abi, e sho ra yin gi di gan oo, ahn ahn ki lo wa de e de wan bu yan, Emagba mi ke Emi TOYOSI na, o di igba ti mo ba mu yin, ode # 2 grin

@ smurf

I'm good sweets, happy Holidays to ya, kiss

@ Nike na this kin place we go dey find u trouble maker, tongue kiss
Toyo kilode?where have you been hiding your sweet self?ka oda oo angry
missed you babe,compliments of the seasons,wishing u all the best of the season kiss kiss kiss kiss
Omo dada kiss

(1) (2) (3) ... (153) (154) (155) (156) (157) (158) (159) ... (167)

Pictures Of Nigeria Traditional Attire / Igbo Names & Their Meanings / Igbo Kwenu ! Kwenu Kwezo Nu ! Join Us If You Proud To Be An Igbo Guy/lady

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 68
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.