Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,158,008 members, 7,835,421 topics. Date: Tuesday, 21 May 2024 at 09:57 AM

.. - Culture (53) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / .. (1831271 Views)

"We The Ewe People Of Ghana Are The Same As Yoruba"- Yewe2011.ewe Guy From Ghana / How Do U Spell (weed) In Yoruba, Is It Igbo? Or Egbo? / Yoruba Idioms: Owe Yoruba, Itunmo Re Ati Lilo Re (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (50) (51) (52) (53) (54) (55) (56) ... (99) (Reply) (Go Down)

Re: .. by belatoxx: 11:18am On Feb 04, 2016
Open Letter to Mr Healthfirst,
Dear sir, pardon me for writing things in english, i join this forum since you started it about Apr 15, 2015 so i can proudly call myself foundation member what really surprise me is that i have been asking for Ogun Itaja Todaju you just ignore me and say nothing which i dont accept i want you to remember that following a forum is not something easy and it cost me some megabite via insane MTN who always eat my meg like akpu since it your forum i think you can do anything you like i will go ahead and find some other forum to follow maybe that will help .... (Sad am leaving). bye for now forks.
Re: .. by ALIUDAVID: 6:38pm On Feb 04, 2016
EKALE gbogbo ile, baba health first ejo oruko wo ni won tun pe ewe IYALODE iba agbagba iba eyin to laye.
Re: .. by keyguy59(m): 9:01pm On Feb 04, 2016
ewe iyalode ni won tun pe ni botunje tabi ewe lapalapa sugbon ope orisi meji....

1 Like

Re: .. by otitokoroleti: 9:46pm On Feb 04, 2016
belatoxx:
Open Letter to Mr Healthfirst,
Dear sir, pardon me for writing things in english, i join this forum since you started it about Apr 15, 2015 so i can proudly call myself foundation member what really surprise me is that i have been asking for Ogun Itaja Todaju you just ignore me and say nothing which i dont accept i want you to remember that following a forum is not something easy and it cost me some megabite via insane MTN who always eat my meg like akpu since it your forum i think you can do anything you like i will go ahead and find some other forum to follow maybe that will help .... (Sad am leaving).
onisuuru ni fun wara kiniun. bee si ni iyanju l'agbe n gba, ogo Olorun nii mu ki isu o ta. iba dara pupo ki e kan si healthfirst lori email o si da mi loju wipe won maa dahun ibeere yin. adura wa yio gba, igbiyanju wa ko ni ja s'asan.

1 Like

Re: .. by Naturewonders: 10:47pm On Feb 04, 2016
keyguy59:
AWURE OWO KIAKIA ao wa omundun ewe ege mesan
fun okurin, meje fun obirin, aolopo ma ose iwe ekan
soso, aofi we ni aro, aose be fun ojo meta telerawon,
olohun ngbo ise ni iseyi,
se ewe casava or paki naa ni ewe ege

1 Like

Re: .. by Naturewonders: 11:05pm On Feb 04, 2016
otitokoroleti:
onisuuru ni fun wara kiniun. bee si ni iyanju l'agbe n gba, ogo Olorun nii mu ki isu o ta. iba dara pupo ki e kan si healthfirst lori email o si da mi loju wipe won maa dahun ibeere yin. adura wa yio gba, igbiyanju wa ko ni ja s'asan.
hahaa,eje ki ama se opolopo suru ki asi ma fi nka siro ara wa wo.koma easy lati da iru forum bayi le.ele gbiyan re wo ki ewo bi ose rorun si.ntori naa ema binu rara,ebere ni itubi nubi won o si fun yin ti okan won ba yanda re.ogun ose fi ipa gba
Re: .. by otitokoroleti: 11:10pm On Feb 04, 2016
Naturewonders:
hahaa,eje ki ama se opolopo suru ki asi ma fi nka siro ara wa wo.koma easy lati da iru forum bayi le.ele gbiyan re wo ki ewo bi ose rorun si.ntori naa ema binu rara,ebere ni itubi nubi won o si fun yin ti okan won ba yanda re.ogun ose fi ipa gba
betatoxx ni eni ti o n binu, kii se emi rara

1 Like

Re: .. by Nobody: 12:29pm On Feb 05, 2016
x

1 Like

Re: .. by Nobody: 12:40pm On Feb 05, 2016
x

1 Like

Re: .. by Nobody: 12:51pm On Feb 05, 2016
x

1 Like

Re: .. by Nobody: 1:00pm On Feb 05, 2016
x

2 Likes

Re: .. by Nobody: 5:09pm On Feb 05, 2016
x

2 Likes

Re: .. by Nobody: 5:11pm On Feb 05, 2016
Iwe Iwulo Ewe ti wa fun tita...e gbiyanju ki e ni lowo...die omokunrin ko to inkan. Eni yara logun n gbe.
Re: .. by janle: 6:01pm On Feb 05, 2016
[OGUN IFURA] ao se'wo si omo oniguguru ao gbodo pe o. Ao ra iwon ba bi oni [50]naira. Ao gbe kale si ibi ti opo eyan bawa won o bawa je. Ka se be fun igba meta tabi ju bee lo. O daju gidi gan o. Mose iba agba o

2 Likes 1 Share

Re: .. by enigstil(m): 10:12am On Feb 06, 2016
Moki gbogbo ile o, eku ojumo. Iba gbogbo awon agbagba. Mo juba. Ejowo tani omo oruko ewe yi? Ati wipe kini won fi so.

Re: .. by Sidiq80: 3:37pm On Feb 06, 2016
Ise aseta ti odaju re o:eso ewe imi esu 9 ati atare mesan,a o da senu jije.ise yi kere sugbon odaju.iba olorun,iba awon agbagba o,iba baba healthfirst,iba baba kaduna south.mojuba yin o

1 Like

Re: .. by Sidiq80: 4:13pm On Feb 06, 2016
Baba healthfirst,ama juse fun yin o.ise isegun ota yi ni afa mi kan fun mi ni ibadan,ko ti e yato si ara won.eleyi fi han wipe baba health first olododo eniyan ni yin.mojuba ooo.motun nife si iwe iwulo ewe ati egbo na o.iba eyin agbalagba

IFA ISEGUN OTA TO N DINA RERE MO ENIYAN
Ao fi iyerosun te Ifa Otura-Gbe, Otura lotun Ogbe losi, a o wa pe ofo yi sii-

Oruko ikujuwon(re mi do mi) omo aje aforanmoje be esu(re do do do mi (3*)mo ni mofe lowo, won ni mi o gbodo lowo, mo ni mo fe laya rere,won ni mio gbodo laya rere, mo ni mo fe bimo rere, won ni mio gbodo bimo rere, mo ni mo fe kole,won ni mi o gbodo kole, nje toba ribe, otura kio ko fun won, ki odi eru buburu le won lori, ki nraye se temi, ao fi ogede omini pupa ba ifa naa je, ao se nigba meje lodun, gbogbo ota wa lao segun lagbara eledumare.
A le te odu yi sinu opon ifa, tabi oun toba perese, ogede omini lao fi koje.
[/quote]

3 Likes

Re: .. by mondaylyno(m): 8:49pm On Feb 06, 2016
EJO EFUN WA NI OGUN TI OKO OKUNRIN BA KERE SI OJO ORIRE.MO SE IBA AGBA OO
Re: .. by Zaudi(m): 11:08pm On Feb 06, 2016
Iwe Iwulo Ewe ti wa fun tita...e gbiyanju ki e ni lowo...die omokunrin ko to inkan. Eni yara logun n gbe. Ejowo baba se ewe rerinkomi naa ni won npe ni imi esu?eseun maama reti esi
Re: .. by Zaudi(m): 11:12pm On Feb 06, 2016
eejowo se ewe rerin komi naa ni an pe ni imi esu??
Re: .. by Zaudi(m): 11:16pm On Feb 06, 2016
ejowo se ewe rerin komi naa ni an pe ni imi esu??
Re: .. by Zaudi(m): 11:23pm On Feb 06, 2016
BABA OGUN IFERAN OBINRIN TI O DAJU TI O LE MUYE OBINRIN TI WON BA TI FOJU KO YAN....EMI NA NI OWO TI ODAMI LOJU DEBI PE TI WON BA FE FI OWO KAN YAN WON MAA YAGBE[/quote] ore tobadaju jekin jan faani re
Re: .. by Nobody: 11:35pm On Feb 06, 2016
Zaudi:
ejowo se ewe rerin komi naa ni an pe ni imi esu??

Beeni, ohun na ni Rerinkomi, Pakududu, Igbe Elede, Imi Esu, ati beebe lo.

1 Like

Re: .. by starlord1(m): 11:37pm On Feb 06, 2016
Ejowo month nilo ogun ti eyan lelo fi pass exam. Ejowo o oju ogbodo ti omo awo o(toto sebi owe) ejowo o ebe ni month n be
Re: .. by Zaudi(m): 11:45pm On Feb 06, 2016
healthFirst:


Beeni, ohun na ni Rerinkomi, Pakududu, Igbe Elede, Imi Esu, ati beebe lo.
healthFirst:

modupe pupo
Beeni, ohun na ni Rerinkomi, Pakududu, Igbe Elede, Imi Esu, ati beebe lo.
healthFirst:


Beeni, ohun na ni Rerinkomi, Pakududu, Igbe Elede, Imi Esu, ati beebe lo.
Re: .. by Zaudi(m): 11:50pm On Feb 06, 2016
Ejowo efun mi ni oogun ti won yoo fi maa bun eyan ni nkan,
ati awure owo toje aseje,agba yin yoo pe lori le
Re: .. by BigRay: 7:11am On Feb 07, 2016
Bmark:
eku ishe opolo.kilo le faa ki eeyan maa laagun lapoju lona ti o ribee tele.awon dokita oyinbo ni ko si nkan ti o she oluwa leyin ayewo bee ara onitohun ko si yaa.o ti lo oogun eje titi sibe ara e man weak gan.ejoo iru kileleyi le je?awon kan ni ofa?ejoo elami loye.

scholes0:


Alaye aisan ti e se yii jo eleyii ti awon elede geesi maa n pe ni "Anaemia", ti o maa n waye ti eje eniyan ba dinku ninu seeli eje funfun. E je ki eni yen pada lo si odo dokita onisegun oyinbo fun ayewo ara titun. Imoran mi niyen.
Ki alaare naa si tun maa fi oogun ibile tele iwosan re naa leyin.

Igbona inu ara nii fa aagun ni gbogbo igba
Re: .. by Zaudi(m): 9:29am On Feb 07, 2016
healthFirst:
OHUNFA OLUBARA (CUSTOMER)
Kanhin kanhin iyekiye ao jo pelu odidi ataare kan ao ro sinu Ado kan ao lo efun mon ao jipo daradara ao toju re pamo sinu ile ise waa ti
Olubara(Customer) bati dide lori ibi ti o joko si, ao mu, ao ta bintin si ori aga tabi ori eni to ba dide.

Iba Awon Agba.















se kahin kanhin ti afi n we ni baba?

1 Like

Re: .. by Nobody: 9:52am On Feb 07, 2016
Zaudi:
















se kahin kanhin ti afi n we ni baba?

Rara ..Kokoro Kainkain ni won n so.
Re: .. by Nobody: 5:58pm On Feb 07, 2016
[quote author=mondaylyno post=42684416]EJO EFUN WA NI OGUN TI OKO OKUNRIN BA KERE SI OJO ORIRE.MO SE IBA AGBA

clean up... sorry
Re: .. by oluwatosin908: 7:11pm On Feb 07, 2016
ASETA Ewe were ewe Alupaida isu ogirisako eru awonka ao gun ao popo mo ose ao watoju edan ako ati Abo, iku ijebu meji omo owu Alagbede 2 ao wa mu edan abo ao fi tele igba iku ijebu kan ati omo owukan ao fi tele igba ao wa ko ose na lemo ao wa fi edan ako ati iku ijebu ati omo owu kan toku ao fi gun ose na lori ao wa pe ofo si ose na ao wa fi omori re de ao wa pa akuko adie kan ao ro ejere si omori igba na ao tun fi ihuhu adie na le month ori igba na.

Iku oloko lagbo enikan kigbo iku ogirisako 3 iku alagbede lagbo enikan ki gbo iku omo owu 3 ki edan toyo di abere aworosasa loko ma ku 3 LxL nko mon ota nkoma olodi nkomo enitiporimi laburu gbogbogbo eni to ba perimi nibi eru ma ruwon losorun osan gangan ojumo kimo ki alupaida moparada eja tobadariso were inu omi were nikusi eye tobadariso iku ohun ko lo maje gbo gbo eni to badari aburu somi kiwon maku

Are we using the soap for bathing or three junction please explain better and if it is for bathing what is normal time to use it for bathing
Re: .. by toheeb1995: 12:05am On Feb 08, 2016
Ogun ti eniyan a fi pass exam.e jowo

1 Like 1 Share

(1) (2) (3) ... (50) (51) (52) (53) (54) (55) (56) ... (99) (Reply)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 36
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.