Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,162,459 members, 7,850,599 topics. Date: Wednesday, 05 June 2024 at 05:24 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (158) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (377417 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (155) (156) (157) (158) (159) (160) (161) ... (167) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by babsongudus: 9:29am On Dec 24, 2008
farotika:

Ki Olorun ma je ko je eleyi to ma ha e lofun tongue grin cheesy
KO NI HA MI LOFUN. NITORI AMOJE LODIFA FUN ORUNMILA NIGBA TI BABA KO ENOUGH EBO JE TI O RO PE MC DONALD'S BURGER NI. E JO WO PADDY MI, FUN MI JE MA JE TAN PATA PATA TITI KAN PATA
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by babsongudus: 9:32am On Dec 24, 2008
tkb417:

wonbiliki wobia ni e. ahhhhhh, ki olorun maje ki o je nkan to mapa e ooo
koyami lenu, bi awon omo london se man se niyen
iwa ibaje yin ti poju. grin grin grin
HAAA EYAN MI, KO RI BE OO OMO LONDON O KIN SEBE RARA AWA MA NTOJU OUNJE DARA DARA TORI O JO MIRAN TI EBI BA NPA OKO. u know.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by babsongudus: 10:15am On Dec 24, 2008
shocked cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tkb417(m): 11:10am On Dec 24, 2008
HAAA EYAN MI, KO RI BE OO OMO LONDON O KIN SEBE RARA AWA MA NTOJU OUNJE DARA DARA TORI O JO MIRAN TI EBI BA NPA OKO. u know.
grin grin ore mi, ko si wahala. mo ti gbo o
se jeje ni asiko odun yi o.
odun ayabo o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by MrCrackles(m): 11:13am On Dec 24, 2008
E ka ro ooo! cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by babsongudus: 11:27am On Dec 24, 2008
tkb417:

grin grin ore mi, ko si wahala. mo ti gbo o
se jeje ni asiko odun yi o.
odun ayabo o
be ni eyan mi gidi, odun to nbo yi ma san wan si ola at ola repete. a ko ni ba obo lo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tkb417(m): 11:30am On Dec 24, 2008
Brash ka a roo
se dada loji. Iyawo ko, omo nko?
ma mu oti to ba tin drive o nigba odun yi o

bami ki gbogbo family o cheesy  grin

chei, i love this thread like mad grin


be ni eyan mi gidi, odun to nbo yi ma san wan si ola at ola repete. a ko ni ba obo lo
adura nla. Amin ase edumare
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 11:50am On Dec 24, 2008
MrCrackles:

E ka ro ooo! cheesy

O se jare omo daa daa. Eni a san e o grin cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 4:15pm On Dec 24, 2008
Ebony te fe mu yen ju agbara yin lo o. E ti dagba ju fun gbogbo iru isekuse yen . . . . . e jawo nbe, e ma se ru e mo o.
rotflmaoooooooo. . . .efi mi sile tongue
se e n jealous Farotika ni? eje stop e o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 4:19pm On Dec 24, 2008
Se emi ni buroda agbaiya. Iwo naa omode ise Tongue Yooba ni "bi omode ba mo owo we, a ba agba jeun" emi ti rii daju pe o mo owo we rara, mi o de rope o le ba awa agba jeun. Ti kii ba se onitemi (Ebony) ti o be mi ni, nba ti le e kuro ni tireedi yi.

O le eeeeeeeeeeee
lmaooo. . . .jorrrr, maa le egbon mi kuro ni tireedi yi o.
oko mi owon, ejor, ema binu tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 4:24pm On Dec 24, 2008
O se ore mi tooto. Mo ti ka ireke onibudo daadaa ni kekere. Mo ti ka ADIITU ELEDUMARE naa sugbon o ti pe gan an, atipe awon oro ife inu re po gan an. Se o de mo pe mo ti nnife Ebony, mo si nfe awon oro ife nla nla ti mo le fi da ori re ru.

Emi ati Ebony o tii se igbeyawo o. A kan si n sere ife ni
Ese sir o. . . .ee ni lati wa oro ife fun mi, eewa enough (you're enough. sorry o, my yoruba is not that good tongue grin)

sugbon, eduro na, emi ti mo n se wedding, mii ma ni ring o. . . tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 4:27pm On Dec 24, 2008
farotika:

Si Ebony,

Jowo iyawo mi tooto, mo se nreti re nile mi leni o. Obe ti o se ni o wu mi ki nje ninu odun keresi yi. Ose pupo o si ku ife aisetan ti o ni si mi grin grin grin
#giggles# cheesy grin cheesy jor, si leku, mo ti nbo wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Skidoc(m): 3:06am On Jan 02, 2009
E jowo,Yoruba nikan ni ki a maa so nibi. E ma fi oyinbo kankan si RARA.
Apeere: Gbogbo ROTFLMAO yen, e ma so iyen mo, e ma so wipe YNIRIEJ. Eyi tumo si - Yi Ni Ile Rin Idi E Jade
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by chamotex(m): 3:26am On Jan 02, 2009
awon omo asewo ti wa ba threadi yi je.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 7:51am On Jan 02, 2009
Ebony-Silk:

rotflmaoooooooo. . . .efi mi sile tongue
se e n jealous Farotika ni? eje stop e o

Ma da bobo yen loun jare. O ma ku soro owu jije ni. tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by TOYOSI20(f): 7:54am On Jan 02, 2009
farotika:

Ma da bobo yen loun jare. O ma ku soro owu jije ni. tongue

Agba ya ni yin oo, ni nu new year too. . . . . grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 7:59am On Jan 02, 2009
TOYOSI20:

Agba ya ni yin oo, ni nu new year too. . . . . grin grin

Iwo omo yi, o je bowo fagba ki o baa le pe laye grin wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 8:24am On Jan 02, 2009
Ebony-Silk:

Ese sir o. . . .ee ni lati wa oro ife fun mi, eewa enough (you're enough. sorry o, my yoruba is not that good tongue grin)

sugbon, eduro na, emi ti mo n se wedding, mii ma ni ring o. . . tongue

O se gan ni iyawo mi atata. Iwo naa si to fun mi.

Nipa ti oruka igbeyawo, iwo sa je ka pade ni ile igbafe ti o ba fe ki nba lee fun o grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 8:35am On Jan 02, 2009
Ebony-Silk:

#giggles# cheesy grin cheesy jor, si leku, mo ti nbo wink

Ololufemi, ki lo de ti o wa tan mi Mo duro titi ni ojo keresi, sugbon o ko, o ko wa rara cry

Se kii se pe o fe ko oju mi si orun ale bayii sad cry
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 8:40am On Jan 02, 2009
chamotex:

awon omo asewo ti wa ba threadi yi je.

Kamoteesi, nibo ni iwo lo lati ijo yi. Iwo gan si ni oga awon asewo o. Ki Olorun dari agabagebe re ji o grin cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 8:46am On Jan 02, 2009
Eyin olufemi ninu tireedi yii, odun titun yii a san wa sowo, a san wa somo, a san wa si aiku baale oro. Gbogbo idawole wa a yori si rere o. Amin.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 8:25pm On Jan 02, 2009
farotika:

Eyin olufemi ninu tireedi yii, odun titun yii a san wa sowo, a san wa somo, a san wa si aiku baale oro. Gbogbo idawole wa a yori si rere o. Amin.
Amin, ese n o.

farotika:

Ololufemi, ki lo de ti o wa tan mi Mo duro titi ni ojo keresi, sugbon o ko, o ko wa rara cry

Se kii se pe o fe ko oju mi si orun ale bayii sad cry
ta lo n tan yin? emi ko o.
mo kan leku titi, shugbon ee dami lo hum cry cry

farotika:

O se gan ni iyawo mi atata. Iwo naa si to fun mi.

Nipa ti oruka igbeyawo, iwo sa je ka pade ni ile igbafe ti o ba fe ki nba lee fun o grin
ewo lo n je ile igbafe? tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by chamotex(m): 12:57am On Jan 03, 2009
farotika:

Kamoteesi, nibo ni iwo lo lati ijo yi. Iwo gan si ni oga awon asewo o. Ki Olorun dari agabagebe re ji o grin cheesy

ori obo ni mo wa o, won ni ki n ma ki yin. Eku odun o. Ori obo a gbe yin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by chamotex(m): 12:57am On Jan 03, 2009
farotika:

Eyin olufemi ninu tireedi yii, odun titun yii a san wa sowo, a san wa somo, a san wa si aiku baale oro. Gbogbo idawole wa a yori si rere o. Amin.

Amin!!!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 1:28pm On Jan 05, 2009
*Toyinrayo:

Amin, ese n o.
ta lo n tan yin? emi ko o.
mo kan leku titi, shugbon ee dami lo hum cry cry
ewo lo n je ile igbafe? tongue

Ebony mi owon, nibo ni mo wa gba lo nigba ti o n kan leku O ga o.

Laifa oro gun sa, ile igbafe ni eebo npe ni hotel or guest house

Se daa daa lo wa sa
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by farotika(m): 1:31pm On Jan 05, 2009
chamotex:

ori obo ni mo wa o, won ni ki n ma ki yin. Eku odun o. Ori obo a gbe yin grin grin



Ore, mo gbaa ladura pe o o ni ku sori obo o. Haba!!! shocked shocked
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 5:02pm On Jan 05, 2009
Eyin ara mi mo kii yin ku orire o, nitori orire nla ni fun gbogbo wa ti a f'oju ri odun titun yii.

Bii Ogbeni Farotika ti gbadura, gbogbo idawole wa ni odun titun yii a yori si rere o. ako ni foju ri ibi o, rere nikan ni ama ri. Nigba ti isoro ba de, Olodumare a fun wa ni agbara lati la isoro naa koja. Ako ni s'abamo ni odun yii o. Bata a pe lese wa o. Gbogbo ife okan wa, Oluwa a mu se o. Odun 2009 a je odun to l'adun fun gbogbo wa o. Amin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 5:20pm On Jan 05, 2009
Ni odun titun yi, Mo gba yin niyanju pe ki e rora gan
Ife ori ero ayarabiasa ti on gbode yi on ba mi leru lopolopo.
Ti e ba fe ba ara in lopo, ki e ma lo roba idabobo.
Nitori Arun Kogboogun po nita
Iwo Shamotessi ni mon bawi
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 5:36pm On Jan 05, 2009
Oga o!

Emi o mo pe ede Yoruba ti ni itumo fun 'internet' (ero ayarabiasa) cheesy

Ogbeni dayokanu egbiyanju ti e tun fi eyi to wa l'eti. Ile ise yin ko ni jona o, owo yin a ma roke, aya yin mukinatu si ma bi omokunrin lantu lantu fun yin. grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 7:40pm On Jan 05, 2009
Ero ayarabiasa (computer)

Ogbeni debosiki, Ile ise Agbere ati Pansaga yin ko ni jona oh

Awon Iyawo yin won o ma se daada Awon Iyawo yin won o bi Ibeefa ni odun yi o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by fireangels(f): 9:29pm On Jan 05, 2009
amin

e ku odun ni bii yii o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 3:21am On Jan 06, 2009
farotika:

Ebony mi owon, nibo ni mo wa gba lo nigba ti o n kan leku O ga o.

Laifa oro gun sa, ile igbafe ni eebo npe ni hotel or guest house

Se daa daa lo wa sa
Nkan ti emi nan bere ni ye o. Ibo lo gba lo? angry angry

Se ni mo kan leku titi, mo ke gbo gba, sugbon ko se ni to da mi lohun.

Dada ni mo wa o, Iwo nko? se awan obirin ni be ye o sa tele e? grin grin

(1) (2) (3) ... (155) (156) (157) (158) (159) (160) (161) ... (167)

Pictures Of Nigeria Traditional Attire / Igbo Names & Their Meanings / Igbo Kwenu ! Kwenu Kwezo Nu ! Join Us If You Proud To Be An Igbo Guy/lady

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 37
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.