Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,150,852 members, 7,810,280 topics. Date: Saturday, 27 April 2024 at 04:50 AM

.. - Culture (37) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / .. (1827434 Views)

"We The Ewe People Of Ghana Are The Same As Yoruba"- Yewe2011.ewe Guy From Ghana / How Do U Spell (weed) In Yoruba, Is It Igbo? Or Egbo? / Yoruba Idioms: Owe Yoruba, Itunmo Re Ati Lilo Re (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (34) (35) (36) (37) (38) (39) (40) ... (99) (Reply) (Go Down)

Re: .. by keyguy59(m): 1:33pm On Dec 01, 2015
Eje ka fi eleyi ki rawa ku osu tuntun................Ogun anu( ao ha tori tidi oko,ewe egun erupe ile oja,erupe ile ejo(court)erupe mosalasi(mosque)awo ere,ori Oka,ori aja,ori olongbo,Oga,ao Jo po,ao wa.po mo ose fun wiwe

1 Like

Re: .. by keyguy59(m): 1:42pm On Dec 01, 2015
ASEJE AWURE TODAJU¤ Iru wooro(20), Iyere(20), eyo atare(20). Igbin kan, ao lopo, ao fi se igbin yenje.

1 Like

Re: .. by keyguy59(m): 1:44pm On Dec 01, 2015
¤I HAPPILY GAVE ALL THESE TO PEOPLE WHO HAD BEEN
COMMENTING REGULARLY ON MY UPADATES ONLY
BECAUSE I PAGE WITHOUT COMMENTS IS A "GRAVE
YARD"¤
(1) OGUN BASIRI FUN INAWO¤
Ewe abamoda, ata ijosi, ao ko sinu Isasun titun, ao fi oju Malu(eyes of a cow) mejeeji se laseje. O DAJU !!!
(2) OGUN IRIRAN
Ao be Gbaguda Oojo, ao gun ninu Odo, ao fun omi re.
Ao fipo Efun ile, ao maa kan sinu oju wa mejeeji.
O DAJU!!!
(3) OGUN IDANWO Ojele ewe olosan ati glass, ao waa fi Ewe Olosan na
pa GLASS na loju.
ao maafi glass na wo oju nigba EXAM

5 Likes 1 Share

Re: .. by Shomar: 2:09pm On Dec 01, 2015
E jowo. Aye nda mu mi gidi gan. Ti mo ba se ogun fun rami, tabi won se fun mi, tabi eyan kan sa ogun simi, koda ko je ti aburu, kosì eyi to dahun lara mi mo. Moti se opolopo Ajegun ati Eyonu. Sugbon bakan na ni. Sir. Mo nwa eyi ti mafi pade awon AGBA.
Re: .. by Shomar: 2:10pm On Dec 01, 2015
E jowo.Aye nda mu mi gidi gan.Ti mo ba se ogun fun rami, tabi won se fun mi, tabi eyan kan sa ogun simi, koda ko je ti aburu, kosì eyi to dahun lara mi mo. Moti se opolopo Ajegun ati Eyonu. Sugbon bakan na ni. Sir. Mo nwa eyi ti mafi pade awon AGBA.
Re: .. by Ifadamilola30: 6:05pm On Dec 01, 2015
omoaribaba1:
OGUN ARUN KARUN

EWE AWOGBA-ARUN,
EGBO AWOGBA-ARUN,
EGUN-EIYE KANAKANA
EGUN-AKALA
EWE TABA GIDI
IDARO ALAGBEDE
KANHUN-BILALA
ODIDI ATARE KAN
EGBO EWE OWO
EWE ARUNYANYAN
ERU ALAMON
AIDAN
ATA-IJOSIN
A O JO PO
A O MA FI OTI LO
LOBATAN
ARUN KO NI SEWA: ti koba yeo; mail mi ni:omoaribaba1@gmail.com

Baba, e dakun kini oruko min ti Egbo ewe Owo yii nje??
Re: .. by Nobody: 6:35am On Dec 02, 2015
.

2 Likes 1 Share

Re: .. by Ifadamilola30: 9:27am On Dec 02, 2015
burticious:

E jowo ,repercussion wo lo wa leyin ise yii , se ko ni pa awon omo mi lara

COPY AND PASTE NI ISE YIOO!!!
Re: .. by kadunasouth(m): 5:52pm On Dec 02, 2015
burticious:

E jowo ,repercussion wo lo wa leyin ise yii , se ko ni pa awon omo mi lara
Moti se alaye ye siwaju gbogbo nkan ti moba post kosi repercursion nibe kode si side effect nibe but make sure is from kadunasouth

1 Like

Re: .. by Noir11: 8:18pm On Dec 02, 2015
Mo kin yin babA wa Healthfirst ati Baba. Kadunasouth e jo kini nkan ti eyan leshe ti a fi ma je Baba ijebu tabi lotto daadaa
Re: .. by Shomar: 9:06pm On Dec 02, 2015
burticious:

E jowo ,repercussion wo lo wa leyin ise yii , se ko ni pa awon omo mi lara
burticious:

E jowo ,repercussion wo lo wa leyin ise yii , se ko ni pa awon omo mi lara
burticious:

E jowo ,repercussion wo lo wa leyin ise yii , se ko ni pa awon omo mi lara
.
E jo sir. E gba oro mi ro. Ajegun to lami laka ni mo fe.
Re: .. by Shomar: 9:07pm On Dec 02, 2015
E jo sir. E gba oro mi ro. Ajegun to lami laka ni mo fe.
Re: .. by Shomar: 9:26pm On Dec 02, 2015
Mori ba ri ba. Moriba yin. Ajegun lo wa lokan mi ju. Baba, e jo wo, e fun mi. Ebe ni mo be.
Re: .. by kadunasouth(m): 12:12am On Dec 03, 2015
Asiri Owo(Asiri bibo)
Eye lekeleke odidi kan ao fi orisi owo meji, eyokan lapa otun, ikan lapa osi e.g (1000 naira and 500naira) or 200/100
Ao gbe sinu agbada ao ko opolopo ewe aje lelori ti yio bomole ao wa fi odidi atare meta si ati oko atare meta ati eyo atare meta ao jo ao ma fi miliki olope lo lararo kato soro si eniyan odaju
Ise yi dara debi wipe taba lotan osukan si meji atun ma sise lo larawa, lekeleke ki rinrin idoti asiriwa yio bo, ise yi daju tobarise oti kuro ninu egbe otosi.
Danwo o confirm No repercursion

9 Likes 4 Shares

Re: .. by Noir11: 10:31am On Dec 03, 2015
Ejo baba Kadunasouth e fun mi ni nkan ti mmo le lo lati ma win lottery(baba ijebu) daadaa.aa ma rin yIn ba
Re: .. by Nobody: 11:15am On Dec 03, 2015
Bostilo:
E jowo kini eni tikoba kin je eja oro lelo dipo?


Eleyi kii se panadol ati Panadol extra o...Imule ni gbogbo oogun n ba sise...bi won ba so wipe Eja Aro ni ke lo, ko seese ke lo lo Eja miran o...ko ni sise o.
Re: .. by Nobody: 11:24am On Dec 03, 2015
keyguy59:
¤I HAPPILY GAVE ALL THESE TO PEOPLE WHO HAD BEEN
COMMENTING REGULARLY ON MY UPADATES ONLY
BECAUSE I PAGE WITHOUT COMMENTS IS A "GRAVE
YARD"¤
(1) OGUN BASIRI FUN INAWO¤
Ewe abamoda, ata ijosi, ao ko sinu Isasun titun, ao fi oju Malu(eyes of a cow) mejeeji se laseje. O DAJU !!!
(2) OGUN IRIRAN
Ao be Gbaguda Oojo, ao gun ninu Odo, ao fun omi re.
Ao fipo Efun ile, ao maa kan sinu oju wa mejeeji.

O DAJU!!!
(3) OGUN IDANWO Ojele ewe olosan ati glass, ao waa fi Ewe Olosan na
pa GLASS na loju.
ao maafi glass na wo oju nigba EXAM


@ keyguy...E joo e ma wo awon oogun te ma post...oogun Iriran yi ko pe rara, ati wipe oogun iriran kii se inkan te ma kan post fun awon ogberi beyen...se eyin o mon wipe awon agba ma n kowo bo oju eni to ba n ri won ti ko de sawo? se ti ogberi ba se iriran yi(assuming it's complete) ti ko de se awo, bi won ba fo oju re nko? E sora o. Emi o lowo si o. Emi n wi temi nitori emi lo da page yi sile, mo da sile fun itusile awon eeyan kii se fun ipalara. e je ka kiye sara o.

Kadunasouth nikan ni mo ri to n post ise to complete. Eyin to ku, ikilo re fun yin o.

7 Likes

Re: .. by jomilojupeace: 1:38pm On Dec 03, 2015
healthFirst:



@ keyguy...E joo e ma wo awon oogun te ma post...oogun Iriran yi ko pe rara, ati wipe oogun iriran kii se inkan te ma kan post fun awon ogberi beyen...se eyin o mon wipe awon agba ma n kowo bo oju eni to ba n ri won ti ko de sawo? se ti ogberi ba se iriran yi(assuming it's complete) ti ko de se awo, bi won ba fo oju re nko? E sora o. Emi o lowo si o. Emi n wi temi nitori emi lo da page yi sile, mo da sile fun itusile awon eeyan kii se fun ipalara. e je ka kiye sara o.

Kadunasouth nikan ni mo ri to n post ise to complete. Eyin to ku, ikilo re fun yin o.
nko fe saaju eleede p'eede nigba ti mo koko ri oogun iriran. okan lara ogun to lewu ni oju wiwe/iriran nitori yato si ki oju irufe eni bee fo, elomiran le ya were. inu mi dun fun ikilo ti e se yii. ewe a maa je o, ase

4 Likes

Re: .. by dosht(f): 4:52pm On Dec 03, 2015
healthFirst:



@ keyguy...E joo e ma wo awon oogun te ma post...oogun Iriran yi ko pe rara, ati wipe oogun iriran kii se inkan te ma kan post fun awon ogberi beyen...se eyin o mon wipe awon agba ma n kowo bo oju eni to ba n ri won ti ko de sawo? se ti ogberi ba se iriran yi(assuming it's complete) ti ko de se awo, bi won ba fo oju re nko? E sora o. Emi o lowo si o. Emi n wi temi nitori emi lo da page yi sile, mo da sile fun itusile awon eeyan kii se fun ipalara. e je ka kiye sara o.

Kadunasouth nikan ni mo ri to n post ise to complete. Eyin to ku, ikilo re fun yin o.
Se afe ma wa idi aiye ni? Kini nkan ti ogberi fe ma ri papa? E sa je ka kiye Sara. Ibi ti won ba fi ewe gbegbe si , ibe ni I gbe o. Abo oro la so fun omoluabi.

2 Likes

Re: .. by scholes0(m): 6:27pm On Dec 03, 2015
healthFirst:



@ keyguy...E joo e ma wo awon oogun te ma post...oogun Iriran yi ko pe rara, ati wipe oogun iriran kii se inkan te ma kan post fun awon ogberi beyen...se eyin o mon wipe awon agba ma n kowo bo oju eni to ba n ri won ti ko de sawo? se ti ogberi ba se iriran yi(assuming it's complete) ti ko de se awo, bi won ba fo oju re nko? E sora o. Emi o lowo si o. Emi n wi temi nitori emi lo da page yi sile, mo da sile fun itusile awon eeyan kii se fun ipalara. e je ka kiye sara o.

Kadunasouth nikan ni mo ri to n post ise to complete. Eyin to ku, ikilo re fun yin o.

grin cheesy grin cheesy grin cheesy
Re: .. by keyguy59(m): 9:33pm On Dec 03, 2015
baba....emo tan lo ma pa eniyan.......bi ba post ogun.....account ti yin oya to si titi emi......ise iriran yi....ki je ki eniyan ri ikan buruku...o wa fun awon babalawo,alfa,pastor......ni o wa fun......ise iriran pe orisirisi.........olorun aran yin lowo....odapo.......

3 Likes

Re: .. by Shomar: 9:42pm On Dec 03, 2015
Moki gbogbo ile o. E jo o o. Oruko miran wo ni won tun ma npe EWE AJE?
Re: .. by Nobody: 8:30am On Dec 04, 2015
Shomar:
Moki gbogbo ile o. E jo o o. Oruko miran wo ni won tun ma npe EWE AJE?

Oruko miran fun Ewe Aje ni Sefunsefun

1 Like

Re: .. by ayokomi1010(m): 11:57am On Dec 04, 2015
OGUN APORO GBOGBO LESE.
EWE TABA TUTU,IFUN AKUKO ADIE,AO KO WON SINU IGO KAN,AO GBA ITO IDAJIN AWON OMO TI KOTI BALAGA AO RO SI TI YIO KUN,LEHIN OJO KETA ODI LILO,SIBI MEJI FUN AGBA,OMODE SIBI KAN.OUN GBOGBO LO SISE FUN.ODAJU

2 Likes 1 Share

Re: .. by ayokomi1010(m): 12:04pm On Dec 04, 2015
OGUN OSOLE
IJAPA KEKERE KAN,IGBIN KEKERE KAN,ODIDI ATARE KAN,ERAN NLA DIE,AO JOPO,AO LO DADA AO DA SI MEJE,AO FI OTI OYINBO LO FUN OJOMEJE AO RI OWO NLA,PELU OGO OLORUN OBA ALAH

2 Likes

Re: .. by ayokomi1010(m): 12:19pm On Dec 04, 2015
OGUN EYONU TI A FI RI AYE LO
oju malu mejeji,ao fi tele koko atare odidi meji,itanna reerinkomi,aojopo ao mafi Oyin la ninu Awo funfun fun OJO Meje,AO ri iyanu olorun.

3 Likes 1 Share

Re: .. by Nobody: 12:52pm On Dec 04, 2015
ayokomi1010:
OGUN OSOLE
IJAPA KEKERE KAN,IGBIN KEKERE KAN,ODIDI ATARE KAN,ERAN NLA DIE,AO JOPO,AO LO DADA AO DA SI MEJE,AO FI OTI OYINBO LO FUN OJOMEJE AO RI OWO NLA,PELU OGO OLORUN OBA ALAH

Ma post any oogun to ba ti ni lilo ERAN NLA si bi mo, so ti gbo, tabi ko lo create page tie.

1 Like

Re: .. by Oluokunoluwole: 2:20pm On Dec 04, 2015
lawani:
E ku ise opolo o. Olodumare a ma ran yin lowo o. Ase Edumare.
ejowo mo nilo oogun isoye to gbona
Re: .. by Oluokunoluwole: 2:22pm On Dec 04, 2015
Baba healthfirst ejowo mo nilo oogun isoye to daju,olorun a ranyin se
Re: .. by Nobody: 5:28pm On Dec 04, 2015
Oluokunoluwole:
Baba healthfirst ejowo mo nilo oogun isoye to daju,olorun a ranyin se

Oogun isoye ti wa lori thread yi..e lo wa sita.
Re: .. by Bostilo: 5:47pm On Dec 04, 2015
E jowo monilo ogun ti omode toban jeun daada yi o fi sanra e dakun esanu mi o. Ewe a ma je o
Re: .. by ayokomi1010(m): 5:52pm On Dec 04, 2015
ajo osole,oni ijapa ti Mo ju sita yan,oun tole yo Awon eniyan kuro ninu ipoju ni,asimo iru ajo toye ko mawa Lori itakun aiye lujara mise omode Awo,ohun ti o baye eniyan a bere ni o Awon baba wa ni itose lo ni oyo oni ibere Ki si ona,se efe lewa tele ni,emi Mo oun telero pelu eran NLA,emi kise Awo sese de o,ti won tun gbogbo elo ajo pe ni oruko ti awon baba NLA wa o pe ri, gbogbo eni tobafese ajo yi eran Erin Igbo,lawon baba NLA wa pe be to ripe oun na leran to tobiju,emina ni ikanni temi (Ogun Awon baba wa to sonu)Ayokomi1010@gmail,elowo ikilo to wa be,emi kifi ise to bani eran ajiyo or ajata sori ikanni tori ko mu ogbon dani fun Awo ododo yato si Awon Awo soka o,ese pupo ewe a ma je o baba health

5 Likes 1 Share

(1) (2) (3) ... (34) (35) (36) (37) (38) (39) (40) ... (99) (Reply)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 38
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.