Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,156,518 members, 7,830,536 topics. Date: Friday, 17 May 2024 at 02:38 AM

.. - Culture (51) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / .. (1830725 Views)

"We The Ewe People Of Ghana Are The Same As Yoruba"- Yewe2011.ewe Guy From Ghana / How Do U Spell (weed) In Yoruba, Is It Igbo? Or Egbo? / Yoruba Idioms: Owe Yoruba, Itunmo Re Ati Lilo Re (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (48) (49) (50) (51) (52) (53) (54) ... (99) (Reply) (Go Down)

Re: .. by kadunasouth(m): 10:46pm On Jan 22, 2016
gbengaeba007:
Mojuba eyin agbalagba o ewe a ma je o ejowo se ama mu atare imiran kan si legbe ni abi odindin atare yen kan na lama fisi ni egbe?
Ninu nkan ti eka se wan daruko atare miran ni, atare kan oga kan
Lemajo, eleyi onidi ibere rara ati rara
Re: .. by keyguy59(m): 10:59pm On Jan 22, 2016
ASIRI ISOYE KAN RE OOO.........ori isu,owo eyo ti ko lu kan,odidi atare kan,a o wa jo papo.......lilore:a o ma ta sowo diedie..... ofore isu kin ta ko gbagbe ori,omode ki nsu ko gbagbe okan.......gbogb owun ti ba ko lo ni ki ma ranti......aro kutukutu ti aba lo si ilewe tabi enu ikose la o ma lo ise yi oooooooo..........:.....................iba baba healthfirst........irawe ki sun kun odo a o ni sun kun ara wa......
Re: .. by keyguy59(m): 11:24pm On Jan 22, 2016
ITAN KEKERE KAN RE OO FUN GBOGBO OMO KARO OJIRE.....
itan yi da lori bi otito ati bi otigba.....bi o tito kedere egbon bi otigba lo je...ni gbaye iwase......sugbon bi otito yi ti ku ojo ti pe......bi otigba yi ni aye tele ni asi ko yi.......awon baba wa laye johun ana....le fi ile,ona,ilu,iyawo,ore,ebi...sile ki won wo nu igbo lo tabi inu igi.....ni to ri won wa agbara....ati ogun lo........eyi tun mo si wipe bi otito ni awon baba wa tele ni aye johun ana........ti aye fi gunrege.........bi aye to daye olaju lawon baba wa ti mo wipe jesu bo,tele yinbo pe ni (jesus is coming)....sugbon ona ti won gba so ni ko ye awa omo laye ode oni toripe bi o ti gba lan tele........Awon baba wa laye jo wun ana,,,ohun ti won pe jesu ni IKU....to wipe jesu bo ti won so ki se wipe aye ma pare......sugbon awon baba wa so wipe eni ba ku ni ti re gbe....eni ba ku ni aye ti re pa re.....eni ba ku lo tan fun.......aye yi o pa re tori eni ba ku laye ti re pare......idi re ti awon baba wa fi so wipe ninu gbogbo ohun ta ba se ka ma ran ti iku........mo re ti ibere lori itan yi

1 Like

Re: .. by keyguy59(m): 11:27pm On Jan 22, 2016
OSUKA ORERU AGBA,OLOGBON LO LE GBE NI ORO YI
Re: .. by jstbeinhonest(m): 1:30pm On Jan 23, 2016
MIO LE KA GBOGBO TIREDI YI OOO,E JO KENI KAN WA FI INKAN TON SHELE YE MI.
Re: .. by gbengaeba007: 9:40pm On Jan 23, 2016
E seun pupo...
kadunasouth:

Ninu nkan ti eka se wan daruko atare miran ni, atare kan oga kan
Lemajo, eleyi onidi ibere rara ati rara
Re: .. by simpleworld: 11:03pm On Jan 23, 2016
baba pls ogun inaru ti a peni kokoro inu eje
Re: .. by Diamond666(m): 8:27pm On Jan 24, 2016
Eku agba
Re: .. by Diamond666(m): 8:41pm On Jan 24, 2016
OGUN NARUN. Egbo inabiri wewe,ori adaripon,eru olonla, ao gun papo mon ose dudu ao ma fi we.iba agba

1 Like 1 Share

Re: .. by admolfemx(m): 10:14pm On Jan 24, 2016
[quote author=Rosebiz post=42080406][/quote]E jo baba,bawo ni ase malo ogun yii sir
Re: .. by Diamond666(m): 11:42pm On Jan 24, 2016
Fifi maa we ni ojojumo
Re: .. by Shynersmart: 11:55pm On Jan 24, 2016
Aku asiko yi oooo,iba agba ile,iba awo,iba omode ooo,iba ogbere ile ooo
Ejowo mofe bere itoni sona fun ebi mi kan nio,oti ba iya lajosepo koto ba omo iya na pade,oro ife won si ko,nigba ti iya yi ri ebi mi na,oloun fi owo si oro ife won,sungbon ebi mi na nberu lati ba omo iyana lajo sepo nitori wipe oti ba iya re ni ajosepo seyin.ibere mi ni wipe se ole ba omo iya na lojoseepo,se koni dena ore mo ,se koni fa ajalu sinu aye re...agba koni tan lori ile yi ooooo, Ase
Re: .. by Midumighty(m): 12:22am On Jan 25, 2016
BABA OGUN IFERAN OBINRIN TI O DAJU TI O LE MUYE OBINRIN TI WON BA TI FOJU KO YAN....EMI NA NI OWO TI ODAMI LOJU DEBI PE TI WON BA FE FI OWO KAN YAN WON MAA YAGBE
Re: .. by tpiar: 3:15am On Jan 25, 2016
KOSI OOGUN TO JU KI O LOWO LAPO, TABI KO NISE LOWO ABI OJA TI O TA [OJA AJE], AWON ELEYI NI OOGUN TO MA NJE KI OBINRIN NIFE E.

KAKA AWON NKAN YEN, TO BA NI IWA DAADAA TI O TUN NI IBOWO FUN OBINRIN, KO YE KO LE KI O TO RI OBINRIN TO MA FERAN E.


TUN FI IBERU OLORUN SI PELU, O SE PATAKI.

5 Likes

Re: .. by Nobody: 3:19am On Jan 25, 2016
x

1 Like

Re: .. by Nobody: 3:23am On Jan 25, 2016
Shynersmart:
Aku asiko yi oooo,iba agba ile,iba awo,iba omode ooo,iba ogbere ile ooo
Ejowo mofe bere itoni sona fun ebi mi kan nio,oti ba iya lajosepo koto ba omo iya na pade,oro ife won si ko,nigba ti iya yi ri ebi mi na,oloun fi owo si oro ife won,sungbon ebi mi na nberu lati ba omo iyana lajo sepo nitori wipe oti ba iya re ni ajosepo seyin.ibere mi ni wipe se ole ba omo iya na lojoseepo,se koni dena ore mo ,se koni fa ajalu sinu aye re...agba koni tan lori ile yi ooooo, Ase

Emi o loro kankan so si sugbon bo pe bo ya, eni na yio bere si wa Eyonu kaakiri nigbati oro ile aye re ba da rudurudu...mo fi da yin loju, ko ni ri Eyonu Eledumare rara ati rara.

1 Like

Re: .. by Nobody: 3:24am On Jan 25, 2016
Kokoro inu Eje ti wa lori ikani yi...e pada sehin die.
simpleworld:
baba pls ogun inaru ti a peni kokoro inu eje
Re: .. by admolfemx(m): 1:03pm On Jan 25, 2016
healthFirst:
27 OGUN TI OWU ALANTAKUN BA N KO ENIYAN LARA
Oku opolo kan ao ki igi bo lati enu ti yoo wole dada ti yoo ha mon ninu dada ao wa mun ao ma fi ko gbogbo jankariwo inu ile titi afi ni leri ara opolo yen mo ti aba ti se bayen tan ao gbodo fi owo kan mon, ao fi ada ge igi yen mo ao wa fi igi gbe sinu agbada ao jo pelu odidi atare kan sugbon ako gbodo fi owo kan ti oba ti jo tan na... ao wa lo epo obo ti yio kuna daada bi atike, ao wa da mo igba yen ni a to le fowo kan.

E joo e je ki ayika wa je mimo...awon kan wa to je wipe nitori idoti ayika won po ni Alantakun se ma n ta okun si ibi ti won n gba ti won le so wipe ise aye ni. Sugbon bi o ba je aarin igboro ni owu alantakun ti ma n ko wa lara nigba gbogbo, Oogun re to daju ni eleyi.
E jo baba iberemi akoko nipe se ko ba tutu ni aato mada epo obo lilo ye sinu e,elekeji bawo ni a se maa lo sir.
Re: .. by Nobody: 2:53pm On Jan 25, 2016
admolfemx:
E jo baba iberemi akoko nipe se ko ba tutu ni aato mada epo obo lilo ye sinu e,elekeji bawo ni a se maa lo sir.

Ao po mon Ose fun wiwe ni ale..lehin ta ba we tan, ao gbudo jade sita mon titi di owuro ojo keji.
Re: .. by Nobody: 11:07pm On Jan 25, 2016
x

2 Likes

Re: .. by Nobody: 11:56am On Jan 27, 2016
x

2 Likes 1 Share

Re: .. by Nobody: 5:51pm On Jan 27, 2016
Bi e ba ji lowuro kutukutu ki e to jade lo si ibi ise oojo yin, e di Ori yin mu, ke gba adura, ki e se iwure pelu itara ni ilana Isese, Christian Musulumi tabi eyikeyi ona ti e ba mon lati ba Eleda yin soro. O se pataki. Ile Aye yi...kiki ibi ni. Ao ni sofo tebi tara o.

1 Like

Re: .. by Nobody: 5:54pm On Jan 27, 2016
x

3 Likes 1 Share

Re: .. by Eedrice1(m): 1:30pm On Jan 28, 2016
Baba Ki E Pe Bi Mope Se 'pe O, Mo Ti Gbiyanju Aajo Awure Owo Olosekan Ti A Fi Oga Ti Iru Ka Daada Yen Ati Aajo Oni Isu Dandan Ati Ata Ijosi Ti E Fi Si Ita Yen Sugbon Ti Mio Ri Ise Re, Ejowo, E Fi Imiran To Je Bi Idan Si Ita Fun Wa Ki A Le Je Anfani Yin Ni Ayeraye. Ewe A Maa Je O. Ase
Re: .. by MJAhmed(m): 3:57pm On Jan 28, 2016
Eedrice1:
Baba Ki E Pe Bi Mope Se 'pe O, Mo Ti Gbiyanju Aajo Awure Owo Olosekan Ti A Fi Oga Ti Iru Ka Daada Yen Ati Aajo Oni Isu Dandan Ati Ata Ijosi Ti E Fi Si Ita Yen Sugbon Ti Mio Ri Ise Re, Ejowo, E Fi Imiran To Je Bi Idan Si Ita Fun Wa Ki A Le Je Anfani Yin Ni Ayeraye. Ewe A Maa Je O. Ase
etera ma ajegun Dada otobi ise orisi marun ti mo danwo lori ikanni yi ti osi jefunmi ju bi moti lero lo, bi meta lati odo baba healthfirst ati meji lodo baba kadunasouth ,awan baba mejeji yi ise wan daju
Re: .. by Naturewonders: 11:00pm On Jan 28, 2016
tpiar:
KOSI OOGUN TO JU KI O LOWO LAPO, TABI KO NISE LOWO ABI OJA TI O TA [OJA AJE], AWON ELEYI NI OOGUN TO MA NJE KI OBINRIN NIFE E.

KAKA AWON NKAN YEN, TO BA NI IWA DAADAA TI O TUN NI IBOWO FUN OBINRIN, KO YE KO LE KI O TO RI OBINRIN TO MA FERAN E.


TUN FI IBERU OLORUN SI PELU, O SE PATAKI.
Mo lero pe oye ki ama se pelepele pelu ara wa.Isoro awa eda se ototo

1 Like

Re: .. by Naturewonders: 11:08pm On Jan 28, 2016
keyguy59:
ASIRI ISOYE KAN RE OOO.........ori isu,owo eyo ti ko lu kan,odidi atare kan,a o wa jo papo.......lilore:a o ma ta sowo diedie..... ofore isu kin ta ko gbagbe ori,omode ki nsu ko gbagbe okan.......gbogb owun ti ba ko lo ni ki ma ranti......aro kutukutu ti aba lo si ilewe tabi enu ikose la o ma lo ise yi oooooooo..........:.....................iba baba healthfirst........irawe ki sun kun odo a o ni sun kun ara wa......
Ese gan sir.mo ti se ise o si daun

1 Like

Re: .. by jubrealguy(m): 7:44am On Jan 30, 2016
Ejo, mo n wa ewe tabi egbo ti o le je ki ma do iyawo mi daadaa ati wipe oko mi ko ki n duro daadaa. E jowo, e fun mi iranlowo yin
Re: .. by Sidiq80: 10:50pm On Jan 30, 2016
Baba healthfirst eku ise takun o,eledua agbe yin,ejo moni fesi iwa na .ejo elo ni owo re
Re: .. by Buzanskyz(m): 11:32pm On Jan 30, 2016
baba healthfirst ejowo mo fe ko ifa ni ooo, elo lo ma na mi
Re: .. by sakius10: 11:39pm On Jan 30, 2016
Sidiq80:
Baba healthfirst eku ise takun o,eledua agbe yin,ejo moni fesi iwa na .ejo elo ni owo re
baba Eku ise takutaku ti ese ni ori ikoniyi ooooo, ef
unmi ni ogun kanako todaju

(1) (2) (3) ... (48) (49) (50) (51) (52) (53) (54) ... (99) (Reply)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 32
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.