Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,153,939 members, 7,821,292 topics. Date: Wednesday, 08 May 2024 at 11:02 AM

.. - Culture (39) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / .. (1829568 Views)

"We The Ewe People Of Ghana Are The Same As Yoruba"- Yewe2011.ewe Guy From Ghana / How Do U Spell (weed) In Yoruba, Is It Igbo? Or Egbo? / Yoruba Idioms: Owe Yoruba, Itunmo Re Ati Lilo Re (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (36) (37) (38) (39) (40) (41) (42) ... (99) (Reply) (Go Down)

Re: .. by Nobody: 3:55pm On Dec 06, 2015
WiLdFLame:

BABA MI...HEALTHFIRST...EJO WO TORI TELEDUA
E FUN MI NI OGUN TO MA MUN OKO OLOMOKURIN TO KERE TI O FI TOBI?...EJO....ELEDUA KO NI JE KI IKAN AYO YIN DI IBANUJE. PLS DADDY

Ise yi ki se ise eyo kan...o si sowon pupo...e kan si mi lori e-mail...ao le fi ise yi sita lofe rara.

1 Like

Re: .. by Nobody: 3:57pm On Dec 06, 2015
Aluqman:
Baba Health first ati Baba Kadunasouth
Ekale o baba. Ejowo eni to on se egbogi fun
ra re ti ko je fun iru oni ton ki lo le lo fun jije
ewe ati egbo. eseun o, ewe ama je o.

orisirisi inkan lo le fa...Sugbon, e lo ma lo ise Ebe Agba, lehin re, ke lo se Ajeegun to gara.
Re: .. by Nobody: 3:59pm On Dec 06, 2015
Ifadamilola30:
Mo ki gbogbo ile, e dakun iru ewe wo ni won npe ni "Ewe La"?? E dakun se Ewe Lapalapa ni abi iru ewe wo ni Eyin awo E dakun e tomi sona!! Awon onile yio gbeyin!! Ewe a ma je!!

Ewe laa yato si lapalapa...ti n ri picture re, ma post re later.
Re: .. by OPCNAIRALAND: 4:12pm On Dec 06, 2015
healthFirst:


Bi won se ma n so Yooba e niyen...Ihooho Omoluabi.

Lmao! Esee Alagba, eku oye. Ehhn, emi na a fi se oro so nijo waju. Igba ti mo bari sisi akowe ti o wo kaba to fo s'oke ti gbogbo awe ibadi n'gb afefe.... grin
Ng' o ran leti ihoho omoluabi!

Kee pe fun wa o! Ewe a je!
Re: .. by Lukerz: 4:20pm On Dec 06, 2015
Ejowo baba. Agba yin adale. Efun wa ni ogun amudo to daju
Re: .. by Nobody: 5:05pm On Dec 06, 2015
OPCNAIRALAND:


Lmao! Esee Alagba, eku oye. Ehhn, emi na a fi se oro so nijo waju. Igba ti mo bari sisi akowe ti o wo kaba to fo s'oke ti gbogbo awe ibadi n'gb afefe.... grin
Ng' o ran leti ihoho omoluabi!

Kee pe fun wa o! Ewe a je!

Alawada kerikeri ni arakunrin yi o.
Re: .. by omoalade144(m): 5:47pm On Dec 06, 2015
Ese lopolopo, e o ni seku.ejoo se amin oke ni egbo udi yen ni abi amin isale. Ese lopolopo.
Re: .. by KolaBELIEVE: 6:53pm On Dec 06, 2015
kadunasouth:
Eyonu Ebe Awon Agba
Igi Asorin(igi nla)) epo obo iye igun akopa eyokan ao lo gbogbore ti yio kuna ao wa dasinu adi eyan ao ma fi para odaju sugbon oni eewo eyokan ijo kijo tabati lo ise yi akogbodo lo turare yala fi para abi fi saso odaju
ejowo monile ogun lati ri ise gidi pelu certificate mi. Eranmilowo. Moti laya moti bimo. @ kadunasouth ama juyin se ooooo!
Re: .. by Nobody: 7:42pm On Dec 06, 2015
omoalade144:
Ese lopolopo, e o ni seku.ejoo se amin oke ni egbo udi yen ni abi amin isale. Ese lopolopo.

Ami oke ati isale ...Udi(Re Mi)
Re: .. by omoalade144(m): 9:01pm On Dec 06, 2015
Egbayi baba,yio dara fun yin.
Re: .. by omoalade144(m): 9:04pm On Dec 06, 2015
Egbayi baba!!.Ese modupe.
Re: .. by Aluqman(m): 9:07pm On Dec 06, 2015
healthFirst:
OGUN TI OBINRIN KI FI KO OHUN ENIYAN
Eyin adie kan ao lu lori ao fi orii si, ao fi adi si, ao fi epo pupa sii,ao fi oruka si ao gbele ao ri mole ao loyo ni ojo keje ao ma ki bowo tia
ba fe ba obinrin soro


eku asale o baba, mo n fe alaye lori egbogi
yi daa daa mo fun eni mi kan kosi ri ise re.
Mo lero wipe ko se ise na daadaa ni. Iru
oruka wo ni ale lo se oruka irin ni abi eyikeyi,
ti eyin adie na ba fo nigba ti aba fe yo jade
leyin ojo meje se ko bawi. A ma ri yin ba o.
Re: .. by omoalade144(m): 9:17pm On Dec 06, 2015
Emi OMOALADE144 gege bi member lori aaye yi fi asiko yi ki olorii aaye yi ati gbogbo omo egbe patapata lapapo pe aku imurasile odun tuntun, yio ba walayo ati alafia, amin aseeee.

1 Like

Re: .. by Aluqman(m): 9:20pm On Dec 06, 2015
Ekale o baba health first ati baba kadunasouth. E seun wa lopolopo ajinde ara ama je o, ewe asi ma je pelu. Mo ni lo Ogun ti ale fi ta nkan bi dukia ti ani lo re mo ti osi dara gege bi oko, okada, ati bebe lo. Agbe si ita asi gbe FOR SALE le Lori amoo won na in ina ku na. Kini ale se si baba ti won o fi ra daadaa. Eseun o.
Re: .. by Nobody: 10:17pm On Dec 06, 2015
healthFirst:


Ise yi ki se ise eyo kan...o si sowon pupo...e kan si mi lori e-mail...ao le fi ise yi sita lofe rara.

Mo ti email yin sir
Re: .. by Nobody: 10:48pm On Dec 06, 2015
Aluqman:



eku asale o baba, mo n fe alaye lori egbogi
yi daa daa mo fun eni mi kan kosi ri ise re.
Mo lero wipe ko se ise na daadaa ni. Iru
oruka wo ni ale lo se oruka irin ni abi eyikeyi,
ti eyin adie na ba fo nigba ti aba fe yo jade
leyin ojo meje se ko bawi. A ma ri yin ba o.

E so fun eni na ko se Eyonu Agba, ko de se Ajeegun...lehin na ko tun Oogun yi se...nitori O daju daada.
Re: .. by Nobody: 10:49pm On Dec 06, 2015
omoalade144:
Emi OMOALADE144 gege bi member lori aaye yi fi asiko yi ki olorii aaye yi ati gbogbo omo egbe patapata lapapo pe aku imurasile odun tuntun, yio ba walayo ati alafia, amin aseeee.

Ami Ase...E seun o.
Re: .. by aone4(m): 9:13am On Dec 07, 2015
kadunasouth:
Asiri Owo(Asiri bibo)
Eye lekeleke odidi kan ao fi orisi owo meji, eyokan lapa otun, ikan lapa osi e.g (1000 naira and 500naira) or 200/100
Ao gbe sinu agbada ao ko opolopo ewe aje lelori ti yio bomole ao wa fi odidi atare meta si ati oko atare meta ati eyo atare meta ao jo ao ma fi miliki olope lo lararo kato soro si eniyan odaju
Ise yi dara debi wipe taba lotan osukan si meji atun ma sise lo larawa, lekeleke ki rinrin idoti asiriwa yio bo, ise yi daju tobarise oti kuro ninu egbe otosi.
Danwo o confirm No repercursion
Eseun baba Kaduna alaye ise yi ti yemi, ema binu fun ibere ti moko bere. Ajinde Ara amaje o.
Re: .. by Nobody: 10:53am On Dec 07, 2015
x

2 Likes 1 Share

Re: .. by Nobody: 10:57am On Dec 07, 2015
x

2 Likes

Re: .. by Nobody: 10:59am On Dec 07, 2015
x

1 Like

Re: .. by Nobody: 11:12am On Dec 07, 2015
x

4 Likes 2 Shares

Re: .. by Nobody: 11:56am On Dec 07, 2015
x

1 Like

Re: .. by systembayo: 1:14pm On Dec 07, 2015
eka son oo ejo eyin awo mo need Ogun ti alantakun ba ko eniyan loju.

1 Like

Re: .. by Nobody: 2:13pm On Dec 07, 2015
systembayo:
eka son oo ejo eyin awo mo need Ogun ti alantakun ba ko eniyan loju.

E lo se Ebe Agba No 105 yen.

2 Likes

Re: .. by Shomar: 8:05pm On Dec 07, 2015
[color=#990000][/color]moseba awon to laye o. Iba baba, iba yeye. Eyin baba wa mejeeji, Baba health ati Baba kaduna. Ko ni su yin, beeni ko ni reyin. E jor sir. Efi EYONUN OLUGBARE tawa lore. Ti eniyan ba wa ni ibi ise ti won fe pin post kan ti yio fi je teyan. E sanu wa.
Re: .. by Youceemeri: 8:35pm On Dec 07, 2015
healthFirst:


Ise yi ki se ise eyo kan...o si sowon pupo...e kan si mi lori e-mail...ao le fi ise yi sita lofe rara.


E FI ESI RANSE SI MI PADA E JOWO
Re: .. by systembayo: 8:41pm On Dec 07, 2015
e seun ooo ewe ama jeoooo
Re: .. by keyguy59(m): 9:43pm On Dec 07, 2015
e jo...eni to ba ni ogun ti omo yahoo fi gbowo lowo client e todaju....orisa oke agbe wa ooo
Re: .. by jomilojupeace: 10:15pm On Dec 07, 2015
hmmm
Re: .. by Nobody: 10:23pm On Dec 07, 2015
x

1 Like 1 Share

Re: .. by omoalade144(m): 10:34pm On Dec 07, 2015
ejoo nibo ni a o gbe ipese na lo,atipe sebi woni ti eyan ban je okete,awon agbalagba yio ma ri ifun re,yio si rorun funwon lati baja??.Koni baje o

(1) (2) (3) ... (36) (37) (38) (39) (40) (41) (42) ... (99) (Reply)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 27
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.