Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,154,825 members, 7,824,441 topics. Date: Saturday, 11 May 2024 at 10:19 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (47) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (198070 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / Do You Speak Yoruba? / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (44) (45) (46) (47) (48) (49) (50) ... (100) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 4:26am On Jul 29, 2009
Remii:

Omokekere tio le je nkan to ba le ju ogede sugbon to je guguru, lol.
LOL, let me translate this:

A child that can chew plaintain but decides to chew guguru.

Hmmmm, am I right? Or am I right?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Remii(m): 5:45am On Jul 29, 2009
FL Gators:

LOL, let me translate this:

A child that can chew plaintain but decides to chew guguru.

Hmmmm, am I right? Or am I right?

Close enough for made in America Yooba, lol
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 5:50am On Jul 29, 2009
LOL, ejo e bami translate eh then
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Remii(m): 8:39am On Jul 29, 2009
FL Gators:

LOL, ejo e bami translate eh then

Nigbati o so wipe omode ni e sugbon o mo itumo nkan ti Dayo at bulusipaisi nso de ‘bi wipe o mo adape re. See omo wipe guguru wooro (local pop corn) le (hard) bi okuta ni, ogede (banana) siro (soft). Ti eniyan ban se bi ope (amateur or rookie) ti o si je wipe ota (expert or pro) ni, Yoruba maa nso wipe ko le je ogede sugbon ounje guguru.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 8:53am On Jul 29, 2009
Ogbeni Adobosiki,

Se ogbon arekereke ti o fe fi owo kan idi ibkaye ni on wa abi kilode ti o fi so wipe ki o te idi? Se o fe gba eyin wole ni?

Gator,
Se iwo fe je ogede Agbagba ni?

Bluespice,
a o kin ji oko oloko ni le wa
so wa ye e bayi?

Seemu ni!!!  Ki a ro aso mo idi, Ki a ro idi mo aso, Ki idi sa ma ti wa lofifo

Dobosiki,
Gatosi ati Igbona teju ni iwon pe ni omode?? Se o ri Oke ti o wa ni aya won ni? Abi se apollo mu e ni oko oju ni?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by argent(f): 9:00am On Jul 29, 2009
gbogbo ile,(debosky kiss gators,blue,topsy,dayokanu,remi et al) se dada ni mo ba yin?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 9:07am On Jul 29, 2009
Argenti,

Daada ni o ba wa o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 11:15am On Jul 29, 2009
argent:

gbogbo ile,(debosky kiss gators,blue,topsy,dayokanu,remi et al) se dada ni mo ba yin?

Omo daadaa, daadaa lo ba wa o tongue awon ti won nba toju egbo abe re nkan Se won ntoju e daadaa cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 11:25am On Jul 29, 2009
FL Gators:

LOL, ejo e bami translate eh then

E jowo eyin temi ninu tireedi yi, e gbami laye lati fi ede geesi tumo oro yi fun iyawo mi. Ese gan an ti e gba mi laye.

The Statement is ironic in nature and it literally means:

You can't eat anything that is harder (stronger) than plantain, but you can eat guguru undecided This simply translate to: You're an hypocrite grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 11:58am On Jul 29, 2009
@gbogbo ile
bawo ni? se alaafia le wa?
@toyin temi nikan, bawo ni? se alaafia lo wa,awon ibeji mi nkan,se won n so kutu kutu? mo le ro pe P.A mi gbe e lo fun ante-natal lana? kiss
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by argent(f): 12:29pm On Jul 29, 2009
topsy25:

Omo daadaa, daadaa lo ba wa o tongue awon ti won nba toju egbo abe re nkan Se won ntoju e daadaa cool

Ejo sir, yoruba yen o ye mi undecided
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Remii(m): 2:33pm On Jul 29, 2009
topsy25:

Omo daadaa, daadaa lo ba wa o tongue awon ti won nba toju egbo abe re nkan Se won ntoju e daadaa cool
argent:

Ejo sir, yoruba yen o ye mi undecided

@argent, o so wipe  se ado nlo, koo ki eni ti on ba e se ifaki fun ilawe, grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by argent(f): 3:53pm On Jul 29, 2009
Remii:

@argent, o so wipe se ado nlo, koo ki eni ti on ba e se ifaki fun ilawe, grin grin grin

Ok mo ri wipe eyin e funfun dada, eyin temi naa o bad rara grin grin. Now ti e mi naa ti flash e ni eyin mi, se o le break yoruba ti o so yen down fun mi. Yoruba yen ti ni ipon ju.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by PERVERT9: 4:11pm On Jul 29, 2009
argent:

Ok mo ri wipe eyin e funfun dada, eyin temi naa o bad rara grin grin. Now ti e mi naa ti flash e ni eyin mi, se o le break yoruba ti o so yen down fun mi. Yoruba yen ti ni ipon ju.

hmmmmmmmmmmmmmmmm,you just dey take style to flirt with the bobo grin he be like say you wan make him toast you abi na you wan toast am? e sama tami oge siwa lara o tongue
IFELEKE:

@gbogbo ile
bawo ni? se alaafia le wa?
@toyin temi nikan, bawo ni? se alaafia lo wa,awon ibeji mi nkan,se won n so kutu kutu? mo le ro pe P.A mi gbe e lo fun ante-natal lana? kiss


ifelepon sorry sleep of tongue ni,mo mean ifelobo ifeleke iyawo ni abule sidikatu bebedi ran mi si e o,o ni ki ngbe iru,eran igbe,isu ati gari fun e,o de ni ki nfun e ni leta kan,se ki nko won wa ba e ni abule wa ni grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by argent(f): 4:17pm On Jul 29, 2009
PERVERT9:

quotehmmmmmmmmmm,you just dey take style to flirt with the guy,he be like say you wan make him toast you abi na you wan toast am?

O tun ti de tongue I only asked him to tell me what he meant. E jo mi o ki se eyan kan ti oruko e bere lati t ti o pari si n oh, o hun lo ma flirt kakiri tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by argent(f): 4:42pm On Jul 29, 2009
PERVERT9:

nibo ni mo lo tele?se o wa mi o ri mi ni?i dey everywhere. Tani oruko re bere lati T to so wipe o ma flirt kiri,ko ma je pe omo to npe ni kini kan tomato lo nso o,anu e se mi to ba je ko mu e af e lu e pa,mo de mo idi e to nse jealous T to nso,o gboko mo e lowo ni NL lo fa,pele ma binu asunle,Olorun a fi ofo remi,when their is life there is hope,ma ba e organise omo okunrin kan to fine lati afghanistan o ni nkan to tobi labe gidi gan ni wa like e wa de gbadun tongue

E mi o daruko anybody fun e. besides, anybody o i ti gba oko mo mi lowo ni NL, so I dont know what you are talking about.
Ta lo ran e ni ise lati bami organise okunrin lati afghan of all places.
Why are you flirting with me? tongue
Please leave me alone, am already taken.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by argent(f): 5:10pm On Jul 29, 2009
PERVERT9:

dokita fadi sorry mo mean ferlie se ehin ko ni doctor to fadi omo kan ya ni ile iwosan ti oruko re nje kolo nle ko dowo maternity clinic to wa ni ajegunle,mo ti gbo nipa yin gan ni o ;Dwho tooked you and who tolded you that i am flirting flirt with you?me too i am already tooked,i has my own woman too
mo fe ba mu oko wa lati afghanistan because mo ri wipe iru oko to ma fit e niye,ohun la le ma ba e hoooo dada ta de ma ba e te kanle,mo ri wipe oju e si wa lodo oko t tomato,anu e semi to ba ra e gba a fi imu e fan fere
oro e ti su mi, mo ni mi o fe okunrin kankan
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by PERVERT9: 5:38pm On Jul 29, 2009
argent:

oro e ti su mi, mo ni mi o fe okunrin kankan
iro lo npa,so fun mi tani oloko olowo abe ori e obo ale elomiran,se debosky ni abi dr fadi ferlie grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by DrFerlie(m): 5:45pm On Jul 29, 2009
PERVERT9:

dokita fadi sorry mo mean ferlie se ehin ko ni doctor to fadi omo kan ya ni ile iwosan ti oruko re nje kolo nle ko dowo maternity clinic to wa ni ajegunle,mo ti gbo nipa yin gan ni o ;

ore mi ***wunmi, shocked shocked shocked shocked shocked shocked bawo ni? e ku ojo meta.
emi ni dokita naa. grin grin grin se ise wa fun mi ni?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by DrFerlie(m): 6:06pm On Jul 29, 2009
PERVERT9:

bawo ni?awon omo alaigboran nko?se nkan wo inu nkan?se ise nlo dede?

awon omo alaigboran wa oooooooooo. won ni kin ma ki yin. ki lo nsele ninu ilu wa yi? e jami siiiiii grin grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tubabie(f): 6:31pm On Jul 29, 2009
Eyin eeyan mi, kilon sele?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by DrFerlie(m): 6:44pm On Jul 29, 2009
2babie,

ko si repete, mo ngbo lucky dube lowo lowo bayi. ki lo nsele ni odo ti e?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by argent(f): 6:46pm On Jul 29, 2009
tubabie:

Eyin eeyan mi, kilon sele?

Ko si much, bawo ni? Jo ba mi so fun pervert ki o pada lehin mi.
Jo so ba miri oko mi debo, mo ti miss e gan.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tubabie(f): 7:21pm On Jul 29, 2009
Dr Ferlie:

2babie,

ko si repete, mo ngbo lucky dube lowo lowo bayi. ki lo nsele ni odo ti e?

Ko si much ni bi yii naa. maa gbadun Lucky Dube e lo, kosi nkan to se e wink

argent:

Ko si much, bawo ni? Jo ba mi so fun pervert ki o pada lehin mi.
Jo so ba miri oko mi debo, mo ti miss e gan.


Hmmm Oro pevert gba adura tongue, tin ba ti ni solution maa so fun e kia kia!!

Oye ki omo pe Oko e Debo feran boolu afesegba , o de damiloju pe on wo Club e(Arsenal) lowo bayii, Sugbon sha perpetual losers ni club e sad
Boya o maa le convince e ko fara yii awon club miran to niyi bi Manchester united.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by chibaby5(f): 7:22pm On Jul 29, 2009
kilo shele! grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tubabie(f): 7:24pm On Jul 29, 2009
PERVERT9:

tu brasier ko si repete a wa pa,a ngbe nkan si nkan, o de si nle o ngberi grin grin
Jo kini itumo the emboldened part?

Si be si oruko mi ni tubabie not tu brasier  
lo sho ara e o!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tubabie(f): 7:34pm On Jul 29, 2009
^^^^^Ta ni o n bawi ki n to fun e ni e-slap? Se o ka post mi daadaa abi o kan fe twist oro mi?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 8:47pm On Jul 29, 2009
Can we have an African in Diaspora that can volunteer for a media house in Africa? Please this is strickly for Africans in Diaspora.

Send mail to segoye2@hotmail.com
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by wolewumi: 9:12pm On Jul 29, 2009
bawo ni eyin omo ni naijiria, se ewa pa. ise nko, ile ko. naijiria adara fun gbogbo wa o amin.
eje ki a gbe ede yoruba laruge. opolopo omo yoruba ni kole so tabi ko ede yoruba. ede, asa ati isee yoruba o lewa pupo.
emi a gbe ede yoruba laruge o, iwo nko?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by bluespice(f): 9:48pm On Jul 29, 2009
eyin eyan mi ekaale oh,
ori ikunle ni mo wa tongue
tubabie, dokita, dayo enitemi, gatoosi, argent, fayaah ati gbogbo yin ti mi daruko yin
mi gbagba oh oruko yin kan le lati so ni tongue

bawo le wa sha?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tubabie(f): 9:56pm On Jul 29, 2009
Pele Blu
Omo ire bii iyan, kaale
Sugbon odaaro from my end wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by bluespice(f): 9:59pm On Jul 29, 2009
ahhh ore mi atata kiss
oda be odaro ehn kiss kiss

(1) (2) (3) ... (44) (45) (46) (47) (48) (49) (50) ... (100)

Ònkà Yorùbá: Numbers And Numbering System In Yorùbá / Benin Art And Architecture / 20 Popular Yoruba Charms And Their Uses(With Direct English Translations)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 43
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.