Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,152,730 members, 7,817,008 topics. Date: Friday, 03 May 2024 at 10:46 PM

Yoruba Commonwealth and Politics - Politics (83) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Politics / Yoruba Commonwealth and Politics (668878 Views)

OPC - Faseun & Adams Unite For Security Of Yoruba Commonwealth / SEUN - Re: Yoruba-commonwealth-politics / Goodluck Jonathan Returns From Commonwealth Assignment (photo) (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (80) (81) (82) (83) (84) (85) (86) ... (384) (Reply) (Go Down)

Re: Yoruba Commonwealth and Politics by razid: 9:35pm On Oct 29, 2015
WIZGUY69:
Whats up? People cheesy
E jowo kinni orisun atoka ti e se afihan re yi?
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by WIZGUY69(m): 9:39pm On Oct 29, 2015
razid:

E jowo kinni orisun atoka ti e se afihan re yi?


God!
Ede yooba yi lagbara ju mi lo cheesy

CC : totit


Modified : orisun Afihan ye je infinixX510 tabi infinix Hot 2. cheesy
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by WIZGUY69(m): 9:42pm On Oct 29, 2015
Shymm3x:
I just found the pictures of Ibadan's Hyde Park posted on frontpage last year.

I'll post them later.

Out for now.


Hyde Park bawo? shocked
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by zimoni(f): 9:42pm On Oct 29, 2015
Eleekeji ni eyi.
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by zimoni(f): 9:42pm On Oct 29, 2015
modath:

Ogbeni zimoni , ka i bi ogbon nilesa?

Ijesa ni mere, amo gomina ri a e i je ki n so ni gbangba mo, nitori gbogbo aisedede re ... cheesy

Eka a le gbogbo ile, eeyin ti oke okun, e ku deede asiko yi, anti mi ilekehd, se daada ni gbogbo e n lo.


Ijesha lu o re?

Eledumare ooooooo

Edumare la a fi melody s'aye re.

Paadi ni ogbon baba mi, Isida ni ogbon yeye mi. Otun mi, osi mi Ijesha lu an re. Amo, Ule-Ufe ni an bimi si ki mo se d'agba si.

Oyo ni me e pein ooooo. Me ra mo wi Ijesha ni in re.

Baba Re A Gbe Oooooooooo.

Adojutini ni Ogbeni jakujaku ko pe ra ni Aregbe ni, e se Ijesha gidi. Ijesha a se apa, olusowo ke e s'aseyori ni a re, a a se apa. Apa ni Ogbeni jatijati Aregbe ni, adojutini gbaa ni.

Hinpele Oooooooooo.

1 Like

Re: Yoruba Commonwealth and Politics by razid: 9:43pm On Oct 29, 2015
E kaale o gbogbo ile. Oro temi ni ale yi ni wipe bi o se je wipe ko fee si olori fun ile Yoruba lode oni gege be Baba Awolowo, Baba Adesanya, Baba Bola Ige, tani a lero wipe o tun le se ise takuntakun ti o lemu idagbasoke ba ile Yoruba nile loko. Ero temi ni pe, lehin iku baba Adesanya, ko fe e si eniti a le pe l'olori ile Yoruba mo. Eyi to buru jayi ni wipe awon ti a pe ni asiwaju lode oni, awon gan-an ni madaru ti won titori atije ti won se ile Oodua riboribo.

Mo fe ki gbogbo wa da si oro yii nitori wipe bi awa odo se n gbiyanju lati le mu ilosiwaju ba ile kaaro ojiire naa ni awon agbalagba yii ti so ra won di igi woroko ti n da ina iru. E maa je ki n so gbogbo oro tan, mo fe ki eyin amoye ti e n be nikale ki e da si.
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by zimoni(f): 9:45pm On Oct 29, 2015
WIZGUY69:



God!
Ede yooba yi lagbara ju mi lo cheesy

CC : totit

Ko le rara.

Orisun ...... Source.

Afihan .... Display/Show.
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by skyline123: 9:48pm On Oct 29, 2015
Missy89:


What dialect is that?

Ikaram - Akoko
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by razid: 9:51pm On Oct 29, 2015
zimoni:

Adojutini ni Ogbeni jakujaku ko pe ra ni Aregbe ni, e se Ijesha gidi. Ijesha a se apa, olusowo ke e s'aseyori ni a re, a a se apa. Apa ni Ogbeni jatijati Aregbe ni, adojutini gbaa ni.

Hinpele Oooooooooo.
Ki e pe baba. Emi ko fe fi gbogbo ara gba ohun ti e so nipa Ogbeni. Gbogbo wa naa lamo wipe nnkan ko fararo ni orile ede yii. O kan je wipe oro naa tete farahan ni ipinle Osun ni. Mi o mo boya e wo ero amohunmaworan AIT ni aago mejo ale yii, e o ri nibi ti gomina Fayose ti n kerora nipa owo ajumoni ti won n gba lowo ijoba apapo. Nnkan ko fararo rara. Koda, ni ipinle Ondo ti o se wipe awon ti n gba owo epo 13%, o tun nira fun wo lati san owo osu awon osise. Ise ti ogbeni d'owole po ju owo ti o n ri lo. Ohun naa lo fa to fi da bi wipe asiri tete tu l'Osun.
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by WIZGUY69(m): 9:54pm On Oct 29, 2015
zimoni:


Ko le rara.

Orisun ...... Source.

Afihan .... Display/Show.


Egbon
Eshe gan, moti da wan loun cool

1 Like

Re: Yoruba Commonwealth and Politics by razid: 9:55pm On Oct 29, 2015
O ma se o. N se ni awon eeyan wa n woran! Se bee ni ede Yoruba nira to ni? Mo fe ki e mo daju pe ilosiwaju ede Yoruba n be lowo emi ati eyin o. grin grin grin

2 Likes

Re: Yoruba Commonwealth and Politics by modath(f): 9:59pm On Oct 29, 2015
zimoni:


Ijesha lu o re?

Eledumare ooooooo

Edumare la a fi melody s'aye re.

Paadi ni ogbon baba mi, Isida ni ogbon yeye mi. Otun mi, osi mi Ijesha lu an re. Amo, Ule-Ufe ni an bimi si ki mo se d'agba si.

Oyo ni me e pein ooooo. Me ra mo wi Ijesha ni in re.

Baba Re A Gbe Oooooooooo.

Adojutini ni Ogbeni jakujaku ko pe ra ni Aregbe ni, e se Ijesha gidi. Ijesha a se apa, olusowo ke e s'aseyori ni a re, a a se apa. Apa ni Ogbeni jatijati Aregbe ni, adojutini gbaa ni.

Hinpele Oooooooooo.




Ijamo ni ogbon yeye mi, Itisin ni ogbon baba mi, totun tosi emi gan Ijesa ni. Ati yeye yeye mi ati baba baba mi.. baba baba mi, osomalo ni igba odo re ni ile ijesa ati n on igberiko ilesa gbogbo...

Ile-ife ni mo ti yun sukuru giga. Ilu eko ni mo ti se omode , amo be, olu ilu naijiriya ni mo mi gbe pelu baale mi ati i n omo mi...

Me i so ni arin ero wi mo mo ogbeni oloriburuku adojuti ni, ebi oko Egbon momo mi ni........ Apa ara re iya maaje ooo, oje babanla iya ke to joro... be o ti gbagbe gbogbo re, lo la mi hu iwa asiere....

E si itan Aregbe kankan to sokuku si mi...

1 Like

Re: Yoruba Commonwealth and Politics by zimoni(f): 10:07pm On Oct 29, 2015
razid:
E kaale o gbogbo ile. Oro temi ni ale yi ni wipe bi o se je wipe ko fee si olori fun ile Yoruba lode oni gege be Baba Awolowo, Baba Adesanya, Baba Bola Ige, tani a lero wipe o tun le se ise takuntakun ti o lemu idagbasoke ba ile Yoruba nile loko. Ero temi ni pe, lehin iku baba Adesanya, ko fe e si eniti a le pe l'olori ile Yoruba mo. Eyi to buru jayi ni wipe awon ti a pe ni asiwaju lode oni, awon gan-an ni madaru ti won titori atije ti won se ile Oodua riboribo.

Mo fe ki gbogbo wa da si oro yii nitori wipe bi awa odo se n gbiyanju lati le mu ilosiwaju ba ile kaaro ojiire naa ni awon agbalagba yii ti so ra won di igi woroko ti n da ina iru. E maa je ki n so gbogbo oro tan, mo fe ki eyin amoye ti e n be nikale ki e da si.

Ni erongba t'emi, ko si bi a se le yo owo oselu kuro ni ipo asiwaju patapata.

Ti won ba bi mi, e mi a daun wipe Gomina Ipinle Ogun Ibikunle Amosun ye lati je olori fun wa ni Ile Yoruba.

Ori re pe, o si ni ife ara ilu l'okan. Ibi ti o ku die kaato si ni eto aabo.

Inu mi ko dun bi awon fulani ad'eran se n yo awon agbe wa lenu ni ipile ogun ti Amosun ko si ri nkan kan se si oro na. Boya tori pe ko ma a ba se awon ara Ilu Abuja ni, emi ko mo.

Ogbeni Aregbe ko muna d'oko to to ba di ti oro iselu, amo ko fi oro aabo ipinle osun sere rara.

Amosun ni lati da si oro awon fulani ad'eran to won n yo awon agbe lenu ni ipinle ogun.

Ni ti temi oooooo, Asofin Ibikunle Amosun ni mo yan.

Mo moomo ma daruko Tinubu ni, mi o fe soro nipa re rara. O kan sepere si awon pindipi(PDP) ni, o ni l'owo o tun di s'eru.

SIA ni mo yan laayo ni temi ooooo.

Oodua A Gbe Wa Ooooooooo.

1 Like

Re: Yoruba Commonwealth and Politics by modath(f): 10:09pm On Oct 29, 2015
razid:

Ki e pe baba. Emi ko fe fi gbogbo ara gba ohun ti e so nipa Ogbeni. Gbogbo wa naa lamo wipe nnkan ko fararo ni orile ede yii. O kan je wipe oro naa tete farahan ni ipinle Osun ni. Mi o mo boya e wo ero amohunmaworan AIT ni aago mejo ale yii, e o ri nibi ti gomina Fayose ti n kerora nipa owo ajumoni ti won n gba lowo ijoba apapo. Nnkan ko fararo rara. Koda, ni ipinle Ondo ti o se wipe awon ti n gba owo epo 13%, o tun nira fun wo lati san owo osu awon osise. Ise ti ogbeni d'owole po ju owo ti o n ri lo. Ohun naa lo fa to fi da bi wipe asiri tete tu l'Osun.


Eeyan mi oluwa a fi ere si ise yin, amo nitori oluwa ki ni aregbe fe fi ibudoko baalu se ni ilu ti o ju wakati 3 si eko ti ko se si oro aje ti o ni ilo re...

Iyi to dun mi ju ninu gbogbo iranu ti o n se ni ki eeyan ma ni oro rere lenu..... otun n ba awon asoju (union) ni gboloun aso lori owo won...

Ose odun merin akoko daradara amon merin ikeji yi, ko ye oun gan fun ra alarare...

Mi o ki n fe ma so oro Ogbeni ekiti yen, gbogbo nkan ti e eeyin lo ko oju si.

1 Like

Re: Yoruba Commonwealth and Politics by nisai: 10:10pm On Oct 29, 2015
Shymm3x:


Lol. Is "omo iye mi ruwo wa" Ijebu? - you need to translate that, bruddah.

I defo. need to find videos of a Remo person speaking Ijebu and next one of an Ijebu person. So, Remos keep conc and undiluted, while Ijebus keep plain. If so, then Remo's Ijebu should be closer to the Itsekiris then - albeit with a lot of Edo and Igala corruption.

Err...about "Duke" issue. I was playing around on Instagram recently and I saw some skinny nyggah from naij with "DukeofIjebuland" as his name. But I had to like some of his pics cos he's fly like an Ijebu nyggah is supposed to be. Regardless someone needs to tell that nyggah that there can only be one Duke in a Dukedom - and I'm the original Duke of Ijebuland. Crowned and sealed...any other Duke is as fake as the two pounds note. grin grin

Oriki of Ijebus for you, my bruddah. Omo Obanta...Omo alare.


https://www.youtube.com/watch?v=egMSkD_yAmk
'Omo iye mi ruwo wa' literally means -you are my mother's child,but connotationally,it means-anything for u my brother.

I think Remo was founded by different yoruba subgroup arriving at different times.Perhaps their former dialect had influence their Ijebu-u may search for Makun war.

Any other duke is a wash;Bleep the nigga!

THANKS FOR MY BELOVED ORIKI.

1 Like

Re: Yoruba Commonwealth and Politics by zimoni(f): 10:15pm On Oct 29, 2015
razid:

Ki e pe baba. Emi ko fe fi gbogbo ara gba ohun ti e so nipa Ogbeni. Gbogbo wa naa lamo wipe nnkan ko fararo ni orile ede yii. O kan je wipe oro naa tete farahan ni ipinle Osun ni. Mi o mo boya e wo ero amohunmaworan AIT ni aago mejo ale yii, e o ri nibi ti gomina Fayose ti n kerora nipa owo ajumoni ti won n gba lowo ijoba apapo. Nnkan ko fararo rara. Koda, ni ipinle Ondo ti o se wipe awon ti n gba owo epo 13%, o tun nira fun wo lati san owo osu awon osise. Ise ti ogbeni d'owole po ju owo ti o n ri lo. Ohun naa lo fa to fi da bi wipe asiri tete tu l'Osun.

Beeni. Otito le so. Ise t'o da'wo le ti po ju oye ti osun n gba lo ati wipe ko lero wipe owo epo robi ma tete wa sile bo se wa sile yen.

Olorun a ba wa so ilu d'ero.

Osun A Dara.

Oodua A Gbe Wa.
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by razid: 10:19pm On Oct 29, 2015
modath:


Eeyan mi oluwa a fi ere si ise yin, amo nitori oluwa ki ni aregbe fe fi ibudoko baalu se ni ilu ti o ju wakati 3 si eko ti ko se si oro aje ti o ni ilo re...
Iyi to dun mi ju ninu gbogbo iranu ti o n se ni ki eeyan ma ni oro rere lenu..... otun n ba awon asoju (union) ni gboloun aso lori owo won...
Ose odun merin akoko daradara amon merin ikeji yi, ko ye oun gan fun ra alarare...
Mi o ki n fe ma so oro Ogbeni ekiti yen, gbogbo nkan ti e eeyin lo ko oju si.
Yoo da fun e iya mi. Ooto lo so. Ti o ba je wipe won fi temi nikan ni, n ko ba da lamoran pe won ko gbodo jeki gomina kan maa se ju saa kan lo. Oro re fe dabi Gbenga Daniel ni ipinle Ogun ni. Nigba naa o gbiyanju ni saa akoko ti e, sugbon kinni o wole eekeji si, ni gbogbo nnkan bere si polukumusu. Idi ni yi ti mo fi da lamoran pe ki won kuku je ki gbogbo awon gomina maa se odun kan pere.
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by Missy89(f): 10:21pm On Oct 29, 2015
skyline123:


Ikaram - Akoko

You mean Ikare?
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by Alfaab: 10:21pm On Oct 29, 2015
Shymm3x:
Nisai my Ijebu waterside brother, you need teach me some Ijebu.

What do Ijebu people say when you say "Eweso"?
Go check this thread,uncle...
https://www.nairaland.com/566282/oriki-ile-yoruba-yorubaland-praise
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by skyline123: 10:28pm On Oct 29, 2015
Missy89:


You mean Ikare?

After Ikare then Iyani, Ikaram, Ibaram and so on. Don't know in which order though. The languages change as the villages change. Thought you're from there?

1 Like

Re: Yoruba Commonwealth and Politics by zimoni(f): 10:29pm On Oct 29, 2015
modath:





Ijamo ni ogbon yeye mi, Itisin ni ogbon baba mi, totun tosi emi gan Ijesa ni. Ati yeye yeye mi ati baba baba mi.. baba baba mi, osomalo ni igba odo re ni ile ijesa ati n on igberiko ilesa gbogbo...

Ile-ife ni mo ti yun sukuru giga. Ilu eko ni mo ti se omode , amo be, olu ilu naijiriya ni mo mi gbe pelu baale mi ati i n omo mi...

Me i so ni arin ero wi mo mo ogbeni oloriburuku adojuti ni, ebi oko Egbon momo mi ni........ Apa ara re iya maaje ooo, oje babanla iya ke to joro... be o ti gbagbe gbogbo re, lo la mi hu iwa asiere....

E si itan Aregbe kankan to sokuku si mi...

Eledumare ooooooo. Hin mo daradara re ni ooooo. Ikan ninu in an omo re Rashidat abi Ganiyat, akeegbe mi ni ni futa. Eko awon ke e to ilu lo ka.

Owo epo robi ko ja lule lo fo Aregbe lenu ati wipe o ti d'awo le opolope ise ode leekan na. E e gba imonran. Olorun a ba yanju re.

Oro abayo be e ni wipe, ipinle osun gbodo wa awon ada ile-ise s'ile ki an a na'wo si wiwa goolu lule Ijesha bi beeko ebi la a pa an ku lu'pinle osun ooooooo.

Olorun a ko a yo ninu gbese k'aregbe ko a si i ooooooo.

Oro Aregbe doju sunmi.

Hinpele. Baba Re A Gbe Ooooooo.
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by razid: 10:30pm On Oct 29, 2015
E gbo na eyin ara, se kosi ona ti awa ara ilu le gba lati ko fun awon ijoba wa nipa mi maa dawole awon ise ti kosi ojo ola fun ni? E wo iye owo ti Ogbeni naa si ibudoko ofurufu ni ipinle Osun ti ko yori sibi kan, ohun naa ni gomina ipinle Ekiti tun da wole bayi o. Mo n fi asiko pe awon Ekitikete ki won tete pe gomina won s'akiyesi tori wipe to ba d'ele tan ti won lo maa da o. Ti ara ile eni ba n je aayan ti a ko ba soro, hunruhenre e ko ma ni je ki awa naa gbadun o. Gbogbo wa lamo wipe kosi bi gomina naa se le pari ise naa ni saa to wa yi. Ki o ma wa di ise asepati, e je ki awon omo Ekiti tete pe si akiyesi bayi o.

1 Like

Re: Yoruba Commonwealth and Politics by Missy89(f): 10:35pm On Oct 29, 2015
skyline123:


After Ikare then Iyani, Ikaram, Ibaram and so on. Don't know in which order though. The languages change as the villages change. Thought you're from there?

I haven't heard of Ikaram honestly. So many Akoko towns it seems.
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by totit: 10:36pm On Oct 29, 2015
WIZGUY69:



God!
Ede yooba yi lagbara ju mi lo cheesy

CC : totit


Modified : orisun Afihan ye je infinixX510 tabi infinix Hot 2. cheesy


Mo ki dede re wa oo

Haa
Gbogbo wa ni mo t'oro aforiji lówó wa o

Isè t'ogbomi leni ni o fi ayesile lati darapo mooyi leni o

Leekan si gbogbo re mo ki oo

Baa wa oo cheesy

1 Like

Re: Yoruba Commonwealth and Politics by skyline123: 10:41pm On Oct 29, 2015
Missy89:


I haven't heard of Ikaram honestly. So many Akoko towns it seems.

Akungba, Irun, Okeage, Aiteju. Those I can remember now. Like the look of Ikare. Also say its the town on a rock. Akoko is just rocks everywhere. Love it.

1 Like

Re: Yoruba Commonwealth and Politics by zimoni(f): 10:41pm On Oct 29, 2015
razid:
E gbo na eyin ara, se kosi ona ti awa ara ilu le gba lati ko fun awon ijoba wa nipa mi maa dawole awon ise ti kosi ojo ola fun ni? E wo iye owo ti Ogbeni naa si ibudoko ofurufu ni ipinle Osun ti ko yori sibi kan, ohun naa ni gomina ipinle Ekiti tun da wole bayi o. Mo n fi asiko pe awon Ekitikete ki won tete pe gomina won s'akiyesi tori wipe to ba d'ele tan ti won lo maa da o. Ti ara ile eni ba n je aayan ti a ko ba soro, hunruhenre e ko ma ni je ki awa naa gbadun o. Gbogbo wa lamo wipe kosi bi gomina naa se le pari ise naa ni saa to wa yi. Ki o ma wa di ise asepati, e je ki awon omo Ekiti tete pe si akiyesi bayi o.

Mo gbo wipe o ti da ise na duro.
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by razid: 10:45pm On Oct 29, 2015
zimoni:


Mo gbo wipe o ti da ise na duro.
Rara o. O da ise duro ki awon agbe ti won fe lo oko won le ko ire won ni o. O ti so wipe ti o ba di osu Ope, oun yoo tesiwaju.
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by razid: 10:47pm On Oct 29, 2015
E jeki a daraya die. Nigba ti a koni ji ero Guugu lo, tani o le so awon osu mejila ti n be ni ede Yoruba? Ogbeni Shym3x, ise ya o!!! grin grin grin
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by zimoni(f): 10:59pm On Oct 29, 2015
razid:

Rara o. O da ise duro ki awon agbe ti won fe lo oko won le ko ire won ni o. O ti so wipe ti o ba di osu Ope, oun yoo tesiwaju.

O ga oooooooo.
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by tpiah11: 11:15pm On Oct 29, 2015
Shymm3x:


Lool. I'm Fulani/Igbo like my little friend "Isale_gan2" with a little mix of Taraba like me. But I'm stuck on Yoruba's nuts like my pubic hair trying to be a snake like I usually am looool.

Be proud I'm trying to be like her lool.

what's with nlers and hiding behind people?

so far, I've been threatened with jamaica, dominican, isale eko, etc etc, but if you observe me closely, you'll notice i dont hide behind people when I have something to say to you.

Your attitude typifies cowardice, tell that to your cohorts who plot secretly what they dont have the balls to say in public.

oh well, by the time most of your "friends" here realize you want to see them committed to nairaland (and yourself) at a particular cost, yall will have a ball no doubt.

good luck.
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by Shymm3x: 11:48pm On Oct 29, 2015
tpiah11:


what's with nlers and hiding behind people?

so far, I've been threatened with jamaica, dominican, isale eko, etc etc, but if you observe me closely, you'll notice i dont hide behind people when I have something to say to you.

Your attitude typifies cowardice, tell that to your cohorts who plot secretly what they dont have the balls to say in public.

oh well, by the time most of your "friends" here realize you want to see them committed to nairaland (and yourself) at a particular cost, yall will have a ball no doubt.

good luck.

Looool.

Scandalous and psychotic sket from Taraba, why are you always quoting me every time you miss ya meds? Why can't you find someone else to disturb? I left the culture section for family section ya crazy arse followed me there. And now I'm back to politics section but you're still following me around.

Who the hell gave you a computer in ya asylum? Go play with ya fellow sanctioned psychotic people and stop following me everywhere. I don't want to know no mad heifer from Taraba or wherever the fvck ya parents are from. And get ya mouth off Yoruba's dyck. You're not Yoruba, you sociopath.

Don't derail the thread, crazy slag.
Re: Yoruba Commonwealth and Politics by tpiah11: 11:56pm On Oct 29, 2015
Shymm3x:


Looool.

i am not Yoruba, I'm a sociopath.

Don't derail the thread, I am a crazy slag.


do you ever contribute anything worthwhile to a thread.

you need to work on your lack of breeding.

never saw any nler who rejoices in obscene vulgarity and throwing threads to the dogs as much as you.

You really should be used to discourage people from travelling overseas, your case is not encouraging at all.

(1) (2) (3) ... (80) (81) (82) (83) (84) (85) (86) ... (384) (Reply)

Nairaland Says No To Secessionists / Kenyans Are Far Behind Nigerians In Every Aspect – Fani-Kayode / Anambra light of the nation, eastern economy power house.

Viewing this topic: 2 guest(s)

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 68
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.