Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,150,791 members, 7,810,058 topics. Date: Friday, 26 April 2024 at 07:42 PM

.. - Culture (82) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / .. (1827363 Views)

"We The Ewe People Of Ghana Are The Same As Yoruba"- Yewe2011.ewe Guy From Ghana / How Do U Spell (weed) In Yoruba, Is It Igbo? Or Egbo? / Yoruba Idioms: Owe Yoruba, Itunmo Re Ati Lilo Re (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (79) (80) (81) (82) (83) (84) (85) ... (99) (Reply) (Go Down)

Re: .. by ghazab74(m): 8:41pm On Jul 25, 2016
Ifankaleluya:
Ti ara eniyan ba wu

Epo-Amuje, oko atare kan, Egbo igbon, epo-amuje, ao lo papo, ao ma fi pa ibi to ba wu.
please add me to your whatsapp. 09030363674

1 Like

Re: .. by ifasheun: 8:52pm On Jul 25, 2016
Ifankaleluya:
IPESE TI A FI N TORO NKAN LOWO AWON AJE(OSA-MEJI)



Abodie dudu kan, ao pa eje re sinu awo abokadale, ao tu huhu re, ibose re ati tenu, ifun re ao jo papo. Ao te ebu yi ni osa-meji, ao fi iyere-osun pe ifa re ni ihoho loru, ao fi ebu yi fo eko-tutu mu, iyoku ebu yen ni ao da si iyoku adie yen ti a fi epo-pupa din lai fi omi kan adire yi lara ti ao si lo gbe si orita-meta

Ifa re: ipingun aje, Asanmimi ogun, obe ide lefi gun omo-olomo je, eje-eniyan lefi da omi-obe, nilawe odo le gbe pe, Adurogesin ni somobinrin ikej, aje mesan ti n be lalede orun, ori igi-gogoro orun leti ro waye, eni ta lo mo oruko yin bayi, mo ni emi lagbaja omo lagbaja ni, eni kin lode, mo ni nitori nkan bayi ni mo se pe yin ni ihoho ke wa siju anu yin wo mi, ke wa faso asiri yin bo mi lara, eni omode ki ridi osan ti fi pon, eni agbalagba ki ridi oru ti fi gan dudu, eewo ni, epo-gbigbona ki roju sun lailai, osa-meji sure tete ko lo sa ire ola bayi fun mi.

Fun imonran kan si ifankaleluya@gmail.com

Aboru, Aboye, Abo-sise


Aboru, Aboye, Abo sise.
Baba Ifankaleluya mo ki yin fun ise takuntakun ti e n se oo,
Oba Adaniwaye a je ki epe fun wa o, ao si ma ri yin ba.
Edakun iranlowoyin ni mo ntoro o
Otipe ti mo ti ma nri arami(myself) ni atimole(cage) ni oju ala mi, koda ni igbami, mo ma nsun gidigan ni oju ala, ni igbami mo si ma nri arami ni ori akitan ti maa ti sun lo ni oju ala mi kan na,
mo ti kirikiri, mo si ti gbinyanju titi sugbon ti mo ba fi owo(hand) mi tun nkan se, nise ni ma tun fi ese(leg) ba nkan na je. Ejowo nitori ti Olodumare se ele komi ni nkan ti mase lati fi bo ninu panmpe aye yi? Edakun mofe ki eran mi lowo, inu mi ibadun ti eba le ko mi ni oun ti mase nitori omo ikofa ni mo nse, osi damiloju wipe eminikan ko ni nbe ninu iru igbekun bayi lori feranyi. Ebe ni mo nbe yin o baba wa ifankaleluya.

Email mi ni yi ; ifasheun11@gmail.com

1 Like

Re: .. by Nobody: 8:59pm On Jul 25, 2016
Ejowo, kini ogun ti oma nje ki oni ise owo ma ri se
Re: .. by ifasheun: 9:15pm On Jul 25, 2016
ifasheun:



Aboru, Aboye, Abo sise.
Baba Ifankaleluya mo ki yin fun ise takuntakun ti e n se oo,
Oba Adaniwaye a je ki epe fun wa o, ao si ma ri yin ba.
Edakun iranlowoyin ni mo ntoro o
Otipe ti mo ti ma nri arami(myself) ni atimole(cage) ni oju ala mi, koda ni igbami, mo ma nsun gidigan ni oju ala, ni igbami mo si ma nri arami ni ori akitan ti maa ti sun lo ni oju ala mi kan na,
mo ti kirikiri, mo si ti gbinyanju titi sugbon ti mo ba fi owo(hand) mi tun nkan se, nise ni ma tun fi ese(leg) ba nkan na je. Ejowo nitori ti Olodumare se ele komi ni nkan ti mase lati fi bo ninu panmpe aye yi? Edakun mofe ki eran mi lowo, inu mi ibadun ti eba le ko mi ni oun ti mase nitori omo ikofa ni mo nse, osi damiloju wipe eminikan ko ni nbe ninu iru igbekun bayi lori feranyi. Ebe ni mo nbe yin o baba wa ifankaleluya.



Eji Ogbe ni:

Otoototo, Oroororo
Oto oto la njepa, oto oto la nje imumu
loto loto la nfi olu esunsun senu
oun ti ori ni ti ori, oun ti oori ni ti oori
oun tori ntori la fi nf'oba ma'kin lode nranje
k'oba le fi oun t'ori toori tani l'ore egbesan
a dia fun ogoterere, ti nse awo re ilu gbendugbendu
l'oke ehinwonran
ogoteerere loruko a npe okunrin/oko
ilu gbendugbendu la npe obirin/obo
eyi amubo ibe, ire omo(child) loo je.
Re: .. by ifasheun: 9:26pm On Jul 25, 2016
ifasheun:




Eji Ogbe ni:

Otoototo, Oroororo
Oto oto la njepa, oto oto la nje imumu
loto loto la nfi olu esunsun senu
oun ti ori ni ti ori, oun ti oori ni ti oori
oun tori ntori la fi nf'oba ma'kin lode nranje
k'oba le fi oun t'ori toori tani l'ore egbesan
a dia fun ogoterere, ti nse awo re ilu gbendugbendu
l'oke ehinwonran
ogoteerere loruko a npe okunrin/oko
ilu gbendugbendu la npe obirin/obo
eyi amubo ibe, ire omo(child) loo je.



Eji Ogbe kan na lo ni;

Otoototo baba alawo olowo lo difa fun olowo(the rich)
otoototo baba alawo oloro lo se ifa ijokan nni fun oloro(the wealthy)
ka'je epa(groundnut) tan, ka' gbon owo s'awo poroporo OR
kajepa tan, ka da epo re si igbo
baba alawo olomo lo difa fun olomo
olowo ku(die), owo e gbe
oloro ku, oko oro e lo si orun(heaven)
ero ipo, ero ofa
aye olomo ni ko ni parun.
Re: .. by ifasheun: 1:52am On Jul 26, 2016
Ifankaleluya:
FUN ENITI KO BA SE ASEYORI LORI GBOGBO IDAWOLE RE TABI TI AWON AGBALAGBA KO JE KO RI ONA ABAYO.

IFA NI AWA NI TI A LE FUN YIN,KO KIN NSE OGUN LASAN.

IFA YI JE AKO ATI ABO.

AKOKO NI IWE(BATH) ASEYORI TI GBOGBO OGUN ATI OHUN TI O BA DAWOLE YIO FI MA SESE
EKEJI NI IMULE AJE TI WON FI MA N YOJU SI ENIYAN LOJU ORUN TI WON YIO SI FI ASIRI OGUN AYE RE HAN E.

IFA ELEKEJI YI, TI O BA SE BI WON TI MA N SE,OKUNRIN YIO LO FUN OJO MESAN,OBINRIN YIO LO FUN OJO MEJE. LEYIN TI O BA LO IFA YI TAN,TI ENIYAN BA LO YA X-RAY NI HOSPITAL,WON A RI IGBA NI AYA WA,IGBA(CALABASH) YEN NI AMI TI AWON AJE YIO FI SI WA LARA TO TUMO SI WIPE AWON AJE KO GBODO FI OWO KAN WA MO.

SUGBON NKO NI NI ANFANI LATI FI IFA KEJI YEN SILE LORI IKANNI YI,NITORI AWON KAN TO JE WIPE IWE OGUN NI WON N TA. AWA SI MO ASIRI WON.TORI AWON IWE KAN NI WON N DAKO FUN YIN,WON KIISE BABALAWO. IRO LASAN NI WON N PA FUN YIN.

1.
IWE ASEYORI.

EWE-IYALODE TI KO JA TI KO LU 201, AKO-OKUTA MESAN, ATI EPO-OBO NI AO FI SE AGBO YEN. OMUNU EWE-IYALODE MESAN ATI EPO-OBO DIE NI AO GUN PAPO,TI AO PO MO OSE DUDU DIE TI AO FI SE OSE RE.AO KO AKO-OKUTA YEN TELE IKOKO,AO FI EPO-OBO YEN LE LORI,AO WA KO GBOGBO EWE YEN LE LORI. AO BU OMI TO PO DADA SI,AO GBEKA INA NI DEDE AGOGO-MEFA IROLE. TI AGBO YEN BA TI JINNA,A KO GBODO FI IDI RE KAN ILE OO. A LE WA AKO-OKUTA TI O TOBI DADA KI A GBELE LORI. AO WA KO GBOGBO EWE YEN KURO,AO LO DA SI ORI-AKIITAN. SUGBON,A KO NI KO AKO-OKUTA YEN KURO.
FUN ENITI KO BA NI AGBARA LATI PA ODIDI ERAN,AO TI RA(BUY) ORI ORUKO ATI ESE RE MERERIN SILE,AO KO SINU AWO ABOKADELE DUDU,AO BU EPO PUPA SI LORI. TI O BA DI NI AGOGO-MOKANLA ALE,AO SE ADURA SI,AO LO GBE SI ORITA-META,A KO GBODO WEYIN TI A BA TI GBE KA LE OO.
AO NI SUUURU KI O FI DI AGO-KAN ORU,TI AGO-KAN ORU BA TI LU NI AO FI AGBO YEN WE PELU KENKEHIN TITUN. TI A BA TI WE TAN,AO RI KENKENHIN YEN MOLE,AO KO AKO-OKUTA YEN LO DA SI ORITA-META LORU YEN,A KO SI GBODO WO EYIN TI AO FI WOLE PADA.

GBERE IFA YEN; ESO-LOWEREJENJE MESAN ATI OMO-IRULA MESAN NI AO LO PAPO TI AO FI SIN GBERE MERIN NI AYA APA-OTUN,META NI EYIN APA-OTUN ATI GBERE META NI AYA APA-OSI,MERIN NI EYIN APA OSI. LO BA TAN.

IKILO RE OOO
OBINRIN KO GBODO WE IWE YEN OOO. TI OBINRIN BA WE,AWON IYAMI MA FUN NI EIYE NI OOO.

2
IMULE AWON AJE TO DAJU
ABO ADIE TO DUDU TIKO NI AMI KANKAN, IKODE KAN,OBI-IFIN,OBI-IPA,TEWE-TEGBO AJEOBALE,IGBA OLOMORI ATI ........., AO LO WA EGBO AJEOBALE YEN NI ARO KUTU-KUTU,AO WA FI EGBO YEN WON IKA-ARIN WA,AO GE SI META,AO YA AWE-KAN NIBI OBI-IPA,AO GE SI MARUN,AO YA AWE KAN NIBI OBI-IFIN AO GE SI MERIN. AO KO EGBO TI A GE SI META YEN TELE IGBA,AO DA AWON OBI TI A GE YEN SI,AO FI IKODE YEN ATI EWE........,AO WA KO GBOGBO IFUN ADIE YEN TI A YO LATI IDI,TORI A KO GBODO PA ADIE YEN LORI,LATI IDI(OBO) NI AO TI GE,TI AO SI TIKO GBOGBO IFUN RE JADE. TI A BA TI KO TAN. AO KO SINU IGBA(CALABASH) YEN,AO WA KO EWE AJE-OBALE TO PO DADA SI LORI. AO WA DE IGBE YEN PA. AO GBE SINU IKOKO,AO GBE KA INA. AO DE KOKO YEN,A KO GBO RO PAPO TI YIO FI JO TAN. TI O BAJO TAN TI ATI LO,AO WA TE NI ODU-IFA OSA-MEJI. AO WA PE IFA RE SI. SUGBON N KO NI FI IFA YI SILE TAN TORI AWON TI WON N TA IWE-OGUN.

NOTE;;
TI O BA NILO GBOGBO IFA YI TAN,FI NUMBER RE SILE LABE KIN NI YI. PELU OGO OLORUN,MA SI FI SILE FUN OOO.

ABORU,ABOYE,ABO-SISE.

Mo ti dan ti akoko ti nse ti iwe na wo, mo si ri apere rere, awon eniyan nyonu si mi, even awon eniti mio mo ri ntami ni ore.
Tested vere very ok.

2 Likes 2 Shares

Re: .. by ifasheun: 2:04am On Jul 26, 2016
Zalam5:

Alaye tie se lori ogun yii ko BA arawon mun rarara,e gbiyonju kir tun alaye yi se leekan sii@ifa kaleluya!!!
Alaye tie se lori ogun yii ko BA arawon mun rarara,e gbiyonju kir tun alaye yi se leekan sii@ifa kaleluya!!!

Alaye tie se lori ogun yii ko BA arawon mun rarara,e gbiyonju kir tun alaye yi se leekan sii@ifa kaleluya!!!
Re: .. by KolaBELIEVE: 11:15pm On Jul 26, 2016
Zenlife:


Baba Ifankaleluya, ejowo e fun wa no oogun obinrin ti ko kin yan ale re (to make a disrespectful wife always respect and honor the husband) to daju. E se sir.
. @ifankaleluya ejowo efun wa ni nkan fun eni to n wa ise
Re: .. by ifasheun: 10:58am On Jul 27, 2016
Ifankaleluya:
EBE AWON AGBA

A o lo epo-obo, a da senu ona,a po mo ose, a wa fi iyo fon inu-isasun tuntun kekere kan,ao gbe ose yen sinu re, ao wa fi odidi igbin kan bo inu ose yen. O di wiwe leyin ojo keje ti a se ose yi.

Abori, Aboye, Abo-sise!


Ose Ebe Awon Agba yi ni mo nlo lowo,
Apere ti mo ti ri so far ni wipe,
1. Awon olopa nle mi ni oju orun, mo si ri iya kan ni ojiji( sudenly) oni ki ntele owun wipe awon olopa(police) na ko le fi mi se nkan kan,
2. Awon omo iya mi ti won ti nbami ja lati ojo pipe nfi owo ranse simi wipe ki ebi o mo pami nitori ipe mio ni ise lowo(hand).
TESTEDD CONFITMED, Ifankaleluya iba re oo.

1 Like 1 Share

Re: .. by Ifankaleluya: 9:39pm On Jul 27, 2016
ifasheun:



Eji Ogbe ni:
Otoototo, Oroororo Oto oto la njepa, oto oto la nje imumu loto loto la nfi olu esunsun senu oun ti ori ni ti ori, oun ti oori ni ti oori oun tori ntori la fi nf'oba ma'kin lode nranje k'oba le fi oun t'ori toori tani l'ore egbesan a dia fun ogoterere, ti nse awo re ilu gbendugbendu l'oke ehinwonran ogoteerere loruko a npe okunrin/oko ilu gbendugbendu la npe obirin/obo eyi amubo ibe, ire omo(child) loo je.
Ki ori gbo omo oni-babalawo..!!!
Re: .. by Ifankaleluya: 9:43pm On Jul 27, 2016
ifasheun:




Eji Ogbe kan na lo ni;

Otoototo baba alawo olowo lo difa fun olowo(the rich)
otoototo baba alawo oloro lo se ifa ijokan nni fun oloro(the wealthy)
ka'je epa(groundnut) tan, ka' gbon owo s'awo poroporo OR
kajepa tan, ka da epo re si igbo
baba alawo olomo lo difa fun olomo
olowo ku(die), owo e gbe
oloro ku, oko oro e lo si orun(heaven)
ero ipo, ero ofa
aye olomo ni ko ni parun.

O kare, be ni, bi ifa ti wi niyen. Awon akomonifa oju-ala o tena si o ninu. O di ase, oro kan, oro kan ti awo ba so di eegun!
Re: .. by Ifankaleluya: 9:45pm On Jul 27, 2016
AdebisiTim2:
Ejowo, kini ogun ti oma nje ki oni ise owo ma ri se

Iru ise wo ni e n se?
Re: .. by Ifankaleluya: 9:51pm On Jul 27, 2016
ifasheun:



Aboru, Aboye, Abo sise.
Baba Ifankaleluya mo ki yin fun ise takuntakun ti e n se oo,
Oba Adaniwaye a je ki epe fun wa o, ao si ma ri yin ba.
Edakun iranlowoyin ni mo ntoro o
Otipe ti mo ti ma nri arami(myself) ni atimole(cage) ni oju ala mi, koda ni igbami, mo ma nsun gidigan ni oju ala, ni igbami mo si ma nri arami ni ori akitan ti maa ti sun lo ni oju ala mi kan na,
mo ti kirikiri, mo si ti gbinyanju titi sugbon ti mo ba fi owo(hand) mi tun nkan se, nise ni ma tun fi ese(leg) ba nkan na je. Ejowo nitori ti Olodumare se ele komi ni nkan ti mase lati fi bo ninu panmpe aye yi? Edakun mofe ki eran mi lowo, inu mi ibadun ti eba le ko mi ni oun ti mase nitori omo ikofa ni mo nse, osi damiloju wipe eminikan ko ni nbe ninu iru igbekun bayi lori feranyi. Ebe ni mo nbe yin o baba wa ifankaleluya.

Email mi ni yi ; ifasheun11@gmail.com

Pelu ogo-olohun, ifa o tena si o ninu.

Ifa ni; Ahere nla aboju yau

Giri-giri ese leyin kule

Ona aboju tiun

Awon ni won sefa fun orunmila

Nijo ti baba n lore kofa-mofa,ko ogun mo ogun

Ko atenuso mora won

Won ni bawo ni o se ma gbo

O ni ogbo loni ki oun ma gbo gbogbo oun ti won ba n ko oun

Imo loni ki oun ma mo sikun

Iye ataa kiiku mo ata ninu

Iye obi kiiku mo obi ninu

Iye orogbo kiiku mo orogbo ninu

Iye o ni ku mo ninu

Gbogbo ifa ti o ba ko ni yio ma wo sikun re.
Re: .. by Bosville(m): 10:44pm On Jul 27, 2016
Ifankaleluya:


Iru ise wo ni e n se?
baba e tun no pe fun wa....Ejowo iru ogun wo la ma lo fun eniti o n mu amuju oti(ogogoro)...Eseun
Re: .. by suledes(m): 2:15pm On Jul 28, 2016
Eku ise takun takun Baba Ifankaleluya. E jowo e funwa logun fun eniti o nwa ise. Graduate ni oluwa re, sugbon kori se.
Re: .. by Nobody: 8:33pm On Jul 28, 2016
Ifankaleluya:


Iru ise wo ni e n se?


mo man se ise photographer, graphic design ati vedio na
Re: .. by dominicson: 3:17pm On Jul 29, 2016
As herbalists, our duty is to prepare medicine that are not only effective but also safe. Safety first. We shouldn't cure impotence/weak erection and acquire stroke in its place(in the process); we shouldn't say because we want power, ki a wa se ogun ti paagun yoo fi ma da wa laamu. Desire is not bad; surfeit is. We should be safety conscious. The fact that herb-A can cure malaria and herb-B too can cure it does not mean that the combination of the two herbs will cure malaria. There are certain combinations that go together, and there are those that don't 'meet'(they rather produce adverse effect, sooner or later). So we shouldn't stop learning and researching.

2 Likes

Re: .. by dytex: 10:43pm On Jul 29, 2016
pls add me on iseselagba on watsap08169359409
Re: .. by Legendbaba1(m): 9:09pm On Jul 30, 2016
ifasheun:



Ose Ebe Awon Agba yi ni mo nlo lowo,
Apere ti mo ti ri so far ni wipe,
1. Awon olopa nle mi ni oju orun, mo si ri iya kan ni ojiji( sudenly) oni ki ntele owun wipe awon olopa(police) na ko le fi mi se nkan kan,
2. Awon omo iya mi ti won ti nbami ja lati ojo pipe nfi owo ranse simi wipe ki ebi o mo pami nitori ipe mio ni ise lowo(hand).
TESTEDD CONFITMED, Ifankaleluya iba re oo.
BAWO NI ASE MASE IGBIN YE SE AFO NI KI ATO FI SI INU OSE TABI NI ODINDIN NI PELU KARAWUN RE

2 Likes 1 Share

Re: .. by ogboliagba: 7:27am On Jul 31, 2016
Iba agba o, baba healthfirst, e jowo apa ona OJO ni mo ngbe ni ilu eko, bawo ni mose le ri iwe yii ra tabi ti o se maa tomi lowo. number mi ree 09058241388 atipe eeloo ni Iwe naa.
Re: .. by ogboliagba: 7:44am On Jul 31, 2016
[quote author=Ifankaleluya post=43240733]FUN ENITI KO BA SE ASEYORI LORI GBOGBO IDAWOLE RE TABI TI AWON AGBALAGBA KO JE KO RI ONA ABAYO.

IFA NI AWA NI TI A LE FUN YIN,KO KIN NSE OGUN LASAN.

IFA YI JE AKO ATI ABO.

AKOKO NI IWE(BATH) ASEYORI TI GBOGBO OGUN ATI OHUN TI O BA DAWOLE YIO FI MA SESE
EKEJI NI IMULE AJE TI WON FI MA N YOJU SI ENIYAN LOJU ORUN TI WON YIO SI FI ASIRI OGUN AYE RE HAN E.
IFA ELEKEJI YI, TI O BA SE BI WON TI MA N SE,OKUNRIN YIO LO FUN OJO MESAN,OBINRIN YIO LO FUN OJO MEJE. LEYIN TI O BA LO IFA YI TAN,TI ENIYAN BA LO YA X-RAY NI HOSPITAL,WON A RI IGBA NI AYA WA,IGBA(CALABASH) YEN NI AMI TI AWON AJE YIO FI SI WA LARA TO TUMO SI WIPE AWON AJE KO GBODO FI OWO KAN WA MO.

SUGBON NKO NI NI ANFANI LATI FI IFA KEJI YEN SILE LORI IKANNI YI,NITORI AWON KAN TO JE WIPE IWE OGUN NI WON N TA. AWA SI MO ASIRI WON.TORI AWON IWE KAN NI WON N DAKO FUN YIN,WON KIISE BABALAWO. IRO LASAN NI WON N PA FUN YIN.

1.
IWE ASEYORI.

EWE-IYALODE TI KO JA TI KO LU 201, AKO-OKUTA MESAN, ATI EPO-OBO NI AO FI SE AGBO YEN. OMUNU EWE-IYALODE MESAN ATI EPO-OBO DIE NI AO GUN PAPO,TI AO PO MO OSE DUDU DIE TI AO FI SE OSE RE.AO KO AKO-OKUTA YEN TELE IKOKO,AO FI EPO-OBO YEN LE LORI,AO WA KO GBOGBO EWE YEN LE LORI. AO BU OMI TO PO DADA SI,AO GBEKA INA NI DEDE AGOGO-MEFA IROLE. TI AGBO YEN BA TI JINNA,A KO GBODO FI IDI RE KAN ILE OO. A LE WA AKO-OKUTA TI O TOBI DADA KI A GBELE LORI. AO WA KO GBOGBO EWE YEN KURO,AO LO DA SI ORI-AKIITAN. SUGBON,A KO NI KO AKO-OKUTA YEN KURO.
FUN ENITI KO BA NI AGBARA LATI PA ODIDI ERAN,AO TI RA(BUY) ORI ORUKO ATI ESE RE MERERIN SILE,AO KO SINU AWO ABOKADELE DUDU,AO BU EPO PUPA SI LORI. TI O BA DI NI AGOGO-MOKANLA ALE,AO SE ADURA SI,AO LO GBE SI ORITA-META,A KO GBODO WEYIN TI A BA TI GBE KA LE OO.
AO NI SUUURU KI O FI DI AGO-KAN ORU,TI AGO-KAN ORU BA TI LU NI AO FI AGBO YEN WE PELU KENKEHIN TITUN. TI A BA TI WE TAN,AO RI KENKENHIN YEN MOLE,AO KO AKO-OKUTA YEN LO DA SI ORITA-META LORU YEN,A KO SI GBODO WO EYIN TI AO FI WOLE PADA.

GBERE IFA YEN; ESO-LOWEREJENJE MESAN ATI OMO-IRULA MESAN NI AO LO PAPO TI AO FI SIN GBERE MERIN NI AYA APA-OTUN,META NI EYIN APA-OTUN ATI GBERE META NI AYA APA-OSI,MERIN NI EYIN APA OSI. LO BA TAN.

IKILO RE OOO
OBINRIN KO GBODO WE IWE YEN OOO. TI OBINRIN BA WE,AWON IYAMI MA FUN NI EIYE NI OOO.

2
IMULE AWON AJE TO DAJU
ABO ADIE TO DUDU TIKO NI AMI KANKAN, IKODE KAN,OBI-IFIN,OBI-IPA,TEWE-TEGBO AJEOBALE,IGBA OLOMORI ATI ........., AO LO WA EGBO AJEOBALE YEN NI ARO KUTU-KUTU,AO WA FI EGBO YEN WON IKA-ARIN WA,AO GE SI META,AO YA AWE-KAN NIBI OBI-IPA,AO GE SI MARUN,AO YA AWE KAN NIBI OBI-IFIN AO GE SI MERIN. AO KO EGBO TI A GE SI META YEN TELE IGBA,AO DA AWON OBI TI A GE YEN SI,AO FI IKODE YEN ATI EWE........,AO WA KO GBOGBO IFUN ADIE YEN TI A YO LATI IDI,TORI A KO GBODO PA ADIE YEN LORI,LATI IDI(OBO) NI AO TI GE,TI AO SI TIKO GBOGBO IFUN RE JADE. TI A BA TI KO TAN. AO KO SINU IGBA(CALABASH) YEN,AO WA KO EWE AJE-OBALE TO PO DADA SI LORI. AO
Baba, kie pe ooo number miree oo e jowo, onile a gbewa oooo 09058241388
Re: .. by ifasheun: 10:50am On Jul 31, 2016
Legendbaba1:
BAWO NI ASE MASE IGBIN YE SE AFO NI KI ATO FI SI INU OSE TABI NI ODINDIN NI PELU KARAWUN RE

Eo ti igbin na bo ose yen ni arin ni, eo ti bo ti yio kan isale isasun naa, aye(life) ni eo ti igbin na bo ose yen.
Ki o to di ojo keeje ti e o bere sini we ose naa, igbin yen ati
Ku si be.
Ki e to we ose na tan, eo ma ri apere loju ala(dream).

1 Like

Re: .. by ifasheun: 10:54am On Jul 31, 2016
Ifankaleluya:


Pelu ogo-olohun, ifa o tena si o ninu.

Ifa ni; Ahere nla aboju yau

Giri-giri ese leyin kule

Ona aboju tiun

Awon ni won sefa fun orunmila

Nijo ti baba n lore kofa-mofa,ko ogun mo ogun

Ko atenuso mora won

Won ni bawo ni o se ma gbo

O ni ogbo loni ki oun ma gbo gbogbo oun ti won ba n ko oun

Imo loni ki oun ma mo sikun

Iye ataa kiiku mo ata ninu

Iye obi kiiku mo obi ninu

Iye orogbo kiiku mo orogbo ninu

Iye o ni ku mo ninu

Gbogbo ifa ti o ba ko ni yio ma wo sikun re.

Ase Ase Ase.
Eseun modupe, ao ma ri yin ba.
Re: .. by emtar(m): 1:00pm On Jul 31, 2016
Iba Eyin agba. E ku ise. Baba ejowo kini won npe ni "IGI NLA"
Re: .. by emtar(m): 1:02pm On Jul 31, 2016
[color=#990000][/color] Iba Eyin agba. E ku ise. Baba ejowo kini won npe ni "IGI NLA"
Re: .. by cancioamor: 4:58pm On Jul 31, 2016
emtar:
[color=#990000][/color] Iba Eyin agba. E ku ise. Baba ejowo kini won npe ni "IGI NLA"

Ti eba de odo elewe omo, e o ri ra.
Re: .. by defemioyinlolaa: 12:15am On Aug 01, 2016
Ifankaleluya:
FUN ENITI KO BA SE ASEYORI LORI GBOGBO IDAWOLE RE TABI TI AWON AGBALAGBA KO JE KO RI ONA ABAYO.

IFA NI AWA NI TI A LE FUN YIN,KO KIN NSE OGUN LASAN.

IFA YI JE AKO ATI ABO.

AKOKO NI IWE(BATH) ASEYORI TI GBOGBO OGUN ATI OHUN TI O BA DAWOLE YIO FI MA SESE
EKEJI NI IMULE AJE TI WON FI MA N YOJU SI ENIYAN LOJU ORUN TI WON YIO SI FI ASIRI OGUN AYE RE HAN E.
IFA ELEKEJI YI, TI O BA SE BI WON TI MA N SE,OKUNRIN YIO LO FUN OJO MESAN,OBINRIN YIO LO FUN OJO MEJE. LEYIN TI O BA LO IFA YI TAN,TI ENIYAN BA LO YA X-RAY NI HOSPITAL,WON A RI IGBA NI AYA WA,IGBA(CALABASH) YEN NI AMI TI AWON AJE YIO FI SI WA LARA TO TUMO SI WIPE AWON AJE KO GBODO FI OWO KAN WA MO.

SUGBON NKO NI NI ANFANI LATI FI IFA KEJI YEN SILE LORI IKANNI YI,NITORI AWON KAN TO JE WIPE IWE OGUN NI WON N TA. AWA SI MO ASIRI WON.TORI AWON IWE KAN NI WON N DAKO FUN YIN,WON KIISE BABALAWO. IRO LASAN NI WON N PA FUN YIN.

1.
IWE ASEYORI.

EWE-IYALODE TI KO JA TI KO LU 201, AKO-OKUTA MESAN, ATI EPO-OBO NI AO FI SE AGBO YEN. OMUNU EWE-IYALODE MESAN ATI EPO-OBO DIE NI AO GUN PAPO,TI AO PO MO OSE DUDU DIE TI AO FI SE OSE RE.AO KO AKO-OKUTA YEN TELE IKOKO,AO FI EPO-OBO YEN LE LORI,AO WA KO GBOGBO EWE YEN LE LORI. AO BU OMI TO PO DADA SI,AO GBEKA INA NI DEDE AGOGO-MEFA IROLE. TI AGBO YEN BA TI JINNA,A KO GBODO FI IDI RE KAN ILE OO. A LE WA AKO-OKUTA TI O TOBI DADA KI A GBELE LORI. AO WA KO GBOGBO EWE YEN KURO,AO LO DA SI ORI-AKIITAN. SUGBON,A KO NI KO AKO-OKUTA YEN KURO.
FUN ENITI KO BA NI AGBARA LATI PA ODIDI ERAN,AO TI RA(BUY) ORI ORUKO ATI ESE RE MERERIN SILE,AO KO SINU AWO ABOKADELE DUDU,AO BU EPO PUPA SI LORI. TI O BA DI NI AGOGO-MOKANLA ALE,AO SE ADURA SI,AO LO GBE SI ORITA-META,A KO GBODO WEYIN TI A BA TI GBE KA LE OO.
AO NI SUUURU KI O FI DI AGO-KAN ORU,TI AGO-KAN ORU BA TI LU NI AO FI AGBO YEN WE PELU KENKEHIN TITUN. TI A BA TI WE TAN,AO RI KENKENHIN YEN MOLE,AO KO AKO-OKUTA YEN LO DA SI ORITA-META LORU YEN,A KO SI GBODO WO EYIN TI AO FI WOLE PADA.

GBERE IFA YEN; ESO-LOWEREJENJE MESAN ATI OMO-IRULA MESAN NI AO LO PAPO TI AO FI SIN GBERE MERIN NI AYA APA-OTUN,META NI EYIN APA-OTUN ATI GBERE META NI AYA APA-OSI,MERIN NI EYIN APA OSI. LO BA TAN.

IKILO RE OOO
OBINRIN KO GBODO WE IWE YEN OOO. TI OBINRIN BA WE,AWON IYAMI MA FUN NI EIYE NI OOO.

2
IMULE AWON AJE TO DAJU
ABO ADIE TO DUDU TIKO NI AMI KANKAN, IKODE KAN,OBI-IFIN,OBI-IPA,TEWE-TEGBO AJEOBALE,IGBA OLOMORI ATI ........., AO LO WA EGBO AJEOBALE YEN NI ARO KUTU-KUTU,AO WA FI EGBO YEN WON IKA-ARIN WA,AO GE SI META,AO YA AWE-KAN NIBI OBI-IPA,AO GE SI MARUN,AO YA AWE KAN NIBI OBI-IFIN AO GE SI MERIN. AO KO EGBO TI A GE SI META YEN TELE IGBA,AO DA AWON OBI TI A GE YEN SI,AO FI IKODE YEN ATI EWE........,AO WA KO GBOGBO IFUN ADIE YEN TI A YO LATI IDI,TORI A KO GBODO PA ADIE YEN LORI,LATI IDI(OBO) NI AO TI GE,TI AO SI TIKO GBOGBO IFUN RE JADE. TI A BA TI KO TAN. AO KO SINU IGBA(CALABASH) YEN,AO WA KO EWE AJE-OBALE TO PO DADA SI LORI. AO WA DE IGBE YEN PA. AO GBE SINU IKOKO,AO GBE KA INA. AO DE KOKO YEN,A KO GBO RO PAPO TI YIO FI JO TAN. TI O BAJO TAN TI ATI LO,AO WA TE NI ODU-IFA OSA-MEJI. AO WA PE IFA RE SI. SUGBON N KO NI FI IFA YI SILE TAN TORI AWON TI WON N TA IWE-OGUN.

NOTE;;
TI O BA NILO GBOGBO IFA YI TAN,FI NUMBER RE SILE LABE KIN NI YI. PELU OGO OLORUN,MA SI FI SILE FUN OOO.

ABORU,ABOYE,ABO-SISE.
ABORU ABOYE BABA AWON TI ELEDUMARE KO AIYE FUN WON KO NI PADA LEYIN YIN EFUN MI NI NUMBER YIN SI EMAIL MI FEMIOYINLOLA44@gmail.com
Re: .. by olorymusty: 6:19pm On Aug 01, 2016
plz add me 2 whatsapp group
Re: .. by Unilevel(m): 1:38am On Aug 02, 2016
Aboru aboye fun gbogbo Awo ti o wa lori ikanni yii,
Ewe ati egbo a maa je fun gbogbo wa ooo, Ase.
Igba irumole a gbe wa ooo, Ase!

Inu mi dun pelu ise takun-takun ti e nse lati gbe ise ati asa Yoruba laruge. IFA yio gbe wa o. Sugbon mo nfi asiko yii pe yin si ori itakun Facebook ni awujo Ifatomiwa Sankinloju (IFA TEMPLE) ki a tunbo maa gbiyanju lati gbe ASA ati ISE YORUBA laruge. Ki a tun maa je anfani ewe ati egbo bakanna.

Facebook group: Ifatomiwa Sankinloju (IFA TEMPLE)
Re: .. by zenith329: 8:24am On Aug 02, 2016
Ifankaleluya:
Ifa isegun ota o ni Obara-ika to daju.

Ao lo wa epo igi-iroko, ao lo kunna daadaa, ao sa gbe, ao fi te Obara-ika sinu awo-amo dudu. Ao pa obi-meji fun, ao je die ninu obi na ni ao fi pe ifa re

Ogun ni be mo lori omo-okege

Iroko alu ji ni deru ba agba

Opelope obara-ika

Ngba tomo araiye yo ida

Ti won ni awon o pa mi

se bi akaniku,Orunmila lekun

Aja ki ja mo lehin ekun paje

Oso ile to ba nperi mi nibi

Obara-ika o,ka oluwa re sorun

Aje-ile, okunrin, obinrin ti ba n

peri mi nibi, Obara-ika, ko ka

Oluwa re sorun.

Ao da obi yen fun, ti obi yen ba ti yan, ao bu epo pupa si, ao la ti a ba fe sun lale.

Aboru, Aboye.
E jo sir, e ba wa te odu obara ika si ta

2 Likes

Re: .. by Daprofb(m): 8:31am On Aug 02, 2016
ifasheun:



Ifankaleluya:
EBE AWON AGBA

A o lo epo-obo, a da senu ona,a po mo ose, a wa fi iyo fon inu-isasun tuntun kekere kan,ao gbe ose yen sinu re, ao wa fi odidi igbin kan bo inu ose yen. O di wiwe leyin ojo keje ti a se ose yi.

Abori, Aboye, Abo-sise!


Ose Ebe Awon Agba yi ni mo nlo lowo,
Apere ti mo ti ri so far ni wipe,
1. Awon olopa nle mi ni oju orun, mo si ri iya kan ni ojiji( sudenly) oni ki ntele owun wipe awon olopa(police) na ko le fi mi se nkan kan,
2. Awon omo iya mi ti won ti nbami ja lati ojo pipe nfi owo ranse simi wipe ki ebi o mo pami nitori ipe mio ni ise lowo(hand).
TESTEDD CONFITMED, Ifankaleluya iba re oo.


Aboru aboye ooo, mo ki gbogbo ile oo, gbogbo awo ati omo awo pelu ogberi.
Mo se iba akooda, mo se iba aseeda, mo se iba Oba to ni orun, iba re e Eledumare,
Iba eyin agba to ni aiye ati orun, iba oloogbon ati olumoo,
Iba eyin ti e ju mi lo ati eni to nto eni iwaju ati a wa ti ambo leyin
Iba a ju wa se ooo

Eku ise takun takun ti ee nse. Eledumare aa ma fun yin see,beni ee oni see asetii.
Bii eba see nsa ni oma je, gbogbo awon ti Olorun gbe agbara aiye ati orun lee lowo yio ma tii yin leyin.
Eyi ti mo wi yin, odi ase. Eledua ti f'ase si beni yio ri.
Ase oooo.

Ee jowo, ibere mi ni wipe ti oba ti di ijo keje ti a maa bere sii we ose yi kini ama se si igbin yen? Se a maa sonu ni abi kii ni?
Ee seun lopolopo.
Re: .. by lawani: 1:23pm On Aug 02, 2016
zenith329:

E jo sir, e ba wa te odu obara ika si ta

I II

II I

II II

II II

1 Like

(1) (2) (3) ... (79) (80) (81) (82) (83) (84) (85) ... (99) (Reply)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 102
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.