Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,153,299 members, 7,819,010 topics. Date: Monday, 06 May 2024 at 09:56 AM

.. - Culture (33) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / .. (1829143 Views)

"We The Ewe People Of Ghana Are The Same As Yoruba"- Yewe2011.ewe Guy From Ghana / How Do U Spell (weed) In Yoruba, Is It Igbo? Or Egbo? / Yoruba Idioms: Owe Yoruba, Itunmo Re Ati Lilo Re (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (30) (31) (32) (33) (34) (35) (36) ... (99) (Reply) (Go Down)

Re: .. by alhajialhaji(m): 10:33am On Nov 16, 2015
Harjibode:


Pls I Need Your Email Asap.. Thanks

Emi alhaji Taofeeq ti e fun ni Ajegun orissi merin ni ooooo...

E se mo dupe pupo lowo yin ooooooooo..
Olohun a maa tun bo wa pelu yin...
Eo pe ju bi mope tinpe lo..


Ma fun yin ni esi bi o ba se ri.... E jo! mo fe onmo to gbona gidi,ounmo ti a fin wo iyepe, ati onmo kamo oun ti oni jalabi ba babawa.

Efu mi ni phone number yin ati email address yin pelu.....email mi ni yi. taofeeqyeqeen@yahoo.com...
Re: .. by alhajialhaji(m): 10:34am On Nov 16, 2015
kadunasouth:
Ogbe-fun

Emi alhaji Taofeeq ti e fun ni Ajegun orissi merin ni ooooo...

E se mo dupe pupo lowo yin ooooooooo..
Olohun a maa tun bo wa pelu yin...
Eo pe ju bi mope tinpe lo..


Ma fun yin ni esi bi o ba se ri.... E jo! mo fe onmo to gbona gidi,ounmo ti a fin wo iyepe, ati onmo kamo oun ti oni jalabi ba babawa.

Efu mi ni phone number yin ati email address yin pelu.....email mi ni yi. taofeeqyeqeen@yahoo.com...
Re: .. by Noir11: 10:43am On Nov 16, 2015
Mo ki yin ooo, baba wa Kadunasouth ati Baba wa healthfirst, ewe ama je ooo. Ejo wo ki ni nkan ti eyan leshe ti eyan ko ba fe je ki oko e ko ba obinrin mi sun.Eshe pupo Ejo wo e ba mi fi E-mail yin ranse s

1 Like

Re: .. by kadunasouth(m): 12:18pm On Nov 16, 2015
Noir11:
Mo ki yin ooo, baba wa Kadunasouth ati Baba wa healthfirst, ewe ama je ooo. Ejo wo ki ni nkan ti eyan leshe ti eyan ko ba fe je ki oko e ko ba obinrin mi sun.Eshe pupo Ejo wo e ba mi fi E-mail yin ranse si Sammyolly8@gmail.com

Advise
Iru igbese bayi oti sakoba fun opolopo nile oko, ti oko ba nbao lasepo ti kolese nibomi ma, iwo ni eni akoko toma furasi, iru case bayi to orisi mefa niwaju mi ti okowan sowipe awan kosema, emi o ba gbao niyanju ki owa adodun todara todaju ti okore bati gbadun re dada koni le wota mo,

2 Likes 1 Share

Re: .. by Noir11: 12:39pm On Nov 16, 2015
Baba Eshe pupo ori yin koni buru lashe Eedumare.adodun yen na dara bawo ni mosheleshe
Re: .. by alhajialhaji(m): 1:15pm On Nov 16, 2015
kadunasouth:
Ogun ti akofini je nkan loju orun
Ao wa ajesi adie ao jo pelu odidi atare kan ao lo ti yio kuna dada ao fi foko mun lekanna opari

Se a maa da awon nkann to wa ninu ajesi Adie nu ni, abi ao jo gbogbo e lodidi bee?

1 Like

Re: .. by kadunasouth(m): 1:23pm On Nov 16, 2015
Noir11:
Baba Eshe pupo ori yin koni buru lashe Eedumare.adodun yen na dara bawo ni mosheleshe

Agbaarin pelebe egusi inure ao lo pelu ori aparo yio kuna dada ao wa popo ma ose dudu ao fi oyin die de ose yi obirin na yio ma fi tanba toba tise kolegbadu obirin mi bi todore sugbon don't misbehave ki ogun na mabaje tori odaju gbogbo nto bafe niyio mase fune
Odaju

2 Likes

Re: .. by Noir11: 5:13pm On Nov 16, 2015
Eshe pupo
Re: .. by alhajialhaji(m): 1:57pm On Nov 17, 2015
kadunasouth:


Agbaarin pelebe egusi inure ao lo pelu ori aparo yio kuna dada ao wa popo ma ose dudu ao fi oyin die de ose yi obirin na yio ma fi tanba toba tise kolegbadu obirin mi bi todore sugbon don't misbehave ki ogun na mabaje tori odaju gbogbo nto bafe niyio mase fune
Odaju

E jo e Funmi ni e-mail yin sir...
Re: .. by hamykaz: 3:17pm On Nov 17, 2015
Aku Dede asiko yii ooo, eku ogbon ooo....ejowo e fun wa ni asiri (ogun) ti eniyan fi ri alaanu....eyi ti omo araye fin se eyan laanu gidi....ewe a maa je oooo
Re: .. by ALIUDAVID: 9:22pm On Nov 17, 2015
IBA IYAMI OSORONGA ya mi osooringa. Afin'jú eye. A pa má wa a igún. Onníwowó adó. Orú mo l'óogun danu Olçogbo dçudçu oro Olçokiki orun A jé do tutú má bi Obinrin dúdú regi régi, eyí ti i lo nigba oja ba tu Da'se d'epenu ti í gbe ni mi bí kalokalo Ojiji firí Afé gégé niyeé, A ró igba aso má ba'le Eléyin'jú egé, eye ní more a-je-apa-je-orí, j'ebo-j ohun, a ti inú orooro je'fun O we nínu omi saló saló Ode t'apó y' oró, arinimoja t'apó yoogun Eyin ebiti ká wo s'eyin s'oro A ba l'ori igi iróko má ye Oró gogoro l¡oko olóko Oníbanté pelejá ti í bá ni ja lái fowo kan ni Ológbo dúdú etí oja Ese a b'irun golo gilo , Ají ká igboro, a rin ka igboro Ejí ní kutu f'omi ogboro bó ju Ti a bá pe'ri okoni, aá fi ida na'le Iba tó tó tó

1 Like

Re: .. by ALIUDAVID: 9:31pm On Nov 17, 2015
Ogun eda ibule tabi oro...
Egbo ajekobale, ewe bomubomu, obi 3, kahun die, eyo atare 3, ewe patanmo.. Ao gun gbogbo re po ao fi eko tutu lo.

1 Like

Re: .. by ALIUDAVID: 10:04pm On Nov 17, 2015
OSE ILE TUTU FUN OMODE....
Ewo osan wewe, eru, adin, egbo efo yanrin ao gun mo ose dudu, ao ma fi we omo na.


OGUN TI OWO ATI ESE OMO BA NWU..
Egbo tude, egbo ogano, eso pandoro. Ao gesi wewe ao ko si inu igo, ao da oti ibile odi mimu, 3 times loju mo

OGUN KI OMODE TI KO LE SORO BA LE SORO...
Ori odidere, eran owawa, ewe ela, ikoko titun, ao da ni agbo ao ma fun omode na mu,yi soro

OGUN EHIN OMODE..
ki omode le wu eyin ni irorun, rugudu ori ogede wewe ao gun mo ose ao ma fi we omo naa..

OGUN OMO TON RU TON GBE...
Adin, eeru alamo, alubosa elewe,kanfura pelebe, osan tanjarin,
Ao fi se agbo omo naa a mamu atun mafi we omo na.

2 Likes

Re: .. by omoalade144(m): 9:28pm On Nov 18, 2015
Eku dede asiko yio gbogbo ile,ajinde ara yio ma je funwa o .Ejoo efunwa ni ogun apamowo owo todaju,oodua agbewa o,Ase.
Re: .. by Nobody: 3:15am On Nov 19, 2015
burticious:


E jowo, mo ti gun egbo yii..sugbon kii se lebu lebu o..mo daa sinu ike, mo wa da omi osan wewe sii... se Maa Maa yo mu ni..tabi pelu igi egbo yen ni? Emi lero wipe yio ti toro daada ni o..ki n si Maa yoo mu

A ni ke gun inkan ko dabi powder, eyin lo n da omi osan si lori lasan...eyin le mo o.

2 Likes

Re: .. by Nobody: 3:30am On Nov 19, 2015
Jadonjack:


Ejoor sir, e bami tun email address yin ko sibi. I'm findin it difficult check from the begining cos of my phone. I hav a serious problem that I need your help on. Pls reply me as soon as possible. This as to do with stroke. Its an emergency

My phone number and e-mail is on the 1st page...pls go to the first page to get them.

if i continue to repeat my phone nmber on every page, it'd turn the thread into a commercial one because others would want to do the same but that's not the intent of this thread. Though, as i have mentioned on the first post, any Oogun outside what i post out here will attract charges.

1 Like

Re: .. by Nobody: 3:33am On Nov 19, 2015
Mo fe fi asiko yi ro awon Awo/Oniseegun ti won n post Oogun si ori abala yi ki won gbiyanju lati rii daju wipe awon Oogun ti won n post kii se ayederu. A ri awon Oogun kan ti ko pe rara. E joo, e kiyesara, oogun ti ko pe le fa wahala si ara eni ti o ba lo tabi ko waste owo won. E joo e jeki a rii daju wipe Oogun to pe nikan ni ka ma post. E seun.

3 Likes 1 Share

Re: .. by Nobody: 6:45am On Nov 19, 2015
healthFirst:


My phone number and e-mail is on the 1st page...pls go to the first page to get them.

if i continue to repeat my phone nmber on every page, it'd turn the thread into a commercial one because others would want to do the same but that's not the intent of this thread. Though, as i have mentioned on the first post, any Oogun outside what i post out here will attract charges.

Thanks. I'v snt yu a mail. Pls reply asap
Re: .. by Ayokunumi24(f): 7:44am On Nov 19, 2015
kadunasouth:


Agbaarin pelebe egusi inure ao lo pelu ori aparo yio kuna dada ao wa popo ma ose dudu ao fi oyin die de ose yi obirin na yio ma fi tanba toba tise kolegbadu obirin mi bi todore sugbon don't misbehave ki ogun na mabaje tori odaju gbogbo nto bafe niyio mase fune
Odaju

ekaro o baba, jo ma ju yin se o, e dakun kini won pe ni agbaarin
Re: .. by Isholex1love: 9:48pm On Nov 19, 2015
mo ki eyin agbagba ni ibiyi o, a ma juwa se o, oluwa yio tun tiyin na seo, e jo mo need ogun isegun awon agba tio jewipe ti eniyan balo tan eni tio ba seyan yio ka, mo fi olorun beyin.
Re: .. by omoalade144(m): 1:18pm On Nov 20, 2015
ejoo gbogbo awo efunwa ni ogun apamowo owo toba je aseje tabi oni gbere ti ale sin si owo
Re: .. by ineedhelpfast: 2:04pm On Nov 20, 2015
E ku ise ni ibi yi o.
Iyalenu gbaa lo je Funmi wipe iru thread bayi wa ni Nairaland.

Ejowo, ibeere kan ti n gbe mi lokan tipe:
Mo se ise ni ile ise kan, won si ji owo ile ise na mo mi ni owo. 1.5million.

Ishele yii shele ni odun 2010.

QUESTiON
Nje o shi she se ki awon aye Bami mu eni ti o gbe owo naa, ki onitohun ka, ko she eleya and if possible, ko da owo na pada fun mi abi ko wa be mi?

Oro yi je ogbe okan nla funmi.

Eseun gan.

Awaiting response(s).
Re: .. by Isholex1love: 3:46pm On Nov 20, 2015
E Jo Sir, Iru Awon Ogun Wo Ni Ogun Funfun, Ogun Pupa, Ogun Dudu,
Re: .. by omoalade144(m): 9:24pm On Nov 20, 2015
ejoo sir mofi asiko yi royin pe ki e jowo se alaye funwa lekun rere iru awon ogun
ti o je funfun,pupa ati dudu.Mo lero wipe eleyi a ran wa lowo pupopupo lori abala yi, bi eyan kobamo iru ogun toba eleda re mu yi o kan maa se lasan ni ki ifa mase je ki asee lasan o .Aseeee.
Re: .. by kadunasouth(m): 11:46pm On Nov 20, 2015
Ayokunumi24:

ekaro o baba, jo ma ju yin se o, e dakun kini won pe ni agbaarin
Agbaarin wa lopolopo lodo awan elewe omo orisi meji lowa rogodo ati pelebe, pelebe ni ke bere fun

2 Likes

Re: .. by ineedhelpfast: 7:44am On Nov 21, 2015
E jor, e Bami dasi oro temi naa, abi kin jawo ninu e ni, ki iya naa jemi gbe?

Mo ro wipe awon agba naa lowipe iyan Ogun odun a maa joni lowo...

E jor sirs

1 Like

Re: .. by Ayokunumi24(f): 5:12pm On Nov 21, 2015
kadunasouth:

Agbaarin wa lopolopo lodo awan elewe omo orisi meji lowa rogodo ati pelebe, pelebe ni ke bere fun
O ti ye mi sir, e seun gan yio ma ju yin se o
Re: .. by Shomar: 10:10pm On Nov 21, 2015
Alale a gbe wa o o o.
Mo je alejo tuntun ninu akojo po yi, Inu mi si dun lati dara po. Siwaju si, aseyori ti alakan nse epo ni gbogbo wa yio se. Amin.
Re: .. by Isholex1love: 10:29am On Nov 22, 2015
Isholex1love:
mo ki eyin agbagba ni ibiyi o, a ma juwa se o, oluwa yio tun tiyin na seo, e jo mo need ogun isegun awon agba tio jewipe ti eniyan balo tan eni tio ba seyan yio ka, mo fi olorun beyin.
Re: .. by bwayomide: 11:29am On Nov 23, 2015
eejo baba,ki ni oruko miran ti a npe ewe firiganmu?olohun a ran yin se oooooo.
Re: .. by Bosville(m): 1:18pm On Nov 23, 2015
ineedhelpfast:
E ku ise ni ibi yi o.
Iyalenu gbaa lo je Funmi wipe iru thread bayi wa ni Nairaland.

Ejowo, ibeere kan ti n gbe mi lokan tipe:
Mo se ise ni ile ise kan, won si ji owo ile ise na mo mi ni owo. 1.5million.

Ishele yii shele ni odun 2010.

QUESTiON
Nje o shi she se ki awon aye Bami mu eni ti o gbe owo naa, ki onitohun ka, ko she eleya and if possible, ko da owo na pada fun mi abi ko wa be mi?

Oro yi je ogbe okan nla funmi.

Eseun gan.

Awaiting response(s).

Ki len wo lati ojo yii?? Eto awon alawo lo....Won ma fiyin mona.

(1) (2) (3) ... (30) (31) (32) (33) (34) (35) (36) ... (99) (Reply)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 59
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.